Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ tự xử còn hơn cả thợ luôn. Like mạnh =D>
Thanks cụ!
Cháu chỉ khác thợ ở chỗ là thợ sống và kiếm ăn bằng cái nghề này, với cháu thì không - nó chỉ là một chứ quan tâm thôi. Còn khả năng hoạt động trong lĩnh vực này cháu nghĩ cũng same same nhau, cũng như các cụ khác có biết chút ít về kỹ thuật điện tử và tin học thôi cụ ạ.

tungvv

Xe tải
Giao diện y hệt bản XBMC trước. Thống nhất toàn cầu cái giao diện nguyên bản đó mà cụ. Cái DVD cũ của cụ mua màn 7inh cảm ứng về độ vào thì hay. Hoàn hảo luôn chứ ko có đơn giản
Em chưa xem các cổng kết nối của cái DVD củ, nhưng nó là màn cảm ứng 7in mà cụ, ko biết nó có gắn phù hợp với cổng của con piB+ hay ko? Nếu nó dùng đc với con Pi chắc em phải thay ruột nó bằng con Pi cũng hay cụ nhỉ

TVPL

Xe container
Giao diện y hệt bản XBMC trước. Thống nhất toàn cầu cái giao diện nguyên bản đó mà cụ. Cái DVD cũ của cụ mua màn 7inh cảm ứng về độ vào thì hay. Hoàn hảo luôn chứ ko có đơn giản
Không ah, giao diện OSMC default khác hoàn toàn, simple hơn, chọn skin của XBMC thì mới giống. Em cấu hình 1 lần lúc setup xong là script auto-run rồi, chả quan tâm đến giao diện :)
- Cài đặt, cấu hình ... hỗ trợ & tổ chức tốt hơn RaspBMC
- Thế mạnh của OSMC là mấy cái online, trên xe em chả cần nên uninstall mới disable hết để startup cho nhanh.

DreamThaj

Đi bộ
số 1 ngách 402/67 đường Mỹ Đình-phường Mỹ Đình 1-q
Website
daichi.vn
các bác ạ,tình hình là e có một con Amplifiers 2 kenh AUDITOR 2300 2 x 300 mới tinh tình tình luôn.tại thanh bình auto đang bán với giá 6tr4.
em muốn nhượng lại cho bác nào có nhu cầu với giá rất mềm.

thinhglam

Xe tải
Không ah, giao diện OSMC default khác hoàn toàn, simple hơn, chọn skin của XBMC thì mới giống. Em cấu hình 1 lần lúc setup xong là script auto-run rồi, chả quan tâm đến giao diện :)
- Cài đặt, cấu hình ... hỗ trợ & tổ chức tốt hơn RaspBMC
- Thế mạnh của OSMC là mấy cái online, trên xe em chả cần nên uninstall mới disable hết để startup cho nhanh.
Bản RC có dùng được bàn phím không cụ ơi? Có nhạy bằng XBMC không ạ.

Em chưa có điều khiển từ xa nên rất hóng vụ này ạ.

ngochoangimsat

Xe tăng
Bản RC có dùng được bàn phím không cụ ơi? Có nhạy bằng XBMC không ạ.

Em chưa có điều khiển từ xa nên rất hóng vụ này ạ.
Bàn phím cái cái cơ bản nhất của một thứ gọi là máy tính. nên ko có lý do gì nó không chạy được đâu cụ/. Cái đó chả cần kiểm tra cháu cũng dám trả lời luôn và ngay ạ

thinhglam

Xe tải
Cụ tải về từ đây, chọn RC nhé. Cài như khi cài raspbmc mà cháu đã hướng dẫn vào thẻ nhớ.

https://osmc.tv/download/images/
Cháu đã tải thành công rồi. Cài đặt cụ thể như nào cụ chỉ giúp em với.

(Nếu chỉ Format thẻ nhớ bằng chương trình Image 32... rồi copy file image vào thẻ... rồi căm vào Pi thì cháu biết rồi)

TVPL

Xe container
Cháu đã tải thành công rồi. Cài đặt cụ thể như nào cụ chỉ giúp em với.

