[Luật] Hướng dẫn tham gia bảo hiểm xe cơ giới

MinhPT

Xe tăng
Em đang cần mua bảo hiểm oto đây, bác nào có thông tin tư vấn em cái.

Em muốn mua bảo hiểm mà mình chọn được garage thì thế nào? Nhiều xe có bảo hiểm thân vỏ mà sơn xong xấu hơn chưa sơn! Buồn nhỉ!

Xếp hạng các cty bảo hiểm oto ở VN thế nào các bác? Bảo hiểm nào làm nhanh gọn nhất?

Andybe

Xe tải
Em đang cần mua bảo hiểm oto đây, bác nào có thông tin tư vấn em cái.

Em muốn mua bảo hiểm mà mình chọn được garage thì thế nào? Nhiều xe có bảo hiểm thân vỏ mà sơn xong xấu hơn chưa sơn! Buồn nhỉ!

Xếp hạng các cty bảo hiểm oto ở VN thế nào các bác? Bảo hiểm nào làm nhanh gọn nhất?
Bác được lựa chọn Gara mà mình muốn làm .Bảo hiểm thi mua vật chất xe gồm cả sửa chữa+ thủy kích có gì cứ sms cho e.Phục vụ các cụ tận nơi he he

hoangbaolong

Xe buýt

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ

dudu08

Xe tải
Các bác ơi, em mua xe Altis AT ở Toy Láng Hạ, cậu sale giới thiệu mua bảo hiểm Quân đội, vì Bảo hiểm quân đội liên kết với Toy Láng Hạ, sửa chữa sẽ dễ dàng hơn. Bảo hiểm quân đội làm ăn thế nào, các bác cho em lời khuyên với. Liệu có nên làm như cậu Sale nói không?(b)

Bavaria MW

Xe đạp
ko cứ bảo minh mà tất cả các công ty bảo hiểm khác đều như vậy
Ngụy biện kiểu này dễ bị ăn gậy lắm đây!
Mấy anh nước ngoài không có mấy vụ "phết phẩy", sao bác Bảo Minh lại có nhỉ? Sai thì chịu đi, còn to mồm ngụy biện!
Nghe đồn Bảo Minh đang nộp đơn xin bảo hộ phá sản, vì từ sau cái vụ "phết phẩy" vừa qua chả bán được cái hợp đồng nào cả! :)):)):))

Shop Nhất

Xe đạp
Bảo hiểm nước ngoài, ngoài Liberty ra còn có thằng nào hả các bác?

chandai8x

Xe máy
Xem xong ký sự trên báo tuổi trẻ thấy mấy thằng Bảo Minh quá khốn nạn. Cần phải đập vỡ *** chúng nó ra

Captival_VH

Xe đạp
Em bị lùi vào cột bê tông, lúc đấy tưởng nhẹ không báo ngay, chạy đến gần Trung Hòa Nhân chính, thấy tay lái vẹo vọ, chạy suống thấy hết hơi, hóa ra con La răng nó vỡ 1 mảnh nhỏ đâm vào lốp (do lùi xe).

Hôm sau em với báo Bảo Hiểm, thế mà bọn nó từ chối không đền đấy bác ah.:102:

Luu_Linh

[Tịch thu bằng lái]
Em bị lùi vào cột bê tông, lúc đấy tưởng nhẹ không báo ngay, chạy đến gần Trung Hòa Nhân chính, thấy tay lái vẹo vọ, chạy suống thấy hết hơi, hóa ra con La răng nó vỡ 1 mảnh nhỏ đâm vào lốp (do lùi xe).

Hôm sau em với báo Bảo Hiểm, thế mà bọn nó từ chối không đền đấy bác ah.:102:
Lý do đưa ra là gì hả bác

Captival_VH

Xe đạp
Nó bảo là mình vi phạm luật Bảo hiểm phải báo ngay, với lại " Khai báo không trung nó thực".

Vì bọn nó sợ nhất trường hợp này nó phải đền mà, làm với mấy thằng bảo hiểm nhà nước rởm " Bố của củ chuối " bác ah. Cứ như đi xin nó, mà chúng nó có hiểu là mình đang đóng tiền nuôi chúng nó đâu:P

fineline

Xe tải
Theo các bác nên mua ở đâu , em không cần biếthãng nào nhé .em chỉ cần biết cụ nào bán cho em khi nào có vấn đề em alo cụ đấy là xong .Chứ em mua của bảo minh 2 lần , của dầu khí 1 lần đều như mứt ý không chơi được .Chắc cụ chủ thớt bán luôn ợ,em cũng sắp lấy Escape mà

quỷ đỏ

Đi bộ
Các bác ơi, em mua xe Altis AT ở Toy Láng Hạ, cậu sale giới thiệu mua bảo hiểm Quân đội, vì Bảo hiểm quân đội liên kết với Toy Láng Hạ, sửa chữa sẽ dễ dàng hơn. Bảo hiểm quân đội làm ăn thế nào, các bác cho em lời khuyên với. Liệu có nên làm như cậu Sale nói không?(b)
Không hiểu bác đợt đấy có mua của MIC không? chứ mua rồi lại như vụ này http://otofun.net/showthread.php?t=128807 thì tèo :'(

mr.coi

Xe hơi
Bảo hiểm nước ngoài, ngoài Liberty ra còn có thằng nào hả các bác?
Ngoài ra còn có AIG (Mỹ): nhưng hình như chưa có sản phẩm cho oto
VIA - Liên doanh Bảo hiểm với Nhật
UIC - Liên doanh
nhưng các cty này tập trung vào những mảng khác là chủ yếu, còn oto là phụ thôi

mr.coi

Xe hơi
Theo các bác nên mua ở đâu , em không cần biếthãng nào nhé .em chỉ cần biết cụ nào bán cho em khi nào có vấn đề em alo cụ đấy là xong .Chứ em mua của bảo minh 2 lần , của dầu khí 1 lần đều như mứt ý không chơi được .Chắc cụ chủ thớt bán luôn ợ,em cũng sắp lấy Escape mà
Cũng khó, có người làm việc ở Cty BH được vài tháng rồi nghỉ, lúc đó bác gọi cho người ta thì có khi ko liên lạc được, hoặc không quan tâm tới khách hàng nữa

