Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

ngochoangimsat

Xe tăng
Hehe, pi e vẫn để dưới hộc tỳ tay mà. Vẫn quyết chơi điều khiển cho nó pờ zồ ạ, nó phụ thuộc hết vào anh
Chuột bay hay hơn cụ ạ. Con chuột C120 không khác gì cái điều khiển từ xa. Nó lại hơn điều khiển hồng ngoại ở chỗ cụ ném con RPI vào hộp thì cái điều khiển C120 vẫn đc vì nó dùng sóng Radio điều khiển, xuyên tường, xuyên thép như wifi ấy. Chuột bay C120 lại có vẻ đẹp thánh thiện, lại dùng pin sạc. Nói chung nó rất hợp làm điều khiển ạ. Các nút bố trí đẹp, lại đặt được các nút theo ý muốn nữa. mặc định đã không phải cài gì. Cứ cắm là dùng luôn.
Chuột bay C120 có thể tắt hoặc bật chức năng chuột để chỉ dùng chức năng điều khiển.

TVPL

Xe container
Chuột bay hay hơn cụ ạ. Con chuột C120 không khác gì cái điều khiển từ xa. Nó lại hơn điều khiển hồng ngoại ở chỗ cụ ném con RPI vào hộp thì cái điều khiển C120 vẫn đc vì nó dùng sóng Radio điều khiển, xuyên tường, xuyên thép như wifi ấy. Chuột bay C120 lại có vẻ đẹp thánh thiện, lại dùng pin sạc. Nói chung nó rất hợp làm điều khiển ạ. Các nút bố trí đẹp, lại đặt được các nút theo ý muốn nữa. mặc định đã không phải cài gì. Cứ cắm là dùng luôn.
Chuột bay C120 có thể tắt hoặc bật chức năng chuột để chỉ dùng chức năng điều khiển.
Đấy, thấy chưa, em bẩu mà cụ Beck chả nghe...kkk

Beck

Xe điện
Đấy, thấy chưa, em bẩu mà cụ Beck chả nghe...kkk
Tất nhiên là chuột bay nó đa năng hơn là chắc rồi, nhưng để điều khiển trên xe thì em nghĩ mọi cái nó phải đơn giản nên cái điều khiển nó sẽ tiện hơn, các nút to rõ ràng, hơn nữa nhờ cụ chuyên gia TVPL mà nó rất tiện, kịch bản điều khiển rất chuẩn, rất pờ zồ :D.
Chạy dây hồng ngoại thì em ko ngại lắm vì nghề chọc ngoái nằm gầm, nằm sàn xe là đam mê của em roài :D

daicadongho

Xe đạp
Chơi trên RPi3 bình thường, cắm vào P5 GPIO như vậy và mạch DAC này cần nguồn độc lập ổn định để nuôi + chơi ở Home Audio ngon hơn ah.
Cụ chịu khó đọc thớt bên này để lấy thêm động lực để DIY nào: http://www.hdvietnam.com/threads/raspberry-pi-rune-audio-mot-trai-nghiem-nghe-nhac-moi.1174389/
Vâng xin cám ơn cụ, mỗi tội cháu vừa đọc xong 182 pages bên này cụ lại mở ra cho cháu 142 pages bên kia :)

TVPL

Xe container
Vâng xin cám ơn cụ, mỗi tội cháu vừa đọc xong 182 pages bên này cụ lại mở ra cho cháu 142 pages bên kia :)
Hì hì, bên này chơi trên xe và... chả có gì. :) Bên kia chơi ở nhà: đa dạng, DIY khá sâu và nhiều cao thủ... kkk.

KUKKU

Xe tăng
Hì hì, bên này chơi trên xe và... chả có gì. :) Bên kia chơi ở nhà: đa dạng, DIY khá sâu và nhiều cao thủ... kkk.
bên kia khoảng 30 trang đầu liên quan đến pi, sau toàn c2 với cả các chip, bo mạch dac này nọ, và các cao thủ thẩm mạch, chip, hiu hiu
sau vẫn phải nhờ cụ TVPL dài dài ạ, hihihi

ATTILA

Xe điện
Dùng cái Pi rồi thì chọn bài em thấy bất tiện vì phải dùng chuột, cái nữa cái list bài hát nó bé tí và cái Pi chưa có chỗ nào để cho thẩm mỹ gọn gàng.

TVPL

Xe container
bên kia khoảng 30 trang đầu liên quan đến pi, sau toàn c2 với cả các chip, bo mạch dac này nọ, và các cao thủ thẩm mạch, chip, hiu hiu
sau vẫn phải nhờ cụ TVPL dài dài ạ, hihihi
Hế hế, mừng cho cụ chưa dính sâu vào món audio này... Em trèo được lên rồi, giờ thấy cụ nào loanh quanh là đẩy xuống... kkk
Lúc nào bộ của cụ về mà triển khai có vướng gì thì cứ post lên đây hoặc ới em ah.

