[Thảo luận] Hung thần xe buýt lại lộng hành ở Hà Nội!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]

Chiều nay 9/9/09 tại Phủ Doãn gần cổng bệnh viện, xe buýt hung thần Hà Nội lại téng vào một xe máy. Nạn nhân đã may mắn được cho vào viện ngay vì cách cổng viện không xa. XXX đã có mặt và lập biên bản xử lý vụ việc.

tu-bong

Xe buýt
cám ơn bác ,Em gét xe bus ,gặp mấy cha này em chỉ muốn táng.

drumer

Xe tăng
TSB mấy thằng xe bus,em ghét nhất đi sau mấy thằng này.khói tung trời.nó gây ô nhiễm thế mà nhà nuơc chả thấy nối gì.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
TSB mấy thằng xe bus,em ghét nhất đi sau mấy thằng này.khói tung trời.nó gây ô nhiễm thế mà nhà nuơc chả thấy nối gì.
Bọn này nó không phải đăng kiểm :) chạy đến lúc nào không chạy được nữa thì nghỉ! :102:

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Chúng ta cũng ko nên đổ lỗi tất cả cho xe buýt, biết đâu đấy vụ này lỗi do 2B thì sao???? Nhiều bác chạy 2b ẩu lắm.:77:

heroesdaubu

Xe điện
May mà gần bệnh viện nhẩy:) Hôm qua ra Phạm Hùng thấy mấy thằng xe bus Hà Lội 2 đi tởm lắm, nó ép 4b và 2b như 1 xe điên. Chắc sáng nó bị vợ nó chửi, chim cú nên ra đường trút giận lên xã hội:))

tu-bong

Xe buýt
Kô biết bác táng nó hay nó táng bác đây:21:
em táng ,vì em toàn đi bộ và đi 2 bánh ,em hổng sợ.Nhiều khi em còn cưỡi nó nữa,em ửi mấy ằng lái và phụ như thường.Ức chế lắm bác ạ.

mr_hieu1

Xe điện
em thấy cũng khổ cho mấy ông xe buýt này , chạy chậm thì trừ lương mà có khi tại bác xe máy kia chạy ẩu chứ chắc gì đã tại ông lái xe buýt

caophuc132

Xe máy
cái bọn này thì vẫn nổi tiếng là đi bựa rồi..

Phờ Râu

Xe điện
mie, nhắc đến em lại sôi máu.
hôm trước đi bộ từ nhà sang trường.Em qua đg đúng vạch ng đi bộ, còn giơ tay xin đg hẳn hoi. Thế mà thằng buýt 20 nó còn định cho em đi theo xe. Toshiba thằng phụ xe còn quay lại chửi em nữa chứ :mad: :mad: :mad:

duytrong

Xe lăn
lúc nào nó chả lộng hành mà chả lai mới không hả cụ:^)

datinh

Xe container
mie, nhắc đến em lại sôi máu.
hôm trước đi bộ từ nhà sang trường.Em qua đg đúng vạch ng đi bộ, còn giơ tay xin đg hẳn hoi. Thế mà thằng buýt 20 nó còn định cho em đi theo xe. Toshiba thằng phụ xe còn quay lại chửi em nữa chứ :mad: :mad: :mad:
Lần sau cụ thủ sẵn hòn gạch...lăm lăm trên tay và khua khua khi sang đường , em nghĩ rằng chả bác nào rám khệnh đâu :))

Arabica

Xe máy
Ôi xe buýt thì đúng là ẩu và phần nhiều tài xế văn hóa lùn, không coi hành khách và người cùng tham gia giao thông ra gì cả.

LongSukebe

Xe tải
Sau này chắc phải thêm vài vụ mấy chú Xã hội nâu vác hàng nóng dằn mặt xe buýt vài lần thì xe buýt lại hiền như bụt ngay :21:

thienphuc

Xe điện
nhớ hồi đi học lái xe bị xe buýt nó tạt đầu thót hết tim.may lão thầy cũng gấu bắt em đưổi bằng đc.lên đến nơi nó đạp chết phanh xe buýt vãi lái k dám lên.giá mà hôm đó nó k phanh kịp thì nguyên cái đít xe 5 tấn vào mặt

ga.quay

Xe tải
nghía cái ảnh đầu tiên của cụ thấy ngay 1 đôi trẻ đi vespa vàng không đội mũ bảo hiểm :77: Mấy đôi như thế này là hay tạt đầu ô tô lắm đó ợ :77:

truong39

Xe tải
các bác cũng phải thông cảm cho xe bus ợ.chạy suốt ngày nếu chạy chậm thì bị trừ lương con chạy nhanh thì..............nhưng e công nhận tài xe bus la tài giỏi.cũng có thể là 2 bánh đi sai nên thế.

hmpstudio

Xe điện
Thêm phát nữa ;
Than phiền :^)Chuyện nõi mãi vẫn thế Nhiều tài xế xe buýt và nhân viên kiểm soát vé có trình độ văn hóa rất kém. Họ thường nói năng với hành khách rất vô lễ và bất lịch sự, thậm chí có nhiều trường hợp họ còn chửi mắng thậm tệ khách đi xe. Đồng thời, lúc trên xe buýt, các tài xế và nhân viên thường hay nói với nhau những chuyện hết sức bậy bạ. Điều này làm cho khách đi xe, đặc biệt là phụ nữ và người già cảm thấy rất không thoải mái khi đi xe buýt.
Đề nghị cần phải có biện pháp để chỉnh lại trình độ văn hóa cũng như thái độ của những nhân viên phục vụ trên xe buýt. Đề nghị phải có mức hình phạt nghiêm khắc đối với những tài xế và nhân viên soát vé có thái độ vô lễ với hành khách, ví dụ như giảm lương, hay nặng hơn là đuổi việc....
Sự kiện : gần nhà e có cậu trình độ văn hóa hết cấp 1.. đi bụi mãi, gia đình góp xiền chạy vào làm lái, từ hồi lái về nó không gấu nữa mà trở thành một thằng mất dạy :'(...vãi... Nên em ngứa mắt em đã ục một lần do khệnh khạng... nó làm như nó là người phục vụ xã hội,,, thì xã hội phải nghe nó.... ôi cái tâm lý của ng Vn.. giống quan chức quá đi. Chắc nó nghĩ chơi với nó thì đi xe buýt của nó thì ko mất tiền chắc...và còn nhiều chuyện nữa. :102:

hmpstudio

Xe điện
Thêm quả dẫn chứng nữa: Em nghĩ thế này thì bảo làm sao có ngày bị mấy anh ở Bắc Ninh chả táng cho trận :
Tôi đang đợi ở ngã tư, bỗng dưng nghe ai từ trên cao phun xuống cái phèo. Tôi nhìn xuống là nước miếng dí vào chân tôi. Ngước lên thấy lơ xe vọng tiếng xuống cười rồi nói lỡ.

Tôi không biết những lơ và tài xế xe buýt có được học giao tiếp hay cách cư xử đối với người đi xe buýt không.

Vào lúc 5g20 chiều tôi đi làm về lúc đèn đỏ mọi người đậu xe chờ đèn đỏ ở đó rất đông. Tôi cũng đang đợi ở đó. Bỗng dưng tôi nghe ai từ trên cao phun xuống cái phèo. Tôi nhìn xuống là nước miếng dí vào chân tôi. Ngước lên thấy lơ xe vọng tiếng xuống cười rồi nói lỡ.
Tôi rất bực mình nói thật là mất văn hóa thì lơ đó chửi tui những từ không thể tin nổi: "Đ.. chó, tao đánh chết mẹ mày à. Nhìn cái gì, tao lỡ thôi, đồ đ.. ngựa".
Xe buýt là dịch vụ công cộng thì ít ra phải có một ít văn hóa chứ. Nếu văn hóa xe buýt như thế này thì mọi người cảm nhận sao về dịch vụ này.
Theo Vn Express .