[Vì cộng đồng] HUỔI MÍ 2015 - Hành trình, Con người và Cảm xúc...

huyleck

Xe điện
Ấm lòng, e hóng ảnh đường về của cụ

huyleck

Xe điện
Ấm lòng, e hóng ảnh đường về của cụ

huyleck

Xe điện
Ám lòng , Thanks cụ và e hóng ảnh đường về của cụ

Phichzin

Xe buýt
Đang dở page 11 thì phải dậy cho f1 đi học. Tối xem tiếp. Y nghĩa Quá

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Trong lúc chương trình Văn nghệ diễn ra bên dưới, em theo đường nhỏ trên núi xem chỗ ăn chỗ ở của Đồng bào thế nào:

Đây là lợn ỉ phỏng các bác?

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Bà con đi xem "bọn dưới xuôi" hết nên chả có gì để em hóng, lại mò xuống.

Em gặp chú Thương, người Hà Nội, nhà chú ở Chợ Mơ, nhận gói thầu thị công trạm điện lên đây, vậy là 1 thời gian nữa Bà con trên này sắp được tiếp cận với cái Tivi rồi.

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Lều chỉ huy Công trường và là nơi ăn nghỉ của chú Thương. Nhân công thuê luôn nhân lực trên này cho tiện lợi đủ đường. Chú nhiệt tình tí lên uống rượu với chú, em cám ơn và trình bày phải đi cùng đồng bọn :D

Gửi chú kiểu ảnh, không biết có ai trên này quen chú đọc được không :)

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Khoảng 16h40, khi đứng trong sân trường mầm non này cạnh anh Phó (hay Trưởng) công an Xã thì trời rào rào đổ mưa. Thôi xong rồi, đường đất như thế mà mưa thì Ban căng rồi.

mAd: quả này vui rồi anh ơi, sao mưa nhanh thế nhỉ?
Anh CA: mưa ở vùng núi thất thường lắm, vừa nắng to đấy nhưng có thể mưa ngay em ạ.

mAd: anh gặp quả nào mưa to ở đây chưa anh?
Anh CA: vừa mới tháng trước, anh với "thằng lính" vào làm việc, chuẩn bị về thì gặp trận mưa to nên phải ở lại em ạ.

mAd: thế mất 2 ngày không anh?
Anh CA: làm gì tới 2 ngày, ở lại 1 tuần thôi, đường đầy bùn không ra được.

mAd: (hự hự) thế thì chán anh nhỉ, thế lại loanh quanh chỉ rượu với ngủ anh nhể?
Anh CA: thì ăn, ngủ, dậy uống rượu rồi lại ngủ, chán lắm em ạ.

Thôi quả này xong rồi, khi đi hẹn hò em út 3 ngày anh về, như này thèm bia chết đi được =))

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Về sau em được nghe kể bên dưới Sân trường khi thấy mưa: vỡ trận - như ong vỡ tổ :))

Vốn đã biết sự khó khăn trên đường vào như thế nào cùng lời cảnh báo của chính Chính quyên, thầy cô và người dân ở đây là mưa to thì đừng hy vọng ra nên mọi người lo lắng là tất nhiên.

May quá mưa rào rào rồi lác đác khoảng 10 phút thì tạnh. Lúc này theo khung chương trình là Đoàn ăn giao lưu với Cán bộ Xã, Thầy cô giáo rồi 8h tối rút quân về lại Mường Lay. Ngay từ hôm trước đã có khoảng 20/50 xe là đã có lịch khi xong chương trình thì sẽ về Tuần Giáo ngủ rồi hôm sau về theo cung Mộc Châu chứ không đi lại đường cũ như bọn em.

Bắt đầu 1 số xe ra trước, cô Yến Đinh vẫy em như thể còn lâu nữa mới gặp nhau (mà thế thật, từ đó tới giờ là chia tay rồi :D )

Chỉnh sửa cuối:

MaxMax

Xe tải
Cháu kiên trì hóng ạ

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Lúc này gần 17h, các xe lục tục léo nhau ra, ai quen là gạ gẫm em: ra không? Về dưới kia anh em mình bôi dầu ăn.

Em đã kiên quyết cự tuyệt, nguyện thuỷ chung đến hết ngày với 2 lão XO và drchinh ;;)

Vốn đã muốn chén Jo từ lâu nên tới anh Xe bò, Mai cờn Rô, Tuyến Altis tàu và đồng chí Thắng Cao chi hội Lào Cai này tỉ tê ngọt nhạt thì em không còn giữ mình được nữa, thôi đành mở mắt đưa chân: chơi, chờ em 5 phút, em chạy về xe lấy đồ và trả chìa khoá anh XO :!!

