[Thảo luận] Hú vía

dungce912

Xe điện
Sáng nay em đi từ Hồ Đắc Di để ra PNT, đúng cái đoạn cong cong chỗ ngã 3 do vướng xe máy nên phải đi rất chậm,sát vỉa hè bên phải, lúc vừa mớm ga lên thì cháu bé cỡ 7-8 tuổi tay sách cặp, vấp ngã nhào xuống đường ngay trước mũi xe, theo phản xạ em phanh dúi và đánh lái trái, hoảng hồn mất vài giây, đang định bung cửa nhảy ra xem thế nào thì cháu ấy đứng dậy, phủi tay, xách cặp đi tiếp, người ngợm ko có vết xước nào cả may quá :( ( lúc đạp phanh nghe rộp 1 cái mà về sau nghĩ mãi ko biết do đâu)

oojimioo

Xe tăng
may quá...e bé ko sao, lần sau cụ đi đường quan sát kỹ hơn nhé

TVPL

Xe container
Em đọc cũng hú vía thật ! Chúc mừng cụ nhá !
may quá...e bé ko sao, lần sau cụ đi đường quan sát kỹ hơn nhé
Các tình huống này quan sát vào mắt, cụ cứ dạy quá. Vẫn là phản xạ tốt + Cô thương thôi cụ ạ.

SienaHLX1.6

Xe tải
Tình huống kiểu này thì chỉ có trời tính nhưng oái oăm là nó lại xảy ra rất nhiều trên đường mới lạ chứ. Em mấy lần bị xe máy đi đến mũi mình xong rồi ngã lăn quay ra, mà cũng chả riêng mình em, chắc ối cụ bị ý chứ.

thanthai

Xe hơi
may quá. Chứ các tình huống bất ngờ như vậy thì có mà tránh vào mắt. Nếu tính hết thế thì đi bộ thôi. Mà có khi đi bộ còn bị xe tông vào ý chứ. Giao thông vn là vậy mà

Kysidemtrang

Xe buýt
chắc lúc nghe "rộp" phát lạnh hết người cụ nhỉ :|

quangdzung

Xe điện
Cách đây khoảng 6 năm. Em với ông bạn lái 1 con Crown đi trên đường Giải phóng, ông bạn cầm lái đến ngang ga giáp bát thì bị 1 con mẹ đi xe đạp bất thình lình tạt ngang 1 phát, ông bạn phanh dúi dụi nhưng vẫn nghe đánh xoảng rồi chả nhìn thấy gì đằng trước. 2 thằng ngồi cứng đơ trên xe mất 1 lúc rồi ông bạn mới run run quay sang hỏi (Hình như xe mình chưa nhổm lên thì phải). 2 thằng bật cửa lao xuống thì con mẹ vùng dậy dắt cái xe đạp chạy biến mất. Thiệt hại con Crown là bẹp mất tai bên phụ, vỡ pha, vỡ xi nhan thế nhưng 2 thằng vẫn mừng như bắt được vàng

hanoi beer

Xe điện
Đọc bài của cụ mà em hết hồn.....em cứ tưởng tượng nếu lúc đấy em rối lên đạp nhầm cái chân ga thì......X_X
Thôi ! mừng cho cụ nhé

doilamegi

Xe buýt
Những vụ như thế chỉ có hên xui thôi các cụ ợ, chả tính dc đâu vì toàn là bất thình lình cả.

xe than

Xe tăng
Cách đây khoảng 6 năm. Em với ông bạn lái 1 con Crown đi trên đường Giải phóng, ông bạn cầm lái đến ngang ga giáp bát thì bị 1 con mẹ đi xe đạp bất thình lình tạt ngang 1 phát, ông bạn phanh dúi dụi nhưng vẫn nghe đánh xoảng rồi chả nhìn thấy gì đằng trước. 2 thằng ngồi cứng đơ trên xe mất 1 lúc rồi ông bạn mới run run quay sang hỏi (Hình như xe mình chưa nhổm lên thì phải). 2 thằng bật cửa lao xuống thì con mẹ vùng dậy dắt cái xe đạp chạy biến

mất. Thiệt hại con Crown là bẹp mất tai bên phụ, vỡ pha, vỡ xi nhan thế nhưng 2 thằng vẫn mừng như bắt được van
nhiều khi em vẫn còi nhắc từ trước,hơi kém văn hóa nhưng đi ở hn mà không còi thì mất an toàn lém.

