[Luật] Hướng dẫn tham gia bảo hiểm xe cơ giới

trinhnam501

Xe đạp
Cụ mua bảo hiểm của bên nào thế?
Gọi điện mắng một trận vì chậm trễ
Bên em mà thế là bị khách hàng mắng ngay :))
Cụ không phải bỏ phong bì gì hết, có kết luận của cơ quan Công an kèm theo các giấy tờ hồ sơ, tờ khai bên bảo hiểm yêu cầu trong thời hạn tối đa 15 ngày là bảo hiểm phải giải quyết cho Cụ.
Nếu có thắc mắc gì Cụ có thể inbox hoặc ll với em 0973.972.298 ( em làm cho VNI ) để e tư vấn cho cụ
bác cho e hỏi với ạ. Xe em mua bảo hiểm vật chất xe. Nay bị tai nạn, bây giờ bên bảo hiểm thống nhất với Gara để sữa chữa xe. Xe em bị nát cabin, bên bảo hiểm cũng đã lên kiểm định. Sau đó thông báo gara là sữa chữa hàn lại, còn bên gara thì bảo không thể sữa chữa được do hỏng nặng quá mà phải thay mới toàn bộ. Vậy cho e hỏi là trường hợp này phải làm như thế nào. Hợp đồng thì nhà e mua gói tùy chọn gara. Với lại nếu như mà không được thay mới thì khi sửa chữa xong phải đảm bảo tình trạng xe như thế nào ạ (em phải kiểm tra và yêu cầu họ phải sửa như thế nào ạ, vì đọc trong hợp đồng e không thấy điều này, chứ sửa xong mà rách nát thì làm sao được ạ). Nhờ bác tư vấn giùm em, mới mua xe tải chạy hàng được 5 tháng mà đã xẩy ra chuyện.

trinhnam501

Xe đạp
Các bác cho e hỏi với ạ. Xe em mua bảo hiểm vật chất xe. Nay bị tai nạn, bây giờ bên bảo hiểm thống nhất với Gara để sữa chữa xe. Xe em bị nát cabin, bên bảo hiểm cũng đã lên kiểm định. Sau đó thông báo gara là sữa chữa hàn lại, còn bên gara thì bảo không thể sữa chữa được do hỏng nặng quá mà phải thay mới toàn bộ. Vậy cho e hỏi là trường hợp này phải làm như thế nào. Hợp đồng thì nhà e mua gói tùy chọn gara. Với lại nếu như mà không được thay mới thì khi sửa chữa xong phải đảm bảo tình trạng xe như thế nào ạ (em phải kiểm tra và yêu cầu họ phải sửa như thế nào ạ, vì đọc trong hợp đồng e không thấy điều này, chứ sửa xong mà rách nát thì làm sao được ạ). Nhờ mọi người tư vấn giùm em, mới mua xe tải chạy hàng được 5 tháng mà đã xẩy ra chuyện.

Bình VNI

Xe máy
Các bác cho e hỏi với ạ. Xe em mua bảo hiểm vật chất xe. Nay bị tai nạn, bây giờ bên bảo hiểm thống nhất với Gara để sữa chữa xe. Xe em bị nát cabin, bên bảo hiểm cũng đã lên kiểm định. Sau đó thông báo gara là sữa chữa hàn lại, còn bên gara thì bảo không thể sữa chữa được do hỏng nặng quá mà phải thay mới toàn bộ. Vậy cho e hỏi là trường hợp này phải làm như thế nào. Hợp đồng thì nhà e mua gói tùy chọn gara. Với lại nếu như mà không được thay mới thì khi sửa chữa xong phải đảm bảo tình trạng xe như thế nào ạ (em phải kiểm tra và yêu cầu họ phải sửa như thế nào ạ, vì đọc trong hợp đồng e không thấy điều này, chứ sửa xong mà rách nát thì làm sao được ạ). Nhờ mọi người tư vấn giùm em, mới mua xe tải chạy hàng được 5 tháng mà đã xẩy ra chuyện.
Chúc cụ hưởng đc quyền lợi của mình :-bd

Cái này cụ đã mua bảo hiểm toàn bộ xe mà
nếu khắc phục sưae chữa mà ko đạt tiêu chuẩn thì bảo hiểm sẽ tiến hành thay thế cabin mới thôi ạh
Còn chuyện chế tài 1 phần nào đó thì còn tùy thuộc vào nguyên nhân gây ra sự kiện và cụ có báo ngay cho bên bảo hiểm hay ko?

