Hướng dẫn Convert Video sang chuẩn DivX (phát trên Pioneer AVH-P4250DVD)

TVPL

Xe container
Cám ơn Cụ chủ thớt nhé, nhưng Cụ cho em hỏi hình như mỗi ngày chỉ được download được 3 bài hay sao ấy ạ. Em chả down được nũa ạ, có cách nào Cụ giúp em với
Cụ sang đây tải về này: http://www.otofun.net/threads/329979-%5Bmf%5Dvideo-clip-tong-hop-xem-tren-xe-dixv-avi
Hôm nào rảnh em copy ra quán Net upload thêm. Hiện em còn nhiều nhưng mạng mẽo bây giờ chán quá.

dylan5555

Xe tải
Cụ sang đây tải về này: http://www.otofun.net/threads/329979-%5Bmf%5Dvideo-clip-tong-hop-xem-tren-xe-dixv-avi
Hôm nào rảnh em copy ra quán Net upload thêm. Hiện em còn nhiều nhưng mạng mẽo bây giờ chán quá.
Em cám ơn Cụ, nhưng Cụ ơi bên đó cũng thế ạ. 3 hôm nay em tải được 9 bài (mỗi ngày được có 3 bài thôi) thế mới đau ạ.
Vì cái đầu DVD của xe em nó kén đĩa quá nên em mớ mò mẫm dùng USB, em đã cám ơn Cụ ở thớt KIA - HUYNDAI rồi vì cụ cho em cách đổi đuôi ạ
http://www.otofun.net/threads/409346-dau-dvd-jbl-cua-santafe-2010-ken-dia/page2

TVPL

Xe container
Em cám ơn Cụ, nhưng Cụ ơi bên đó cũng thế ạ. 3 hôm nay em tải được 9 bài (mỗi ngày được có 3 bài thôi) thế mới đau ạ.
Vì cái đầu DVD của xe em nó kén đĩa quá nên em mớ mò mẫm dùng USB, em đã cám ơn Cụ ở thớt KIA - HUYNDAI rồi vì cụ cho em cách đổi đuôi ạ
http://www.otofun.net/threads/409346-dau-dvd-jbl-cua-santafe-2010-ken-dia/page2
Ủa, Mediafire tải thoải mái mà cụ ? Cụ đang dùng adsl của mạng nào vậy & dùng tool gì để download ?

dylan5555

Xe tải
Em dùng đường truyền cáp quang của VNPT Cụ ạ, tool gì thì em không hiểu, cứ kích vào đường link rồi ấn download thôi, được 3 bài thì nghỉ. Tối về nhà thì em không load vì chơi bằng ipad cụ ạ

TVPL

Xe container
Em dùng đường truyền cáp quang của VNPT Cụ ạ, tool gì thì em không hiểu, cứ kích vào đường link rồi ấn download thôi, được 3 bài thì nghỉ. Tối về nhà thì em không load vì chơi bằng ipad cụ ạ
- Tool em thường dùng là IDM, đã add bắt phần mở rộng DIVX. Còn không cụ right click vào cái nút download, chọn copy link rồi paste nó vào IDM mà down cho nhanh.
- Về chặn chỉ down được 3 file rồi nghỉ thì IPS hay Mediafire không chặn gì cả. Cụ check xem IT bên chỗ cụ có đặt polices / chính sách nào chặn nội bộ không thôi, nếu có thì bảo bọn nó "thả" cho cụ :D

dylan5555

Xe tải
- Tool em thường dùng là IDM, đã add bắt phần mở rộng DIVX. Còn không cụ right click vào cái nút download, chọn copy link rồi paste nó vào IDM mà down cho nhanh.
- Về chặn chỉ down được 3 file rồi nghỉ thì IPS hay Mediafire không chặn gì cả. Cụ check xem IT bên chỗ cụ có đặt polices / chính sách nào chặn nội bộ không thôi, nếu có thì bảo bọn nó "thả" cho cụ :D
Cám ơn Cụ, để em xem lại nhé, hay là tại em chưa đăng ký log in ạ. Mà báo cáo Cụ Cơ quan em không có IT Cụ à. Hay tại em ở Hải Phòng xa xôi quá thôi:))