Chỉnh sửa cuối:

Baoleo

Xe tăng
mAd: Hồi bé Bố Mẹ đi làm, em học lớp 1, 2 đi học về là tự động vào nhà, Bà nội khoá cửa nhốt trong nhà cho nó khỏi đi phá làng phá xóm. Nên khi đó thời gian nhiều là đọc Báo, nghe Đài hay ra rả câu: 1 túp lều tranh 2 Trái tim vàng. Đến giờ mấy thằng ngồi uống bia vẫn nói vui tầm này làm méo có khái niệm đấy nữa, không lo đủ cho CS Gia đình, lo cho con cái no ấm thì lục đục ngay. Tới hôm rồi chứng kiến 1 Tình yêu mãnh liệt, quá phục. ^:)^
Cảm ơn các bài viết của bác mAd_lOvE: tràn đầy tính nhân văn, dấn thân -> và lại được thể hiện dưới ngòi bút hóm hỉnh =D>. Đọc 'rất vào'. :D

ducthang24lc

Xe đạp
Vợ Thắng là giáo viên dạy Mỹ thuật của Trường này, 2 VC Thắng cùng quê Thanh Sơn - Phú Thọ. 5 năm trước khi cô Vợ mới nhận nhiệm vụ trên này, có 1 hôm Thắng lên Tuần Giáo chơi, gọi bạn đi chơi, trong nhóm có cô Vợ, rồi kiểu duyên số sét đánh, yêu nhau rồi làm đám cưới, đã được 5 năm.

Thắng bỏ việc làm đang có thu nhập hơn chục triệu ở Phú Thọ, lên nơi khỉ ho cò gáy, điện đóm còn không có này dựng nhà để Vợ chồng được gần nhau (thật, Tình yêu đẹp nó phải thế, cứ như mình yêu đương cái kiểu em đừng có Gấu mèo với anh là anh giải tán thì...) :D

Vợ đi dạy, chồng nuôi gà vịt thỉnh thoảng bán được con cải thiện, Thắng tâm sự mới mấy tháng nay em bán thêm cả tạp hoá, két bia, cái kẹo. Ví dụ mua 10T tiền hàng giá so với dưới xuôi chênh thêm 500 ngàn, tốn thêm độ 500 ngàn nữa vận chuyển từ ngoài vào đây, và họ cho gối đầu tiền hàng chứ không phải thanh toán ngay. Lúc đầu mới lên cũng lạ nước, đang điện nước đầy đủ, giờ về nơi đúng từ là không có ánh sáng văn minh. Vậy mà mãi rồi cũng quen anh ạ.

Em đi xe máy về nhà đấy chứ, từ đây về khoảng 500km, đi về rồi quay lại khoảng 3 ngày. Mình hỏi sao không ở 1 tuần thì trả lời em ở nhà cũng chán, nhớ và lo Vợ ở 1 mình nên lại lên thôi. Đang hy vọng là mọi thứ êm đẹp, ra Tết Vợ em chuyển về PT rồi 2 VC chuyên tâm con cái.

mAd: Hồi bé Bố Mẹ đi làm, em học lớp 1, 2 đi học về là tự động vào nhà, Bà nội khoá cửa nhốt trong nhà cho nó khỏi đi phá làng phá xóm. Nên khi đó thời gian nhiều là đọc Báo, nghe Đài hay ra rả câu: 1 túp lều tranh 2 Trái tim vàng. Đến giờ mấy thằng ngồi uống bia vẫn nói vui tầm này làm méo có khái niệm đấy nữa, không lo đủ cho CS Gia đình, lo cho con cái no ấm thì lục đục ngay. Tới hôm rồi chứng kiến 1 Tình yêu mãnh liệt, quá phục. ^:)^

Tên là Thắng thì khổ thế đấy cụ ợ...

ducthang24lc

Xe đạp
Lúc này gần 17h, các xe lục tục léo nhau ra, ai quen là gạ gẫm em: ra không? Về dưới kia anh em mình bôi dầu ăn.

Em đã kiên quyết cự tuyệt, nguyện thuỷ chung đến hết ngày với 2 lão XO và drchinh ;;)

Đến xe Xe bò, Mai cờn Rô, Tuyến Altis tàu và đồng chí Thắng Cao chi hội Lào Cai này tỉ tê ngọt nhạt thì em không còn giữ mình được nữa, thôi đành mở mắt đưa chân: chơi, chờ em 5 phút, em chạy về xe lấy đồ và trả chìa khoá anh XO :!!

He he... Mưa lên chạy trước dẹp đường cho các xe đi theo!

The Man who ESC

Xe tăng
Cụ Mad chụp ảnh đẹp, viết lời bình hay...lôi cuốn :-bd

mAd_lOvE

Xe lăn
Website
www.myphamxachtay.com
Trên đường về xe lấy balo em vẫn không quên chụp ảnh các cháu. May quá gặp ngay ông bạn hoangminhtnvn đang đi tìm em để oánh xe, đỡ phải chạy xuống chạy lên.

russoldat

Xe buýt
Trên đường về xe lấy balo em vẫn không quên chụp ảnh các cháu. May quá gặp ngay ông bạn hoangminhtnvn đang đi tìm em để oánh xe, đỡ phải chạy xuống chạy lên.

Nhìn tụi nhỏ mới thấy trên thành phố, trẻ con sướng quá :(. Cảm ơn cụ vì những tấm hình ý nghĩa.