Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

me_ accord

Xe buýt
Bác room tây nguyên muốn chơi đồ này nũa hả? Cám ơn bác ValkyrieLenneth đã giúp em trong việc cải thiện đôi mắt ( em tự làm), để em xử lý xong vụ AE bị chảy rồi em sẽ khoe với các bác nhé

Auto room

Xe hơi
Các cụ HTX chơi loại này cụ nè: giá thì về đến HN chưa tới 1tr, mỗi tội để chơi thì hơi mất thời gian :P
Cụ có thể tư vấn em chổ mua,Em ko hiểu ý cụ ở chổ bôi đỏ

Auto room

Xe hơi

Auto room

Xe hơi
Chào cả nhà, em đang định tổng dọn dẹp con ma sấu của em, các bác nào có kinh nghiệm tư vấn dùm em các kiểu chống ồn cho xe, thanks và xin hầu rựu các bác sau vậy! *-:)
Hi bác cụ cho số HP. em hay về pleiku công việc tiện thể AE cùng trao đổi Spa con ma sấu:P.Vì em cũng đang sống cùng ma sấu:D

E43000

Xe tăng

silverhair117

Xe tăng
@đầu bạc: công tắc 20A, 220V đẹp giá 25k skymark. chụp công tắc có đèn led cực đẹp kiểu dùng trong máy bay
http://item.taobao.com/item.htm?id=3743516973&cm_cat=50033448
nhà cháu đang chờ hàng chuyến 11 về, cụ xem qua làm mẫu cũng được đấy :P
Xời, loại này cháu cũng biết, đồ Skymart trông còn đứng đắn hơn, nhà cháu còn cả vốc, ướm vào nhìn rởm rởm lại thôi. Ý là cháu muốn mần cái công tắc như cái công tắc gập gương này này:
http://item.taobao.com/item.htm?spm=11021_Gc.3-xSgI.h-8TH3M&id=2793869956&
Dòm khắp taobao chả thấy cái công tắc riêng cho đèn gầm nào tương tự, kụ nào tinh mắt tìm hộ cháu cái.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Chào cả nhà, em đang định tổng dọn dẹp con ma sấu của em, các bác nào có kinh nghiệm tư vấn dùm em các kiểu chống ồn cho xe, thanks và xin hầu rựu các bác sau vậy! *-:)
dọn dẹp xe thì cụ cứ chịu khó tháo hết ghế ra lau chùi hút bụi là được. còn làm chống ồn thì nhiều thứ quá, em chưa chuột hết nên chắc khó giúp được cụ nhiều. Tuy nhiên sàn thì cụ nên dùng dynamat, kit cho sedan khoảng 7 triệu. trần thì có thể dùng mấy loại vật liệu cách nhiệt có mặt bạc như tấm chóng nóng cát tường, cửa xe thì nên dùng loại bitum hoặc nếu dùng luôn dynamat thì tốt nhất.phần tai xe phía trước em có làm thử nhưng tác dụng chưa đáng kể, có
lẽ chưa chọn đúng vạt liệu. còn lớp dưới gầm xe thì bọn em đang lên phương án, lúc nào chuột bạch xong sẽ báo cáo các cụ sau.
@đầu bạc, cụ chơi hịn quá :D

Chỉnh sửa cuối:

minhncpleiku

Xe máy
Căn hộ 607 Hoàng Anh Gia Lai Tower - Pleiku - Gial
Hi bác cụ cho số HP. em hay về pleiku công việc tiện thể AE cùng trao đổi Spa con ma sấu:P.Vì em cũng đang sống cùng ma sấu:D
Phone em: 0905010105 - 0935250477 - 0903595937 - 0986207799. Xe em BKS: 81A 007.07, bác cho em xin số phone bác nhé!:P

