[Funland] Hướng dẫn Root Lenovo P780 cho các cụ đây

haithanhleminh

Xe tải
Mình k hiểu sao mà tổng dung lượng bộ nhớ trong 5.81gb mình cài thêm gần chục ứng dụng (chủ yếu là tiện ích) mà sao chỉ còn lại mấy trăm MB. Root xong có cải thiện bộ nhớ đc ko? Nếu đc bạn có thể pm địa chỉ của bạn mình đến nhờ vả đc k?
Hiện tại có 4Gb và 8Gb chứ không có như của cụ. Đấy là bộ nhớ Internal, còn một cái Extend nữa thì nó hỗ trợ đến 32Gb. Khi cụ cài thì tùy vào app cũng như chọn mà sẽ là trên Internal hay Extend nên rất khó nói dung lượng còn lại sẽ là bao nhiêu.
Cái bộ nhớ Internal kia cụ hoàn toàn có thể chia lại để thành 3.5Gb + 500Mb đối với 4Gb hoặc 4Gb+4Gb đối với 8Gb cụ nhé. Rảnh cháu sẽ post hướng dẫn các cụ chia bộ nhớ luôn, cả việc chuyển app từ Internal sang Extend nữa.

haithanhleminh

Xe tải
HKPhon thì cụ cữ up rom trên diễn đàn HKPhon là nó ROOT rồi mà cụ.
HKphone thì cực kỳ đơn giản vì nó chủ yếu up ROM trực tiếp bằng Boot trên điện thoại. Bản thân nó đã Root sẵn.
Để up ROM các cụ chỉ cần chọn bản ROM cho phù hợp với máy, xem trên diễn đàn HKphone để biết thêm. Copy bản ROM vào thẻ Internal hoặc Extend đều được. Khởi động vào Boot bằng cách giữ đồng thời phím down volume và phím bật nguồn trong khoảng 5 giây. Nếu để bản ROM trên thẻ Internal thì chọn Install zip from internal.... Nếu để trên thẻ Extend thì chọn Install zip from extend.... rồi browse đến chỗ để bản ROM rồi chọn Yes, đợi 1 lát là xong. Dòng này thì đơn giản hơn rất nhiều so với Lenovo.

tuangiangqbth

Xe tải
root xong em chả biết làm gì nữa, bác nào ở thanh hóa giúp em với

nam73

Xe buýt
Hiện tại có 4Gb và 8Gb chứ không có như của cụ. Đấy là bộ nhớ Internal, còn một cái Extend nữa thì nó hỗ trợ đến 32Gb. Khi cụ cài thì tùy vào app cũng như chọn mà sẽ là trên Internal hay Extend nên rất khó nói dung lượng còn lại sẽ là bao nhiêu.<br />
Cái bộ nhớ Internal kia cụ hoàn toàn có thể chia lại để thành 3.5Gb + 500Mb đối với 4Gb hoặc 4Gb+4Gb đối với 8Gb cụ nhé. Rảnh cháu sẽ post hướng dẫn các cụ chia bộ nhớ luôn, cả việc chuyển app từ Internal sang Extend nữa.
<br />
<br />
của mình là 8gb. nó báo:
bộ nhớ trong tổng dung lượng 5.81gb. bây giờ còn lại hơn 100mb.
bộ nhớ đt tổng dung lượng 1.45gb.
thẻ sd 16gb.

xetho77

Xe tăng
root xong em chả biết làm gì nữa, bác nào ở thanh hóa giúp em với
Cụ lại giống em roài, cài Recovery cũng không được chán ghê. Em làm giống cái cờ líp hướng dẫn lúc sau máy đơ phải tháo pin ra mới khởi động được :((

DTV

Xe tăng
Em đang đau đầu với cái danh bạ của thằng P780 này. Bây giờ nó lưu số của em cả vào máy và vào gmail. Nếu để nguyên là bây giờ mỗi tên bị nhân làm đôi hiểm thị rất khó chịu. Em khắc phục bằng cách là cho nó hiển thị mỗi trên máy (hoặc trên Gmail thôi) thì tạm thời nhìn thấy một tên. Tuy nhiên, khi tìm kiếm thì nó lại tìm tất cả trên máy và trên Gmail, thành ra tên lại bị nhân lên gấp đôi. Bên cạnh đó, Khi em backup thì nó không có lựa chọn back up trên máy hay trên Gmail, nên nó backup gộp cả 2 vào; đến lúc em restore lại vào máy thì nó lại copy cả danh bạ đúp này vào máy, xong lại tự syn với nhau thành ra danh bạ trùng tiếp lần nữa, quá chuối.