KUKKU

Xe tăng
Hế hế, mừng cho cụ chưa dính sâu vào món audio này... Em trèo được lên rồi, giờ thấy cụ nào loanh quanh là đẩy xuống... kkk
Lúc nào bộ của cụ về mà triển khai có vướng gì thì cứ post lên đây hoặc ới em ah.
vâng ạ, e sẽ tự triển căn cứ vào trang 1 của thớt này và trang 1 bên hdvietnam.
Dự định của em là nghe nhạc trên xe với Pi + dac =>ampli=>loa (do HU theo kiamorning k chơi đc flac, wav nên chơi bằng pi có thể e chỉ cài Rune hoặc cả Rune và OSMC vì mục đích là nghe nhạc ạ và nó có thể điều khiển qua điện thoại, chịu thiệt thòi về việc mất điều khiển volang và điện thoại rảnh tay)
Có gì mong cụ và các cụ cao nhân trên thớt này tư vấn và hỗ trợ giúp em, hị hị

TVPL

Xe container
vâng ạ, e sẽ tự triển căn cứ vào trang 1 của thớt này và trang 1 bên hdvietnam.
Dự định của em là nghe nhạc trên xe với Pi + dac =>ampli=>loa (do HU theo kiamorning k chơi đc flac, wav nên chơi bằng pi có thể e chỉ cài Rune hoặc cả Rune và OSMC vì mục đích là nghe nhạc ạ và nó có thể điều khiển qua điện thoại, chịu thiệt thòi về việc mất điều khiển volang và điện thoại rảnh tay)
Có gì mong cụ và các cụ cao nhân trên thớt này tư vấn và hỗ trợ giúp em, hị hị
Trên xe thì không chơi Rune, cụ cài OSMC/LE rồi cắm thêm con chuột bay C120 nữa là xong.
À đến đây mới nhớ hôm nọ quên không xui cụ order luôn con chuột này về một thể.

morning 68.668

Xe đạp
E đã đầu tư cái màn rồi anh ơi, giờ a giúp e thêm vụ để play video như của anh đê
bên em cung cấp màn hình cảm ứng 7 inch hệ điều hành android ,đọc tất cả các định dạng nhạc ,phim kể cả mkv tách lời 2 kênh audio,flac,vob...tích hợp sắn camera,lùi,hành trình+dẫn đường navi, nghe nhạc qua aux ok lắp đặt đơn giản kg chích choác giá 2,6tr pác nào có nhu cầu alo 0932200026

KUKKU

Xe tăng
Trên xe thì không chơi Rune, cụ cài OSMC/LE rồi cắm thêm con chuột bay C120 nữa là xong.
À đến đây mới nhớ hôm nọ quên không xui cụ order luôn con chuột này về một thể.
Hị hị, chắc lại phải order thêm chuột cụ ạ!
Trog lúc chờ đợi, e đi mua cái nguồn nhưng chưa biết đấu nối với cổng usb ra pi và nối với cái tẩu thuốc cắm trên xe như nào, phiền cụ và các cụ trên này hướng dẫn e với ạ, em xin cảm ơn!

Em mổ cái tẩu đểu ra thì nó ntn

ngochoangimsat

Xe tăng
Hị hị, chắc lại phải order thêm chuột cụ ạ!
Trog lúc chờ đợi, e đi mua cái nguồn nhưng chưa biết đấu nối với cổng usb ra pi và nối với cái tẩu thuốc cắm trên xe như nào, phiền cụ và các cụ trên này hướng dẫn e với ạ, em xin cảm ơn!

Em mổ cái tẩu đểu ra thì nó ntn

Chân

Khi cụ cắt một dây USB ra thì
Dây mầu đỏ là chân +5V (tức là nối vào cái chân OUT+ của mạch nguồn mà cụ mua)
Dây mầu đen là dây mát (tức nối vào chân OUT- của mạch nguồn cụ mua)
Lưu ý các mạch nguồn kiểu cụ mua luôn có vít chỉnh điện áp ra (cái vít đồng trên con biến trở hình hộp màu xanh ấy), cụ cẩn thận chỉnh đúng 5V trước khi lắp vào RPi nhé. Cháu cứ cẩn thận nhắc chứ có thể cụ giỏi hơn cháu nhiều về điều này, nhưng cẩn thận nhắc cho chắc ạ
Việc bố trí toàn bộ sao cho đẹp là cách mỗi người. Tuy nhiên, theo quan điểm của cháu, nếu không nhét vừa cái mạch nguồn vào trong cái tẩu thì cụ kiếm một cái hộp nhỏ nhỏ sau đó lắp như sơ đồ dưới. Bên trong tẩu, ngay sau cọc lấy nguồn + cụ nên lắp một cái cầu chì vào đó phòng xa để sau này khi dùng lâu ngày chả may dây chập chạm thì cầu chì nó đứt bảo vệ mạch trong xe)

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Cụ KUKKU dùng trên xe gì, có màn hình hay không + định đưa tín hiệu video vào theo đường AV hay HDMI ?
Theo em hiểu thì cụ đưa video vào HU trên xe theo đường AV, audio đưa thẳng vào Amply, right ?
--> Nếu như vậy cụ khoan mua mạch nguồn hay chế cháo gì vội, để em hú cụ Beck vào có phương án ngon hơn nhiều ah.

