Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungdt06

Xe buýt
Hĩ hĩ, e lại hình dung ra như là 1 loạt các đầu cống thải tuồn ra sông Tô Lịch vậy :D mà mấy cái này thì cái nào nhả đc khói đây ? :))

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Vâng đói kém quá phải chạy rông, mới dạt về thủ đô.
Vụ An Phú Điền, lịch chốt thế nào em cũng chiều, em đăng ký 3 người như năm ngoái :)
@@@Nhợn mán vụ này tự tay mần lấy hay đặt họ chế biến sẵn rồi về chỉ xào nấu thôi hở cụ? Em vừa ở Mộc Châu về, thấy trên đó rất sẵn món lợn rừng (ngon hơn lợn mán :D), chỉ cần đặt là họ pha lóc ướp rồi đóng hộp kèm cả hướng dẫn chế biến và sử dụng gửi về cho, 150K/cân hơi, mỗi tội phải bỏ qua món lòng lợn tiết canh.
Lão đừng có mơi nhá, chỉ có mán thôi. Rừng thì chết nhà em à.
Sao nhà focus lại có mấy cái hinh đấy nhể, chắc chắn lão dùa có liren quan.
Lão nghị ko thấy ý kiến ý cò gì là sao nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

trungdt06

Xe buýt
anh ơi e biết vụ dìm hàng này :))

duna3

Xe điện
Lão wasabi mấy hôm nay đi đâu nhở, hay kiếm được cái tông đơ nên đi cắt tóc dạo rồi :))

mazda1279

Xe tải
Lão wasabi mấy hôm nay đi đâu nhở, hay kiếm được cái tông đơ nên đi cắt tóc dạo rồi :))
cụ wasabi đang nghiên cứu món mới ý mà...
3 vào Cửa Lò 2 ngày xong lại phải đi cviec ở Nha Trang ko gặp cụ duna dc, thông cảm cho e cụ nhá.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái này mà gắn trên taplo thì đẹp hơn, chưa hiểu nguyên lý của nó nhưng để dưới đó ko ai ngắm đc.
Chắc nối ODB2 rồi, nhưng để trên taplo chói mắt lắm, em thấy để dưới đó hợp :)

FOCUS-1

Xe tăng
Chắc nối ODB2 rồi, nhưng để trên taplo chói mắt lắm, em thấy để dưới đó hợp :)
Cái này theo em thì nó hợp với mấy cụ như sau:
- Đã độ pô;
- Làm dàn led như vậy nhưng gắn kinh sau ( để bà con thiên hạ nhìn thấy nó nhảy theo tiếng nẹt pô của mình >:) )
- Cái nữa ( cái này là chủ yếu ) phải thích nẹt pô, đặc biệt là gặp đồng bọn dọc đường, mà càng đặc biệt khi thằng đồng bọn đó ko.....độ pô 8-x

duna3

Xe điện
3 vào Cửa Lò 2 ngày xong lại phải đi cviec ở Nha Trang ko gặp cụ duna dc, thông cảm cho e cụ nhá.
Chả trách, mấy hôm thấy thiếu thiếu cái gì, nghĩ mãi mà chả biết việc gì đó chưa làm đc , té ra là chưa tiếp được cụ này :))

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cái này theo em thì nó hợp với mấy cụ như sau:
- Đã độ pô;
- Làm dàn led như vậy nhưng gắn kinh sau ( để bà con thiên hạ nhìn thấy nó nhảy theo tiếng nẹt pô của mình >:) )
- Cái nữa ( cái này là chủ yếu ) phải thích nẹt pô, đặc biệt là gặp đồng bọn dọc đường, mà càng đặc biệt khi thằng đồng bọn đó ko.....độ pô 8-x
cái bộ nhày ở kính sau có mấy k thui, bán đầy muh
Nghiên cứu độ cho em xong em với cụ dạo phố nhá :P

Chỉnh sửa cuối:

mazda1279

Xe tải
Chả trách, mấy hôm thấy thiếu thiếu cái gì, nghĩ mãi mà chả biết việc gì đó chưa làm đc , té ra là chưa tiếp được cụ này :))
E vào đc ít tgian quá..còn ko biết sóng nước Cửa Lò ntn nữa...toàn tắm trong phòng với 3 gã nữa thôi,xong hôm sau lại đi Nha Trang..hẹn cụ dịp khác ạ..

