Hướng của chung cư là hướng ban công hay hướng cửa

DDNTAN

Xe tải
Không sao cả cụ ạ, ai cũng có lúc gặp vận đen, vận đỏ mà, mà hễ cứ khi nào đen thì hay tìm ra cái gì đó để đổ lỗi, cứ cố gắng làm việc chăm chỉ, sống tốt với mọi người là phong thủy tốt rồi cụ. Còn nếu cụ kiêng quá thì có thể nhờ thầy phong thủy về tư vấn chấn yểm các thứ, chứ cụ đỗ lỗi cho bể cá thì khác gì cụ đổ lỗi cho con gái cụ mệnh thủy khắc cả 2 vợ chồng cụ mệnh hỏa :)). Cứ như ông Trum chẳng phá sản nợ cả tỷ đô thì quá là đen còn gì nữa, ấy vậy mà ông ấy vẫn trả nợ được hết, còn kiếm được rất nhiều tiền nữa và giờ là tổng thống. Phong thủy tốt hay xấu đều trong tư tưởng cả, cụ lạc quan yêu đời thì cái gì cũng tốt hết, sống bớt lo âu suy nghĩ thì sẽ ít bệnh tật :D:D:D
Híc thì tại ban đầu vợ e nó ko cho nuôi, nhưng e máu quá nên quyết chí cãi vợ, bây giờ thành ra nó đc thể nên e cũng khó ăn khó nói

missperfect

Xe máy
Nếu nhà thổ cư thì là hướng cửa chính rồi, còn chung cư thì không biết chọn theo hướng nào cụ ạ vì nếu chọn theo hướng cửa thì bị tường chắn và đóng suốt ngày
Còn cách tính từ tâm nhà ra cửa là hướng phong thủy hoặc có người xem hướng Bếp thôi ạ. ^^. Túm lại em nghĩ cụ chọn hướng mát là tốt nhất. Rẻ hơn tầm 10% thì chọn hướng nóng. Vậy cho dễ ạ

cadan

Xe container
Có nhiều thứ cũng liên quan tới việc xác định hướng này, rắc rối phêt.

Ví dụ gương là vật trang trí nội thất phổ biến, nhưng nhiều người khuyên cẩn thận.
Theo đó: Đại kỵ nhất là đặt gương đối diện với cửa chính của căn nhà, bởi gương luôn phản chiếu ngược lại. Vì vậy, nếu đặt gương ở cửa chính sẽ khiến dòng khí tốt cũng như tài vận đổ ngược ra ngoài. Đặc biệt nếu bạn làm kinh doanh, đặt gương như vậy sẽ làm hao tán tiền của.

Ở trong nhà, tránh đặt gương đối diện với cửa vào nhà bởi gương vốn có tác dụng phản chiếu, nếu đặt đối diện với cửa chính sẽ ngăn chặn tài vận, toàn bộ vận may tốt đều bị phản xạ đi, làm cho cho sự nghiệp gặp trắc trở.v.v.

Với chung cư, ta có nên xác định hướng cửa /ban công, nơi đón dòng khí chính vào nhà hay không. Nên hay không nên treo gương khu vực đó?

hiphip1100

Xe máy
em thấy hướng không quan trọng lắm đâu, mát với nhiều ánh sáng là được, view đẹp thì càng tốt

peace_park

Xe buýt
Em cũng nghĩ CC thì cứ ban công ĐN mà chiến, còn hướng thì theo bàn thờ trong nhà thôi.

scorpions8784

Xe tải
Phần lớn là chọn hướng cửa cụ ạ. Em tham khảo kĩ rồi. Với lại chung cư chỉ mang tính chất tương đối, được là tốt, không được thì xoay bàn thờ + bếp

Lamborghini 1985

Xe tăng
Có nhiều thứ cũng liên quan tới việc xác định hướng này, rắc rối phêt.

Ví dụ gương là vật trang trí nội thất phổ biến, nhưng nhiều người khuyên cẩn thận.
Theo đó: Đại kỵ nhất là đặt gương đối diện với cửa chính của căn nhà, bởi gương luôn phản chiếu ngược lại. Vì vậy, nếu đặt gương ở cửa chính sẽ khiến dòng khí tốt cũng như tài vận đổ ngược ra ngoài. Đặc biệt nếu bạn làm kinh doanh, đặt gương như vậy sẽ làm hao tán tiền của.

Ở trong nhà, tránh đặt gương đối diện với cửa vào nhà bởi gương vốn có tác dụng phản chiếu, nếu đặt đối diện với cửa chính sẽ ngăn chặn tài vận, toàn bộ vận may tốt đều bị phản xạ đi, làm cho cho sự nghiệp gặp trắc trở.v.v.