(Nếu chỉ Format thẻ nhớ bằng chương trình Image 32... rồi copy file image vào thẻ... rồi căm vào Pi thì cháu biết rồi)
Cài đặt y chang như raspbmc thôi cụ :)
- Nếu cài lại cụ dùng tool xoá mất cái phân vùng cũ đi, tạo lại fat32 như cũ xong chép image vào... làm như raspbmc thôi.
- Dùng bàn phím hơi khó chịu hơn bản cũ chút thôi :)

TVPL

Xe container

tungvv

Xe tải
Ơ hình như cụ tungvv ở Đà Nẵng ah, đợt 30/4 này em đang tính vô đó :)
Hì, bẩm cụ em ở Quảng Bình ạ,nếu cụ có ý định ghe thắp hương cho Đại tướng thì a lô em nhé.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Hì, bẩm cụ em ở Quảng Bình ạ,nếu cụ có ý định ghe thắp hương cho Đại tướng thì a lô em nhé.
Vầng, thế thì phải hẹn cụ dịp khác rồi. Đang tính nếu cụ ở ĐN thì thiết kế tặng giao lưu với cụ bộ khiển trên xe cho nó đủ bộ :)

tungvv

Xe tải
Vầng, thế thì phải hẹn cụ dịp khác rồi. Đang tính nếu cụ ở ĐN thì thiết kế tặng giao lưu với cụ bộ khiển trên xe cho nó đủ bộ :)
Được thế thì tốt quá, nếu cụ ko đi bằng chim sắt mà đi đường bộ thì kiểu gì cụ cũng phải ghé TP Đồng Hới. Cụ mà ghé đc Đồng Hới em hầu cụ tùy thích. Số của em 0913295020.

ngochoangimsat

Xe tăng
Được thế thì tốt quá, nếu cụ ko đi bằng chim sắt mà đi đường bộ thì kiểu gì cụ cũng phải ghé TP Đồng Hới. Cụ mà ghé đc Đồng Hới em hầu cụ tùy thích. Số của em 0913295020.
:) khi nào cháu đi đâu qua đó chỉ cần đc chén nước lọc thôi:)

ngochoangimsat

Xe tăng
Các cụ có nhu cầu gì về âm thanh, hình ảnh, mạch điện tử cứ ới nhé, cháu biếy gì chia sẻ đấy

tungvv

Xe tải
:) khi nào cháu đi đâu qua đó chỉ cần đc chén nước lọc thôi:)
Cụ Hoàng nói thế ko biết là cụ đang nghĩ gì, tuy nhiên em bẩm với cụ là người miền trung tuy khó nhưng mến khách đó cụ à. Lúc nào có điều kiện mời cụ đi Phong Nha, Động Thiên Đường quê em chơi.:))

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ Hoàng nói thế ko biết là cụ đang nghĩ gì, tuy nhiên em bẩm với cụ là người miền trung tuy khó nhưng mến khách đó cụ à. Lúc nào có điều kiện mời cụ đi Phong Nha, Động Thiên Đường quê em chơi.:))
Ý cháu là cháu qua kiểu gì cũng ới cụ đó. Cơ quan cháu hay đi du lịch vào trong đó. Nên có vào kiểu gì cũng quấy cụ!

Ngôi rảnh cháu làm cái bảng excell tính ngày dùng thử Sygic tự động. Cụ thích Sygic thì tải bảng này về. Mỗi lần Sygic báo hết hạn chỉ việc mở bảng excell copy lại đoạn bôi vàng vào file content.lic là ok. File ngày tự động lấy tháng cụ đang mở làm gốc để tính tiếp 20 tháng kế tiếp luôn.
https://drive.google.com/file/d/0B3qhdJuRuw4HTGI1Z3NZTTFmM0U/view?usp=sharing

Chỉnh sửa cuối:

ngoduc

Xe máy
Website
www.sl4x.com
Đọc bài của cụ xong em máu quá vác ngay về một em Pi, có điều còn chờ vác nó lên xe thôi! :)