Tùng VT

Xe tải
Dẩy lên!

2 Speed

Xe tải
Group cho mình hỏi: Xe mua lại, chưa sang tên, mới hđ mua bán công chứng, có bảo hiểm thân vỏ PVI. Giờ mình đi thực hiện thủ tục thì giám định viên nói mình phải đổi sổ BH sang tên mình ... Nếu BH chỉ định theo PVI sẽ làm ở Gara của họ tại số 10 Lê Quang Đạo. Còn nếu muốn chỉ định BH theo hãng, thì lại phải mua bổ xung mức BH chỉ định!
Đi đi lại lại, thủ tục mình thấy có vẻ lằng nhằng quá! Cụ nào rành cho xin chỉ giáo nhé! tks

Chỉnh sửa cuối:

Tùng VT

Xe tải
Group cho mình hỏi: Xe mua lại, có bảo hiểm thân vỏ PVI. Giờ mình đi thực hiện thủ tục thì giám định viên nói mình phải đổi sổ BH sang tên mình ... Nếu BH chỉ định theo PVI sẽ làm ở Gara của họ tại số 10 Lê Quang Đạo. Còn nếu muốn chỉ định BH theo hãng, thì lại phải mua bổ xung mức BH chỉ định!
Đi đi lại lại, thủ tục mình thấy có vẻ lằng nhằng quá! Cụ nào rành cho xin chỉ giáo nhé! tks
1. Cụ mua lại xe thì cụ alo anh em kinh doanh (SĐT trên bảo hiểm) chuyển quyền thụ hưởng cho cụ nhé!
2. Cụ xem giúp em trên bảo hiểm có điều khoản bổ sung 007 hay không, nếu không có thì cụ phải sửa chữa tại Gara PVI liên kết và được PVI bảo lãnh, còn nếu có thì cụ chỉ định BH thoải mái!!!
"Một thanh niên PVI đi ngang qua có lời nhắn :bz"

2 Speed

Xe tải
1. Cụ mua lại xe thì cụ alo anh em kinh doanh (SĐT trên bảo hiểm) chuyển quyền thụ hưởng cho cụ nhé!
2. Cụ xem giúp em trên bảo hiểm có điều khoản bổ sung 007 hay không, nếu không có thì cụ phải sửa chữa tại Gara PVI liên kết và được PVI bảo lãnh, còn nếu có thì cụ chỉ định BH thoải mái!!!
"Một thanh niên PVI đi ngang qua có lời nhắn :bz"
Cảm ơn bạn! 006 bạn à! vậy là Gara PVI !

Tùng VT

Xe tải

2 Speed

Xe tải
GLK bạn nhé! Mình thấy dấu là PVI Hà Nội, cảm ơn bạn

Anhnt74

Xe hơi
Cảm ơn các bác

HaiLiberty

Xe tăng
Các bác cho e hỏi với ạ. Xe em mua bảo hiểm vật chất xe. Nay bị tai nạn, bây giờ bên bảo hiểm thống nhất với Gara để sữa chữa xe. Xe em bị nát cabin, bên bảo hiểm cũng đã lên kiểm định. Sau đó thông báo gara là sữa chữa hàn lại, còn bên gara thì bảo không thể sữa chữa được do hỏng nặng quá mà phải thay mới toàn bộ.
Với bảo hiểm Liberty thì hư hỏng 75% hoặc không đảm bảo tính an toàn thì được thay mới. Cụ mua bảo hiểm của hãng nào ạ?

Iem xe đạp nên iem đi hơi bị lâu. Tự dưng lại bị phạt. Mà k biết sao lại bị phạt một phút đây ta?