Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

20K6644

Xe buýt
Có cụ nào biết chỗ nào bán chắn bùn gầm máy không chỉ em với. Của nhà em từ khi mua về đã chẳng thấy có rồi :((
Của em cũng nát hết rồi, lần trước nhờ mù tạt đặt hộ nhưng lão bảo cồng kềnh lắm, tiền ship lớn hơn tiền hàng, không khuyên dùng, tốt nhất là cụ ra hàng sắt bảo họ cắt cho một miếng rồi bắt ốc vào cũng được. Nên có để đỡ bẩn máy.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
chốt lịch rồi vậy đã chốt menu chưa đấy, cho tham khảo cái đê, cho có tý dân chủ đê. Trước đây em cũng một thời tay dao tay thớt nên nghe đến đồ nhậu là lại ngứa.
Mấy thầy ATK kiếm cho bọn em 100g chè ngon nhé, chỉ 100g thôi, ko hơn ko kém. Để đến đó còn có ấm trà ngon mà ngồi chém gió xem lợn mán của mụ gái làng.
Nhà focus tài trợ cho thùng nước giếng nữa là tạm ổn.
Thầy vinh bờ to check pm nhé, em hỏi tý việc
Menu cụ GL với cụ Quần Đùi soạn xong giấu tiệt, em ứ được dòm :| Chỉ thấy kí tá chụp ảnh kinh lắm :|

dungdadieu

Xe buýt
28 này HTX đông đủ, có khi phải lập fan page riêng các Cụ nhỉ

FOCUS-1

Xe tăng
chốt lịch rồi vậy đã chốt menu chưa đấy, cho tham khảo cái đê, cho có tý dân chủ đê. Trước đây em cũng một thời tay dao tay thớt nên nghe đến đồ nhậu là lại ngứa.
Mấy thầy ATK kiếm cho bọn em 100g chè ngon nhé, chỉ 100g thôi, ko hơn ko kém. Để đến đó còn có ấm trà ngon mà ngồi chém gió xem lợn mán của mụ gái làng.
Nhà focus tài trợ cho thùng nước giếng nữa là tạm ổn.
Thầy vinh bờ to check pm nhé, em hỏi tý việc
Gì chứ riêng phần nước giếng thì các cụ trong HTX ko phải nghĩ ;)), nước giếng này mà đun lên pha trà thì chuẩn ko cần sửa ;))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Gì chứ riêng phần nước giếng thì các cụ trong HTX ko phải nghĩ ;)), nước giếng này mà đun lên pha trà thì chuẩn ko cần sửa ;))
em ứ tin được, thằng ku nhà em dùng nước của cụ cấp 3 tuần mà mẩn ngứa khắp người. chả nhẽ em lại lấy mẫu rùi kiện hic hic
ah em vừa đếm lại thấy thiếu nhà moe. ai biết lão ý lưu lạc đâu báo gấp nhe

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
em ứ tin được, thằng ku nhà em dùng nước của cụ cấp 3 tuần mà mẩn ngứa khắp người. chả nhẽ em lại lấy mẫu rùi kiện hic hic
ah em vừa đếm lại thấy thiếu nhà moe. ai biết lão ý lưu lạc đâu báo gấp nhe
Em e rằng thầy ấy đi tu rồi ko xơi được món nhục mán! :D Diệu nếp E đã chưng cất được 10lit nhá!

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cụ Moe báo 28 đi Đà Nẵng rùi ợ, để tí cháu up menu cả nhà đóng góp ý kiến :D

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Hiện tại danh sách thực phẩm ngày 28 sẽ dư lày ạ.

Số lượng tạm tính tới lúc này là 40 người + trẻ em. Chia 5 mâm.