KUKKU

Xe tăng

Chân

Khi cụ cắt một dây USB ra thì
Dây mầu đỏ là chân +5V (tức là nối vào cái chân OUT+ của mạch nguồn mà cụ mua)
Dây mầu đen là dây mát (tức nối vào chân OUT- của mạch nguồn cụ mua)
Lưu ý các mạch nguồn kiểu cụ mua luôn có vít chỉnh điện áp ra (cái vít đồng trên con biến trở hình hộp màu xanh ấy), cụ cẩn thận chỉnh đúng 5V trước khi lắp vào RPi nhé. Cháu cứ cẩn thận nhắc chứ có thể cụ giỏi hơn cháu nhiều về điều này, nhưng cẩn thận nhắc cho chắc ạ
Ok tks cụ, e mua cái bộ kia có hiển thị chỉ số nên số hiện to hơn 5 là e chỉnh lại ạ! Có j e sẽ hỏi thêm cụ ạ

KUKKU

Xe tăng
Cụ KUKKU dùng trên xe gì, có màn hình hay không + định đưa tín hiệu video vào theo đường AV hay HDMI ?
Theo em hiểu thì cụ đưa video vào HU trên xe theo đường AV, audio đưa thẳng vào Amply, right ?
--> Nếu như vậy cụ khoan mua mạch nguồn hay chế cháo gì vội, để em hú cụ Beck vào có phương án ngon hơn nhiều ah.
E sẽ chạy trên kia morning, xe có màn hình theo xe nhưng chắc k xuất hình vào HU theo xe được ạ nên e k dùng HU theo xe!
E chỉ dùng PI xuất âm thanh qua DAC vào thẳng ampli thôi ạ!
Kiểu như lên xe là nó tự chạy, mình k phải chỉnh chọt j, chỉ next qua bài khi bài hát k phù hợp tâm trạng, hịhi
Cảm ơn cụ ạ

TVPL

Xe container
E sẽ chạy trên kia morning, xe có màn hình theo xe nhưng chắc k xuất hình vào HU theo xe được ạ nên e k dùng HU theo xe!
E chỉ dùng PI xuất âm thanh qua DAC vào thẳng ampli thôi ạ!
Kiểu như lên xe là nó tự chạy, mình k phải chỉnh chọt j, chỉ next qua bài khi bài hát k phù hợp tâm trạng, hịhi
Cảm ơn cụ ạ
Vậy thì đơn giản mỗi con C120 là xong, để em gọi cụ fusionvie vào tư vấn cho cụ vụ nguồn... Cụ ấy chuyên nhận hàn gắn với gia công hộ phần này đấy ah :)
Btw, đưa vào HU đơn giản & phương án của cụ không ổn ở chỗ... giống cụ Beck ngày trước, để cụ ấy vào tâm hự đã ... kkk.

KUKKU

Xe tăng

Vậy thì đơn giản mỗi con C120 là xong, để em gọi cụ fusionvie vào tư vấn cho cụ vụ nguồn... Cụ ấy chuyên nhận hàn gắn với gia công hộ phần này đấy ah :)
Btw, đưa vào HU đơn giản & phương án của cụ không ổn ở chỗ... giống cụ Beck ngày trước, để cụ ấy vào tâm hự đã ... kkk.
<:-P<:-P<:-P
Vậy à cụ?
E còn tính vác cái DAC ra chỗ cụ bùi hiếu rồi cụ í tìm chân i2s trên HU theo xe kia morning rồi hàn vào, cơ mà HU theo xe chả đọc đc file flac với cả wav, hic hic
Xử lý vụ giống cụ Beck thì chắc là phải mua thêm màn hình ngoài ạ?

hu theo xe của e giống cái của nợ này ạ

fusionvie

Xe điện
Hjhj, cụ toàn gắp lửa bỏ tay người ko ah. Em mới thêm bộ nguồn trên xe như này rồi. Bộ đi theo Pi vẫn giữ nguyên

1. Hạ thế kèm đồng hồ áp để dùng sạc, pi, hoặc bộ đàm(7.4v)
2. Bộ nâng áp lên 19v để dùng cho laptop

fusionvie

Xe điện

<:-P<:-P<:-P
Vậy à cụ?
E còn tính vác cái DAC ra chỗ cụ bùi hiếu rồi cụ í tìm chân i2s trên HU theo xe kia morning rồi hàn vào, cơ mà HU theo xe chả đọc đc file flac với cả wav, hic hic
Xử lý vụ giống cụ Beck thì chắc là phải mua thêm màn hình ngoài ạ?

hu theo xe của e giống cái của nợ này ạ

Nối pi với con HU này qua đường av in, sao phải thêm màn cụ?