Thảo luận Hướng dẫn đấu điện trực tiếp Camera hành trình để giải quyết tình trạng ra điện cổng 12V xe Ford

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Chào các cụ

Các cụ đi dòng Ford thì chắc đều biết tình trạng cổng Tẩu 12V trên xe luôn ra điện ngay cả khi chúng ta ngắt nguồn khóa xe. Chính vì vậy rất nhiều cụ gặp tình trạng xe bị hết điện ắc qui do quên rút dây nguồn

Một số cụ dùng cách cắm lấy điện từ cổng USB trên xe nhưng ở 1 số dòng xe phổ thông thì cổng USB đó là cổng Sync nhạc chứ không phải cổng sạc điện. Với cổng Sync nhạc, dòng đáp ứng thường rất yếu. Nếu cố cắm cho Camera hành trình có thể dẫn tới yếu điện, lưu trữ chập chờn và nặng nhất là chập cháy nổ do thiết bị đòi dòng quá lớn

Và trong video dưới, các cụ có thể làm theo một cách đơn giản để giải quyết triệt để tình trạng Camera hành trình ăn hết điện ắc qui.

Hướng dẫn của em dành cho các cụ đi xe vì vậy đơn giản và dễ làm :D các cụ thợ thì chém nhẹ thôi nha :v

WhiteGet

Xe điện
Khó phết :). Em đang dùng camera Xiaomi và em toàn cắm qua cổng USB, cũng chưa thấy bị sao. Xe em Ranger, ko biết có đủ điện để sạc ở cổng USB không hả cụ christhnvn?

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online

QAZ

Xe container
Như anh gì làm video này đấu thế là không chuẩn.

Bảng cầu chì trong xe EcoSport có một số chân dự phòng không sử dụng, nhưng vẫn có điện ra. Đó là các chân 8, 9, 18, 20-24, các bạn kiểm tra chân nào có điện thì đấu dây vào mấy vị trí đó, chứ đừng nên đấu vào cầu chì của thiết bị khác.

h-d

Xe máy
em có bộ DC converter 12v ra 5v 4A đủ cho các cụ chơi các thiết bị ngoại vi, em có đấy trên xe của em dạng như này, hàng công nghiệp dùng rất tốt. nguồn 12 lấy từ dây tẩu thuốc (tất nhiên là em chích dây) ăn vào rơle SSR ( rơ le bán dẫn ăn dòng cực nhỏ 0.011A) phần điện AC khi bật khóa điện sẽ kích hoạt rơ le để cấp điện cho bộ DC converter cấp ra 5V cho thiết bị ngoại vi dùng 5V trên xe. em còn 4 bộ cụ nào cần em chia lại, giá 200k bộ DC convert và 150k cho bộ SSR 4 rơ le.