[Funland] Huân chương lao động....

vumanhkien

Xe buýt
Ý kiến thì cũng có nhiều, em thấy trao tặng thì cũng được, nhưng mà nó vẫn cứ sao sao. Như kiểu các cụ ngày xưa đi chiến tranh, xả thân vì tổ quốc mà cuối cùng cũng chỉ hạng 2 3 nên thành ra nó khó nghĩ. Đành rằng là để động viên, nhưng em nghĩ làm cái lễ vinh danh nó to to là được rồi. Đằng này nghiêng hết vế bóng đá nam vậy còn bóng đá nữ với các môn khác nữa thì sao.
Thật khó nghĩ!

Hại Điện

Xe container
Các cháu đã có Huân chương hạng Nhì rồi, đận U23 Thường Châu í.

Còn Huân chương là xứng đáng. Mỗi ngành mỗi nghề khi có công đều được ghi nhận. Khi có thành tích đặc biệt xuất sắc, có ảnh hưởng tích cực toàn thể quốc gia, khơi dậy tinh thần yêu nước toàn quốc...thì huân chương là xứng đáng.

Hình ảnh thành công xuất sắc của các tuyển thủ còn động viên và mang cảm hứng phấn đấu cho thế hệ thanh niên trẻ.

samsungl2400

Xe tải
Ngoài cái danh ra thì nhà mình còn cái gì để mang ra tặng hả cụ?

hocsinhc

Xe tăng
Hỏi ngược lại, trao huân chương lao động cho các cầu thủ vô địch ĐNÁ thì không xứng đáng ở điểm nào

vumanhkien

Xe buýt
Ông còn chả biết cái tiêu chí như thế nào để được trao huân chương lao động. Vậy mà chưa gì ông đã nghi ngờ việc trao và nhận huân chương nó có quá không?! Nói thẳng ra là ông mắc bệnh hèn và gato m.iẹ nó rồi.
Cụ nhầm. Việc ĐTQG vô định em cũng rất vui, vui chung với niềm vui của tất cả mọi người, thêm vào đó là chút tự hào. Còn cụ nói em gato em thấy là cụ nói hơi quá rồi. Với em việc gì nó ra việc đó, em đang nghĩ ông cha ta ngày xưa đổ xương máu cũng có huân chương 2 3, giờ các em nó chiến thắng vậy cũng huân chương nhất nhì. So sánh 2 việc đó với nhau thì nói khập khiễng cũng đúng, mà không khập khiễng cũng chẳng sai. Nhưng vinh danh mỗi bóng đá thế còn các bộ môn khác trước giờ giành nhiều giải vô địch thì sao?

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Ý kiến thì cũng có nhiều, em thấy trao tặng thì cũng được, nhưng mà nó vẫn cứ sao sao. Như kiểu các cụ ngày xưa đi chiến tranh, xả thân vì tổ quốc mà cuối cùng cũng chỉ hạng 2 3 nên thành ra nó khó nghĩ. Đành rằng là để động viên, nhưng em nghĩ làm cái lễ vinh danh nó to to là được rồi. Đằng này nghiêng hết vế bóng đá nam vậy còn bóng đá nữ với các môn khác nữa thì sao.
Thật khó nghĩ!
Còn cả đống các ông nghĩ ra những máy tuốt lúa với cả ứng dụng kia chả đc cái éo giề. Mấy thằng đá bóng lại như vậy càng làm cho xã hội lẹch lạc.

Se_NT

Xe tải
Cụ nhầm. Việc ĐTQG vô định em cũng rất vui, vui chung với niềm vui của tất cả mọi người, thêm vào đó là chút tự hào. Còn cụ nói em gato em thấy là cụ nói hơi quá rồi. Với em việc gì nó ra việc đó, em đang nghĩ ông cha ta ngày xưa đổ xương máu cũng có huân chương 2 3, giờ các em nó chiến thắng vậy cũng huân chương nhất nhì. So sánh 2 việc đó với nhau thì nói khập khiễng cũng đúng, mà không khập khiễng cũng chẳng sai. Nhưng vinh danh mỗi bóng đá thế còn các bộ môn khác trước giờ giành nhiều giải vô địch thì sao?
Các em nó được huân chương lao động chứ có phải huân chương quân công hay độc lập như các cụ ngày xưa đâu mà cụ so sánh?
Quan điểm của em là hoàn toàn xứng đáng ạ. Không lẽ đợi vô địch WC mới có?

pstv

Xe tải
Nhưng vinh danh mỗi bóng đá thế còn các bộ môn khác trước giờ giành nhiều giải vô địch thì sao?
Các môn thể thao thì so sánh bằng số người đổ ra đường ăn mừng cụ ạ, bao giờ bóng rổ / cầu lông / bắn súng / bơi lội / cờ vua / cybergame / wushu ... vô địch châu Á hay thế giới mà người dân cũng đổ ra đường thì sẽ được nhà nước cân nhắc trao huân chương lao động, còn không thì cứ mơ đi.