Cụ nào có cao kiến khắc phục chỉ giúp em với ạ>

nam73

Xe buýt
Em đang đau đầu với cái danh bạ của thằng P780 này. Bây giờ nó lưu số của em cả vào máy và vào gmail. Nếu để nguyên là bây giờ mỗi tên bị nhân làm đôi hiểm thị rất khó chịu. Em khắc phục bằng cách là cho nó hiển thị mỗi trên máy (hoặc trên Gmail thôi) thì tạm thời nhìn thấy một tên. Tuy nhiên, khi tìm kiếm thì nó lại tìm tất cả trên máy và trên Gmail, thành ra tên lại bị nhân lên gấp đôi. Bên cạnh đó, Khi em backup thì nó không có lựa chọn back up trên máy hay trên Gmail, nên nó backup gộp cả 2 vào; đến lúc em restore lại vào máy thì nó lại copy cả danh bạ đúp này vào máy, xong lại tự syn với nhau thành ra danh bạ trùng tiếp lần nữa, quá chuối.<br />
<br />
Cụ nào có cao kiến khắc phục chỉ giúp em với ạ&gt;
<br />
<br />
vấn đề bạn lưu danh bạ Hoàn toàn trong sim hay trong gmail? Nếu bạn lưu trên sim rồi , nhưng lưu cũng danh bạ đó trên gmail thì chỉ cần ko cho đồng bộ danh bạ là đc, tôi đã làm thế.

quangtayho

Xe container
Em đang đau đầu với cái danh bạ của thằng P780 này. Bây giờ nó lưu số của em cả vào máy và vào gmail. Nếu để nguyên là bây giờ mỗi tên bị nhân làm đôi hiểm thị rất khó chịu. Em khắc phục bằng cách là cho nó hiển thị mỗi trên máy (hoặc trên Gmail thôi) thì tạm thời nhìn thấy một tên. Tuy nhiên, khi tìm kiếm thì nó lại tìm tất cả trên máy và trên Gmail, thành ra tên lại bị nhân lên gấp đôi. Bên cạnh đó, Khi em backup thì nó không có lựa chọn back up trên máy hay trên Gmail, nên nó backup gộp cả 2 vào; đến lúc em restore lại vào máy thì nó lại copy cả danh bạ đúp này vào máy, xong lại tự syn với nhau thành ra danh bạ trùng tiếp lần nữa, quá chuối.
Về danh bạ của Android em làm theo 2 cách sau (đồng thời và không dùng Gmail vì khi xóa nhiều số 1 lúc nó không cập nhật).
Các 1: Em cài Go Backup Pro, sau đó cho nó chạy backup danh bạ, tin nhắn, lịch sử cuộc gọi, app ... Khi cần chỉ mất mấy phút là nó Restore lại hoàn chỉnh. Kể cả danh bạ cụ đã phân nhóm hoặc 1 tên có nhiều số ĐT, Email .....
Các 2: Tải trên CHPlay phần mền NQ Mobile Security. Thằng này nhiều tính năng rất hay, trong đó có tính năng backup danh bạ trên "đám may" hoặc backup vào thẻ nhớ tùy theo cụ lựa chọn.
Trong danh bạ chọn hiển thị "chỉ trên máy" không chọn hiển thị tài khoản Gmail.

Trà đá ™

Đi bộ
Lỗi font

Em đã làm theo cách sửa lỗi font của bác nhưng vẫn bị
Em vẫn xài room stock khi mua máy
Cụ thể là lỗi chữ "ỡ" thành "õ", khi viết hoa thì lại hiển thị bt
VD: Khi gõ "Mỡ" nó hiển thị "Mõ". Khi gõ "MỠ" nó hiển thị đúng "MỠ"
Bác nào dính lỗi thế ko ợ :(

nam73

Xe buýt
root xong có nên chia lại bộ nhớ k nhỉ?

nam73

Xe buýt
đ/c chủ top đâu rồi?

betron

Xe máy
bài viết hay đấy , cam ơn cụ , để e thử xem sao

nam73

Xe buýt
Tôi làm theo chủ chủ top topvà đã đãthành coog nè: Mỡ thì vẫn là Mỡ.

muadem

Xe cút kít
P780 8G em mới mua vẫn nguyên bản, thỉnh thoảng nó tự khởi động lại là bị sao các cụ nhể ???

maianhbao1102

Xe tăng

em chọn cách chung sống với nó =))

nam73

Xe buýt
Bạn nào sử sử dụng titanium backup chưa? Mình cài trên CHplay k đóng băng đc. Nếu có có bản full thì giúp giúp mình với!

tuoitrethudo

Xe hơi
Bạn nào sử sử dụng titanium backup chưa? Mình cài trên CHplay k đóng băng đc. Nếu có có bản full thì giúp giúp mình với!
của cụ

https://docs.google.com/file/d/0B9hsvqns6CCbVkw0VDdIY1dscmc/edit
Trong file tải về có 3 file. Các bác cài file Titanium Backup v.6.1.1.apk và cài Titanium-backup-pro-key-v-root-v1.2.3.apk. Chạy thử nếu chưa đc thì chạy Freedom-0.9.4.apk rồi chọn Menu -> Offline Verification rồi chạy lại Titanium xem Pro chưa nhé