[Funland] Hướng dẫn Root Lenovo P780 cho các cụ đây

hiromasa

Xe tải
Có rồi cụ ơi, chắc cháu để chỗ nào. Cụ chịu khó search theo username đi, cháu ol trên điện thoại nên ko tìm link đc.
Mà đến nửa năm nay rất ít động máy tính, tuyền trên P780 này :D
Cụ có bản rom nào cho 770 không ? Chi cháu xin 1 bản với , rom nào ổn định ạ. Máy cháu đang dùng tự dưng tắt màn bật k nên , up rom theo cách cụ chỉ toàn báo lỗi file . Hôm nay cụ có ở HN không , cháu mang máy qua cụ up hộ cháu . Học hỏi cụ thêm !

haithanhleminh

Xe tải
Cháu tuần này ko về HN đc, để cháu kiếm cho cụ bản ROM up bằng flash nhé

drumer

Xe tăng
Sao cháu tim mãi không thấy. Viẹc sử lý sóng yếu?mong cụ chỉ giáo

haithanhleminh

Xe tải
Sao cháu tim mãi không thấy. Viẹc sử lý sóng yếu?mong cụ chỉ giáo
Xử lý sóng yếu phụ thuộc vào dòng máy, đợt máy và "sự phù hợp" baseband nào cụ ợ. Hiện tại có rất nhiều BB, cụ lần lượt thử cái nào phù hợp thì dùng nhé. Có 2 cách up là recovery hoặc copy rồi set thuộc tính. Cháu đang ra ngoài không gửi BB đc, cụ đợi nhé.

haithanhleminh

Xe tải
Cụ có bản rom nào cho 770 không ? Chi cháu xin 1 bản với , rom nào ổn định ạ. Máy cháu đang dùng tự dưng tắt màn bật k nên , up rom theo cách cụ chỉ toàn báo lỗi file . Hôm nay cụ có ở HN không , cháu mang máy qua cụ up hộ cháu . Học hỏi cụ thêm !
Cụ down ở đây nhé
Đây là bản S110, cài xong bật wifi hoặc 3G để OTA nó up lên bản S113.
Dùng trực tiếp công cụ Flash trong thư mục đi kèm hoặc dùng cái này

SP_Flash_Tool_v3.1222, v3.1244
Quá trình Flash như trang #1 đã hướng dẫn đó.

Hot Steel

Xe buýt
Tình hình là con p780 của em sau khi em thử up rom bây h đã ko còn nhận thiết bị nữa, cắm vào máy tính toàn báo lỗi "Unknown Device" cụ nào có giải pháp cho tình huống của em ko ạ!
Cụ đổi cổng usb khác hoặc cài lại driver xem.( ko phải brick breo gì đâu)
Gps các cụ fix lại bằng mobiuncle tool.
Đt này dễ xử lý, root, uproom ...đều không cần qua pc( trừ khi lỗi up nhầm room)
Ios thì dùng nguyên bản chứ android ko root thì dùng hạn chế lắm.

Hung_EL

Xe đạp
Chào các cụ trên thớt, nhà cháu mới sắm cho cháu em P780, sử dụng thỳ rất nà okê, duy chỷ có 2 điểm cháu chưa pít tại nàm thao:
1 nà: Âm báo tin nhắn quá nhỏ (hoặc ứ có) mặc dù cháu đã để ở chế độ "chung"
2 nà: Máy thy thoảng "đơ" khi cháu chụp ảnh
Các cụ giải thích hộ cháu hay chỉ cho cháu chỗ nào, cụ nào chém vấn đề đó để cháu tham khảo với. Nhà cháu ít time nên lười đọc, các cụ bỏ quá nhá.
(em nó về với cháu mới được 3 tuần)

MRhitlai

Đi bộ
http://imageshack.com/a/img812/1268/zm4r.png[img]
sao mình ko có cái dấu 3 chấm vậy

Chỉnh sửa cuối:

MRhitlai

Đi bộ
Copy font vào System/fone như thế nào ...mình ko tìm thấy nút dán

hiromasa

Xe tải

mavuong04

Đi bộ
Các cụ tick vào ô DA DL All With Check Sum và bấm vào nút Scatter-Loading tìm đến thư mục target_bin để chọn file MT6589_Android_scatter_emmc.tx t, cuối cùng bấm vào Firmware-update để máy chạy, chạy khoảng 1 đến 2 phút thì nó dừng lại, lúc này các cụ tắt điện thoại đi để máy tính nhận qua cổng COM và tiếp tục up ROM đến 100% là OK.
Đoạn này tắt nguồn đt hay đơn giản là rút dây USB ra ạ?

