Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

phuochalan

Xe tải

cuongdidan

Xe đạp
Bác chu ơi em hỏi tý em thấy một số điện thoại khi cắm ra loa có cái rất hay âm thanh nét nhưng một số điện thoại hơi kém vậy bác cho em hỏi cái RPI2 này ở rạng nào Trung bình, tốt , Rất tố
bác cho em hỏi thêm một chút nữa trên thị trường hiện nay bán rất nhiều PC mi ni Như ECS LIVA X,Intel NUC,Intel Compute Stick, http://www.doanhnhansaigon.vn/tieu-diem/may-tinh-sieu-nho-len-ngoi/1090029/ dòng này so với dòng RPI2 khác nhau các gi hả bác

phuochalan

Xe tải
Bác chu ơi em hỏi tý em thấy một số điện thoại khi cắm ra loa có cái rất hay âm thanh nét nhưng một số điện thoại hơi kém vậy bác cho em hỏi cái RPI2 này ở rạng nào Trung bình, tốt , Rất tố
bác cho em hỏi thêm một chút nữa trên thị trường hiện nay bán rất nhiều PC mi ni Như ECS LIVA X,Intel NUC,Intel Compute Stick, http://www.doanhnhansaigon.vn/tieu-diem/may-tinh-sieu-nho-len-ngoi/1090029/ dòng này so với dòng RPI2 khác nhau các gi hả bác
Khuyên bác đừng nên bỏ cả 4tr mua cái Intel Computer Stick cho phí tiền....Ông bạn em mua xong giờ hối hận ạ. Play movie không được..Cài office thì mở Word lên pha xong ly cà phê vẫn chưa load xong...Nói chung đừng phí tiền

cuongdidan

Xe đạp
Mục đinh của mình chủ yếu là đề xem ca nhạc lướt Wed thôi chưa W xeo thì không dùng.

ngochoangimsat

Xe tăng
Mục đinh của mình chủ yếu là đề xem ca nhạc lướt Wed thôi chưa W xeo thì không dùng.
Có cụ phuochalan chuyên về chơi âm thanh hình ảnh, cụ cần nhận xét hỏi cụ ấy, cháu ko dám nhận xét . Còn với tai trâu cháu hài lòng với rpi. Cháu theo tiêu chí giá rẻ, với cháu tầm tiền của con rpi nó ko có đối thủ

ngochoangimsat

Xe tăng
Con RPi B+ của em chập chờn mất 3 cổng USB rồi, còn mỗi cái cắm nhận HDD ext.
Sao mà nó đã ra nông lỗi đó rồi cụ? Hàng uk mà sao xập xệ nhanh vậy. Cụ dùng vỉ mica hay vỏ nhựa bắt vít như của cháu? Cái vỏ mica dùng nhanh hỏng main lắm vì nó sộc xệch, mỗi lầm rút cắm gff là nó kéo cả cái main. Ko chắc như vỏ nhựa đen bắt vít

cuongdidan

Xe đạp
Cụ phuochalan ơi cụ có ở đây cụ cho em biết ý kiến của cụ với để ngày mai em tiến hành síp hàng cảm ơn cụ chước

cuongdidan

Xe đạp
Bác chủ ơi cho em hỏi thêm ti nưa the 8 gi có thể dùng loại 16 được không hay cao hơn được không

cuongdidan

Xe đạp
Bác chủ ơi Bác tét hộ em vơi như thế này đã đủ chưa để ngày mai em tiến hành đặt hàng em cảm ơn bác

Đến cửa hàng raspberrypi.vn mua phát đủ hết chứ đi đâu mà ngại.
- mua một bo mạch raspberry pi 2 , giá 1tr
- mua một cái vỏ nhựa đen giá 130k
- mua thẻ nhớ samsung 8gb giá 150k (nếu mua trên trang vật giá thì chỉ tầm 70k)

- cáp micro usb để cấp nguồn cho rpi. Đã có

Dùng màn hình cảm ứng

h-tp://hshop.vn/man-hinh-7-inch-rca-hdmi-vga-cam-ung

Duy nhất cáp nối vào dvd em lấu ở cái TV sam sung nhà em có du

Sạc tẩu thuốc thì đã có 2 cổng USB đã có

ngochoangimsat

Xe tăng
Bác chủ ơi Bác tét hộ em vơi như thế này đã đủ chưa để ngày mai em tiến hành đặt hàng em cảm ơn bác

Đến cửa hàng raspberrypi.vn mua phát đủ hết chứ đi đâu mà ngại.
- mua một bo mạch raspberry pi 2 , giá 1tr
- mua một cái vỏ nhựa đen giá 130k
- mua thẻ nhớ samsung 8gb giá 150k (nếu mua trên trang vật giá thì chỉ tầm 70k)

- cáp micro usb để cấp nguồn cho rpi. Đã có

Dùng màn hình cảm ứng

h-tp://hshop.vn/man-hinh-7-inch-rca-hdmi-vga-cam-ung

Duy nhất cáp nối vào dvd em lấu ở cái TV sam sung nhà em có du

Sạc tẩu thuốc thì đã có 2 cổng USB đã có
Dvd đã có màn hình rồi thì ko nên mua thêm màn hình nữa. Cụ nên mua thêm con chuột bay c120 nữa là đủ.

Thẻ nhớ cụ có thể mua 4gb, lớn lãng phí tiền. Vì cái thẻ đó sau khi cài osmc nó chỉ còn 200mb phân vùng fat32 để mồi khởi động và đặt file config. Còn lại nó cắt sang phân vùng ext4 nơi đó hệ điều hành osmc nó sẽ cài vào. Phần này thẻ 8gb đã thừa rất nhiều ko nên mua thẻ lớn phí tiền.

Raspberrypi.vn ko phải là cửa hàng mà là nhà riêng của một cụ làm bên vtc cụ ấy làm thêm thôi.

Chuột bay c120 có hai phiên bản, cụ mua phiên bản mà mặt bàn phím có nút Delete ấy, loại này nút power tắt đc raspberry pi. Loại cháu mua nút Delete bị thay thế bởi bút Backspace là loại mà nút power của điều khiển ko dùng đc cho rpi, cháu phải gán bằng nút khác nên lãng phí cái nút power. Cụ xem lại mấy bài trước cháu với mấy cụ có trao đồi về cái chuột này. Nơi bán rpi ko bán chuột bay, cụ tìm google mà mua nhoều nơi bán lắm.

Con chuột C120 với Nút DELETE (Nút Power tắt được RPI)

Con chuột C120 với nút Backspace (nút mà có ký hiệu là "<-----" ấy nhé) . Với loại này nút Power màu đỏ sẽ ko có tác dụng với RPI​

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Sao mà nó đã ra nông lỗi đó rồi cụ? Hàng uk mà sao xập xệ nhanh vậy. Cụ dùng vỉ mica hay vỏ nhựa bắt vít như của cháu? Cái vỏ mica dùng nhanh hỏng main lắm vì nó sộc xệch, mỗi lầm rút cắm gff là nó kéo cả cái main. Ko chắc như vỏ nhựa đen bắt vít
Hàng UK vỏ mica cụ ah, chắc do em vọc vạch nhiều quá...