Cứ bảo thiên vị bóng đá nam nữ, nhưng đến khi trực tiếp bóng đá nữ có ai đến sân xem đâu, có ai bật TV lên xem không ạ?

vumanhkien

Xe buýt
Các em nó được huân chương lao động chứ có phải huân chương quân công hay độc lập như các cụ ngày xưa đâu mà cụ so sánh?
Quan điểm của em là hoàn toàn xứng đáng ạ. Không lẽ đợi vô địch WC mới có?
À vâng. Cảm ơn cụ đã chỉ giáo cái "Huân chương lao động" với "Huân chương Quân Công".

Mandalord

Xe điện
Không đâu cụ. Cái này đều có tiêu chuẩn hết rồi, cứ áp barem mà trao thôi.

Đợt U23 QH, Bùi Tiến Dũng và ông Park được trao hạng 3. Đợt này tiếp tục có thành tích thì QH lên hạng 2. Có thể người ta đánh giá ông Park chưa đến hạng 2, nhưng lại có công làm người HQ hiểu hơn về VN nên được trao Huân chương Hữu nghị.

Còn ĐTQG được xem là một tổ chức, trao huân chương là cho cả quá trình dài, từ rất nhiều thế hệ chứ không phải mỗi thế hệ này.

Pigwalk

Xe container
Chiến thắng này nó giúp quảng bá, PR hình ảnh VN ra thế giới còn hơn cả trăm cuộc xúc tiến quảng bá của các đoàn quan chức nhà nước. Cụ không ông Park cũng được tôngt thống HQ vinh danh vì có công giới thiệu hình ảnh đất nước HQ à? Chưa nắm được tiêu chí xét tặng thì ko nên phán thế.

Mandalord

Xe điện
Ưu ái cho bộ môn bóng đá quá sẽ làm các bộ môn khác cảm thấy tự ti. Nhiều bộ môn đạt tâm thế giới nhưng không được quan tậm. Hoặc như bóng đá nữ cũng thế, thành tích hơn mấy anh trai trẻ nhưng lại ít được công nhận.
Về mặt trao huân chương này là trao cho thành tích, chứ không quan tâm đến tầm ảnh hưởng. Bất cứ VĐV nào thi đấu các môn thể thao được nhà nước công nhận, đạt thành tích cao, xuất sắc, đặc biệt là ở trên trường quốc tế thì đều có thể được huân chương.

ĐTQG bóng đá nữ đã có huân chương LĐ hạng 1 từ lâu lắm rồi nhé cụ. Em chưa tìm kỹ nhưng chắc đây không phải là cái đầu tiên của ĐTQG nam đâu.

Từ trước đến giờ có sự kiện j để dân mình ăn mừng như thế chưa ngoài bóng đá

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Môn nào làm dân tộc này lên đồng thì môn đó được ưi ái thôi.
Lỗi không phải ở cơ quan quản lý. Môn khác mà làm dân tộc này lên đồng tiếp thì sẽ được ưu ái.

TNT_123

Xe buýt
Trao cũng đc. Về vấn đề các bộ môn khác ganh tị thì đành chịu thôi, cuộc sống ko công bằng tuyệt đối đc.

duongbinh07

Xe điện
Dear các cụ!
Các cụ cho em hỏi tiêu chí nào để được trao "Huân chương lao động" ạ? Em thấy TT vừa mới trao cho đội tuyển QG xong. Đồng ý việc đội tuyển mang chiến thắng về cho Tổ Quốc, nhưng việc trao tặng Huân chương lao động Hạng nhất cho ĐTQG và Huân chương lao động Hạng nhì cho Quang Hải liệu có quá hay không?

https://vnexpress.net/thoi-su/thu-tuong-trao-huan-chuong-cho-thay-tro-park-hang-seo-3857908.html
đá bóng cũng là 1 nghề nhé. giờ chuyên nghiệp nó thế.
chém gió cũng là 1 nghề

thichxeoto

Xe điện
Truyền thông thì dắt mũi, dân bị lên đồng, giải ao làng làm như vô địch uôn cúp.

Passengers123

Xe tải
Website
tipcongnghe.com
Em thấy trao là chuẩn đấy. Thế theo cụ thớt thì k xứng đáng ở điểm nào ?

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Lavande

Xe điện
miếng nhôm này nhà trồng được mà :P