Chi hội Hướng dẫn sử dụng - Sửa chữa - Bảo dưỡng và các vấn đề kỹ thuật

Rotuyn lái

Xe buýt
Phong cách và tiện sử dụng cụ ạ. Họ xe sang có, mình xe cỏ cũng có kém gì họ đâu.
vâng,mà morning e ko nghĩ là xe cỏ đâu ạ!dùng xe biết cách chơi cũng là nghệ thuật!e thấy gập điện cho e này cũng đẹp,gập-sấy-chỉnh điện-có đèn đủ luôn,ko cần phải chế cháo gì ạ!

hung294tdt

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi cách ktra dây cuzoa cam thì ntn ạ?

Sangmanly

Xe đạp
em thấy chìa khóa thông minh nào cũng có chìa cơ để mở cửa mà,
khóa em chưa hết pin nên cũng chưa biết, chắc mở được cửa vào rồi, mình chỉ việc đạp côn và bấm start là đề được thôi mà !
Em có 1 lần bị vầy (sẵn đang nói Pin chìa khóa): e mở bằng cơ, k bấm nút mở...rồi vẫn mở cửa, nhưng nó tin tin như chống trộm ấy, bấm cái nút mở cho nó khóa / mở lại thì hết...có ai bị chưa nhỉ ?

korandovinhyen

Xe container
Em có 1 lần bị vầy (sẵn đang nói Pin chìa khóa): e mở bằng cơ, k bấm nút mở...rồi vẫn mở cửa, nhưng nó tin tin như chống trộm ấy, bấm cái nút mở cho nó khóa / mở lại thì hết...có ai bị chưa nhỉ ?
nhiều người bị chứ cụ, nhất là những người mượn xe.

minhphuong81

Xe hơi
khi hết pin ở chìa khoá thông minh, cụ chỉ việc dí cái chía khoá đó sát vào nút start stop rồi khởi động thì sẽ được đấy. Vì khi bỏ hết pin ra, nó vẫn phát tín hiệu ra vài mm xung quanh chìa khoá mà, cái này em đã thử OK rồi, các cụ ạ. Cụ nào cẩn thận thì cứ dự phòng mấy cục pin cmode trên xe cho lành.
Em thì chỉ để quả đèn pha trước trên xe vì xe em thỉnh thoảng lại bị cháy bóng, nhất là sau cơm mưa lớn :(

getzmelinh

Xe hơi
Tình hình xe con vợ của em 2008 bị gẫy 2 cái tay nắm mở cửa bên ngoài, có cụ nào bán không và bao nhiêu xiền báo em với ạ.

Rotuyn lái

Xe buýt
Tình hình xe con vợ của em 2008 bị gẫy 2 cái tay nắm mở cửa bên ngoài, có cụ nào bán không và bao nhiêu xiền báo em với ạ.
cụ gẫy hẳn 2 c ạ!cụ chuẩn bị sẵn tiền đi,mẤt nhiều đới ....:D:D

yp truong

Đi bộ
mọi người ơi cho hỏi (em mới đi xe nên còn gà lắm)
KIA MORNING 2011 (xe nhập) báo lỗi engine cháy đèn vàng, em đem vào KIA Bình Dương, nó check xong báo là hư bộ catalic và 2 cảm biến oxy rồi báo giá là 15 chai , đặt trước 15 ngày, nó vệ sinh gì đó thì hết báo đèn nhưng nó khuyến cáo là phải thay
Em lên mạng coi thì thấy cảm biến oxy đâu có mắc dữ vậy nên em đem về, mọi người cho em biết là nếu chạy tiếp có bị hư xe giữa đường không? có bị hư bộ phận chuyển đổi khí thải gì không ?? và giá của bộ cảm biến oxy xe nhập là bao nhiêu??
Cám ơn

minhphuong81

Xe hơi
mọi người ơi cho hỏi (em mới đi xe nên còn gà lắm)
KIA MORNING 2011 (xe nhập) báo lỗi engine cháy đèn vàng, em đem vào KIA Bình Dương, nó check xong báo là hư bộ catalic và 2 cảm biến oxy rồi báo giá là 15 chai , đặt trước 15 ngày, nó vệ sinh gì đó thì hết báo đèn nhưng nó khuyến cáo là phải thay
Em lên mạng coi thì thấy cảm biến oxy đâu có mắc dữ vậy nên em đem về, mọi người cho em biết là nếu chạy tiếp có bị hư xe giữa đường không? có bị hư bộ phận chuyển đổi khí thải gì không ?? và giá của bộ cảm biến oxy xe nhập là bao nhiêu??
Cám ơn
chào bạn. mình cũng mua xe giống bạn đấy, hồi đầu, toàn đổ xăng 92 đi độ vài chục km thì cũng bị báo đèn engine như bạn,mang xe vào gara kia hà đông, có 1 anh thợ bảo là chỉ việc thay xăng 92 thành xăng 95 là hết, vậy là mình đổ 95, đi độ vài ngày là đèn tự hết.
bạn nên đổ 95 vì nó sạch hơn, 92 bẩn hơn 95 nhiều, nên khí thải ko đạt (bọn kia hàn nó có bộ cảm biến khí thải, nếu quá là nó sẽ báo đèn vàng engine như vậy đấy)]
chúc bạn thành công, đừng có mất tiền oan với bọn nó như vậy nhé.
nếu thành công, comment cho anh em trên này biết với nhé

kiemlm

Xe tải
Có ai bị rơi miếng mặt công tắc điện cửa hậu morning chưa? Cửa xe nhà cháu bay giờ nhìn thấy mạch điện. Kiếm đâu ra cái đó để dán vào các cụ nhỉ?

minhphuong81

Xe hơi
Có ai bị rơi miếng mặt công tắc điện cửa hậu morning chưa? Cửa xe nhà cháu bay giờ nhìn thấy mạch điện. Kiếm đâu ra cái đó để dán vào các cụ nhỉ?
Xe nhà em cũng bị như vậy đấy, ko biết ở đâu bán cái này. Cái này kiểu như cao su, lâu ngày, bấm nhiều, cao su bị lão hoá nên nó bị rách mất.

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn

lúc vặn chìa khóa điện ON (chưa đề nổ nhé) mà sao các cảnh báo hiện nhiều thế này hả các bác, có lỗi gì không, em mới mua xe nên không biết mong các cụ chỉ bảo.

lx3079

Xe tăng
vâng,mà morning e ko nghĩ là xe cỏ đâu ạ!dùng xe biết cách chơi cũng là nghệ thuật!e thấy gập điện cho e này cũng đẹp,gập-sấy-chỉnh điện-có đèn đủ luôn,ko cần phải chế cháo gì ạ!
Cỏ là cỏ thế nào cụ nhỉ, cứ bám lên nắp ca pô cho mình vít 80km là nghĩ khác ngay.

hung294tdt

Xe buýt

lúc vặn chìa khóa điện ON (chưa đề nổ nhé) mà sao các cảnh báo hiện nhiều thế này hả các bác, có lỗi gì không, em mới mua xe nên không biết mong các cụ chỉ bảo.
Cụ chưa đề nổ mà nó ko hiện những cảnh báo kia mới là mệt đấy cụ ạ :D

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn