[Thảo luận] Hú vía em bị trẻ trâu dọa

toechuoi

Xe tăng
trâu này trẻ gì nữa cụ....:))..già phết rồi đấy..hehe

ubisapro

Xe trâu
Cụ chủ mắc sai lầm khi còi cho trâu nó 'nghe'. Nhưng công nhận là trâu 'khôn' hơn bò. Em dự đó là mấy con bò là chúng lao luôn qua đường rồi. Mấy ông lái xe khách đường dài cũng phải công nhận trâu ko ngu bằng bò :)),
tương đối thôi cụ ơi. Người có người ngu, người khôn. Trau bò cũng rứa :)) E có lần đi Đại Lộ Thăng Long, đạp lút phanh dừng kịp mà con dog (hàng thật nhá:))) có chịu quay đầu đâu, cứ tung tăng sang đường. Hôm đó mà tin vào chuyện chó quay đầu, chắc chắn nhà e có bữa thịt chó =))

anhtho

Xe ngựa
tương đối thôi cụ ơi. Người có người ngu, người khôn. Trau bò cũng rứa :)) E có lần đi Đại Lộ Thăng Long, đạp lút phanh dừng kịp mà con dog (hàng thật nhá:))) có chịu quay đầu đâu, cứ tung tăng sang đường. Hôm đó mà tin vào chuyện chó quay đầu, chắc chắn nhà e có bữa thịt chó =))
Đang trâu với bò mà cụ, dog chắc khôn hơn :).
Tất nhiên là có con thế này, con thế nọ, nhưng mấy cụ tài già chuyên chạy đường dài, gặp trâu bò suốt nên có nhận xét như thế và em nghĩ có lý. Bản thân em gặp bò rồi và chúng phi như bay qua mũi xe cụ ạ :))

Bokap

Xe điện
Đang trâu với bò mà cụ, dog chắc khôn hơn :).
Tất nhiên là có con thế này, con thế nọ, nhưng mấy cụ tài già chuyên chạy đường dài, gặp trâu bò suốt nên có nhận xét như thế và em nghĩ có lý. Bản thân em gặp bò rồi và chúng phi như bay qua mũi xe cụ ạ :))

Vụ này của cụ làm em nhớ khoảng 2005, em với thằng bạn chạy GLpro trên đường 5 húc tung một con bê sang đường, 2 thằng trên xe bay như chim mà không sao, chỉ hơi đau và xây sát nhẹ.

anhtho

Xe ngựa
Vụ này của cụ làm em nhớ khoảng 2005, em với thằng bạn chạy GLpro trên đường 5 húc tung một con bê sang đường, 2 thằng trên xe bay như chim mà không sao, chỉ hơi đau và xây sát nhẹ.
May mà con bê nên chưa có sừng :)).
Thế sau có được nếm miếng bê nào không cụ ?

anhtho

Xe ngựa
Lên xe lượn gấp, chứ chủ nó ra vớ vẩn mình bị đền tiền chứ chẳng chơi.
Thế là mừng rồi, em mà như cụ là bữa ngay sau đó sẽ gọi món bê xào xả ớt !
Hồi mấy năm trước, em đi 2b lên vùng Yên bái, đang tầm 70 thì có chú gà chọi chạy ngang, phanh ko kịp, qua được bánh trước, chỉ nghe tiếng độp nhẹ ở bánh sau, nhìn gương hậu thấy cu cậu đã quay cu lơ giữa đường. Em chả dám dừng nữa.

IxxI

Xe tăng
Website
sieusim.com
Chúc mừng cụ, em trâu sắt của cụ và cả em trâu thịt nữa. :)

NotTube

Xe buýt
Lỗi là do cụ bấm còi thôi. Suýt mất một mớ.

kmc1085

Xe tải
May thế, tý nữa thì vạ lây

Long KO-SO-VO

Xe hơi
Đáng nhẽ cụ phải gẩy đàn chứ không nên bóp còi cụ nhá

cusan

Xe đạp
Tê chân vì ABS. Các cụ hay bảo c.hó tránh đầu, trâu tránh mít...gặp tình huống này lúc đó em chỉ kịp mỗi phanh:D may mà không xảy ra va chạm chứ không lại tốn mớ xèng roài:D
Theo em cụ có phần hơi sai 1 chút! Trâu, nò là phải tránh không được bấm còi, nó mà sợ hoặc giật mình thì to chuyện! Chúc cụ tai qua nạ khỏi!

cusan

Xe đạp
Lại nhắc chuyện chó! Có đợt em đi cùng ông anh trên đường 3 cũ. Đâm vào con chó chạy qua đường, chó chết, mấy anh em mừng vì không bọ chủ chó đền. Nhưng về đến nhà thấy rụng 1 bên để chân lên xuống(em đi xe Suv), thế là có câu chuyện được con chó giá 7 triệu mà chẳng được miếng chó nào!

bai

Xe điện
Cụ chủ mắc sai lầm khi còi cho trâu nó 'nghe'. Nhưng công nhận là trâu 'khôn' hơn bò. Em dự đó là mấy con bò là chúng lao luôn qua đường rồi. Mấy ông lái xe khách đường dài cũng phải công nhận trâu ko ngu bằng bò :)),
Công nhận là dân gian có câu ngu như bò và khỏe như trâu :D.
Cụ chủ quăng cái clip lên xong bị ném đá ác quá nên lặn mắt tăm rồi.

bluesky1974

Xe tải
Công nhận là dân gian có câu ngu như bò và khỏe như trâu :D.
Cụ chủ quăng cái clip lên xong bị ném đá ác quá nên lặn mắt tăm rồi.
Đá em bê về kè đồi chống sạt lở roài:)) Các cụ có thích bóp còi không ạ? 100% các cụ thích em chắc vậy:))
Fun vậy thôi chứ ở ta mà không còi thì....:D các cụ cứ chạy đường dài khắc biết ý mà. Chuyện còi ở VN ta thì không còi không được, chả phải trâu hay bò mà kể cả người nhất là các cụ/mợ chạy 2b luôn chạy ra giữa đường, có cái gương chiếu hậu theo xe thì lập tức tháo vứt đi, lắp chiếc gương lởm vào chạy cho nó cá tính:D Chả bao giờ liếc gương, mà có liếc cũng có thấy gì đâu? vậy nên 4b, 2b phía sau thường xuyên phải còi. còi rồi nhưng có thèm nhường đâu? cứ nghênh ngang đường nhà tau, tau đi thế nên mới có chuyện xe to, xe bé đua nhau độ còi: còi điện, còi hơi, còi sên còi nhại...đủ các loại càng kêu to càng tốt. Chứ MN khi TGGT mà cứ như các cụ/mợ thì GT ở ta đã như bên tây roài:))

Hachan

Xe máy
các cụ đi đường quốc lộ mấy vụ trâu bò này nhiều mà, chó cũng vậy, mình cứ từ từ bình tĩnh thôi, thấy bóng chúng nó là phải giảm tốc cái đã, va chạm thì đúng là tiền mất tật mang. Dù sao cũng chúc mừng cụ chủ, cụ lái xe rất tập trung đấy :-bd

Tuan Can

Xe container
Đấy là trâu, nếu phải là bò nó hcjay loạn đường luôn.