Danh mục thực phẩm:

Thịt:
+ Lợn mán 1 con (12~15kg): Mua tại trang trại mối của cụ GLPro. Chế biến đang dự tính là nghe thợ tư vấn rồi chọn, nếu cụ nào có ý tưởng đặc biệt xin đầu têu ạ :))
+ Gà 5 con (7kg): Đặt làm sẵn trên trang trại An Phú Điền nhà cháu như năm ngoái. Dự kiến là luộc hấp và cháo gà, lòng đem xào giá mướp. Cũng có thể trích ra nướng.
+ Sườn bổ sung (non): 2kg (cho vào lẩu sườn chua nhúng thịt bò).
+ Thịt bò bắp: 5kg (nướng + lẩu).
Tinh thần là người trên trang trại sẽ chế biến các món cơ bản, riêng lợn mán sẽ thuê 1 pro xử lý trọn gói để đảm bảo chất lượng thơm ngon đến miếng cuối cùng.

Rau củ quả:
+ Rau muống.
+ Măng (hàng cây nhà lá vườn của APĐ).
+ Sấu (làm lẩu chua).
+ Cải (Lẩu).
+ Khoai môn (Lẩu)
+ Hành Tây, sà lách, cà chua (sa lát rau).

Phụ trợ:
+ Đậu phụ, phù trúc.
+ Ngô / khoai sọ luộc.
+ Trứng vịt lộn (20) / cút lộn thả lẩu.

Danh mục đồ uống:
+ Nước ngọt (Coca, fanta...).
+ Nước đóng chai: Cụ Focus tài trợ. :))
+ Trà xanh: cây nhà lá vườn.
+ Rượu nếp 10L (của cụ Lethinh), rượu APĐ tự nấu tự ngâm, nếu cụ nào có món gì hay, độc, lạ thì vác theo luôn nha :D
+ Đá (7 túi).

Danh mục đồ phụ trợ

+ Bếp ga + bình ga con ăn lẩu: APĐ + cụ GLPro vác theo. Nếu cụ nào có bếp nướng hoặc hai món này thì có thể đem theo dự phòng ạ. Dự kiến là 5 mâm = 5 bếp.
+ Thùng đá (cái này nhà cháu lo).

Mong ý kiến đóng góp của các cụ ạ. Nếu không có gì thay đổi thì T7 tuần sau nhợn sẽ xuất chuồng nuôi cỏ một ngày cho nhớn rồi CN tèng téng teng :))

Note: Mong các cụ Thái Nguyên sớm sắp xếp lịch hẹn hò để nhà cháu điều con siêu xe dẫn đoàn nhấp nháy xanh đỏ ra đón ạ .. hí hí. Ở HN mình chắc lại hẹn 8h sáng ở cổng cao tốc trung tâm hội nghị quốc gia như năm ngoái rồi xuất phát được không ạ ?

Chương trình cơ bản: Nghỉ ngơi, vui chơi, đàn đúm, giao lưu các gia đình trong không gian thiên nhiên cây hoa lá cành, có thể câu cá ở hồ nếu có cụ nào hứng thú. Cụ wasabi tài trợ 10 suất khám xe chui gầm miễn phí. Như năm ngoái thì đi ở HN 8h30 thì tầm trước 10h là đến nơi, chế biến ăn uống tới khoảng 12h30-1h là bem đến độ 3-4h chiều. Sau đó nghỉ ngơi tới tầm 5h bắt đầu về ợ. Có thể làm tí sữa Ba Vì.

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Nhà em chỉ có 1 bếp gas+1 mặt nướng. Nên đề nghị các cụ lục chạn xem nhà nào còn thì báo luôn nhá.
Chú này ác quá, hâm nóng sình xịch thế này thì làm gì còn lão nào còn đầu óc mà giúp được cụ duna nữa =))

mazda1279

Xe tải
em chưa dự off như thế này lần nào, nên ko biết là trên APD có đội phụ giúp nào ở sẵn trên đấy chưa? nếu có thì nhờ giúp pha chế biến trước một số nguyên liệu cơ bản, chứ ae 10h lên mới bắt đầu thì chắc phải 2h mới được chén, lúc ý phụ nữ và trẻ em đói kêu inh ỏi ý chứ..

ValkyrieLenneth

Xe tăng
em chưa dự off như thế này lần nào, nên ko biết là trên APD có đội phụ giúp nào ở sẵn trên đấy chưa? nếu có thì nhờ giúp pha chế biến trước một số nguyên liệu cơ bản, chứ ae 10h lên mới bắt đầu thì chắc phải 2h mới được chén, lúc ý phụ nữ và trẻ em đói kêu inh ỏi ý chứ..
Cái đấy thì cụ yên tâm ạ, lên là có đồ ăn nhẹ như cháo và các món khác rồi. Các món chính anh em mới tham gia làm cho vui thôi. Sơ chế không phải lo ợ

mazda1279

Xe tải
ok, em xin chân ...bóc hành.. đuổi ruồi...hehe...mà HTX nhà mình có cụ wasabi thì yên tâm rồi..e xin thêm chân phụ bếp cụ wa nhé...

DANG NGOC VINH

Xe buýt
ok, em xin chân ...bóc hành.. đuổi ruồi...hehe...mà HTX nhà mình có cụ wasabi thì yên tâm rồi..e xin thêm chân phụ bếp cụ wa nhé...
Hehe, e dự là ”10 xuất khám xe chui gầm miễn phí” rồi thì khỏi nói đến chuyện ăn nhậu luôn chứ đừng nói đến việc vào bếp nữa cụ ạ :)

chuongvit

Xe tăng
Cụ ra chợ giời chỗ đồng nhân ý gần cái cửa hàng giới thiệu sản phẩm rượu ý cụ loại nào cũng có
Có cụ nào biết chỗ nào bán chắn bùn gầm máy không chỉ em với. Của nhà em từ khi mua về đã chẳng thấy có rồi :((

quandua

Xe buýt
Nhà lão cứ tinh thần thế này cho cháu :

Trẻ con kêu inh ỏi thì đã có mẹ của nó - Phụ nữ kêu inh ỏi thì đã có long sàng ở trên nhà sàn, nệm vàng, chiếu vàng, chăn vàng... cái gì cũng vàng, lão vác lên đó tha hồ kêu, đến giờ ăn thì sẽ có bấm chuông gọi xuống.
Còn cả hai cùng inh ỏi một lúc thì coi như vợ chồng lão chịu khó chiếu phim cho trẻ coi tạm.

Vậy chứ, nhà nào có cháu nhỏ thì chủ động phần ăn tạm của nhóc nhà mình ( sữa - cháo đặc thù - xôi... ) đề phòng củi lửa cho chắc ăn, chứ theo như lần trước thì trừ trẻ nằm nôi còn đâu cả lũ nó làm quen với nhau xong là chúng nó như giặc cả, quên hết cả ăn uống ấy chứ, có đói thì chạy qua chạy lại bốc với nhúp ăn nếm.

wasabi

Xe tăng
Cụ ra chợ giời chỗ đồng nhân ý gần cái cửa hàng giới thiệu sản phẩm rượu ý cụ loại nào cũng có
nhà chuồng vịt cũng hay sang đây chém ghê, thầy sắp xếp xem bữa nào tiện giao lưu chuồng gà M6 với chuồng vịt pre cái nhỉ.

Phụ trợ:
+ Đậu phụ, phù trúc.
+ Ngô / khoai sọ luộc.
+ Trứng vịt lộn (20) / cút lộn thả lẩu.

.
cha nào lên cái menu này đấy, trong đoàn có 02 ông chưa vợ là đau mồm với đê tiện mà lại chỉ có 20 quả thôi ah, sửa lại ngay nhé, cứ làm 200 quả cho em. Đê tiện nó sắp hạ chầy có khi phải 250 quả cũng nên :D:D:D

quandua

Xe buýt
Ấy lão Nghị Hứa, tính thiếu! Trong đoàn còn có mấy ông nữa chưa vợ ấy chứ, tỉ như :

Ông Đinh văn Tôm - con giai cụ Già Làng
Ông Nghị văn Xoăn - con giai cụ Nghị Hứa
Ông Bỉm đóng Quần - con giai nhà cháu
Ông Đầu chưa Bạc - con giai cụ Đầu Bạc
Ông .... - con giai vài cụ khác, đoạn này nhà cháu chưa thống kê được.

