Thảo luận Hướng dẫn sử dụng Toyota Camry 3.0 đời 2005

lx125_black

Xe container
Em vừa bị quả dính công tắc chân phanh, hôm nọ đi về khoá xe cẩn thận rồi mà đến tối bảo vệ gọi báo đèn sau sáng. Tối trời mưa to quá nên ngại chạy ra, sáng sau hết sạch bình phải nhờ câu mới đề nổ đc ợ. Em muốn biết các dòng xe cam khác có thế ko vì sáng nay có cụ nói ko thể có chuyện rút chìa mà đèn phanh vẫn sáng đc ợ. Thế mà xe em bị mới nhục, chắc do để lâu ko đi nên cái công tắc chỗ chân phanh bị kẹt, em xịt pr7 vào thì lại ngon rồi ah:D
Hờ, thế thì phải đi kiểm tra cầu chì với công tắc ổ khóa chứ cụ nhỉ? Vì tắt máy rút chìa là nó ngắt công tắc điện đến đèn rồi mà.

agrimeco

Xe lăn
Hờ, thế thì phải đi kiểm tra cầu chì với công tắc ổ khóa chứ cụ nhỉ? Vì tắt máy rút chìa là nó ngắt công tắc điện đến đèn rồi mà.
Một số đèn, ghế điện và vài tính năng khác vẫn hoạt động mà ko phụ thuộc vào công tắc chìa khoá mà cụ:-? còn đèn phanh kể cũng hơi lạ, cụ thử rút chìa đạp phanh phát xem có đỏ mít giống xe em ko nhá:))

lx125_black

Xe container
Một số đèn, ghế điện và vài tính năng khác vẫn hoạt động mà ko phụ thuộc vào công tắc chìa khoá mà cụ:-? còn đèn phanh kể cũng hơi lạ, cụ thử rút chìa đạp phanh phát xem có đỏ mít giống xe em ko nhá:))
Tí rửng mỡ em thử luôn cụ nhóe ^^

lx125_black

Xe container
Cụ ơi nó có sáng ạ, em vừa chạy xuống thử rồi ^^.

Mà nó khóa phanh sao sao ấy, em đạp phát đầu vào thì còn sâu sâu phanh, phát sau nó cứng đơ phanh lại - kiểu như ko cho mình đạp phanh khô nhiều lần ấy.

agrimeco

Xe lăn
Cụ ơi nó có sáng ạ, em vừa chạy xuống thử rồi ^^.

Mà nó khóa phanh sao sao ấy, em đạp phát đầu vào thì còn sâu sâu phanh, phát sau nó cứng đơ phanh lại - kiểu như ko cho mình đạp phanh khô nhiều lần ấy.
Ko phải khoá phanh đâu cụ. Khi cụ nhồi vào bầu hơi liên tục nó sẽ đẩy cứng bàn đạp, chính tỏ bầu hơi của cụ kín và còn tốt. Khi nổ máy thì trợ lực dầu mới giúp đẩy hơi xuống tổng phanh đi tới các má phanh cụ ợ:)

lx125_black

Xe container
Cụ agrimeco cho em hỏi. Xe em điều hòa chạy bình thường, tuy nhiên thi thoảng có hiện tượng sau:
- Xe đang đi bình thường, điều hòa mát bật bình thường, đèn AC chỗ điều hòa sáng màu xanh.
- Trời mưa.
- Đèn AC tự chuyển thành nhấp nháy, gió thổi ra không mát nữa.
- Tắt, bật chế độ điều hòa thì xe lại mát bình thường.

Vấn đề này không phải lúc nào gặp trời mưa cũng bị mà thi thoảng gặp trời mưa mới bị. Cụ biết nó là bị làm sao không?

agrimeco

Xe lăn
Cụ agrimeco cho em hỏi. Xe em điều hòa chạy bình thường, tuy nhiên thi thoảng có hiện tượng sau:
- Xe đang đi bình thường, điều hòa mát bật bình thường, đèn AC chỗ điều hòa sáng màu xanh.
- Trời mưa.

Vấn đề này không phải lúc nào gặp trời mưa cũng bị mà thi thoảng gặp trời mưa mới bị. Cụ biết nó là bị làm sao không?
Đèn ac nhấp nháy thì em chưa gặp bao giờ, có thể nút ac của xe cụ có vấn đề chăng:-? mỗi lần nhấp nháy cụ thử vặn nút hạ nhiệt độ xuống xem nó có hết nháy và làm lạnh bt ko nhé, đừng tắt ac đi vội:-w

lx125_black

Xe container
Đèn ac nhấp nháy thì em chưa gặp bao giờ, có thể nút ac của xe cụ có vấn đề chăng:-? mỗi lần nhấp nháy cụ thử vặn nút hạ nhiệt độ xuống xem nó có hết nháy và làm lạnh bt ko nhé, đừng tắt ac đi vội:-w
Chỉ bị khi trời mưa cụ ạ >.<

rain0503

Xe tải
- Trời mưa.

Có thể đi vào khúc ngập nước dây belt kéo cục phát máy lạnh bị trượt đó cụ, e đã từng bị :)

rain0503

Xe tải

Ngày xưa nhìn mấy em 3.0V thèm nhỏ dãi ra các cụ ag...đến lúc đủ lực thì nó ra quả 3.5Q này...nên quất luôn :)

Thời đó đúng là nâng cấp đỉnh cao các cụ ag, máy 3.0 lên 3.5..hộp số 6 cấp chạy phê lòi ra...:) còn khoản xăng cộ thì xác định sẽ hơi hao tý

Chỉnh sửa cuối:

danvungmo

Xe buýt
xe của bác có một pha đèn bị thay rồi:D

agrimeco

Xe lăn
Chỉ bị khi trời mưa cụ ạ >.<

Ngày xưa nhìn mấy em 3.0V thèm nhỏ dãi ra các cụ ag...đến lúc đủ lực thì nó ra quả 3.5Q này...nên quất luôn :)

Thời đó đúng là nâng cấp đỉnh cao các cụ ag, máy 3.0 lên 3.5..hộp số 6 cấp chạy phê lòi ra...:) còn khoản xăng cộ thì xác định sẽ hơi hao tý
Cũng có lý đấy ạh, xe em curoa chắc kém rồi hay sao ý mà thỉnh thoảng kêu ken két, chắc tới lúc phải thay. Xe cụ đẹp quá, em cũng thích lắm ợ, cơ mà hình như bộ larang ko phải của nó:-?

lx125_black

Xe container
Có thể đi vào khúc ngập nước dây belt kéo cục phát máy lạnh bị trượt đó cụ, e đã từng bị :)
Để em nghiên cứu xem có đúng không, nếu đúng thì thay cho đẹp đẽ cụ nhỉ ^^

Xe cụ nét luôn, vành xe em thấy cũng lạ lạ.

xe của bác có một pha đèn bị thay rồi:D
Cụ quá tinh luôn, đèn bên phụ ạ :)

Cũng có lý đấy ạh, xe em curoa chắc kém rồi hay sao ý mà thỉnh thoảng kêu ken két, chắc tới lúc phải thay. Xe cụ đẹp quá, em cũng thích lắm ợ, cơ mà hình như bộ larang ko phải của nó:-?

luuanhchien

Xe buýt
lx125_black : cụ còn đi con Camry này không? Xe cụ có quyển hướng dẫn sử dụng không ? EM muốn tham khảo chút. Cám ơn cụ

lx125_black

Xe container
lx125_black : cụ còn đi con Camry này không? Xe cụ có quyển hướng dẫn sử dụng không ? EM muốn tham khảo chút. Cám ơn cụ
Em vẫn dùng hàng ngày ạ. Nó bền bỉ khó tin luôn @@.
Cụ cần tham khảo phần nào trong HDSD để em chụp gửi cho.

luuanhchien

Xe buýt
Em vẫn dùng hàng ngày ạ. Nó bền bỉ khó tin luôn @@.
Cụ cần tham khảo phần nào trong HDSD để em chụp gửi cho.
Em mới mua lại xe này nhưng ko có hướng dẫn sử dụng
Em muốn copy để đọc. Cụ ở đâu? Nếu tiện em qua mượn 1 buổi copy

lx125_black

Xe container
Em mới mua lại xe này nhưng ko có hướng dẫn sử dụng
Em muốn copy để đọc. Cụ ở đâu? Nếu tiện em qua mượn 1 buổi copy
Em ở Thanh Xuân, quyển này hơi bé và gáy sát nên khó copy.
Nói chung User Manual không có gì nhiều, cụ cứ chạy như bình thường, cần gì thì ới em chụp lại trang có thông tin cụ cần ạ.

Cụ đọc được tiếng Anh thì tham khảo thêm ở đây, phần nào ko hiểu thì chụp lại màn hình e sẽ chụp từ bản TViet cho cụ

https://cdn.dealereprocess.net/cdn/servicemanuals/toyota/2005-camry.pdf

ruouhatho

Xe tải
Em ở Thanh Xuân, quyển này hơi bé và gáy sát nên khó copy.
Nói chung User Manual không có gì nhiều, cụ cứ chạy như bình thường, cần gì thì ới em chụp lại trang có thông tin cụ cần ạ.

Cụ đọc được tiếng Anh thì tham khảo thêm ở đây, phần nào ko hiểu thì chụp lại màn hình e sẽ chụp từ bản TViet cho cụ

https://cdn.dealereprocess.net/cdn/servicemanuals/toyota/2005-camry.pdf
3.0 ăn uống phàm quá cụ nhỉ?