Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

thinhglam

Xe tải
Ảnh dùng giắc 3.5 ly đây cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

lakfvn

Xe đạp
Em dùng bộ convert từ Cổng HDMI sang giắc hoa sen cho đường video và audio ( thay cổng 3.5 ly của Pi) thấy hình ảnh và âm thanh hay hơn hẳn các cụ ạ.
Em dùng cục Convert 650 k mua ở 12 thịnh yên.
Cụ mua loai nào mà rẻ vậy ạ? Có cần phải cấp thêm nguồn không vậy cụ?

ngochoangimsat

Xe tăng
Ảnh dùng giắc 3.5 ly đây cụ ạ
Cụ chia sẻ bộ convert cho cháu với, hình ảnh và địa chỉ web tham khảo với. Cháu thấy cái như hình dưới nhưng như vậy thì không gọn lắm. Chất lượng của nó chắc là tốt

h0tp://duylinhcomputer.com/bo-chuyen-doi-hdmi-vga-av.html

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Cụ mua loai nào mà rẻ vậy ạ? Có cần phải cấp thêm nguồn không vậy cụ?
Cổng HDMI có nguồn 5V sẵn trong đó, nên các bộ chuyển đổi có thể không cần nguồn phụ

thinhglam

Xe tải
Cụ chia sẻ bộ convert cho cháu với, hình ảnh và địa chỉ web tham khảo với. Cháu thấy cái như hình dưới nhưng như vậy thì không gọn lắm. Chất lượng của nó chắc là tốt

h0tp://duylinhcomputer.com/bo-chuyen-doi-hdmi-vga-av.html
Cháu mua ở 12 Phố Thịnh Yên, tại đó không có trang web cụ ạ.

Cháu thấy audio và video khá hơn nhiều cổng 3.5 ly.

lakfvn

Xe đạp
Cổng HDMI có nguồn 5V sẵn trong đó, nên các bộ chuyển đổi có thể không cần nguồn phụ
Nếu vậy thì tiện quá, em thấy bên chỗ này bảo cần cấp nguồn không biết cùng loại với cụ thinhlam không.

h*tp://pcmax.vn/bo-chuyen-doi-hdmi-vga-component/bo-chuyen-doi-hdmi-sang-video-chinh-hang-chat-luong-cao.html

ngochoangimsat

Xe tăng
Cháu mua ở 12 Phố Thịnh Yên, tại đó không có trang web cụ ạ.

Cháu thấy audio và video khá hơn nhiều cổng 3.5 ly.
Dưng mà cụ mua cái giống hình màu trắng hay màu đen bên trên. Cháu thấy nếu nó ok vậy thì chèn luôn cái cục đó vào sau cái dvd để kín trong xe, thò cái cổng HDMI ra ngoài đấu Pi vào cho gọn cũng là PA hay.

Trên xe thì ko cần internet nên chỉ còn mỗi giắc cắm HDMI và giắc nguồn thì sẽ rất là gọn gàng. Cháu cũng còn có ý giấu nốt cái Pi vào trong DVD cho nó gọn. Chả thấy cái gì nữa, như một cái DVD luôn

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Nếu vậy thì tiện quá, em thấy bên chỗ này bảo cần cấp nguồn không biết cùng loại với cụ thinhlam không.

h*tp://pcmax.vn/bo-chuyen-doi-hdmi-vga-component/bo-chuyen-doi-hdmi-sang-video-chinh-hang-chat-luong-cao.html
Cài này ghi hẳn là điện năng thấp, không cắm nguồn:
hxtp://duylinhcomputer.com/bo-chuyen-doi-hdmi-vga-av/bo-chuyen-doi-mini-hdmi-to-av.html

nikexpress

Xe tăng
E thật là cụ viết rất dễ hiểu, kể cả với thằng mù tịt kỹ thuật như em.
Có điều em ko có đủ time và kiên trì để làm. Thích thì thích quá rồi.:-?

ngochoangimsat

Xe tăng
E thật là cụ viết rất dễ hiểu, kể cả với thằng mù tịt kỹ thuật như em.
Có điều em ko có đủ time và kiên trì để làm. Thích thì thích quá rồi.:-?
Thích là phải nhích thôi.

thinhglam

Xe tải
Dưng mà cụ mua cái giống hình màu trắng hay màu đen bên trên. Cháu thấy nếu nó ok vậy thì chèn luôn cái cục đó vào sau cái dvd để kín trong xe, thò cái cổng HDMI ra ngoài đấu Pi vào cho gọn cũng là PA hay.