silverhair117

Xe tăng
dọn dẹp xe thì cụ cứ chịu khó tháo hết ghế ra lau chùi hút bụi là được. còn làm chống ồn thì nhiều thứ quá, em chưa chuột hết nên chắc khó giúp được cụ nhiều. Tuy nhiên sàn thì cụ nên dùng dynamat, kit cho sedan khoảng 7 triệu. trần thì có thể dùng mấy loại vật liệu cách nhiệt có mặt bạc như tấm chóng nóng cát tường, cửa xe thì nên dùng loại bitum hoặc nếu dùng luôn dynamat thì tốt nhất.phần tai xe phía trước em có làm thử nhưng tác dụng chưa đáng kể, có
lẽ chưa chọn đúng vạt liệu. còn lớp dưới gầm xe thì bọn em đang lên phương án, lúc nào chuột bạch xong sẽ báo cáo các cụ sau.
@đầu bạc, cụ chơi hịn quá :D
Đọc phần này mà thấy thương cho kụ GL và ....càng cám cảnh cho mình, xe 1B4 sao ko phang toàn bộ Dynamat, Dynaliner cho xứng tầm, cho phần sàn và vỏ, phun cao su non Phirol hoặc 3M cho phần gầm và hốc bánh, tai xe còn loay hoay tìm và thử nghiệm vật liệu bảo làm chi.
Nhà em thì có mỗi mấy cái miếng Cát Tường và cao su ván sàn mà cứ đắn đo mãi mới dám quyết :(

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Đọc phần này mà thấy thương cho kụ GL và ....càng cám cảnh cho mình, xe 1B4 sao ko phang toàn bộ Dynamat, Dynaliner cho xứng tầm, cho phần sàn và vỏ, phun cao su non Phirol hoặc 3M cho phần gầm và hốc bánh, tai xe còn loay hoay tìm và thử nghiệm vật liệu bảo làm chi.
Nhà em thì có mỗi mấy cái miếng Cát Tường và cao su ván sàn mà cứ đắn đo mãi mới dám quyết :(
Xe cụ GL toàn dynamat mà cụ Bạc, có mỗi mấy cái hốc bánh trước là còn hở thôi ợ .... =.='
PS: Cụ mua cái công tắc đèn gầm zin ko cháu bán lại cho :-" 10 củ :))

Nhà cháu mới chế cái này vào xe, lùi giờ sáng sủa ra phết các cụ ợ :"> Nguyên cục sắt đóng kín + thấu kính thuỷ tinh = yên tâm :P

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nhà cháu mới chế cái này vào xe, lùi giờ sáng sủa ra phết các cụ ợ :"> Nguyên cục sắt đóng kín + thấu kính thuỷ tinh = yên tâm :P

Đề nghị khong chém gió, Sao lại không chụp choạch thành quả lên nhể, xấu hổ hay seo thía :P

"Có cái đèn lùi sáng choang lại đem đi dán đen kịt, chế thêm cái đèn dầu vào xxx" source E43 =))
Cụ bạc đừng có tin, so với quả đèn lùi của cụ chỉ là đom đóm với mặt trời thôi :))

@cụ minh xẻo trym: nhà cụ buôn sim hay buôn điện thoại thía :))
@ đầu bạc: cái này gọi là trải nghiệm, cảm giác như dao sắc mới thử lần đầu, sung sướng không bút nào tả xiết :))

Chỉnh sửa cuối:

tiger1974

Xe máy
Xe cháu đang bị bệnh chân ga hơi nặng, trước khi khởi động phải dí chân ga cho trơn rồi mới đề, nếu không có thể bị bệnh oà ga khi cắt côn. Các cụ chỉ giúp nguyên nhân xem sao (có phải do dây ga bị khô hay nguyên nhân gì khác), sửa chữa thế nào. Thank các cụ

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe cháu đang bị bệnh chân ga hơi nặng, trước khi khởi động phải dí chân ga cho trơn rồi mới đề, nếu không có thể bị bệnh oà ga khi cắt côn. Các cụ chỉ giúp nguyên nhân xem sao (có phải do dây ga bị khô hay nguyên nhân gì khác), sửa chữa thế nào. Thank các cụ
Lần gần đây nhất cụ kiểm tra cupen côn là khi nào ạ? Cụ chịu khó thò tay thẳng chỗ bướm ga xuống đèn gàn sàn sờ xem chuột côn có bị chảy dầu không đã, nếu khô thì lại nghĩ tiếp :P
Mà cụ trốn đâu kỹ thế, ae có mấy bữa tất niên với chào năm mới mà chả được diện kiến cụ nhá :D

silverhair117

Xe tăng
Lần gần đây nhất cụ kiểm tra cupen côn là khi nào ạ? Cụ chịu khó thò tay thẳng chỗ bướm ga xuống đèn gàn sàn sờ xem chuột côn có bị chảy dầu không đã, nếu khô thì lại nghĩ tiếp :P
Gara nhà cụ chỗ nào đấy, để hôm nào nhà cháu oánh xe qua làm chống ồn mấy lỵ xử lý vụ òa ga nhá. Sáng sớm nổ máy vòng tua máy hưng phấn quá hay sao cứ 1200 - 1500 mãi ko chịu lùi về mức 700-800 rpm chế độ ra lăng ti, chạy một hồi mới chịu tụt xuống. Cháu đoán mò là do van không tải và bù ga làm việc có vấn đề!