dungdadieu

Xe buýt
E vào đc ít tgian quá..còn ko biết sóng nước Cửa Lò ntn nữa...toàn tắm trong phòng với 3 gã nữa thôi,xong hôm sau lại đi Nha Trang..hẹn cụ dịp khác ạ..
Chả bù cho em, 4 ngày 6 lần tắm biển, uống rượu 3 trận, uống bia 6 trận

duna3

Xe điện
Hic, thứ 7 lại đến, em lại cho V2 ra gara.
Đầu tiên là nâng gầm, vẫn bài cũ: anh ơi, xe em chạy nó kêu cộc cộc, anh xem nó bị gì sửa em với
Thì lên gầm, lần này bác thợ kiểm tra hết 1 vòng, lại bảo chỉ mỗi cái rôtuyn cân bằng sau bị hỏng,
Nó đây ạ

Hỏi giá bi nhiêu, kêu 400k 1 cái, nhiều xèng quá, em xin hoãn để làm máy trước đã, sau về thấy đâu đó trên HTX nhà mình bảo chỉ 240k/1cái? Thôi, chưa phải luôn và ngay thì chờ đã nhé

Sang khu vực làm máy xem lại cái vụ dầu trong nước làm mát, blablo 1 lúc, thấy bác quản lý bảo cứ mở két sinh hàn kiểm tra, hỏng thì thay, nếu đi 1 time nữa mà vẫn bị thì tìm tiếp. OK
Mở ra, két sinh hàn nằm ngay trên cái lọc dầu,

phải mở lọc dầu ra trước. Ọa, sao cái lọc mới thay đc mấy hôm mà đó đã như thế này nhỉ, nó cứ vẹo vẹo như bị ép ấy ?

Kệ nó, em còn vài cái nữa, chắc thay luôn cho máu
Tháo ra nào

Két sinh hàn là đây

Úp lại cái nào

Ngiêng nghiêng tý cho coi:

Thử xem hở chưa nào:

Xong, thổi khí vào đường nước làm mát thì thi thoảng thấy có không khí thoát ra lỗ dầu, khoảng 30 second 1 bong bóng. Thợ bảo, như này là đã có lỗ thông từ ống dầu sang ống nước roài, máy khi làm việc ép dầu rất mạnh nên nó chạy sang nước làm mát.
Buồn buồn 1 tý. Thay thôi, lại nhớ vợ hôm qua hỏi ngày mai thứ 7 anh đi làm thêm hay đi sửa xe. Híc
Gara báo cái này 3 củ, sau khi tham khảo 1 vòng, em gọi bác An - phutungford bảo 2,2 củ, hàng japan. Đặt luôn. Mai lấy. Hic - Dù sao cũng tiết kiệm đc 8 chăm. Hàng ở Trần Khát Chân thì rẻ hơn, chỉ 1,8 củ, nhưng chỉ sợ hàng Tung của/ Thôi âu cũng là cái liễn vậy. Đầu tư cho vợ mình chứ phải cho ai đâu, các bác nhở :D

Chỉnh sửa cuối:

duna3

Xe điện
Hàng về này

Cũ và mới cạnh nhau cái coi

Ơ, sao nó không có cái chữ gì gì như cái cũ hẩy:

Kệ, nghe bác An bảo hàng chuẩn đới, Japan luôn, không phải tha hồ mách xấu trên OF, OS. Mà cái vỏ cũng đã viết Ma de in da pan rồi, cứ coi như là hàng chuẩn cho sướng
Thay rồi, thợ chắc phải chạy 1 tỉme, thay nước mới, thay dầu mới vài lần mới hết hiện tượng dầu nổi lên trong két nước. OK, hẹn thứ 7 tuần tới lại ra chẹck lại vậy
Vậy coi như em dư 1 cái két sinh hàn nhé, định nhập kho HTX để bác nào nghiên cứu, tham khảo để sản xuất hàng loạt cho anh em thì tốt quá :))

Chỉnh sửa cuối:

Xe Tap Lai

Xe tăng
@duna3: Bac cho xin cai sdt cua bac An phutungford va website cua bac ay voi. Do dac cua bac An the nao nhi? Dang can mua may thứ

duna3

Xe điện
@duna3: Bac cho xin cai sdt cua bac An phutungford va website cua bac ay voi. Do dac cua bac An the nao nhi? Dang can mua may thứ
Đây bác: http://www.otosaigon.com/forum/Message/6642289-Phụ-Tùng-FORD-MAZDA-Mr-AN-0909866636/
Đồ đạc thì em mới mua cái két sinh hàn thôi, mới lắp hồi sáng, thấy nhiệt tình, bảo không OK thì gửi lại. Nhưng cái két sinh hàn của em phải chạy cả tháng mới biết hay dở bác ah. Bác cứ xem trên OS mart đó nhé, tin tưởng lẫn nhau thôi bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng