Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

thangdat

Xe tải
Chiều nay E định up ảnh nhưng chưa chụp được, đi cỗ suốt A à. Sáng mai A cafe dc ko E chạy qua A chút?

quandua

Xe buýt
Ah, ăn mảnh đây này các lão này. Lão Nghị Hứa ăn mảnh này.....

thangdat

Xe tải
hihi, khi nào có dịp E qua diện kiến dung nhan vợ em cho các CỤ xem luôn, đồng thời cũng muốn được chiêm ngưỡng dung nhan vợ các cụ cái, nhoa

minhncpleiku

Xe máy
Căn hộ 607 Hoàng Anh Gia Lai Tower - Pleiku - Gial
[@minh xẻo trym: CD của cụ thợ nó phán tèo cái gì mà pó chân, cơ hay mắt đọc. Hỏng cơ thì có thể chịu chứ hỏng mắt thì thay đầy. Còn thay cả bộ thì cứ từ từ đi đâu mà vội. Tạm thời cứ xách quả radio chạy pin lên xe nghe cho nó hoành, khi nghe nhớ hạ kính cho thiên hạ ngó nhé:D[/QUOTE]
Xe em còn cái đầu DVD nữa cụ ạ, nhưng nghe k đã. Em thì muốn lắp lại cái CD zin của nó, gởi vô Sài Gìn rồi, nhưng nó nói hư dàn cơ cụ ạ. Trăm sự nhờ cụ nghiên cứu dùm em cái dzụ này chút nhen! Xin hầu rụ cụ sau vậy!

vinhbt

Xe buýt
:(( Các cụ cứu cháu với :(( Tình hình là bật AC thì nghe rẹt rẹt mấy cái rồi im lặng. Lạnh thì vẫn bt nhưng đi 1 lúc thì nghe cạch cạch cạch liên tọc (nghe từ ngoài thì rõ, bên trong thì ko). Ra Ga ra Tiên Phong thì bác An bẩu là lỗi kinh điển của lốc Mazda 6 mà ko sửa dc :D :((
P/s: CN dc cafe free ở Phương Mai rồi :x dạo này nhà cháu busy quá mà ko giao nưu dc :((

wasabi

Xe tăng
:(( Các cụ cứu cháu với :(( Tình hình là bật AC thì nghe rẹt rẹt mấy cái rồi im lặng. Lạnh thì vẫn bt nhưng đi 1 lúc thì nghe cạch cạch cạch liên tọc (nghe từ ngoài thì rõ, bên trong thì ko). Ra Ga ra Tiên Phong thì bác An bẩu là lỗi kinh điển của lốc Mazda 6 mà ko sửa dc :D :((
P/s: CN dc cafe free ở Phương Mai rồi :x dạo này nhà cháu busy quá mà ko giao nưu dc :((
Kinh là kinh thế lào, hết xiền thì nó kêu chứ sao. Cụ thay ga, dầu lốc lạnh, phin lọc ga, van tiết lưu. Tiện thể vệ sinh giàn lạnh luôn. Làm vậy mà ko hết em giả lại xiền:D Lốc lạnh nó mà chết thì lấy đâu ra mà mát với chả mẻ
dạo này cụ bận quá nên mấy món kia nó mốc mệ nó hết roài.
@minh xẻo trym: cứ yên tâm có CD nghe trước tết nguyên đán:D

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Kinh là kinh thế lào, hết xiền thì nó kêu chứ sao. Cụ thay ga, dầu lốc lạnh, phin lọc ga, van tiết lưu. Tiện thể vệ sinh giàn lạnh luôn. Làm vậy mà ko hết em giả lại xiền:D Lốc lạnh nó mà chết thì lấy đâu ra mà mát với chả mẻ :D
ơ nhà em tưởng thay cả lốc lạnh chứ :D
Gas 600 k
Dầu lốc lạnh 500 k
phin lọc gas 400k
van tiết lưu 850k

ối giời vỡ mồm ! :D

laze_a1

Xe tăng
ơ nhà em tưởng thay cả lốc lạnh chứ :D
Gas 600 k
Dầu lốc lạnh 500 k
phin lọc gas 400k
van tiết lưu 850k

ối giời vỡ mồm ! :D
Mồm em nó mới gọi là vỡ cụ Già làng ơi, phin lọc ga ếch 2 củ, huhu

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ơ hình như em nhớ nhầm, thay cả phin cũng đắt phết, chắc cũng cỡ giá cụ lazerA1 rồi.
Hic, mà van tiết lưu nó tắc thì lạnh bằng tình yêu hở cụ cải :P
Cụ vinhbt đã tìm được chỗ check bệnh chưa? Tìn hình nó dư thế nào đấy?

