[Funland] Húng phơ phiên bản trên cao.

nq19832005

Xe tăng
Mấy thằng cặn bã này chỉ giỏi to mồm do ko có khả năng kiểm soát hành vi, xong rồi lại khóc tu tu xin thông cảm. Loại đàn ông này đa phần rất kém cỏi.
bọn nó khóc tu tu nhưng lần sau vẫn vậy đấy cụ. Bọn này là kiểu không có tự trọng.

Dân miền núi TM

Xe điện
Mấy lối xuống này làm người tử tế cũng khó.
Xe công, xe tải và xe khách chèn đầu bên lái.
Xe con, quan tài bay thì đè bên làm khẩn cấp.

supersanhdieu

Xe buýt
em thấy:
1. chủ clip cũng chèn trước, ko phải dạng vừa :)
2. từ (1) nên chủ CX5 nổi máu xuống định mời bia, nhưng thực tế chỉ chờ cháu con gái can thiệp là lùi và có cớ buông bỏ luôn :D
Nói chung tình huống này trên đường nhiều lắm, nhiều ông chèn xe đi láo, cũng ko phải đúng mà bênh, nhiều ông thì gấu vịt, hùng hổ nhưng chỉ tầm 15-20 giây lại nguôi ngoai rất nhanh, giờ đường xá chán quá nên 100% tài xế rất dễ stress và bùng nổ cảm xúc :D
E thấy cụ này nói khách quan, ông chủ clip cũng kiểu là thằng ếch pha cóc, đi đường HN thằng nào nó vượt mình nhường luôn, sai luật hay ko kệ con mẹ nó, đè nó làm gì. Nếu e là CX5 thì vượt bên trái đúng luật rồi đè đầu thằng chủ clip cho bõ tức, xe tress thôi chứ cũng ko nên rau húng làm gì

Alongcamepolly06

Xe container
E thấy cụ này nói khách quan, ông chủ clip cũng kiểu là thằng ếch pha cóc, đi đường HN thằng nào nó vượt mình nhường luôn, sai luật hay ko kệ con mẹ nó, đè nó làm gì. Nếu e là CX5 thì vượt bên trái đúng luật rồi đè đầu thằng chủ clip cho bõ tức, xe tress thôi chứ cũng ko nên rau húng làm gì
cháu thường đi vd3, nói thật có những lúc vội cũng phải phi vào đường khẩn cấp để đi xuống sớm, thỉnh thoảng cũng gặp mấy cụ xe tải nhất quyết ko cho đi, cháu đành chờ hoặc chui vào trong để xe khác đằng sau lên chứ chịu ko nháy đèn, còi... vì biết mình sai nên đến giờ chưa bị cảnh này bao giờ ;))

KFC

Xe tải
Cụ ko nên comment thế, đã sai thì đừng có đè đầu người khác, đấy là hành động thiếu văn hóa!

cakiem8x

Xe buýt
Xem video thì cụ chủ video cũng dí đầu nó vậy. Gặp con tải hay con xe to xem có dám thế không. Mình không sai nhưng họ sai đã có pháp luật xử lý. Đi xe nên giữ cái đầu lạnh :)

Demchinhhang.net

Xe container
Thêm 1 vé cho nó sáng hơn nào.

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ gặp tình huống như em chưa: đang tắc đường trên VĐ3 này, làm khẩn cấp trống trải, đúng lúc ấy tay sếp nhỏ của em nó bị đau bụng mồ hôi vã như tắm, nín nhịn mãi ko được nó bảo em thôi cứ làn khẩn cấp mà đi đưa nó nhanh tới đường xuống để nó giải quyết chứ ko là toi, em liều mình bật khẩn cấp bám theo con xe khách ra tới đường xuống cho tay sếp cầm giấy ăn chạy xuống đường ...
Giờ em còn ko dám tra phạt nguội nữa :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mình đi đúng cũng ko nên chèn thằng đi vào làn khẩn cấp, đơn giản cứ coi là họ có việc gấp đi, họ có khả năng về tài chính thì kệ họ đi vào đó.
Chắc bố này cũng chèn ép cà khịa các kiểu nó mới chặn đầu. Mình là cái gì đâu mà đòi thay trời hành đạo. Mình có thể ko sai nhưng chèn ép, chặn đầu thằng sai chẳng hay ho gì, nó xiên cho phát chết là thiệt. Dân mạng vỗ tay nhưng chúng nó có nuôi đc vợ con mình đâu.
Em đồng quan điểm với cụ. Chạy vào làn khẩn cấp là sai rồi, việc đó để cơ quan quản lý giải quyết, ai đó rảnh thì cung cấp thông tin cho CSGT là được rồi. Ở một góc độ nào đó bác lái xe này lúc đầu có thể thiếu quan sát phía sau, thấy mình đi đúng nên cứng mặc kệ dù trong phạm vi làn xe của mình phía bên lái còn rất rộng vẫn không thèm đánh lái để tránh nguy cơ va chạm/xung đột.

Đi đúng luật nhưng biết tránh các nguy cơ va chạm/xung đột trong giao thông em nghĩ cũng rất cần thiết trong tham gia giao thông~o)

Đi đúng luật nhưng biết tránh các nguy cơ va chạm/xung đột trong giao thông em nghĩ cũng rất cần thiết trong tham gia giao thông~o)
Lái xe an toàn là mình ko đâm vào thằng khác. Nhưng lái xe giỏi còn phải biết cách "không để thằng khác đâm vào mình"

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Lái xe an toàn là mình ko đâm vào thằng khác. Nhưng lái xe giỏi còn phải biết cách "không để thằng khác đâm vào mình"
Vâng. Trong tình huống này nếu có va chạm giữa 2 xe hoặc xảy ra xung đột lớn dẫn đến tắc đường trên VĐ3 này thì khổ bao người phía sau, lúc đó mọi người nhìn lại sự việc sẽ nghĩ khác ~o)

Thành Thị 1

Xe điện
thực ra nhiều khi đi đúng lại ko được việc, ở VN mình nó thế, chỉ là cái việc đi sai nó thường xuyên quá, dẫn đến nhiều ae lại tưởng là đúng, thế mới là sai, sai biết sai, đúng biết đúng thì lại chẳng nên chuyện!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Tham gia giao thông ở mình nó khó lắm các cụ ah. Em thấy để giảm thiểu va chạm hay xung đột giao thông thì việc đồng tốc cũng rất quan trọng. Hàng ngày em đi làm gặp không ít trường hợp họ cứ đi đùng đỉnh rất chậm, rất khó chịu. Họ đi không sai nhưng như thế là không để ý đến xung quanh hoặc tự đặt tự cho mình một phong cách riêng trong khi cả xã hội ai cũng vội vã đến nơi làm hoặc hết giờ để về nhà cho sớm :((

Tham gia giao thông ở mình nó khó lắm các cụ ah. Em thấy để giảm thiểu va chạm hay xung đột giao thông thì việc đồng tốc cũng rất quan trọng. Hàng ngày em đi làm gặp không ít trường hợp họ cứ đi đùng đỉnh rất chậm, rất khó chịu. Họ đi không sai nhưng như thế là không để ý đến xung quanh hoặc tự đặt tự cho mình một phong cách riêng trong khi cả xã hội ai cũng vội vã đến nơi làm hoặc hết giờ để về nhà cho sớm :((
Thấy xe nào rùa bò vọt lên nhìn y như rằng 99% đang cắm mặt vào cái điện thoại.

j23

Xe container
Kiểu này ở mình nhiều quá, kệ cmn xã hội, tao là nhất, ko cần quan tâm XH ra sao, nhiều vị (nhất là phụ nữ) lái kem, thiếu kỹ năng điều khiển xe, ra đường gây cản trở lưu thông thậm chí mất an toàn giao thông...
haizzzz

nq19832005

Xe tăng
Kiểu này ở mình nhiều quá, kệ cmn xã hội, tao là nhất, ko cần quan tâm XH ra sao, nhiều vị (nhất là phụ nữ) lái kem, thiếu kỹ năng điều khiển xe, ra đường gây cản trở lưu thông thậm chí mất an toàn giao thông...
haizzzz
Em sợ nhất mấy chị lùn tịt, nhưng ngồi cuv hoặc sedan đầu dài (mec), mắt chỉ cao ngang đỉnh vô lăng 1 tí. Chính mấy chị giỏi, thế mà cũng căn đường được.

j23

Xe container
Em sợ nhất mấy chị lùn tịt, nhưng ngồi cuv hoặc sedan đầu dài (mec), mắt chỉ cao ngang đỉnh vô lăng 1 tí. Chính mấy chị giỏi, thế mà cũng căn đường được.
Em thấy phổ biến nhất là nghe điện thoại, còn vô vàn thứ khác do kỹ năng, vị thì cảm giác ko gian kém, cách hai bên đến 30cm cũng tưởng chạm đến nơi nhất quyết ko đi tiếp :)) , vị thì quay đầu cũng ko tính đc góc quay làm tắc cả 2 chiều cmnl, vị thì lùi xe vào điểm đỗ cũng loay hoay làm cả phía sau ùn ứ...nói chung ra đường ngày càng gặp nhiều kiểu này chán kinh

nsh

Xe tăng
Cách đây 2 hôm cháu cho F1 đi bộ thể thao buổi tối, thấy con M6 lù lù rẽ trái về phía mình mà không nhìn thấy bóng dáng người lái đâu. 2 bố con tránh để xe đi ngang qua cháu mới nhìn thấy 1 mợ tầm 30-35 ngồi lọt thỏm trong xe. Cố rướn cổ cao hết cỡ mà mắt chỉ ngàn mặt trên taplo.
Cháu đoán cao tầm ~1m45, chắc đi xe của chồng nên ko biết chỉnh ghế

poiuy

Xe ba gác
Lúc không tắc thì VD3 là nơi luyện đi xe kiểu zik zak. Vui phết. :D