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Gara nhà cụ chỗ nào đấy, để hôm nào nhà cháu oánh xe qua làm chống ồn mấy lỵ xử lý vụ òa ga nhá. Sáng sớm nổ máy vòng tua máy hưng phấn quá hay sao cứ 1200 - 1500 mãi ko chịu lùi về mức 700-800 rpm chế độ ra lăng ti, chạy một hồi mới chịu tụt xuống. Cháu đoán mò là do van không tải và bù ga làm việc có vấn đề!
cái này chỉ là bệnh thời tiết thôi, cụ cứ chạy vài bữa nữa, giời đất điều hòa nó khắc tự hết, muốn mau thì reset ecu phát là xong, xuống đến xó nhà em thì chết tiền xăng à :P

phuongnf

Xe hơi
dạ báo cáo các cụ HTX, cái giảm xóc của em hình như nó hỏng rồi hay sao mà dạo gần đây cứ đi qua các ổ gà (nhỏ) và các gờ giảm tốc độ là xe nó cứ kêu cộp cộp. khả năng là phải thay cao su giảm xóc phải không, thay cả bốn cái thì giá thành thế nào các bác.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
dạ báo cáo các cụ HTX, cái giảm xóc của em hình như nó hỏng rồi hay sao mà dạo gần đây cứ đi qua các ổ gà (nhỏ) và các gờ giảm tốc độ là xe nó cứ kêu cộp cộp. khả năng là phải thay cao su giảm xóc phải không, thay cả bốn cái thì giá thành thế nào các bác.
Cái này chắc phải tổ chức hội thảo thực tế mới biết là do đâu được cụ ạ. quạt máy nhà em mới bị hóc moto :P

@đầu bạc: có phải cụ tìm cái này không?
http://item.taobao.com/item.htm?spm=11021_Gc.3-xSgI.h-8TH3M&id=9281803632&
Hay là cái này?
http://item.taobao.com/item.htm?spm=11021_Gc.3-xSgI.h-8TH3M&id=8541009774&

Các cao thủ vào cho ý kiến gấp cái của nợ này hộ em cái? sao giá nó có 1 đồng?
http://item.taobao.com/item.htm?spm=11021_Gc.3-xSgI.h-8TH3M&id=7245168302&
em định lấy cái mặt dưỡng về để tùng xẻo phát.

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
cụ phải tả kỹ là cộc cộc hay cộp cộp :D thông thường phía sau nó kêu có thể là rotuyn cân bằng sau hoặc giảm sóc sau. Nếu là rotuyn thì sóc nhỏ, hoặc hơi sóc thôi nó cũng kêu đều đều . còn giảm xóc mà kêu thì khi vào ổ gà nó kêu cục cục từng tiếng. hỏng đâu thay đấy, ko có thay cao su giảm xóc gì hết, chỉ có cao su bát bèo thôi, nếu thay giảm xóc thì thay luôn cao su bát bèo chạy cho sướng. Giá thành thì xác định hỏng cái gì đã rồi sẽ có giá, còn phải chém gió nhiều :)):)):))

@tiger74: xe cụ vệ sinh lại bướm ga và van không tải đi, còn dây ga thì tháo ra khỏi bướm ga, dùng RP7 táng nhiệt tình vào. Nhân tiện vệ sinh lại lọc gió động cơ, dây cao áp và bugi luôn.

wasabi

Xe tăng
Mệ chết cười với lão gái làng, lấy éo đâu ra 1 đồng hả cụ. Món này là đầu CD của FAW B70 đời 2010, giá nó ko public, muốn biết chính xác phải alo contact. Nó đề giá 1 đồng là do đk bắt buộc của taobao, giống như bên chợ giời bán gì phải có ảnh, có giá đấy. Còn giá bao nhiêu ko quan tâm, miễn là phải có giá. Vụ chống ồn cao su non Dupont có mấu không ?? cả món cao su bảo ôn một mặt bạc nữa, M6 với Nissan ko dùng hết cả cuộn nên giờ đang đi rắc thính rủ rê hà chung, món này chơi ở khoang máy.

Trạng thái
Thớt đang đóng