phuochalan

Xe tải
Cụ phuochalan ơi cụ có ở đây cụ cho em biết ý kiến của cụ với để ngày mai em tiến hành síp hàng cảm ơn cụ chước
cụ dùng cho mục đích gì vậy cụ...Nếu cụ dùng để duyệt web và nghe nhạc thì Pi không thích hợp với cụ. Lý do:
1. Nếu muốn nghe nhạc Lossless hay trên Pi cụ phải có thêm Sound card nữa mới hay được. Còn duyệt web trên Pi thì em nghĩ cũng không ổn định vào thời điểm này đâu ạ, nên nếu cụ dùng cho gia đình thì cụ kiếm con đầu phát khác cho phù hợp với nhu cầu
2. Nếu nhu cầu của cụ là lắp trên o tô thì giải pháp Pi hiện tại là tuyệt vời và ổn định nhất cho nghe nhìn....Em cũng chơi đủ thứ con rồi (hơn 10 đầu phát) và cũng ngứa ngáy mới làm em Dune TV-102 tuần rồi về để vọc cho biết..Nhưng tất cả đều thua Pi

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu thấy con Laptop ÁSUS F8Sr của cháu hồi mua 1250$ có cả cạc màn hình rời ATI HD2400 mà chạy các phần mềm xem phim cũng như KODI xem phim HD vẫn còn ko mượt bằng con RPI giá có 50$ nếu xét về khía cạnh nghe nhìn (đôi khi con laptop xem còn giật tung chảo) . Vì vậy xem và nghe nhạc trên xe con này khá hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Bản mới này nó tích hợp luôn KODI 15.1 mới nhất vào đó luôn https://osmc.tv/download/images/
Em cài bản này hôm 5/9, xong ngứa tay gõ lệnh update phát đã thấy có hơn 5MB upgrade rồi. Từ khi RaspBmc thành OSMC tuyền bị tình trạng vá như thế này.
Em đang cắm thẻ chạy OpenElec 6.0, nó lên Kodi 15.1 lâu rồi, nhẹ, chạy nhanh và ít bị lỗi như OSMC

tungvv

Xe tải
osmc đã hoàn thiện cho RPI 1 và 2. Cụ tungvv cập nhật đi cụ. Ko biết trên RPI1 thế nào chứ trên RPI2 chạy rất ngon, khởi động nhanh

File cho RPI1 của cụ:
http://download.osmc.tv/installers/diskimages/OSMC_TGT_rbp1_20150830.img.gz

File cho RPI2 của các cụ khác
http://download.osmc.tv/installers/diskimages/OSMC_TGT_rbp2_20150830.img.gz
Cám ơn cụ, em cập nhật rồi cụ à, nhưng em hỏi cụ thêm chút: Khi sử dụng keyMap xong rồi thì nó lưu kết quả vào file nào vậy cụ? em mở file keyboard.xml ko thấy nó lưu. Nâng cấp xong hay mỗi lần làm lại HDH thì phải mapkey lại cụ à. Cái này chạy ít lỗi hơn XBMC

phuochalan

Xe tải
Em cài bản này hôm 5/9, xong ngứa tay gõ lệnh update phát đã thấy có hơn 5MB upgrade rồi. Từ khi RaspBmc thành OSMC tuyền bị tình trạng vá như thế này.
Em đang cắm thẻ chạy OpenElec 6.0, nó lên Kodi 15.1 lâu rồi, nhẹ, chạy nhanh và ít bị lỗi như OSMC
Cảm ơn cụ. Tối em lên

TVPL

Xe container
Cám ơn cụ, em cập nhật rồi cụ à, nhưng em hỏi cụ thêm chút: Khi sử dụng keyMap xong rồi thì nó lưu kết quả vào file nào vậy cụ? em mở file keyboard.xml ko thấy nó lưu. Nâng cấp xong hay mỗi lần làm lại HDH thì phải mapkey lại cụ à. Cái này chạy ít lỗi hơn XBMC
Cụ edit bên ngoài rồi copy vào home/osmc/.kodi/userdata/keymap...

chickenkts

Xe máy
Các cụ dùng Pi có đủ đồ chơi chưa ạ

E thì chuyển sang tv android rồi ạ.

chickenkts

Xe máy
Dùng webcam kết hợp app dailyroad mà có luôn cam hành trình mới chết chứ ạ! Ko biết Pi thì dùng soft gì chứ 200k có ngay e Wc HD rồi, hic