[Funland] Huawei Mate 20 Pro thật sự đáng giá

Thikgai

Xe hơi
Hãy nói KHÔNG với Tàu khựa.

NgaoDa

Xe buýt
Sau 1 vài tuần trải nghiệm đến nay em cực kỳ ấn tượng và hài lòng.
Mấy nay e đi chơi với chúng bạn. Có đứa mang iphone đứa mang note 9. Nhưng sau cùng thì đều nhờ mượn con mate của em để chụp hình. Đứa nào cũng khen tấm tắc làm em cũng nở mũi. Trí thông minh nhân tạo tự nhận biết nên chụp tấm hình đó với chế độ nào rất ấn tượng, làm mờ hậu cảnh, chụp đêm,phơi sáng quá ok... Chưa kể sạc nhanh, thao tác nhanh, pin trâu, em xài cả ngày chụp hình các kiểu không cần đem theo sạc dự phòng,..Em nghĩ thời gian tới Huawei sẽ thay thế vị trí của Samsung cũng như Apple tại VN thời gian tới. Chưa bao giờ có cảm tình với hàng Tàu đến như vậy.

Trông như c..., mà cụ nâng bi kinh quá.
Đằng sau bộ mặt của khựa, có khi là bại liệt đấy.

toyota88

Xe tải
Sau 1 vài tuần trải nghiệm đến nay em cực kỳ ấn tượng và hài lòng.
Mấy nay e đi chơi với chúng bạn. Có đứa mang iphone đứa mang note 9. Nhưng sau cùng thì đều nhờ mượn con mate của em để chụp hình. Đứa nào cũng khen tấm tắc làm em cũng nở mũi. Trí thông minh nhân tạo tự nhận biết nên chụp tấm hình đó với chế độ nào rất ấn tượng, làm mờ hậu cảnh, chụp đêm,phơi sáng quá ok... Chưa kể sạc nhanh, thao tác nhanh, pin trâu, em xài cả ngày chụp hình các kiểu không cần đem theo sạc dự phòng,..Em nghĩ thời gian tới Huawei sẽ thay thế vị trí của Samsung cũng như Apple tại VN thời gian tới. Chưa bao giờ có cảm tình với hàng Tàu đến như vậy.

thế cho nên samsung việt nam mới sa thải nhiều thế

pisces_hn

Xe container
Em toàn mua asus quãng 3 4 củ dùng cho nó kinh tế. Mấy lần mất điện thoại cũng chẳng thấy tiếc gì lắm vì dùng 1 2 năm rồi coi như cơ hội đổi máy mới.

zen_ky84

Xe tải
Em ko nói về vấn đề bền hay ko?? Msf em đang nói vấn đề giá cái điện thoại so với mức sống.
Còn nó về bền. Những thằng chỉ dùng đ.t thải của vợ như em mới cần độ bền. Còn ông lương 3 củ mua đ.t tàu 20tr. Dùng 1 năm vì sự tác đồng này hoặc tác động kia cugx đổi đ.t thôi cụ cần gì bền.
E ko đọc bài chỉ lướt cment thấy cụ hơi thành kiến quá về đồ tàu nên e góp tý ý kiến. Còn lương 1 triệu mà họ mua máy 50 triệu cũng chả sao cả. Cuộc sống mà

lai thue

Xe điện
Em luôn nói không với điện thoại Tàu.
Đối với em cái điện thoại không quan trọng, cụ dùng iphone hay cục gạch em chả quan tâm, nhưng em không ưa những ông dùng điện thoại Tàu, những người đó ko đem lại cảm giác tin tưởng khi làm việc hay giao tiếp

shiluo

Xe container
Em nói không với ĐT Tàu, cũng nói không với iphone
Trước trung thành với Nokia, dùng đến ngày nó bán mình, sau đấy cũng không chịu được nhiệt với Winphone và chuyển sang SS
Sắp tới sẽ xem xét Vsmart nếu đổi điện thoại (em cũng ít đổi 2-3 năm mới đổi 1 lần)

zaisev

Xe tăng
Văn vở thế này thành mn chê thật hay khen đểu!!

Lambatda

Xe điện
Toàn các cụ cựu niên, lão thành chơi OF mà đến giờ vẫn ko p/biệt đc ảnh gốc trong máy và ảnh up lên OF bị resize. Chất lượng # nhau 1 trời 1 vực.
Em vd cùng 1 bức ảnh này, up lên Of và 1 cái là up trên Tinh tê (cho phép up nguyên ảnh gốc). Các cụ xem sẽ thấy chất lượng # nhau ra sao.

Về bọn Hứa Vĩ, mấy con tầm trung như Nova 2i, 3e, 3i chụp như shi*t luôn. Ảnh bệt, nhòe lòi tói, chi tiết cực kém, nhiễu khi zoom, chụp tối siêu tồi. Do sensor bé và khẩu độ f2.2 cùi bắp bé ko kém.
Tuy nhiên mấy con đắt trên 10tr thì chụp lại tốt hơn hẳn. Ăn đc cả dòng cao cấp của Sam (cứ đưa vào tối chụp là hiểu).
Về đt thì thằng Sony chụp cũng như shi*t dù sở hữu công nghệ sensor đỉnh nhất TG và cũng là thằng chuyên bán sensor cho các hãng (nhưng với máy của mình thì làm như kẹc).

huke

Xe tải
Toàn các cụ cảm tính khi nghe đến tàu, xin thưa các cụ cứ dùng tầm trung của Xiaomi và Huawei trở lên đi xem sao rồi hãy nhận xét. Bản thân em dùng khá nhiều flagship của Samsung và iphone cảm nhận đc không khác nhau là mấy chưa kê có 1 cài điểm hơn, nhưng giá tiền thì quá dễ chịu (đây là cảm nhận cá nhân nhé)

luonlotrenpho

Xe tải
Cái điện thoại cụ chủ bán cho e 2 triệu đc kg? Cụ đi đâu ai cũng mượn nó mau hỏng lắm, cụ đang ở Bắc Ninh chỗ khu nào với mấy bạn Vân Nam đấy?

emcobietdau

Xe container
Bạn Cụ khen thế mà Cụ cũng tin à.

ba_phải

[Tịch thu bằng lái]
Con Mate 20 pro nó có camera kép đằng sau (những 3 cái) nên cũng có khả năng chụp ảnh tốt hơn các loại máy ảnh thông thường.
Tuy nhiên tích hợp một mớ camera như vậy nó cũng kiểu gì ấy, rất tàu. Dù sao cũng chỉ là cái điện thoại thôi

Chính vì vậy mà điện thoại Tầu, Hàn có thể rất chiều theo thị hiếu của khách hàng với nhiều chức năng, nhưng sự tinh tế sang trọng là không nhiều

chie85

Xe tải
Chưa thần kinh bỏ 20tr ra để chuột bạch với con điện thoại tiêu chuẩn Tàu khựa,
Cứ Tào với SS mà dùng cho lành 20 củ chơi thừa Note9 hoặc X mới tội gì phải mua rủi ro

tudi2007

Xe tải
Em thử test một pic của Huawei