Hướng dẫn cách dán dây cao su gia cố cách âm cánh cửa các loại xe

Huu Phuoc

Xe tải
Em đã dán được nửa tháng nay rồi về vợ em đang đòi bóc bỏ, vừa dán mất hơn củ bóc bỏ cũng tiếc.

Bobay

Xe điện
Em đã dán được nửa tháng nay rồi về vợ em đang đòi bóc bỏ, vừa dán mất hơn củ bóc bỏ cũng tiếc.
Chắc vợ cụ toàn bị cụ nhắc đóng cửa chưa chặt nhỉ, cứ phải nạn tay to dùng cái này mới đáng tiền :)

Huu Phuoc

Xe tải
Sao lại đòi bóc vậy cụ?
Trước tiên em cũng xin lỗi chủ thớt cái đã nhé, vì em đã dùng và đã chải nghiệm ở trên xe em có sao nói vậy còn trên xe của các cụ khác em không biết.
Sau em xin trả lời cụ MTTA có mấy vấn đề sau :

01 - Đầu tiên là mất đi tiếng Pọp Pọp Pẹp Pẹp mỗi lần đóng cửa xe.

02 - Sau khi dán về 2 hôm sau vợ em đã bảo " Cách âm với cả chống ồn điên hết cả người" em thường thì phải đóng lại lần 2, vợ em phải đóng cửa 3 - 4 lần mới được, còn có lần có chị em chưa quen còn phải đóng lại 5 lần, cái này em không ngoa nhé. Còn với f1 thì lần nào lên xuống xe cũng phải đóng lại hết.

03 - Về vấn đề dùng lực đóng cửa, nếu đứng ngoài xe đóng vào thì đỡ chứ như xe cỏ của em ngồi vào nghế lái đóng thật sự là sót xe mà em sợ để lâu ôi thôi.....

04 - Về chống ồn em thấy không cải thiện

05 - Xe em cánh cửa lái hơi kêu kọt kẹt khi đi vào đoạn đường nghiêng hoặc xóc mạnh thì triệt tiêu được 90% cái này ok.

06 - Chốt lại em thấy làm cái này xong không được ưng ý mà còn thêm cái bực mỗi khi đóng mở cửa xe. Tốt nhất là cứ để nguyên mà dùng là ok.

Còn vấn đề trên không liên quan đến vấn đề em nói dưới đây nhé mà là vấn đề chung cho độ xe, hôm em chứng kiến có bác đang độ con CITY em thấy ở 1 số hạng mục thì em rút ra kinh nghiệm là độ xe đồng nghĩa với cả phá 1 số thứ trên xe theo đúng nghĩa đen luôn.

Bobay

Xe điện
Civic hết bao xèng cụ
Xe nào cũng như xe nào vì tính theo cánh cụ nhé, xe cụ thì chỉ cần dán vào 4 cánh trên thôi, cốp kém quá mới phải dán :)
Em inbox cụ giá hội rồi.

hienbn

Xe hơi
xe cỏ lanos e thì hết bao tiền cụ inbox e cái nha, thanks!

laodede

Xe máy
Em
thêm gioăng cao su mình thấy có mấy vấn đề cần trao đổi với các cụ cho thông tin nó chuẩn. Cái này là e cảm nhận trên xe của e sau khi dán. Tiếng ồn chủ yếu có 2 loại : 1 từ mặt đường, 2 từ xe cộ chạy trên đường, người nói, còi xe..vv. Dán xong e thấy tiếng của xe cộ trên đường đỡ ồn hẳn, phải được 60% so với ban đầu vì gioăng cao su đã bịt kín những khe cánh cửa. Đóng cửa lực mạnh hơn phải 170% so với lực kéo ban đầu, bù lại nghe lại phịnh phịch. Lý do là goăng cũ lâu ngày đã xẹp nên có tiếng kêu phành phành. Còn tiếng từ sàn xe vọng lên lại rõ hơn vì tiếng xe cộ đi lại trên đường bên ngoài đã nhỏ hơn rất nhiều. Vấn đề nữa là e thấy bí hơn ( vì kín hơn ). E khuyên các cụ là nếu di chuyển nội thành trong phố đường đẹp nên dán, còn đi đường trường, đường xấu thì ko vì có cảm giác rất ồn từ sàn vọng lên. Có điều kiện nên vào hãng thay gioăng cho xe luôn, đảm bảo cải thiện tuy giá có hơi mắc.
cũng thử dán rùi. Đúng là có đỡ tiếng bên ngoài nhưng tiếng dội từ lốp gầm thì tăng lên. Các cụ nên nghiên cứu lựa chọn một trong hai vấn đề trên!

transporter3

Xe điện
Em có 2 xe, 1 vios 08, 1 spark 15, Cụ tư vấn em xem dán thế nào ạ! Em thích khi đóng nó như cửa xe có nam châm ý! :D

ngothuanan

Xe tải
Cụ cho mẹ nó giá lên cho nó nhanh thấy hợp ví thì dán đọc éo thấy giá đâu cứ thây pm với in box

Cruze98

Xe đạp
Cụ báo giá e với. Innova ạ

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
thêm gioăng cao su mình thấy có mấy vấn đề cần trao đổi với các cụ cho thông tin nó chuẩn. Cái này là e cảm nhận trên xe của e sau khi dán. Tiếng ồn chủ yếu có 2 loại : 1 từ mặt đường, 2 từ xe cộ chạy trên đường, người nói, còi xe..vv. Dán xong e thấy tiếng của xe cộ trên đường đỡ ồn hẳn, phải được 60% so với ban đầu vì gioăng cao su đã bịt kín những khe cánh cửa. Đóng cửa lực mạnh hơn phải 170% so với lực kéo ban đầu, bù lại nghe lại phịnh phịch. Lý do là goăng cũ lâu ngày đã xẹp nên có tiếng kêu phành phành. Còn tiếng từ sàn xe vọng lên lại rõ hơn vì tiếng xe cộ đi lại trên đường bên ngoài đã nhỏ hơn rất nhiều. Vấn đề nữa là e thấy bí hơn ( vì kín hơn ). E khuyên các cụ là nếu di chuyển nội thành trong phố đường đẹp nên dán, còn đi đường trường, đường xấu thì ko vì có cảm giác rất ồn từ sàn vọng lên. Có điều kiện nên vào hãng thay gioăng cho xe luôn, đảm bảo cải thiện tuy giá có hơi mắc.
Bình thường các cụ chưa dán thì ồn từ hốc bánh, gầm đến bên ngoài qua cửa, dán rồi mất qua cửa thì còn 2 chỗ là phải, 3 chôx ồn mất 1 còn 2 thấy rõ là bt , dù sao 2 vẫn đỡ ồn hơn 3 chứ. E đợi cụ chủ hạ giá để dán lại :))

Bobay

Xe điện
Cụ cho mẹ nó giá lên cho nó nhanh thấy hợp ví thì dán đọc éo thấy giá đâu cứ thây pm với in box
Có cả link sản phẩm ở đó, ở đây là anh em thích inbox thì có giá riêng chứ ko thì cứ giá trên web mà mua cụ ạ.

Bobay

Xe điện
Em có 2 xe, 1 vios 08, 1 spark 15, Cụ tư vấn em xem dán thế nào ạ! Em thích khi đóng nó như cửa xe có nam châm ý! :D
Như có nam châm thì hiện giờ em thấy là như con vios 08 thì chắc giờ cũng gần được vậy rồi, dây này của em khi dán vào lại phải thêm lực nên ko có hiệu ứng nam châm được cụ ạ. Khi cái mép cao su trên cánh nó xẹp đi thì đẩy nhẹ cửa vào nó mới có hiệu ứng nam châm, tuy nhiên thì độ hở cánh và tiếng gió lùa thì căng đấy ạ.

Bobay

Xe điện
Bình thường các cụ chưa dán thì ồn từ hốc bánh, gầm đến bên ngoài qua cửa, dán rồi mất qua cửa thì còn 2 chỗ là phải, 3 chôx ồn mất 1 còn 2 thấy rõ là bt , dù sao 2 vẫn đỡ ồn hơn 3 chứ. E đợi cụ chủ hạ giá để dán lại :))
Cụ chờ hôm em khai trương cửa hàng nhé, đầu tháng sau thôi, qua đó em giảm là cụ vui ngay ;)