[Thảo luận] Hú họa Cửa Nam - Hú hồn tài mới

MeogiaTL

Xe tải
Các cụ đã cảnh báo rẽ từ Hai Bà Trưng ra Lê Duẩn nhiều rồi. Trưa hôm qua nhà cháu đi với thằng cu em từ Hỏa Lò về Phương mai. Nó mới lấy xe và cũng mới lái nên cháu ngồi bên phụ cứ phải chỉ đạo không ngớt mồm. Chuẩn bị tới đèn xanh đèn đỏ Hai Bà Trưng rẽ trái ra Lê Duẩn cháu bảo nó phải đi sát về bên trái, cửn thựn dẫm vạch liền. Cu em chậm rãi ngoan ngoãn thực hiện. Cháu còn liếc gương hậu xem có đè vạch không. Đèn xanh còn nhiều nên cứ thong thả lấy cua. Vừa vào LD thì đã thấy mấy bác tài gãi tai, nghĩ bụng chắc bị bắt lỗi dẫm vạch roài. Đúng lúc đó từ bên đường một bóng áo xanh lao sang, nhưng con cạp nong không chỉ thẳng vào xe cháu mà lại chếch chếch ra phía sau. Cháu bảo cu em, không phải dừng lại, mình đang đi đúng, nó chỉ xe sau đó. Cu em lại bảo đằng sau không có thêm xe nào, nó chỉ xe mình đấy. Em bảo KCM, cứ từ từ đi thôi. Bóng áo xanh mỗi lúc một gần và con cạp nong khẽ lướt trên mông vợ 2 cu em như một chỉ dấu cảnh báo rằng: nếu mày non gan đạp phanh lại thì bọn anh có thêm mấy vại nữa. Qua đây cháu thấy việc bắt là rất hú họa, nếu không cương quyết khôn khéo thì vừa mất time vừa mất money như chơi.

mrkoi

Xe tăng
Giờ lại còn dọa đòn tài non nữa cơ àh, chắc cu cậu nhà cụ về toát mồ hôi mông, tim đập loạn lên :))

thuysinh.tl

Xe container
Cũng chưa chắc. Nhiều khi nó bắt 2B đằng sau cụ.

XichLoMay4Banh

Xe hơi
chu yếu bắt 4 bánh thôi rẽ HBT ra LD đi sai làn cụ nhé các cụ cứ để ý mà xem đi sát ang trái là làn của chiều từ LD rẽ vào HBT đấy

Becgie

Xe điện
Bắt ai không biết chứ em thấy mấy ông xxx nhà mềnh cứ lao ra ầm ầm để bắt xe sau chẳng cần biết xe trước nó có lao vào mình hay không.
Em đi đường Lạc Long Quân toàn thấy mấy ông cảm tử quân xxx phường lao ra bắt 2b, toàn dí sát mũi xe em, em vẫn đi (đi chậm).
Dân thì thấy xxx lao ra thì quay đầu bỏ chạy, xxx làm nhiệm vụ thì trốn, núp rồi lao ra bất chấp nguy hiểm người đi đường để bắt cho kỳ được. Chưa thấy ở đâu như Vịt nhà mình.

ngaynha

Xe tăng
Các cụ đã cảnh báo rẽ từ Hai Bà Trưng ra Lê Duẩn nhiều rồi. Trưa hôm qua nhà cháu đi với thằng cu em từ Hỏa Lò về Phương mai. Nó mới lấy xe và cũng mới lái nên cháu ngồi bên phụ cứ phải chỉ đạo không ngớt mồm. Chuẩn bị tới đèn xanh đèn đỏ Hai Bà Trưng rẽ trái ra Lê Duẩn cháu bảo nó phải đi sát về bên trái, cửn thựn dẫm vạch liền. Cu em chậm rãi ngoan ngoãn thực hiện. Cháu còn liếc gương hậu xem có đè vạch không. Đèn xanh còn nhiều nên cứ thong thả lấy cua. Vừa vào LD thì đã thấy mấy bác tài gãi tai, nghĩ bụng chắc bị bắt lỗi dẫm vạch roài. Đúng lúc đó từ bên đường một bóng áo xanh lao sang, nhưng con cạp nong không chỉ thẳng vào xe cháu mà lại chếch chếch ra phía sau. Cháu bảo cu em, không phải dừng lại, mình đang đi đúng, nó chỉ xe sau đó. Cu em lại bảo đằng sau không có thêm xe nào, nó chỉ xe mình đấy. Em bảo KCM, cứ từ từ đi thôi. Bóng áo xanh mỗi lúc một gần và con cạp nong khẽ lướt trên mông vợ 2 cu em như một chỉ dấu cảnh báo rằng: nếu mày non gan đạp phanh lại thì bọn anh có thêm mấy vại nữa. Qua đây cháu thấy việc bắt là rất hú họa, nếu không cương quyết khôn khéo thì vừa mất time vừa mất money như chơi.
Đi sát vào bên trái là đi làn nào hở cụ?
Ở ngã tư này rất khó đi, vì còn chiều xe Lê Duẩn vào HBT và 1 đám xe đi ngc chiều từ NK ra.

MOTOYA

Xe tăng
mấy thằng áo xanh là mấy thằng mất dậy.. em nói thật bọn này chỉ bắt dân non gan thôi.. thái độ rất bố láo với dân ngoại tỉnh...

tuandat911

Xe tải
Đi sát vào bên trái là đi làn nào hở cụ?
Ở ngã tư này rất khó đi, vì còn chiều xe Lê Duẩn vào HBT và 1 đám xe đi ngc chiều từ NK ra.
Giờ cũng bớt rồi cụ ạ, mới bổ xung cái này

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cấm dắt nhưng em vẫn thấy các bác ý dắt ầm ầm, hôm nào đói thì các chú bắt vài người kiếm thêm :D

hoanglee94

Xe tăng
Xin lỗi, em tài mới nhưng chỉ bố láo bố làng em pha còi loạn lên lại chạy mịe vào ôm đồng đội /:)

anhtho

Xe ngựa
Cũng chưa chắc. Nhiều khi nó bắt 2B đằng sau cụ.
Cũng có thể như thế, nhưng cũng có thể mấy chú xxx biết rằng, cứ giơ gậy lên là nhiều ông sợ, bởi vậy giơ gậy lên nhưng không chỉ thẳng vào ai mà cứ huơ huơ, khối cụ non gian lại tưởng bắt mình !

CD2banh

Xe hơi
thật là vãi... VN ơi.. sao lại có những điều kì thú đến vậy... chắc mai cũng cấm ngừoi đi bộ vào đường 1 chiều... :))....

dieu_tbd

Xe buýt