Hoặc đang đêm hôm bác gặp sự cố thì người đó chắc cũng chịu (nhất là mùa đông)

Hệ thống tổng đài hỗ trợ 24/7 theo em là 1 cách tốt nhất, trực suốt ngày kể cả tết âm lịch luôn.

KhuongDuy

Xe điện
Cũng khó, có người làm việc ở Cty BH được vài tháng rồi nghỉ, lúc đó bác gọi cho người ta thì có khi ko liên lạc được, hoặc không quan tâm tới khách hàng nữa

Hoặc đang đêm hôm bác gặp sự cố thì người đó chắc cũng chịu (nhất là mùa đông)

Hệ thống tổng đài hỗ trợ 24/7 theo em là 1 cách tốt nhất, trực suốt ngày kể cả tết âm lịch luôn.
Theo em nên dùng cả 2 cách:21:

ạc má nì

Xe tải
Website
spectrababy.com.vn
http://www.tuoitre.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=314418&ChannelID=89

Thưa các Cụ, vậy tôi bít mua BH của ai????
hay là kô mua.... khổ cái thân mình....
Bảo hiểm nào làm khách hàng hài lòng thì mua cụ ah, mỗi một Cty bảo hiểm đều có những cái 'khác biệt' để tạo nên hình ảnh của họ, cái khác biệt đó phù hợp với nhu cầu la ok. ở Vnexpres có bài viết dưới đây cụ tham khảo ạ.
http://www.vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/Tu-van/2009/08/3BA12D9A/

Chỉnh sửa cuối:

tuanmat

Xe hơi
Chán nhỉ, bầy giờ bảo hiểm mỗi vụ lại bị thêm 500 trên vụ khách hàng phải cùng chịu vơi hãng bảo hiểm thi phải, các cụ check lại xem đúng không nhé

sonan

Xe đạp
Chán nhỉ, bầy giờ bảo hiểm mỗi vụ lại bị thêm 500 trên vụ khách hàng phải cùng chịu vơi hãng bảo hiểm thi phải, các cụ check lại xem đúng không nhé
Em đang xem thằng PVI, em nói lại cách hiểu của em về "miễn thường/ khấu trừ" như sau, các bác chỉ em nếu em sai:

1. Khách phải chịu tối thiểu (có thể cao hơn?) cùng với hãng BH:
- Xe không kinh doanh: 500K / vụ
- Xe kinh doanh: 1 tr / vụ

2. Nhưng nếu tự nguyện chấp nhận mức chịu tối thiểu cùng hãng BH cao hơn thì được giảm phí:

- Xe không KD:
Khách chịu 500K/ vụ --> giảm 5% phí;
1tr --> giảm 8%
2tr --> giảm 11%
......................
10tr --> giảm 35%

- Xe KD
Khách chịu 500K/ vụ --> giảm 0% phí;
1tr --> giảm 5%
2tr --> giảm 8%
......................
10tr --> giảm 32%

Xin hỏi các cụ: đối tượng nào thì nên chấp nhận mức tự nguyện chia sẻ cao với hãng BH :^)

Babetta6868

Xe tăng
Bác chủ thớt cho em hỏi 2 trường hợp này và xử lý như hãng bảo hiểm (???) có được không?
1- Công ty em có đoàn xe tải, tất cả các xe mua cùng hãng bảo hiểm. Có lần trong quá trình ghép xe vào bãi đậu, kết thúc một ngày làm việc, chú lái xe lùi không chuẩn, lùi luôn vào mặt xe đang đậu đằng sau: Bảo hiểm từ chối bồi thường, họ nói nhiều lắm, giải thích quy chế nọ, nguyên tắc kia nhưng nguyên nhân chính vẫn là: 2 xe cùng chủ. Em điên quá, cãi lý với mấy ông ấy rát cả cổ, quản lý xe mấy năm nay em chưa thấy ai nói đến vấn đề "cùng chủ" này cả!
2- Em nhận một xe mới về, mấy ông nhao đến tiếp thị bảo hiểm ngay (em mới mua bảo hiểm theo giờ để đánh xe từ HN về thôi!), đồng ý cái là nó viết cho giấy chứng nhận bảo hiểm liền, chưa cần nộp tiền ngay! Về sau em mới biết cái giấy này chẳng có giá trị gì nếu như chẳng may xe mình bị va chạm nó sẽ từ chối thẳng cẳng với lý do: Nộp phí chậm.
- Chuyện như đùa ấy các bác nhỉ. Giấy đó không có giá trị thì cấp cho người ta làm gì? Thà rằng bảo người ta là em không bán chịu đâu!
- Thấy người ta đồng ý mua hãng bảo hiểm mình là mê mẩn lên viết lấy được, rồi bấm bụng khoản hoa hồng doanh thu!
Chắc bác chủ thớt biết nhiều về khoản này, chỉ giáo em em với! (Em cam đoan chuyện em nói là thật 100% - Nếu cần em sẽ cung cấp tên hãng bảo hiểm cho riêng bác)