[Funland] Hướng dẫn thực hành SEO website bằng hình ảnh!

Chienbv

Xe đạp
Cuối tuần này em mới có thời gian cụ nhé, mấy hôm nhìn trộm cô hàng xóm bị vợ phạt treo chân ngược lên sàn nhà nên chưa có thời gian up được ạ
cụ cho e hỏi ngu 1 tý nhé. ví dụ bây giờ công ty e bán sản phẩm là thước cặp điện tử của hãng mitutoyo. bây giờ e muốn chọn từ khóa thì e sẽ chọn là " thước cặp điện tử " hay chọn từ khóa là "thước cặp điện tử 500-196-30 " luôn. 2 từ khóa này thì có gì khác nhau không

D78

Xe hơi
Hay quá, em oánh dấu đọc dần.

29H88888

Xe buýt
Chung cư Xuân Phương Quốc Hội, NTL Hà Nội
Website
shop.vuimuasam.vn
cụ cho e hỏi ngu 1 tý nhé. ví dụ bây giờ công ty e bán sản phẩm là thước cặp điện tử của hãng mitutoyo. bây giờ e muốn chọn từ khóa thì e sẽ chọn là " thước cặp điện tử " hay chọn từ khóa là "thước cặp điện tử 500-196-30 " luôn. 2 từ khóa này thì có gì khác nhau không
Về lý thuyết 70% từ khóa được tìm kiếm là long tail keywords tức là từ khóa mới hoàn toàn được search và các từ khóa quen thuộc mà khách hàng search nhiều chỉ chiếm khoảng 30% thôi cụ nhé, như vậy nếu ta đánh vào 30% thì cạnh tranh sẽ ác. Cụ dùng công cụ chuẩn đoán từ khóa gõ những từ này vào để xem với ngân sách của cụ bỏ ra x đồng và đấu y đồng cho một từ khóa thì cụ sẽ đạt trung bình vị trí thứ mấy và nhận được bao nhiêu click/ ngày.
Theo kinh nghiêm của em cụ chạy tất cả các từ khóa trong khoảng 2 tuần dưới dạng đối sánh cụm từ và theo dõi hàng ngày (cài mã chuyển đổi của adwords) xem cụm từ nào mang lại nhiều đơn hàng nhất thì cụ tập trung cụm từ đó thôi ạ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Theo em cần tiếp cận theo hướng: nếu mình là khách hàng mình sẽ gõ gì vào Gúc để tìm sản phẩm này? Có bao nhiêu biến thể và trong đám đấy mình sẽ chọn loại nào?

Trao đổi ở thớt này sẽ làm loãng thớt của bác ấy, cho nên em sẽ kéo ra thành một thớt riêng. Nhưng theo quan điểm của em thì nên làm SEO trước rồi mới chạy Adwords nếu không sẽ phí tiền. Cần cực kỳ lưu ý là sẽ có rất rất nhiều biến thể của một cụm từ khóa và nhiều khi chúng ta sẽ rất ngạc nhiên với những gì người ta gõ vào box tìm kiếm.

Chienbv

Xe đạp
Về lý thuyết 70% từ khóa được tìm kiếm là long tail keywords tức là từ khóa mới hoàn toàn được search và các từ khóa quen thuộc mà khách hàng search nhiều chỉ chiếm khoảng 30% thôi cụ nhé, như vậy nếu ta đánh vào 30% thì cạnh tranh sẽ ác. Cụ dùng công cụ chuẩn đoán từ khóa gõ những từ này vào để xem với ngân sách của cụ bỏ ra x đồng và đấu y đồng cho một từ khóa thì cụ sẽ đạt trung bình vị trí thứ mấy và nhận được bao nhiêu click/ ngày.
Theo kinh nghiêm của em cụ chạy tất cả các từ khóa trong khoảng 2 tuần dưới dạng đối sánh cụm từ và theo dõi hàng ngày (cài mã chuyển đổi của adwords) xem cụm từ nào mang lại nhiều đơn hàng nhất thì cụ tập trung cụm từ đó thôi ạ.
Theo em cần tiếp cận theo hướng: nếu mình là khách hàng mình sẽ gõ gì vào Gúc để tìm sản phẩm này? Có bao nhiêu biến thể và trong đám đấy mình sẽ chọn loại nào?

Trao đổi ở thớt này sẽ làm loãng thớt của bác ấy, cho nên em sẽ kéo ra thành một thớt riêng. Nhưng theo quan điểm của em thì nên làm SEO trước rồi mới chạy Adwords nếu không sẽ phí tiền. Cần cực kỳ lưu ý là sẽ có rất rất nhiều biến thể của một cụm từ khóa và nhiều khi chúng ta sẽ rất ngạc nhiên với những gì người ta gõ vào box tìm kiếm.
cảm ơn 2 cụ đã trả lời e. chả là thế này. e mới đi học 1 khóa SEO. bây giờ có bài tập là:
1. tìm danh sách từ khóa có tổng lượng search từ 50.000 đến 1.000.000 lượng search
2. tìm 3 từ khóa có lượng search từ 70 đến 700 và có allintile < 50.000