Với chung cư, ta có nên xác định hướng cửa /ban công, nơi đón dòng khí chính vào nhà hay không. Nên hay không nên treo gương khu vực đó?
Nếu suy nghĩ theo hướng tích cực thì gia đình nào đang gặp vận xui, đen một cục thì làm như vậy chặn được các dòng khí xấu, phản ngược lại vận xui đến, như thế chả phong thủy tốt quá đi chứ :)):)):)):))

tranduyhnk

Xe tải
E thì hướng cửa chính. Chọn ban công đong nam thôi ạ

tranduyhnk

Xe tải
Phần lớn là chọn hướng cửa cụ ạ. Em tham khảo kĩ rồi. Với lại chung cư chỉ mang tính chất tương đối, được là tốt, không được thì xoay bàn thờ + bếp
Bàn thờ thì xoay được chứ bếp thì hơi khó cụ ạ

bluemoon2016

Xe tải
Theo quan điểm của em thì nhà chung cư không nên quan tâm hướng cửa vì điều này không đúng, cứ nghĩ đơn giản cả tòa chung cư giống như một căn nhà xây cao tầng, được chia ra nhiều phòng, mỗi phòng chính là 1 căn hộ, nên nếu đã xét hướng thì phải xét hướng của chung cư, chứ đằng này xét hướng cửa căn hộ khác gì xây nhà cao lên xong phải xây từng phòng có hướng cửa hợp với phong thủy của người ở phòng đó à? Nên khi mua nhà chung cư chỉ nên xét tới hướng của ban công, xem hướng ban công có mát hay không, tầm View có đẹp không, còn các vấn đề còn lại xét sau, còn nếu vẫn lăn tăn thì nghề phong thủy để làm gì? Thiếu gì cách để chấn yểm phong thủy cho phù hợp, thầy bà giờ nhiều lắm :)
Em cũng nghĩ vậy, đã mua chung cư thì cái gì chả là của chung, mà đã ít tiền thì phiên phiến thôi, BC ĐN thẳng tiến :D

vietja

Xe tải
Quan trọng là tòa chung cư đó hướng gì? Nó là chủ,mình ở có 1 xó bé tẹo thì ko nên quan tâm. Cái chính là chọn ban công ĐN có mát về mùa hè,ấm áp mùa đông.OK

Tranha131076

Xe tăng
Nhiều người đi mua cc thường băn khoăn không biết chọn hướng nhà theo hướng ban công hay hướng cửa. Mình có lên mạng tìm hiểu thì thấy các tài liệu nói chung chung. Bài thì nói hướng ban công, bài thì nói hướng cửa. Anh em nào chuyên về phong thủy xin chia sẻ cho mọi người được rõ
Nói thế này cho cụ dễ hiểu. 30 tết cụ đặt bàn cúng thiên địa ở đâu, hướng nào (cửa ra vào hay ban công) thì đó là hướng nhà.

sunflower1327

Xe máy
Khi mua nhà cc em cũng tham khảo, mỗi cụ nói 1 phách như trên, thế thôi khỏi chọn hướng hủng, em cứ làm căn góc, ban công hướng ĐN cho nó mát. Em ở nhiều nhà cc rồi, căn hướng Bắc mùa hè chả có tí gió, mùa đông gió lạnh lùa vào qua tí khe cửa hẹp lạnh buốt, Tây thì quá nóng rồi, sau ĐN cùng lắm thì chọn hướng chính Đông.
hướng nam cũng mát lắm cụ ah

Thienminhfs

Xe tải
Website
khamthienhocduong.com
Căn hộ chung cư tính hướng theo cửa chính hay ban công? nhiều bạn nói ban công nhưng nếu nhà nhiều ban công thì tính theo hướng nào? và cách thực hành đo thế nào? nếu bạn muốn có hướng chính xác theo huyền không đại quái thì làm sao để đo?
thực ra khi định hướng chung cư thì có nguyên lý của nó, không phải cứ phán bừa được. nguyên lý là dựa trên thiên địa nhân
khi có kiến thức phong thủy tốt hơn thì người ta không quan tâm nhiều đến hướng chung cư nữa mà quan tâm đến việc tính toán khí mà căn hộ của bạn nạp vào, tôi có thể bật mí luôn cách tính toán khí dựa vào cửa chính chứ ko dựa vào ban công như vậy mới đảm bảo nguyên lý thiên địa nhân