Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

violet92

Xe đạp
cám ơn bài viết của bác nhưng mà e đọc mỏi mắt quá:((

swear

Xe máy
Cần chắc chắn đã ON chức năng kết nối qua LAN. Cụ đang chạy bản nào vậy ?
Nếu là OSMC cụ vào Program\OSMC\Network kiểm tra xem đã Enabled adapter... chưa. Trong RaspBMC tương tự và có thể set luôn IP tĩnh cho đỡ phải tìm.
Cám ơn cụ,em chạy bản OSMC, đúng là em chưa Enabled nó lên, enabled rồi, bây giờ em dùng putty để vào thì lúc nhập pass là raspberry thì nó báo là access denied. Vậy là sao cụ ?

TVPL

Xe container
Cám ơn cụ,em chạy bản OSMC, đúng là em chưa Enabled nó lên, enabled rồi, bây giờ em dùng putty để vào thì lúc nhập pass là raspberry thì nó báo là access denied. Vậy là sao cụ ?
username / pass của OSMC đều là osmc cụ nhá :)

swear

Xe máy
username / pass của OSMC đều là osmc cụ nhá :)
Ối, được rồi cụ à, nhưng thôi lỡ rồi cụ cho em file hướng dẫn set IR cho OSMC đi, chứ file của cụ Ngochoang em thấy giao diện không giống, làm em mò gần chết mà không được.

TVPL

Xe container
Ối, được rồi cụ à, nhưng thôi lỡ rồi cụ cho em file hướng dẫn set IR cho OSMC đi, chứ file của cụ Ngochoang em thấy giao diện không giống, làm em mò gần chết mà không được.
Vì nỗi cái điều khiển lại có bộ mã khác nhau nên cụ cần thực hiện theo các bước như trong file hướng dẫn ấy mới được ah :)
Mà cụ dùng điều khiển loại / tên là gì thế ?

Chỉnh sửa cuối:

blackskin

Xe tải
Tốt nhất là nhờ bác làm luôn, chứ em đọc choáng hết cả đầu

khoavq

Xe điện
Tình hình thế nào mà ko thấy hồi âm vậy cụ? Chắc ko ổn rồi phải ko?
Cháu dang bận ghê gớm cụ ạ. Nên vẫn chưa xử được. Chắc cỡ 15/8 cháu mới rảnh để xử... đi công tác suốt hị hị.
Hy vọng con DVD đừng có bị sao... cháu sẽ report sớm cụ ạ.

Bao giờ cụ ra HN nhớ alo, cháu mời cafe nhé... số của cháu thì cụ có roài nhóe.
Thanks cụ.

victory1111

Xe hơi
Nghe nhiều lần mà thể loại nhạc này em không tiêu hóa được là sao nhỉ.

tungvv

Xe tải
Nghe nhiều lần mà thể loại nhạc này em không tiêu hóa được là sao nhỉ.
Chẳng hiểu cụ đang định nói gì nữa? lossless đâu phải thể loại nhạc? nếu cụ nói thế tức là cụ chưa biết rõ về nhạc nén kiểu lossless, sao bảo nghe nhiều lần?
Cụ đọc qua ở đây để biết trước khi phán nhé: http://www.techz.vn/nhac-lossless-va-nhung-dieu-can-phai-biet-voi-nguoi-choi-am-thanh-bvk-ylt40061.html

Chỉnh sửa cuối:

gameotoonline

Xe đạp
Chất nhìn nét thích thật, nhưng lắp đặt có dễ không,giá thế nào

ngochoangimsat

Xe tăng
Chẳng hiểu cụ đang định nói gì nữa? lossless đâu phải thể loại nhạc? nếu cụ nói thế tức là cụ chưa biết rõ về nhạc nén kiểu lossless, sao bảo nghe nhiều lần?
Cụ đọc qua ở đây để biết trước khi phán nhé: http://www.techz.vn/nhac-lossless-va-nhung-dieu-can-phai-biet-voi-nguoi-choi-am-thanh-bvk-ylt40061.html
Họ spam đấy, nhìn số km là biết rồi ko phải thảo luận đâu cụ.

swear

Xe máy
Đây cụ, em xài điều khiển noname, mắt hồng ngoại thì ông bán hàng bảo cả nước xài 1 loại này thôi. Em mò đến đoạn disabled cái gpio tsop thì trong osmc không biết nó nằm khúc nào, cụ hướng dẫn em tiếp với. Con pi này đi kiếm dây AV mệt thật, nói mà bên bán nó chẳng hiểu, đưa lộn tùm lum, em tính mua cục HDMI2RCA cho dễ lắp mà đắt lòi kèn, 550k, thôi luôn.
Một vấn đề nữa là em mới đọc trang 57, cin mắt hồng ngoại em chắc là loại 38 rồi, cách đấu chân chắc cũng khác.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Đây cụ, em xài điều khiển noname, mắt hồng ngoại thì ông bán hàng bảo cả nước xài 1 loại này thôi. Em mò đến đoạn disabled cái gpio tsop thì trong osmc không biết nó nằm khúc nào, cụ hướng dẫn em tiếp với. Con pi này đi kiếm dây AV mệt thật, nói mà bên bán nó chẳng hiểu, đưa lộn tùm lum, em tính mua cục HDMI2RCA cho dễ lắp mà đắt lòi kèn, 550k, thôi luôn.
Một vấn đề nữa là em mới đọc trang 57, cin mắt hồng ngoại em chắc là loại 38 rồi, cách đấu chân chắc cũng khác.
Cụ mua cái điều khiển chuột bay c120 ấy. Cái đó ngon nhất về điều khiển bây giờ. Nó có đầu thu cắm cổng usb, cắm cái ăn ngay, vả lại chuột bay là xu thế điều khiển từ xa hiện tại. Chuột bay vừa đẹp, nhỏ gọn như remote và vừa là chuột vừa là bàn phím. Dây av thì có gì mà mệt. Cái đó dễ nhất đấy. Ngoài ra chuột bay đk qua sóng radio nên cụ dấu cái rpi ở đâu nó vẫn đk đc, ko như khiển hồng ngoại

Chỉnh sửa cuối:

swear

Xe máy
Em muốn lắp lên xe nên cần nút bấm cụ ạ, chứ để ở nhà thì em chơi cái keyboard logitech kết hợp chuột cảm ứng ngon rồi.

ngochoangimsat

Xe tăng
Em muốn lắp lên xe nên cần nút bấm cụ ạ, chứ để ở nhà thì em chơi cái keyboard logitech kết hợp chuột cảm ứng ngon rồi.
Cụ đã xem con chuột bay cháu nói nó thế nào chưa, toàn nút bấm chứ gì nữa, chuột ko dùng cũng ko sao. Kể cả dùng ở nhà thì chuột bay nó cũng hay hơn mấy cái kiểu chuột và phím truyền thióng . Cụ cứ tìm hiểu xem, có khi lại thích đấy. Trước cháu có dùng smart tivi LG có cái magic remote mà cháu mong ngày nào đó có cái như chuột bay bây giờ lắm. Và rồi nó cũng có như cháu mong

Chỉnh sửa cuối:

swear

Xe máy
Chuột bay thì cũng phải nhìn màn hình đúng không cụ, em muốn xài chung với dk volang học lệnh thôi, chỉ quan tâm Next, Pre, Play, Stop chứ đang lái làm sao kiếm chuột mà bấm.

TVPL

Xe container
Chuột bay thì cũng phải nhìn màn hình đúng không cụ, em muốn xài chung với dk volang học lệnh thôi, chỉ quan tâm Next, Pre, Play, Stop chứ đang lái làm sao kiếm chuột mà bấm.
GPIO stop ~ Disabled custome remote trong Setting\OSMC\RPi - cái biểu tượng hàng giữa, ngoài cùng bên trái ấy cụ.
Để tối nay em lôi con Pi B+ trên xe về upgrade OSMC lên Kodi 15 với với Linux 4.1 mới xem sao, tiện thể mò lại đoạn config IR kia nhá.

ngochoangimsat

Xe tăng
Không cần.nhìn chuột. Bấm mấy phím như vậy giống khiển hồng.ngoại luôn, khác là ko cần cài đặt, ko cần config, cắm chạy và ko cần chĩa thăngr vào mắt thu. Còn vụ khiển vô lăng cháu vẫn đang chờ thời gian để ngiên cứu tiếp. Cụ có kinh nghiệm thì cháu mời cụ cùng nghiên cứu. Cháu đã có bước tiến dài từ khi bắt đầu nhưng vẫn chưa làm xong hẳn. Còn với vấn đề cụ đang gặp là dạy nút cho cái đk của cụ thì cụ cần xác định chuẩn mã hiệu con măts thu, xem đấu đúng chân nó chưa, xong rồi nếu gặp khó khăn với osmc thì cài kodi vào để chạy điều khiển xong copy cái file đã học lệnh của nó ném sang bên osmc

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Không cần.nhìn chuột. Bấm mấy phím như vậy giống khiển hồng.ngoại luôn, khác là ko cần cài đặt, ko cần config, cắm chạy và ko cần chĩa thăngr vào mắt thu. Còn vụ khiển vô lăng cháu vẫn đang chờ thời gian để ngiên cứu tiếp. Cụ có kinh nghiệm thì cháu mời cụ cùng nghiên cứu. Cháu đã có bước tiến dài từ khi bắt đầu nhưng vẫn chưa làm xong hẳn. Còn với vấn đề cụ đang gặp là dạy nút cho cái đk của cụ thì cụ cần xác định chuẩn mã hiệu con măts thu, xem đấu đúng chân nó chưa, xong rồi nếu gặp khó khăn với osmc thì cài kodi vào để chạy điều khiển xong copy cái file đã học lệnh của nó ném sang bên osmc
Em mua con Elm 327 buletooth rồi, hôm nào rảnh ngồi vọc phát rồi thông báo nhá :)