nam73

Xe buýt
Tắt nguồn thôi cụ, rút dây sao up đc nữa. Lúc này cổng usb sẽ trở thành cổng COM.
Bạn ơi, tôi hỏi chút: tôi mở loa ngoài để nghe đthoai, được vài phút nó tự động tắt loa ngoài, phải áp lên tai mới nghe thoại đc, nếu chạm "LOA" lần nữa thì lại nghe loa ngoài đc, rồi lại bị như trên.
K hiểu lỗi j nhỉ?

mavuong04

Đi bộ
Tắt nguồn thôi cụ, rút dây sao up đc nữa. Lúc này cổng usb sẽ trở thành cổng COM.
Tks cụ nhug cho e hỏi thêm nên up ROM = PC hay đt ạ, up = PC thì đơn giản hơn nhug em thấy up = đt hình như có thễ cải thiện camera fai k ạ?

haithanhleminh

Xe tải
Bạn ơi, tôi hỏi chút: tôi mở loa ngoài để nghe đthoai, được vài phút nó tự động tắt loa ngoài, phải áp lên tai mới nghe thoại đc, nếu chạm "LOA" lần nữa thì lại nghe loa ngoài đc, rồi lại bị như trên.
K hiểu lỗi j nhỉ?
Cái này cháu chưa gặp, có thể do thiết lập thôi cụ ạ, để cháu test rồi cmt sau ợ

haithanhleminh

Xe tải
Tks cụ nhug cho e hỏi thêm nên up ROM = PC hay đt ạ, up = PC thì đơn giản hơn nhug em thấy up = đt hình như có thễ cải thiện camera fai k ạ?
Up bằng PC hay điện thoại phụ thuộc vào dữ liệu nguồn cụ nhé. Có loại dữ liệu thiết kế để up từ PC thì chỉ có thể dùng Flash qua PC, tương tự như vậy cho up bằng điện thoại.
Up bằng PC thì máy ko cần root, ko cần boot bằng image thiết kế riêng cho từng model, máy đang sống hay chết đều up đc.
Ngược lại up bằng điện thoại phải yêu cầu máy đã root, đã cài thành công image boot hay nói cách khác là máy phải sống.
Để cải thiện camera hay bất kỳ chức năng nào khác (baseband, modem, GPS, speaker,...) không phải phải up bằng điện thoại sẽ hơn. Mà những components đó đc mod hoặc lấy ra từ một mẫu nào đó. Khi lấy như vậy sẽ ra nguồn là .zip nên phải up bằng điện thoại qua image boot chứ không up bằng PC đc, và lưu ý đó ko phải up ROM mà chỉ là các component. Cũng có một cách khác nữa thay vì up là dùng root browser/explorer copy trực tiếp vào đúng vị trí thư mục và set thuộc tính 644 cũng cho kết quả tương tự.

mavuong04

Đi bộ
Up bằng PC hay điện thoại phụ thuộc vào dữ liệu nguồn cụ nhé. Có loại dữ liệu thiết kế để up từ PC thì chỉ có thể dùng Flash qua PC, tương tự như vậy cho up bằng điện thoại.
Up bằng PC thì máy ko cần root, ko cần boot bằng image thiết kế riêng cho từng model, máy đang sống hay chết đều up đc.
Ngược lại up bằng điện thoại phải yêu cầu máy đã root, đã cài thành công image boot hay nói cách khác là máy phải sống.
Để cải thiện camera hay bất kỳ chức năng nào khác (baseband, modem, GPS, speaker,...) không phải phải up bằng điện thoại sẽ hơn. Mà những components đó đc mod hoặc lấy ra từ một mẫu nào đó. Khi lấy như vậy sẽ ra nguồn là .zip nên phải up bằng điện thoại qua image boot chứ không up bằng PC đc, và lưu ý đó ko phải up ROM mà chỉ là các component. Cũng có một cách khác nữa thay vì up là dùng root browser/explorer copy trực tiếp vào đúng vị trí thư mục và set thuộc tính 644 cũng cho kết quả tương tự.
Vâng, tks cụ rất nhìu, có j xin chỉ bảo thêm ạ ^^

nouvo

Xe tăng
Bạn tìm hiểu giúp theo hướng máy có cài viber và zalo nhé. K hiểu có phải phần mềm ấy k.Thamk bạn.
Mở loa ngoài ở đâu thế cụ? Em tìm mãi mà chả biết bật ở đâu