ở đây e muốn hỏi 2 cụ là: bây giờ e chọn từ là " chuyển nhà trọn gói " chẳng hạn
thì ở ý 1 khi e dùng công cụ thì sẽ ra được danh sách từ khóa rồi đúng không các cụ.
tiếp theo là ý 2 chọn 3 từ khóa thì e sẽ chọn luôn trong danh sách đó hay e phải chọn 3 từ khác..
( ví dụ: e chọn luôn 3 từ là " chuyển nhà , chuyển nhà trọn gói, chuyển nhà Hà Nội giá rẻ " chẳng hạn) vậy có được không hay e phải chọn 3 từ khóa ở 3 lĩnh vực khác nhau
kính mong các cụ giúp đỡ.. có gì ngu dốt mong các cụ lượng thứ^:)^

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
cảm ơn 2 cụ đã trả lời e. chả là thế này. e mới đi học 1 khóa SEO. bây giờ có bài tập là:
1. tìm danh sách từ khóa có tổng lượng search từ 50.000 đến 1.000.000 lượng search
2. tìm 3 từ khóa có lượng search từ 70 đến 700 và có allintile < 50.000

ở đây e muốn hỏi 2 cụ là: bây giờ e chọn từ là " chuyển nhà trọn gói " chẳng hạn
thì ở ý 1 khi e dùng công cụ thì sẽ ra được danh sách từ khóa rồi đúng không các cụ.
tiếp theo là ý 2 chọn 3 từ khóa thì e sẽ chọn luôn trong danh sách đó hay e phải chọn 3 từ khác..
( ví dụ: e chọn luôn 3 từ là " chuyển nhà , chuyển nhà trọn gói, chuyển nhà Hà Nội giá rẻ " chẳng hạn) vậy có được không hay e phải chọn 3 từ khóa ở 3 lĩnh vực khác nhau
kính mong các cụ giúp đỡ.. có gì ngu dốt mong các cụ lượng thứ^:)^
Bác được đi học thì về dạy được bọn em chứ sao lại nói là giúp đỡ.

Vấn đề liên quan tới từ khóa có nhiều nội dung, tuy nhiên quan trọng nhất là từ khóa bây giờ chỉ được Gúc cho xuất hiện khi người dùng duyệt web bằng HTTP, còn khi duyệt bằng HTTPS (bảo mật) thì từ khóa được thay bằng "not provided" tức là khi đó mình không biết người dùng duyệt bằng từ khóa gì.

Tỷ lệ từ khóa bị ẩn có thể lên tới 70 - 80%, chính vì vậy bức tranh bây giờ rất méo mó vì chúng ta không biết được đa số người dùng tìm kiếm bằng từ khóa nào.

Theo em thấy thì thông thường mọi người hay vào Google Adwords sau đó chọn một số từ khóa và xem từ khóa đó được tìm nhiều hay ít. Việc lựa chọn từ khóa nào sẽ phụ thuộc vào các mục tiêu mà bác cần.

Trong ví dụ trên, từ khóa "chuyển nhà trọn gói" có khi số lượng người tìm không nhiều bằng từ khóa "chuyen nha tron goi" (không dấu). Vì vậy các biến thể của từ khóa có rất nhiều, thậm chí có những người gõ vào là "chuyennhatrôngi"

TungfLee

Xe tải
cụ chủ thớt hẹn cuối tuần có bài mới mà hôm nay tuần mới rồi mà chả thấy bài bạc đâu nhỉ

tuananhndnt

Xe đạp
Kiến thức của cụ thật là Uyên thâm em chỉ hiểu SEO là đưa cái mình muốn lên top google là ok rùi :D

29H88888

Xe buýt
Website
shop.vuimuasam.vn
Em cũng hóng vụ seo này. Hóng cụ ra thêm bài để em thực hành và khi nào có dịp ra Hà Nội em mời cụ ra CHÈM uống beer với em
Ngày chủ nhật em sẽ viết bài hầu các cụ ạ

Hưng Híp

Xe tăng
Chưa đọc nhưng em oánh dấu thứ 2 lên HN rồi đọc,giờ đang Dcom mạng miền núi chậm quá đi mất :(

isabinh

Xe điện
tốn kém không cụ

isabinh

Xe điện
tốn kém không cụ

mrhitech

Xe tải
Chủ đề hay tóa, em oánh dấu làm theo xem sao. :))

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com
Cám ơn Cụ quan tâm, từ ngày hôm nay em cố gắng 2 ngày update một bài hầu các cụ ạ
Cụ ơi em muốn seo cái oép của em thì dư lào ạ, cái này em dốt lại ngại đọc quá, ko làm nổi cụ giúp em dc ko ?

29H88888

Xe buýt
Website
shop.vuimuasam.vn
Cụ ơi em muốn seo cái oép của em thì dư lào ạ, cái này em dốt lại ngại đọc quá, ko làm nổi cụ giúp em dc ko ?
Em chỉ vừa SEO web nhà vừa ghi lại nhật ký công việc hầu các cụ thôi ạ, em không nhận SEO wweb