Chỉnh sửa cuối:

pioneer.vn

Xe tải
Số 10 Tạ Quang Bửu - Hai Bà Trưng - Hà Nội
Website
www.pioneer.vn
Các bác tranh luận em vỡ được nhiều điều bổ ích quá.
Bác Pioneer ơi cái cáp IU 201V lắp được cho P4350 để xem video từ iphone không nhỉ?
Loại chuẩn là IU 200V thì giờ em ko thấy nhập nữa?
CD-IU201V dùng vô tư cho AVH-P4350DVD/AVH-P4450BT cụ ạ, chỉ khác CD-IU200V về độ dài của dây, còn về cấu trúc ko thay đổi

hoanganhtriton

Xe đạp
các bác cho e hỏi đầu alpine iva-w502e có xem được video trên usb đưộc không ah

hoanganhtriton

Xe đạp
nhưng e chép vào usb nó không đọc mới đau bác ơi!tức điên cả người.

TVPL

Xe container
nhưng e chép vào usb nó không đọc mới đau bác ơi!tức điên cả người.
Cụ đùa, em đang lắc lỏm quả đầu hịn thế, mắc gấp 3 lần quả Kovan còi nhà em :)
Em search lại thông số cái đầu này rồi đây cụ, Tây nó bẩu thế này:
"DVD/DIVX/CD/MP3/WMA/AAC Bluetooth Mobile Media Station" và "Connect a USB stick to conveniently watch DivX movies. Accessing this popular movie format in the car has never been easier."
Thế lên chắc play được video từ USB. Cụ thử lại thế này nhé:
- format USB theo chuẩn FAT32
- copy / down một vài clip có đuôi .divx vào đó rồi mang ra xe thử lại.
File có đuôi .divx là dùng tool convert như cụ pioneer đã hướng dẫn ở trên, hoặc cụ ngại thì sang đây tải mấy clip về thử. Không đọc được thì đúng là không hỗ trợ thật cụ à.
Mà cái này không cắm được thẻ SD hả cụ ? Cái đó dùng tiện hơn USB, dung lượng lớn mà gọn nhẹ hơn.

hoanganhtriton

Xe đạp
e nói thật đấy làm không được bác ah. chỉ dùng ipod và iphone thì coi được còn đuôi divx thì chỉ chép vào đĩa dvd thôi. nãn quá
Cụ đùa, em đang lắc lỏm quả đầu hịn thế, mắc gấp 3 lần quả Kovan còi nhà em :)
Em search lại thông số cái đầu này rồi đây cụ, Tây nó bẩu thế này:
"DVD/DIVX/CD/MP3/WMA/AAC Bluetooth Mobile Media Station" và "Connect a USB stick to conveniently watch DivX movies. Accessing this popular movie format in the car has never been easier."
Thế lên chắc play được video từ USB. Cụ thử lại thế này nhé:
- format USB theo chuẩn FAT32
- copy / down một vài clip có đuôi .divx vào đó rồi mang ra xe thử lại.
File có đuôi .divx là dùng tool convert như cụ pioneer đã hướng dẫn ở trên, hoặc cụ ngại thì sang đây tải mấy clip về thử. Không đọc được thì đúng là không hỗ trợ thật cụ à.
Mà cái này không cắm được thẻ SD hả cụ ? Cái đó dùng tiện hơn USB, dung lượng lớn mà gọn nhẹ hơn.

namdq

Xe điện
Cám ơn bác em đang cần cái này! dạo này convert nghe phê lòi :D

nguyenduong109

Xe tải
Mình đang chán vì chưa tìm ra chuẩn cho cái đầu Alpline của mình. Đã thử nhiều chuẩn mà chưa được. Mình đã thử một mình một máy tính + mấy phần mềm chuyển đổi + thẻ nhớ + xe. Chuyển đi chuyển lại mà chưa tìm ra. Cụ nào tư véo giùm em cái.

TVPL

Xe container
Mình đang chán vì chưa tìm ra chuẩn cho cái đầu Alpline của mình. Đã thử nhiều chuẩn mà chưa được. Mình đã thử một mình một máy tính + mấy phần mềm chuyển đổi + thẻ nhớ + xe. Chuyển đi chuyển lại mà chưa tìm ra. Cụ nào tư véo giùm em cái.
DivX: DivX40 hay 50 đều được cụ ạ.

lethanh8868

Xe buýt
Cảm ơn mình cũng đang cần mấy món này .

TheBlue

Xe buýt
Lâu lâu ko thấy cụ Pioneer vào làm mới thớt nhỉ.