Hướng dẫn (cho cụ nào chưa biết) tháo - thay pin chìa khóa ESC2009

Donquixote

Xe buýt
Chờ mãi cụ Tuấn Nguyễn không nổi. Nhân tiện rảnh rỗi, em post hầu các cụ.

B1. Các cụ lât chìa khóa lên. Quan sát kỹ trong rãnh (giấu chìa). sẽ thấy 1 lẫy nhỏ.
Dùng đầu tuocnovit nhỏ bấm vào lẫy và kéo phần chìa lên.

B2. Quan sát phần điều khiển (đầu vừa rút chìa khóa ra). Các cụ sẽ thấy có 3 cái lẫy. 2 lẫy dương phía dưới và 1 lẫy âm phía trên. Bấm vào phần lẫy âm và nhẹ nhàng tách vỏ điều khiển thành 2 mảnh.

B3. Thành quả hiện ra. Chìa được tháo rời thành 3 phần (Chìa khóa - ngăn chứa pin và bản mạch điều khiển).

Pin sử dụng 2 viên có thông số (Panasonic/ CR 1616 / 3V / Japan1).

Thay pin mới và lắp lại thôi ợ.

Các cụ thông cảm vì hình chụp bằng điện thoại nên hơi mờ.

TER-2008

Xe buýt
2 viên cơ à, xe tui TOY 1 viên cũng CR 1616, nên thay pin định kỳ cho nó khỏa k đáng bn tiền

khoat_gia

Xe buýt
Các cụ đi ếch nên tham khảo cái này vì khi biết cái này thì xác suất cứu đc chìa khi rơi vào nước là rất cao. Cái chìa của e bây giờ vẫn sống. Chỉ có điều là khi tháo bản mạch ướt ra thì lấy khăn khô lau nhẹ, sau đấy lấy máy sấy tóc sấy( để ở tốc độ thấp và cách xa ra vì nếu nhiệt độ cao quá thì tèo luôn mấy con IC trên bản mạch)

totruongto3

Xe buýt
Hay quá, đúng cái đang cần. thank you cụ chủ thớt :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
Các cụ đi ếch nên tham khảo cái này vì khi biết cái này thì xác suất cứu đc chìa khi rơi vào nước là rất cao. Cái chìa của e bây giờ vẫn sống. Chỉ có điều là khi tháo bản mạch ướt ra thì lấy khăn khô lau nhẹ, sau đấy lấy máy sấy tóc sấy( để ở tốc độ thấp và cách xa ra vì nếu nhiệt độ cao quá thì tèo luôn mấy con IC trên bản mạch)
Em chưa tháo chìa Ếch nên chưa nhìn kỹ nhưng chìa Morning ngon lắm, có gioăng ngăn nước khá hiệu quả! Cái chìa đó đã từng được để trong túi quần và giặt trong cái máy giặt sạch sẽ! Lấy ra thì tịt! Em tháo nó ra thổi khô nước, sấy nhẹ nhàng bằng sấy tóc rồi lắp lại Ok đến bây giờ được 2 năm kể cả pin đi theo chìa!

khoat_gia

Xe buýt
@cụ Ngọc Phan: CHìa ếch đếch có gioăng j cả, có mỗi 1 tấm silicon con con để đỡ bo mạch thôi, e tháo ra bên trong vẫn đầy nước. Nghĩ lại vẫn thấy bực vì bà giúp việc ngâm *** cái quần e vào máy giặt, đến tận sáng hôm sau đi làm mới biết, đi đường xấu hổ đếch chịu dc.

at2009

Xe tăng
Rất bổ ích, thanks cụ chủ thớt(b)

at2009

Xe tăng
@cụ Ngọc Phan: CHìa ếch đếch có gioăng j cả, có mỗi 1 tấm silicon con con để đỡ bo mạch thôi, e tháo ra bên trong vẫn đầy nước. Nghĩ lại vẫn thấy bực vì bà giúp việc ngâm *** cái quần e vào máy giặt, đến tận sáng hôm sau đi làm mới biết, đi đường xấu hổ đếch chịu dc.
Các cụ nghiên cứu chế thêm gioăng xem có được không?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đúng là Ford huyền! Cái chìa Morning nhà em giặt giũ sạch sẽ xong mở ra chỉ có vài giọt nước nhỏ li ti lọt được vào trong bo mạch điều khiển! Tuy nhiên, nó vẫn tịt và phải sấy lại!
Nếu toang hoác như chìa Ếch mà qua một mẻ giặt như thế thì em nghĩ là nó chết hẳn!