Chỉnh sửa cuối:

laze_a1

Xe tăng
Xe kụ cũng là Mazda6 thì được, còn loại khác thì chắc là không, kụ Bean chỉ có công nghệ chế AUX từ mạch main cho Mazda6. Còn cái Module ấy em toàn phải dùng iPOD đổi lấy đấy kụ ợ! :D.
Giờ chỉ còn cái máy Creative ZEN V Plus nhưng chai mất pin roài, có kụ nào biết chỗ thay pin chỉ cho nhà cháu cái!
Cháu lôi cái đo đỏ này lên cụ Tóc bạc ơi.
Hỏi thay pin cho ipod mini, HN chào giá khoảng 1 củ, bằng mệ cái máy rùi, nhức đầu, mà dòng này nhà cháu là thời đồ đá, pin hiếm.
Lọ mọ ra được trang này:
http://pinsac.net
Có đủ hết cụ ạ, thế giới pin luôn. Và kết quả là cháu vừa tự thay pin cho con ipod mini xong, ngon choét. Thiệt hại 180K, chưa tính ship từ SG ra HN, he he.
Ngon, bổ, rẻ, cụ vào xem nhé, có ZEN của cụ đấy <:-P

E43000

Xe tăng
Xe em còn cái đầu DVD nữa cụ ạ, nhưng nghe k đã. Em thì muốn lắp lại cái CD zin của nó, gởi vô Sài Gìn rồi, nhưng nó nói hư dàn cơ cụ ạ. Trăm sự nhờ cụ nghiên cứu dùm em cái dzụ này chút nhen! Xin hầu rụ cụ sau vậy!
Đầu CD của cụ mắt còn đọc tốt không? nếu chỉ bị cơ thì thợ xếp lại cơ được đấy. Túm lại là cứ chuẩn bị khoảng 1,5 củ cho chắc :(

Cụ nên đi kiểm tra gấp đi thoai, không nó lại tèo thêm cái lốc thì ôm mồm. Mà cụ bựn thía thì làm gì có thời gian đi sửa xe nhỉ =))

Ơ hình như em nhớ nhầm, thay cả phin cũng đắt phết, chắc cũng cỡ giá cụ lazerA1 rồi.
Phim lọc camry 2.2 là 550k rồi đấy cụ ợ và làm xong mớ kia thì tiền công cũng hơn củ là chắc :))

silverhair117

Xe tăng
Cháu lôi cái đo đỏ này lên cụ Tóc bạc ơi.
Hỏi thay pin cho ipod mini, HN chào giá khoảng 1 củ, bằng mệ cái máy rùi, nhức đầu, mà dòng này nhà cháu là thời đồ đá, pin hiếm.
Lọ mọ ra được trang này:
http://pinsac.net
Có đủ hết cụ ạ, thế giới pin luôn. Và kết quả là cháu vừa tự thay pin cho con ipod mini xong, ngon choét. Thiệt hại 180K, chưa tính ship từ SG ra HN, he he.
Ngon, bổ, rẻ, cụ vào xem nhé, có ZEN của cụ đấy <:-P
Dạ, thank kụ nhiều! Cháu cũng phải chuyển vô trỏng thay pin được roài, với con Zen V Plus cũng hiếm đồ, chờ mất 2 tuần! Ba cái đồ này HN khó kiếm thật và giá chát thật!
Đầu CD của cụ mắt còn đọc tốt không? nếu chỉ bị cơ thì thợ xếp lại cơ được đấy. Túm lại là cứ chuẩn bị khoảng 1,5 củ cho chắc :(
Cứu được CD thì vẫn là tốt nhất nếu cái tai cụ nó khó tính. Còn không cụ thử mần theo kiểu độ AUX + Máy nghe nhạc loại tốt (Creative Zen X-Fire 4BB hoặc iPOD Nano 16GB chẳng hạn) thì cũng chưa đến 1,5 củ :D khỏi lo chuyện cơ mắt của CD nữa!

vinhbt

Xe buýt
:( hik. Báo cáo là cháu vừa đi về. Hôm nay cháu vác vợ đi khám khắp nơi, phải nói là oải và mệt vãi chày ạ. Vợ thì bị người lạ tháo bung ra mần răng lung tung. Kết nuận cuối cùng..."Thay lốc thì mới khỏi dc. Ko thì để đi tạm cũng dc. Chịu khó nghe rẹt rẹt lúc đầu thôi chứ vưỡn lạnh ợ :D"
Báo giá của 1 cụ ở Trần Khát Chân cho e lốc này là khoảng 5M, hàng bãi 2nd thì 3M.

P/s: Thứ 3 tuần này cháu định vào vinamazda để kiểm tra, bảo dưỡng xe :D có cụ nào đi cùng ko ợ ? :D

vinhbt

Xe buýt
Kinh là kinh thế lào, hết xiền thì nó kêu chứ sao. Cụ thay ga, dầu lốc lạnh, phin lọc ga, van tiết lưu. Tiện thể vệ sinh giàn lạnh luôn. Làm vậy mà ko hết em giả lại xiền:D Lốc lạnh nó mà chết thì lấy đâu ra mà mát với chả mẻ
dạo này cụ bận quá nên mấy món kia nó mốc mệ nó hết roài.
@minh xẻo trym: cứ yên tâm có CD nghe trước tết nguyên đán:D
Bệnh này có trong list bệnh của Mazda 6 mà ko sửa dc. Chỉ có cách thay cái khác thôi do cấu trúc của lốc Mazda 6 là close. Muốn sửa thì phải đục đẽo mở ra mà tỉ lệ chữa dc ko cao.
P/s: Cụ Hoàn hết ốm chưa thế? :D Tối mai nhà cháu qua nhà cụ lắp cho nhà cháu nhé :">

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Kekee hôm nay nhà cháu xin đa tạ các cụ đã ghé wa :P Đoạn cuối nhà cháu lu bu quá nên cứ chạy tới chạy lui hoài -.- Có khiếm khuyết gì mong các cụ bỏ quá cho ợ :P Hôm nào rảnh các cụ lại ghé cháu nhá ;)) Cháu lắp sẵn máy đọc vân tay chờ các cụ ;))

wasabi

Xe tăng
cụ đau mồm nhắn hộ cháu đằng ấy chiều mai 6h đi đổ rác nhé:D
@vinhbt: cháu vẫn còn ốm, chưa khỏi. Xe cháu vẫn còn một đống bầy hầy chưa xong đây nè. hôm qua thì nghịch xe của ae, tranh thủ ngày CN để làm nốt xe mình thân cô thế cô một mình dek làm được, chiều lại đi khai trương cafe đèn mờ. Vụ điều hòa xe cụ nghe mô tả vậy thì đích thị nó là bộ ly hợp lốc lạnh rồi, mở capo để ý khi lốc đóng thì kêu đúng ko, còn ko đóng thì im re.

quandua

Xe buýt

Ở đây có 2 cái trụ, một cái thì nó trọc thẳng lên giời, còn cái kia, ui giời, nó cắm thẳng xuống đất.

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
cụ đau mồm nhắn hộ cháu đằng ấy chiều mai 6h đi đổ rác nhé:D
@vinhbt: cháu vẫn còn ốm, chưa khỏi. Xe cháu vẫn còn một đống bầy hầy chưa xong đây nè. hôm qua thì nghịch xe của ae, tranh thủ ngày CN để làm nốt xe mình thân cô thế cô một mình dek làm được, chiều lại đi khai trương cafe đèn mờ. Vụ điều hòa xe cụ nghe mô tả vậy thì đích thị nó là bộ ly hợp lốc lạnh rồi, mở capo để ý khi lốc đóng thì kêu đúng ko, còn ko đóng thì im re.
Ớ đúng là cái này, em nhớ nhầm sang bi. Hình như cái này, lúc đóng nó kêu cành cạch, giật ra giật vào liên tục. Dưng mà cái này sửa được mà, làm gì mà bệnh không chữa được nhể??? Vì có 2 nguyên nhân dẫn đến bệnh này, 1 do điện thì còn đỡ, sửa không khó. 2 là do cơ, sửa khó hơn tí dưng mà vẫn sửa được. Dưng mà hình như làm cái này hơi mất công hay sao ý, thi thoảng mới có chú chịu sửa, chỉ hết vài chim thoai.
Dưng mà nếu vẫn lạnh thì bị nhẹ thôi, bị nặng không bám nữa thì mất luôn cả mát

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng