Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

Beck

Xe điện
E nay xem lại rồi nhá. Lá cờ mà cụ TVPL nói là thiếu nguồn đấy ạ, em đổi cái sạc ss note 3 mới phát là mất cờ luôn cụ ạ. Nhưng cái cục pin dự phòng 5k2 của em cắm vào vẫn có cờ. Mà thiếu nguồn vậy có sao ko nhỉ? Ảnh hưởng gì đến pi ko cụ?
Tí nữa em cắt dây usb ra nối vào nguồn 3A thì có mà nhoè :))

Beck

Xe điện
Cắm DAC âm ra như nhau, em thề :D.
Ý e ko nói về chất âm, mà là cái kia nó tiện chỉ cần dùng smartphone để remote và play nhạc đơn giản hơn, quản lý đc các usb cắm thêm vào hoặc rút ra. Thằng Kodi thì phải có có màn hình để tạo các playlist sẵn hoặc tạo ổ mạng ảo cho các usb ổ cứng gắn ngoài thì thằng Kodi Remote trên smartphone mới nhìn thấy đc, nó phức tạp hơn tại bước này.

TVPL

Xe container
E nay xem lại rồi nhá. Lá cờ mà cụ TVPL nói là thiếu nguồn đấy ạ, em đổi cái sạc ss note 3 mới phát là mất cờ luôn cụ ạ. Nhưng cái cục pin dự phòng 5k2 của em cắm vào vẫn có cờ. Mà thiếu nguồn vậy có sao ko nhỉ? Ảnh hưởng gì đến pi ko cụ?
Thiếu ít nguồn mà cắm DAC thì chưa ngon, không thì volume không lên mở to. Của em chỉ khi giải mã bluray tốn CPU nên thiếu chút nhưng âm ra vẫn chưa méo nên em kệ ah.

o_to_ghe

Xe buýt
Thiếu ít nguồn mà cắm DAC thì chưa ngon, không thì volume không lên mở to. Của em chỉ khi giải mã bluray tốn CPU nên thiếu chút nhưng âm ra vẫn chưa méo nên em kệ ah.
Thế cứ phải cho nó ăn no đủ thì nó mới ngon cụ nhể?:bz:bz:bz:bz

fusionvie

Xe điện
Ở, của cháu thỉnh thoảng cũng thấy hiện cái cờ rainbow, cháu dùng adapter 2.4

Không nhẽ DAC lại ngốn dòng thế hả cụ TVPL

TVPL

Xe container

TVPL

Xe container
Ở, của cháu thỉnh thoảng cũng thấy hiện cái cờ rainbow, cháu dùng adapter 2.4

Không nhẽ DAC lại ngốn dòng thế hả cụ TVPL
Thỉnh thoảng mới có thì... kệ cmn :). Hôm nào em trả bộ đồ nghề, cụ đo áp ở mạch Pi xem có bị sụt áp không là biết.

Beck

Xe điện
Cụ không đi làm ah mà đòi tí nữa =)).
Dây usb như này khỏi cần cut nhé :
Em đang ở Lương sơn bạc đây cụ :D. Trên này đc cái mát mẻ, độ xe cũng thích :)).
Ps: quan trọng là nguồn ra chứ dây của cụ ý là có 2 cục ferit chứ giề? Trong bộ Pi của em đang có gần chục cục đó cụ, bất kỳ dây nào thì 2 đầu cũng có 1 cục này :)), có nhưng dây 3,4 cục do thừa ko biết vứt đâu :))

TVPL

Xe container
Em đang ở Lương sơn bạc đây cụ :D. Trên này đc cái mát mẻ, độ xe cũng thích :)).
Ps: quan trọng là nguồn ra chứ dây của cụ ý là có 2 cục ferit chứ giề? Trong bộ Pi của em đang có gần chục cục đó cụ, bất kỳ dây nào thì 2 đầu cũng có 1 cục này :)), có nhưng dây 3,4 cục do thừa ko biết vứt đâu :))
Ý em là loại dây lõi to & có cục lọc ah. Trước Pi báo cờ thường xuyên khi kéo hdd qua cổng usb, kiếm được cái dây loại này thay vào thấy ổn luôn.

Beck

Xe điện
Ý em là loại dây lõi to & có cục lọc ah. Trước Pi báo cờ thường xuyên khi kéo hdd qua cổng usb, kiếm được cái dây loại này thay vào thấy ổn luôn.
Hàng lõi to em nghĩ hiếm phết, cụ xem trong đống server may ra có :D

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Hôm trc e cũng cài Runeaudio lên nhưng ko biết làm sao để config :((, chỉ mỗi dùng con chuột máy tính nhưng ko thấy icon của chuột đâu cả, nên ko thể config đc và cũng ko biết config kiểu gì, đành quay ra dùng tạm Kodi. Ngoài ra đang chờ Moodeaudio 2.6 ra để có sẵn config AP bằng giao diện web luôn :((. Vì em vẫn thích dùng MPD để remote qua smartphone tiện hơn.
Rune hay Moode cũng giống nhau thôi... Nếu cụ thích moode 2,5 thì có thể down bản này đã update kernel cho Pi 3

https://www.dropbox.com/sh/x66b3we8xo5xi7g/AACkKxugYwtGqDCxAg4RVYi3a?dl=0

Lão này vọc thì chuẩn rồi mà.
- Không nên chơi remote control bằng điện thoại trên xe. Lão chế remote qua IR, xài chuột bay hoặc chờ chút vụ Rotary Encoder của bọn em để xài hoặc để lấy code chế volume control
- xe lão hình như chưa lắp Processor, nếu vậy em nghĩ lão kiếm quả DAC rời hịn chút chắc ổn hơn dùng DAC I2S onboard.
Hôm nào xong cái rotary encoder thì cho em theo với...

Nhân tiện em hỏi luôn là có cụ nào nối pi sang pioneer hay alpine qua đường navi để sử dụng chức năng touch trên màn hình chưa

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện

Tranh thủ lao động trước ăn trưa, e nối cục nguồn 3A cho chắc :)).

Thằng Pi này chân cẳng nó lại ngược đời các cụ ạ, trong đầu mini usb cái dây đỏ thì lại là chân âm, dây đen lại chân dương :(, làm e giật mình phải thử lần 2 mới ok.

Dây AV cắm DAC em thửa được dây xịn từ các thiết bị Truyền hình nhìn ngon choét, ngoài ra dây nào em cũng táng chống nhiễu luôn :))

TVPL

Xe container
Rune hay Moode cũng giống nhau thôi... Nếu cụ thích moode 2,5 thì có thể down bản này đã update kernel cho Pi 3

https://www.dropbox.com/sh/x66b3we8xo5xi7g/AACkKxugYwtGqDCxAg4RVYi3a?dl=0

Hôm nào xong cái rotary encoder thì cho em theo với...

Nhân tiện em hỏi luôn là có cụ nào nối pi sang pioneer hay alpine qua đường navi để sử dụng chức năng touch trên màn hình chưa
Hình nhưa chưa cụ ah. Còn qua HDMI thì mấy cái đầu kia không trả CEC, trước em lọ mọ bắt với code mà không được, thế là thanh lý quả AVH-8650 luôn.

TVPL

Xe container

Thằng Pi này chân cẳng nó lại ngược đời các cụ ạ, trong đầu mini usb cái dây đỏ thì lại là chân âm, dây đen lại chân dương :(, làm e giật mình phải thử lần 2 mới ok.

Dây AV cắm DAC em thửa được dây xịn từ các thiết bị Truyền hình nhìn ngon choét, ngoài ra dây nào em cũng táng chống nhiễu luôn :))

Cable AV ngon thế ! Còn không cho em xin... 2 cặp để thay dây tín hiệu từ Bit sang Amply đê + cả cục ferit toa đoành kia nữa nhé :)

fusionvie

Xe điện

Híc, cụ chơi thế này phí cái dây AV quá =))