anhtu49

Xe hơi
may mắn là không có chuyên gì không thì ân hận cả đời Cụ ah

dieu_tbd

Xe buýt
chắc lúc nghe "rộp" phát lạnh hết người cụ nhỉ :|
Cái hộp đựng đầy bút trong cặp của cháu bé nó kêu đấy mà

Các cụ xem. Chỉ tại bây giờ học sinh phải học nh quá! Trong cặp cháu là SGK, sách nâng cao,sách bồi dưỡng,và cả sách chuẩn bị đi học về mẹ đón đi học thêm nhà cô nữa. Cháu bé tí ti như cái kẹo mà phải đeo cái cặp to oành,khác gì bố cá cháu ngày xưa đi bộ đội đeo ba lô gạch để luyện tập đâu.

Vậy nên cháu bé đang đi mới ngã nhoài ra đường đấy ạ! Cũng may cho cả cháu và cả cụ chủ thớt,chứ nếu k thì....

dungce912

Xe điện
Cái hộp đựng đầy bút trong cặp của cháu bé nó kêu đấy mà

Các cụ xem. Chỉ tại bây giờ học sinh phải học nh quá! Trong cặp cháu là SGK, sách nâng cao,sách bồi dưỡng,và cả sách chuẩn bị đi học về mẹ đón đi học thêm nhà cô nữa. Cháu bé tí ti như cái kẹo mà phải đeo cái cặp to oành,khác gì bố cá cháu ngày xưa đi bộ đội đeo ba lô gạch để luyện tập đâu.
Vậy nên cháu bé đang đi mới ngã nhoài ra đường đấy ạ! Cũng may cho cả cháu và cả cụ chủ thớt,chứ nếu k thì....
Cũng có thể lắm, lúc cháu nó ngã cái cặp văng theo

namđịnh_auto

Xe buýt
Website
hoangtungauto.com
Sáng nay em đi từ Hồ Đắc Di để ra PNT, đúng cái đoạn cong cong chỗ ngã 3 do vướng xe máy nên phải đi rất chậm,sát vỉa hè bên phải, lúc vừa mớm ga lên thì cháu bé cỡ 7-8 tuổi tay sách cặp, vấp ngã nhào xuống đường ngay trước mũi xe, theo phản xạ em phanh dúi và đánh lái trái, hoảng hồn mất vài giây, đang định bung cửa nhảy ra xem thế nào thì cháu ấy đứng dậy, phủi tay, xách cặp đi tiếp, người ngợm ko có vết xước nào cả may quá :( ( lúc đạp phanh nghe rộp 1 cái mà về sau nghĩ mãi ko biết do đâu)
Cái "rộp" em nghĩ chắc 2 bánh nào chả kịp phanh chơi luôn vò mít kụ òi:))

batmancar

Xe điện
Em cũng có tình huống thế này hú vía mấy hôm không dám đi xe: xe em gầm cao (X5) có một buổi tối đưa con gái đi biểu diễn văn nghệ ở trường. lúc chuẩn bị về cả nhà và cô giáo của bé lên xe hét rồi. mà xe em đỗ xa khu vực đông người nhé. trước khi lên xe em cũng đã nhìn xung quanh xe rồi- không có gì cả. em lên xe bật đèn, nổ máy chuẩn bị đi thì cô giáo của con mình bảo hình như quên chìa khóa ở cóp sau xe. Vậy là mình lai xuống xe mở cốp tìmcho cô. xong rồi lại lên xe( thời gian xuống tìm chắc khoảng hai phút) khi em lên xe chuẩn bị đi thì lại thấy có một ông chạy đến đầu xe mình cúi xuống như là ăn trộm đèn hay thảo biển số. mình đinh xuống xe thì thấy ông ấy bế thằng cụ khoảng 3 tuổi đi ra. lúc đó tim mình như muốn ngừng đập, lúc đó mà mình không xuống tìm chìa khóa mà đi luôn thì coi như xong. lúc thấy ông ấy bế đứa bé ra mà hãi thật. thằng cu thấy mình bật đèn sáng thế là chạy đến bám vào đầu xe để nghịch. mà mình ngồi trên xe thì chảng thế thấy được cu con.