Trên xe thì ko cần internet nên chỉ còn mỗi giắc cắm HDMI và giắc nguồn thì sẽ rất là gọn gàng. Cháu cũng còn có ý giấu nốt cái Pi vào trong DVD cho nó gọn. Chả thấy cái gì nữa, như một cái DVD luôn
Cháu dùng cái màu đen cụ ạ. Có nút chuyển Pal - NTSC nữa.

tungvv

Xe tải
Cháu thấy cái thiết bị chuyển HDMI to AV nếu chỉ lắp trên DVD thì đc mỗi cái hay là chuyển hệ PAL-NTSC cho hình nó có tỷ lệ gần với thực tế chút thôi. Còn chất lượng thì ko thêm đc bao nhiêu, thậm chí ko phân biệt được bằng mắt. Cháu cũng có cái chuyển này, gắn thử xem thấy nó chẳng thay đổi gì. Những cụ gắn cổng AV mà bị sọc dưa hoặc mè đen thì đích thị là do cáp AV ko tốt rồi, các cụ đổi cáp khác thì nó đẹp ngay thôi.
Cái cáp hình nó quan trọng lắm, các cụ đã từng dùng PC cả rồi, nhất là màn hình LCD, có loại màn hình rất kén cáp, nếu ko đúng cáp xịn thì nó cứ bị sọc, nháy suốt. Đã có thời cháu tưởng hỏng main PC , sau đó thay cáp là ngon lành ngày.

Chỉnh sửa cuối:

thinhglam

Xe tải
Cháu thấy cái thiết bị chuyển HDMI to AV nếu chỉ lắp trên DVD thì đc mỗi cái hay là chuyển hệ PAL-NTSC cho hình nó có tỷ lệ gần với thực tế chút thôi. Còn chất lượng thì ko thêm đc bao nhiêu, thậm chí ko phân biệt được bằng mắt. Cháu cũng có cái chuyển này, gắn thử xem thấy nó chẳng thay đổi gì. Những cụ gắn cổng AV mà bị sọc dưa hoặc mè đen thì đích thị là do cáp AV ko tốt rồi, các cụ đổi cáp khác thì nó đẹp ngay thôi.
Cái cáp hình nó quan trọng lắm, các cụ đã từng dùng PC cả rồi, nhất là màn hình LCD, có loại màn hình rất kén cáp, nếu ko đúng cáp xịn thì nó cứ bị sọc, nháy suốt. Đã có thời cháu tưởng hỏng main PC , sau đó thay cáp là ngon lành ngày.
Cá nhân cháu thấy đẹp hơn hẳn. Nhưng sau 5-10 phút nó mới hết sọc dưa cụ ạ.
Đặc biệt là audio thì khá lên rõ rệt.
Có thể cổng 3.5 ly của Pi ko tốt.

tungvv

Xe tải
Cá nhân cháu thấy đẹp hơn hẳn. Nhưng sau 5-10 phút nó mới hết sọc dưa cụ ạ.
Đặc biệt là audio thì khá lên rõ rệt.
Có thể cổng 3.5 ly của Pi ko tốt.
Tức là cụ đang so với hai kiểu cắm của cụ, có thể cổng 3,5 của cụ đang ko đc đẹp nên cụ thấy cổng HDMI to AV đẹp hơn hẳn . Vì cổng 3,5 của cháu cắm ra nó nét căng rồi nên khi dùng bộ chuyển đổi nó ko thấy thêm đc gì cụ à. Nếu vì thế mà cụ kết luận cổng 3,5 của Pi ko tốt thì tội cho nó lắm đó cụ. :((
Đương nhiên dùng bộ chuyển đổi thì có hơn dùng cổng 3,5 , tuy nhiên ý cháu là cái hơn ko đc mấy mà bỏ ra chi phí gần bằng con Pi, lại thêm lỉnh kỉnh phụ kiện nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Xe tăng
Tức là cụ đang so với hai kiểu cắm của cụ, có thể cổng 3,5 của cụ đang ko đc đẹp nên cụ thấy cổng HDMI to AV đẹp hơn hẳn . Vì cổng 3,5 của cháu cắm ra nó nét căng rồi nên khi dùng bộ chuyển đổi nó ko thấy thêm đc gì cụ à. Nếu vì thế mà cụ kết luận cổng 3,5 của Pi ko tốt thì tội cho nó lắm đó cụ. :((
Đương nhiên dùng bộ chuyển đổi thì có hơn dùng cổng 3,5 , tuy nhiên ý cháu là cái hơn ko đc mấy mà bỏ ra chi phí gần bằng con Pi, lại thêm lỉnh kỉnh phụ kiện nữa.
Cháu cũng cho rằng có vấn đề gì đó chứ cùng chuẩn rca thì nó phải như nhau chứ.

lakfvn

Xe đạp
Theo em thì cái jack rca từ bộ chuyển dễ tìm loại tốt hơn loại 4 chấu từ cổng 3.5 của pi.

thuong_dentis

Xe tăng
Chán quá sáng nay qua hỏi nói pi 2 chưa về đến vn ? Em mới xin đc cái anten gps rồi cụ nghiên cứu cho em nó biết dẫn đường đi