Nên có lẽ cũng phải bổ sung thêm rau răm cho mấy ông chưa vợ này ko ạ?

quandua

Xe buýt
Lon Coca Cola ... quên...

Chuyện rằng, vào năm nọ HTX đồ uống quyết định tổ chức Đại hội. Gọi là Đồ uống summit 201...

Ai cũng hăng hái và quyết tâm tham dự kỳ nằng, vì nghe đồn có nhiều nỗi buồn cần phải quên đi, có nhiều hy vọng để ngẫm tới và có cả nhiều chuyện mà chẳng biết có cần nói hay im lặng là vàng...

Mấy liên lạc viên hăng hái chạy việc, từ công tác vận động tài trợ vì rằng đồ uống thì đã sẵn, nhưng đồ gắp thì còn hẻo, nhớ ra trong làng có nhà thị Mầu năm trước tằng tịu hoang thai, làng bắt vạ con lợn mán mà nó chưa nộp, nên kỳ này cho nó làm nhà tài trợ kim cương. Đến công việc thu xếp địa điểm, phương tiện... Rồi cũng ổn, lên lịch, hẹn ngày.
Đùng một cái, nhà thị Mầu xin đổi ngày, uh rồi, làng cần lợn mán, nên làng chiều mày, cho mày chọn, hế hế, thế là con thị Mầu chơi nước đôi, con này đàn bà mà cũng biết chơi nước đôi mà nói, chẳng sao, làng vẫn cần lợn mán của mày, làng chuẩn tạm cái lịch xa nhất cho nhà mày vỗ béo-spa lợn, đằng nào chẳng thịt cả mày lẫn lợn.

Không khí cũng u ám và im chìm theo cái lịch mới, vì ai cũng biết rượu để càng lâu càng ngon, còn lợn mán để càng lâu nó càng sề.
Bữa nọ, Coca Cola lên tiếng : Họp!!!!!!!!!!! Chốt menu, dùng tao cùng với ăn lợn mán có vẻ chưa được ngon lắm, với nữa, ngày đó tao mắc cái này

Gớm, mới có thế mà từ

đến

hay cả thằng

đến cả cái loại nhạc nào cũng nhảy này

hoặc cả những vị ở nơi xa

cũng lên tiếng rằng lúc đó còn đang giai đoạn trưng cất, ủ ê, thêm tuần nữa cho ngấu, nhắm với thằng lợn mán kia mới nhuận mồm.

Coca Cola buồn lắm, việc

làm sao tính bây giờ?

Đêm nằm, vắt tai lên khoen lon lẩm nhẩm : Hay tại mình là đồ uống có gas, nên chúng nó cậy % cồn mạnh, nó ỉ đông chèn ép mình? Chúng nó không biết rằng, nếu muốn thăng hoa - thoát xác được thì phải trộn mình vào với chúng, hỗn hợp ấy nó mới bùng nổ, giúp cho tất cả phát tiết tinh hoa và bền vững như HTX cơ mà?

Ai cũng hiểu rằng :

Một con ngựa đau, cả tàu bỏ cỏ. Một ông bỏ ngỏ, cả làng kém vui!

Nên rằng, lon Coca Cola là của thế hệ tương lai, là cho sự gắn kết và thăng hoa của Đại hội. Ai bỏ phiếu đợi mâm có đủ Coca Cola mới gắp miếng lợn mán đầu tiên cứ mạnh dạn lên tiếng, nhà cháu sẽ bồng con đứng ngóng Lon Coca Cola, mặc dù chẳng biết có đúng mình đợi Coca Cola không hay đợi cái khác

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
...
Note: Mong các cụ Thái Nguyên sớm sắp xếp lịch hẹn hò để nhà cháu điều con siêu xe dẫn đoàn nhấp nháy xanh đỏ ra đón ạ .. hí hí. Ở HN mình chắc lại hẹn 8h sáng ở cổng cao tốc trung tâm hội nghị quốc gia như năm ngoái rồi xuất phát được không ạ?...
Cụ phọt cho cái Google map lên để anh em ATK tự tìm điểm hạ cánh nhá!

Trạng thái
Thớt đang đóng