[Funland] Hướng dẫn Root Lenovo P780 cho các cụ đây

duongtm

Xe tăng
Em cũng dùng rom S119 nhưng không dùng cái phần mềm kia của bác nên không rõ.

Còn về Contact Manager, em thấy hơi xấu. Phần tin nhắn thì có thể cài Go SMS khá đẹp, có tính năng chuyên dùng cho 2 sim, tuy nhiên phần dialer (gọi điện) thì rất ít phần mềm chuyên dụng cho 2 sim. 1 sim thì em dùng ex dialer tương đối hài lòng, nhưng khi 2 sim thì cuộc gọi đến, nhật ký cuộc gọi không biết sim 1, sim 2, và mỗi thao tác gọi điện đều phải chọn thêm sim 1 hay 2 chứ nó không hiện sẵn để mình bấm. Em tìm thì có Touchpal dialer là chuyên dùng 2 sim được, nhưng thiết kế bàn phím không hợp lý và có mục quảng cáo chữ Tàu khựa em không thích.

Có cụ nào có cao kiến gì không?
Em có cài thêm phần mềm gì đâu, em thấy call manager của P780 là ổn đấy chứ, nhìn cái là biết sim nào gọi và nhận mà

2 hôm nay em lại phát hiện thêm 1 lỗi nữa. Khi cắm sạc, chỉ 1 lúc là màn hình chuyển thành cái bảng màu và cứ thế sáng, trước đây không bị thế. Em cũng chẳng nghịch ngợm tí setting nào

Chỉnh sửa cuối:

drumer

Xe tăng
Xử lý sóng yếu phụ thuộc vào dòng máy, đợt máy và "sự phù hợp" baseband nào cụ ợ. Hiện tại có rất nhiều BB, cụ lần lượt thử cái nào phù hợp thì dùng nhé. Có 2 cách up là recovery hoặc copy rồi set thuộc tính. Cháu đang ra ngoài không gửi BB đc, cụ đợi nhé.
Chào cụ.trước cháu dung iphone va chưa dùng android bao giờ.Nghe thay mọi người nói la root máy chau không hiểu thê nào.Hiên nay cháu muốn đồng bộ lich và note với gmail mà không đuọc. Lich làm việc trên ipad của cháu thi đồng bộ đuoc với Gmail.nhưng con P780 không đồng bộ lịch.note và danh bạ. Mong cu chỉ giáo.Email của cháu là hungdr@gmail.com. Nếu đuoc cụ gủi mail cho cháu va hướng dẫn giúp cháu ạ Cảm ơn cụ nhiều.

haithanhleminh

Xe tải
Em có cài thêm phần mềm gì đâu, em thấy call manager của P780 là ổn đấy chứ, nhìn cái là biết sim nào gọi và nhận mà

2 hôm nay em lại phát hiện thêm 1 lỗi nữa. Khi cắm sạc, chỉ 1 lúc là màn hình chuyển thành cái bảng màu và cứ thế sáng, trước đây không bị thế. Em cũng chẳng nghịch ngợm tí setting nào
Không phải lỗi, cụ có thể chọn lại
Cài đặt/mọi cài đặt/Hiển thị/Bảo vệ màn hình
Chọn Tắt.

haithanhleminh

Xe tải
Chào cụ.trước cháu dung iphone va chưa dùng android bao giờ.Nghe thay mọi người nói la root máy chau không hiểu thê nào.Hiên nay cháu muốn đồng bộ lich và note với gmail mà không đuọc. Lich làm việc trên ipad của cháu thi đồng bộ đuoc với Gmail.nhưng con P780 không đồng bộ lịch.note và danh bạ. Mong cu chỉ giáo.Email của cháu là hungdr@gmail.com. Nếu đuoc cụ gủi mail cho cháu va hướng dẫn giúp cháu ạ Cảm ơn cụ nhiều.
Điên quá, mất công hướng dẫn, giải thích cho cụ trên điện thoại, back phát thế là hết tiêu, mất chục phút hì hụi, thôi để sau vậy

leminhdung1102

Đi bộ
Các bác cao thủ cho em nhờ chút với ạ,bác nào có bản backup bản rom gốc quốc tế 119 row với ạh! Hoặc bác nào cao thủ hưóng dẫn em cài lại cái recovery 3e với ạh!!! Em xin chân thành cảm ơn!!!

haithanhleminh

Xe tải

haithanhleminh

Xe tải
Đây, sửa lại cho cụ, cái đầu cho 4G vẫn down được, cái thứ 2 bản 8G thì dùng link khác một chút mới down đc.
Không cần quan tâm đến tiếng gì vì bấm vào là nó mở cửa sổ down luôn mà

Bản S119_ROW cho 4G
Bản S119_ROW cho 8G

leminhdung1102

Đi bộ

leminhdung1102

Đi bộ
Chiều em về sẽ ngâm cứu nó!he tuần trc e chót dại up rom lỗi,nó bị bootloop e vất vả lắm mới cứu đc,mượn tới 3 cái lap mới chọn đc 1 cái nhận driver ! :P

binhxd

Xe tải
3.2. Khắc phục máy hiển thị ký tự "ỡ" thành "ơ"
+ Mục đích: trả lại dấu cho em
+ Nguyên nhân: font chữ Roboto của ROM gốc bị lỗi
+ Cách làm:

- Công cụ cần có: (3.1), Root Explorer, bộ Font Roboto
- Down bộ font về giải nén ra. Dùng Root Explorer copy toàn bộ các font vừa giải nén rồi paste vào system/fonts. Máy sẽ hỏi có ghi đè không thì chọn yes. Thao tác cuối cùng rất quan trọng, hãy chọn toàn bộ các file trong thư mục fonts này, nhìn phía dưới cùng bên phải có dấu ba chấm, bấm vào đấy và chọn Permission

Cuối cùng là tích chọn như hình này (644)

Khởi động lại máy và hưởng thành quả nào!

(to be continues....)
Em làm như thế này bị treo máy luôn fải nhờ up mãi mới được rom vì máy tính ko nhận máy ạ

hunghm

Xe tăng
KimMobile.com 76/5 Nguyễn Chí Thanh - Hà Nội
Website
KimMobile.com
Đây là trình Vroot, trình đơn giản nhất để root P780:
http://www.mgyun.com/en/getvroot

Các cụ tải về, cài ra, rồi cắm P780 vào bật chế độ USB Debug (Gỡ lỗi USB) lên , rồi click 1 cái và đợi mấy giây là XONG, cực kỳ đơn giản :)

king123

Xe đạp
3.2. Khắc phục máy hiển thị ký tự "ỡ" thành "ơ"
+ Mục đích: trả lại dấu cho em
+ Nguyên nhân: font chữ Roboto của ROM gốc bị lỗi
+ Cách làm:

- Công cụ cần có: (3.1), Root Explorer, bộ Font Roboto
- Down bộ font về giải nén ra. Dùng Root Explorer copy toàn bộ các font vừa giải nén rồi paste vào system/fonts. Máy sẽ hỏi có ghi đè không thì chọn yes. Thao tác cuối cùng rất quan trọng, hãy chọn toàn bộ các file trong thư mục fonts này, nhìn phía dưới cùng bên phải có dấu ba chấm, bấm vào đấy và chọn Permission

Cuối cùng là tích chọn như hình này (644)

Khởi động lại máy và hưởng thành quả nào!

(to be continues....)
E làm như bác chỉ dẫn nhưng máy kg cho chép đè fonts hệ thống. Phải làm sao đây???

haithanhleminh

Xe tải
E làm như bác chỉ dẫn nhưng máy kg cho chép đè fonts hệ thống. Phải làm sao đây???
Vì cụ chưa ROOT nên nó không cho chép đè, hoặc cụ dùng Root Browser thay cho Root Explorer
Còn em chép được nhưng lại hông chọn được Permission vì không thấy đâu :((
Cụ nhìn vào vị trí dưới cùng bên phải, nơi có dấu ba chấm đó.
Chú ý quan trọng là phải Set thuộc tính 644 không là treo máy đó.

Tuanndkt59

Xe tải
Vì cụ chưa ROOT nên nó không cho chép đè, hoặc cụ dùng Root Browser thay cho Root Explorer

Cụ nhìn vào vị trí dưới cùng bên phải, nơi có dấu ba chấm đó.
Chú ý quan trọng là phải Set thuộc tính 644 không là treo máy đó.
Em kích vào dấu 3 chấm dọc thì có 2 lựa chọn là Tar và send thôi cụ ợ.