Hướng dẫn tự lắp đặt hệ thống nghe nhạc lossless và xem phim HD trên ô tô

o_to_ghe

Xe buýt

Úi, cụ thích MiniVan à ? Nhà em ít người nên không chú ý dòng xe này :)
Cụ pm cho em xin contact để lúc nào tiện em chạy qua hàn nhờ lúc nhá, tks cụ.
Cụ ơi cháu cảm thấy cái kodi cần mạng nặng hơn youtube, vì cháu mở laptop lên hoặc đt lên vẫn vào youtube xem phim bình thường, nhưng xem kodi trên laptop thì tải chậm và giật như này

TVPL

Xe container

Cụ ơi cháu cảm thấy cái kodi cần mạng nặng hơn youtube, vì cháu mở laptop lên hoặc đt lên vẫn vào youtube xem phim bình thường, nhưng xem kodi trên laptop thì tải chậm và giật như này
Mạng nhà cụ thế kia không chạy được rồi ah :). Về kỹ thuật thì nôm na thế này: youtube hay gì đó mở trên PC, điện thoại chay được vì nó có cơ thể thay đổi theo tốc độ đường truyền, Kodi thì không có mà fix ở băng thông cao hơn, ít nhất cỡ 3Mb/s thì mới tạm ổn định.

Nammoc323

Xe máy
Thớt này hay quá! Mà em mới đọc đc 2 trang!

lighter

Xe tăng
Dài quá, cũng có thể làm đc giống cái cụ chủ. Nhưng time bỏ ra hơi nhều ạ

dragongball

Đi bộ
Lossless là phải ăn theo loa và cart âm thanh tốt. còn đầu thì bây giờ cái nào mà chẳng có đầu dvd rùi.

o_to_ghe

Xe buýt
Lossless là phải ăn theo loa và cart âm thanh tốt. còn đầu thì bây giờ cái nào mà chẳng có đầu dvd rùi.
Ai bảo cụ là cái nào cũng có đầu dvd rồi, mà cụ hơi chủ quan đấy? Cứ đầu dvd là nhai đc lossless à? E cũng chả hiểu.

moi_lai

Xe tải

moi_lai

Xe tải
Cụ TVPL xem hộ em. Em down cái resum của cụ nhưng bọn Chrome nó không cho

moi_lai

Xe tải
Cụ bấm vào phần nâng cao, rồi bấm tải về là ok

Oái, bọn nó nhận nhầm roài. Cụ làm theo cụ fusionvie hoặc dùng IE để thải nhá.
Cám ơn cụ! Em đã dùng IE tải rồi. Nhân tiện cụ fusionvie cho em hỏi: em muốn hàn trực tiếp nguồn cho con pi2 mà không qua micro usb nữa thì hàn vào chân nào nhỉ. cái đầu cắm nó cứ lòi ra vướng quá.

fusionvie

Xe điện
Cám ơn cụ! Em đã dùng IE tải rồi. Nhân tiện cụ fusionvie cho em hỏi: em muốn hàn trực tiếp nguồn cho con pi2 mà không qua micro usb nữa thì hàn vào chân nào nhỉ. cái đầu cắm nó cứ lòi ra vướng quá.
Bên dưới cái socket mini USB có hai chân hàn kết nối nguồn từ miniUSB vào mainboard, cụ chỉ cần hàn cầu 2 dây đó ra thôi. Nếu cụ có đồng hồ thì đo xem + - thế nào, không thỉ đấu thử vào nguồn 5V nếu chạy là đúng cực, không chạy thì đảo lại. Sau khi hàn, tốt nhất là đo thông mạch xem mối hàn có bị chập không.

o_to_ghe

Xe buýt
Bên dưới cái socket mini USB có hai chân hàn kết nối nguồn từ miniUSB vào mainboard, cụ chỉ cần hàn cầu 2 dây đó ra thôi. Nếu cụ có đồng hồ thì đo xem + - thế nào, không thỉ đấu thử vào nguồn 5V nếu chạy là đúng cực, không chạy thì đảo lại. Sau khi hàn, tốt nhất là đo thông mạch xem mối hàn có bị chập không.
Cụ kiếm chân gpo mây tính hàn vào đó rồi cắm jack dây vào à. Hôm qua ngày nghỉ cháu dọn ra đc cái card vga cũ có cái chân đó, cháu dự định dùng mũi hàn thổ rời ra rồi hàn lên chân của pi. Mà sao chân jack 3.5 của cụ em chỉ thấy 2 dây, đó là audio l và r à? Thế video đâu?