Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

20K6644

Xe buýt
Vụ kiểm tra bong bóng đến đâu rồi các cụ nhỉ ? đã cụ nào được bổn hãng gọi chưa ạ

Chỉnh sửa cuối:

DANG NGOC VINH

Xe buýt
GL: èo, chưa gì đã hăm dọa e nó thế. Dưng mà thái độ của em thì hình như ổn, anh kiếm cho em cái vè che mưa giống của nhà đau mồm đê :D

wasabi

Xe tăng
ơ thế nhà 2ok chưa đi thay ah, tuần trước bảo với nhà đê tiện báo cho mấy thầy trên đó rồi mà. Dưới này ae đi thay một loạt rồi, nó gọi đến rồi tháo bộ điều khiển túi khí ra check số sêri, rồi thay bộ điều khiển mới. Ko thay túi khí mà chỉ thay bộ điều khiển. thôi mai rủ nhà gái học chạy xuống đây thay luôn đi, khổ thân xa trung tâm văn hoá có khác, đi ăn cỗ mà chậm chân thế này thì có mà đến cái vỏ hộp bcs cũng ko có mà dùng chứ nói gì đến cái khác =P~

20K6644

Xe buýt
ơ thế nhà 2ok chưa đi thay ah, tuần trước bảo với nhà đê tiện báo cho mấy thầy trên đó rồi mà. Dưới này ae đi thay một loạt rồi, nó gọi đến rồi tháo bộ điều khiển túi khí ra check số sêri, rồi thay bộ điều khiển mới. Ko thay túi khí mà chỉ thay bộ điều khiển. thôi mai rủ nhà gái học chạy xuống đây thay luôn đi, khổ thân xa trung tâm văn hoá có khác, đi ăn cỗ mà chậm chân thế này thì có mà đến cái vỏ hộp bcs cũng ko có mà dùng chứ nói gì đến cái khác =P~
Ơ, @-) nhà đê tiện có bảo gì em đâu, nhà Gái học và 6622 này cũng thế, mà háng cũng không gọi gì cho em ạ
Vụ lắp thêm một quạt giàn nóng như thế nào ạ, chỉ em với.

dungdadieu

Xe buýt
Ơ, @-) nhà đê tiện có bảo gì em đâu, nhà Gái học và 6622 này cũng thế, mà háng cũng không gọi gì cho em ạ
Cụ wa chém gió hay sao í nhỉ, em chả nhận được cuộc gọi nào của hãng sất hic hic

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Ơ thế cụ cũng không nhận được à, nhà cháu nhận được lệnh gọi thay này. Lại còn được hỏi có lắp thêm option cho hàng ghế sau không có thể đặt về luôn nữa cơ.

hoang_2512

Xe hơi
Bảm các cụ,sáng e mang hs+hd trươc bạ ra p57.Tuong hs ngon,ai dè thiếu hs tự quản ac...gọi cho bác Tú hỏi thì ko biết(E mua xe của bác Tú,Xe cũng qua mấy chủ rồi.Bác ý cũng nhờ cò rút hs thôi.)Các cụ tham vấn e vụ này hic..hic

hoang_2512

Xe hơi
Bẩm các cụ!Sáng nay e mang hs+dh thuế TB ra P57.Hic tưởng hs ngon,vừa đưa vào thì bị phán thiếu hồ sơ tự quản.Gọi cho bác Tú hỏi thì bác ko biết(E mua xe của bác Tú,xe qua mấy chủ rồi+Bác ý cũng nhờ cò rút hs)Nản quá,xin ý kiến tham vấn của các cụ ah!

FOCUS-1

Xe tăng
Report vụ thay túi khí của vinamazda:

[FONT=&quot]
[/FONT]

[FONT=&quot]
[/FONT]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

FOCUS-1

Xe tăng
Bẩm các cụ!Sáng nay e mang hs+dh thuế TB ra P57.Hic tưởng hs ngon,vừa đưa vào thì bị phán thiếu hồ sơ tự quản.Gọi cho bác Tú hỏi thì bác ko biết(E mua xe của bác Tú,xe qua mấy chủ rồi+Bác ý cũng nhờ cò rút hs)Nản quá,xin ý kiến tham vấn của các cụ ah!
Nó hành cụ rồi. Đăng ký năm 2003 thì chủ xe ko giữ hồ sơ tự quản. Em đoán hồ sơ tự quản = $ :D

petin

Xe đạp
Có cụ nào đã khắc phục được bệnh côn nặng trên M6 thì chỉ giáo cho em với?

wasabi

Xe tăng
Vụ lắp thêm quạt giàn nóng thì thế này, lắp vào thì tốt cho những xe hay chạy ở tp nhớn, thường xuyên tắc đường. Nhất là vào mùa hè, tắc đường nữa thì giàn nóng giải nhiệt sẽ kém dẫn đến làm mát cũng kém theo. Chạy đường trường thì khác ngay, đây là nói đến hệ thống điều hòa còn ngon nhé. Trên cụ đâu đến nỗi phải lắp thêm, còn muốn chơi thì chiến thôi dễ ợt. Khi lắp quạt vào thì cụ sẽ dùng những lúc chạy chậm, đứng chờ một chỗ hoặc đơn giản là dùng nó khi mới lên xe, lúc này tốc độ chậm + với xe đang phơi nắng nên trong xe rất nóng, mình mở quạt độ làm mát giàn nóng như chế độ turbo trên điều hòa dân dụng, sẽ làm mát ngay tức thì với thời gian nhanh hơn so với chưa độ. Hơn nữa chơi cái này có thể làm phương án dự phòng khi quạt két nước và giàn nóng bị tèo mình có thể chơi tạm chữa cháy trong khi chờ sửa chữa.
Cách đấu thì đấu qua công tắc độc lập, qua cầu chì, role và nguồn công tắc có thể lấy từ nguồn ACC trên ổ khóa điện. Xe cụ để chỗ an toàn thì nên hạ kính xuống một tẹo, hạ so le kiểu phía trước bên phụ, phía sau bên tài để gió đối lưu thổi khí nóng ra ngoài, nếu ko có gió thì hơi nóng nó bốc lên và thoát ra, sẽ ko bị om nhiệt như khi đóng kín. Xe mà ko có vè che mưa thì cẩn thận nhé, ko có mưa to là thành bể cá đấy.

còn một cách nữa với hệ thống điều hòa đó là làm bảo ôn đường ống. Ống làm mát đưa khí lạnh vào giàn lạnh phía trong xe nó nằm ngay gần ống xả. Nhiệt độ rất cao, cụ mở capo ra nhìn sẽ thấy nó nóng đến mức độ nào. Hơn nữa chỗ này là khu vực thoát gió của cả khoang máy, gió tự nhiên hoặc giàn quạt thổi hơi nóng và thoát ra ngoài theo chỗ này. Ống này ko được bảo ôn, nên chỉ cần gió thổi thôi là đã ảnh hưởng đến độ lạnh rồi, giờ lại thêm hơi nóng của động cơ và giàn cổ xả nữa. Hai cái này cộng lại làm hao tổn hơi lạnh rất nhiều. Tất cả các xe xịn nó đều bọc bảo ôn kín mít, M6 bọn nó cắt mệ nó đi mới giở hơi, giờ mình dùng ống bảo ôn điều hòa dân dụng, mua rẻ bèo, bọc lại toàn bộ từ lốc lạnh đến vách máy sẽ thấy cải thiện rất nhiều.

Nhà focus choạch mấy cái ảnh lên cho nhà 2ok ngó xem rồi tự làm lấy, HTX có nhiều cái hay ngon bổ rẻ, rất thiết thực, có điều ít người chụp choạch show hàng thôi

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
Có cụ nào đã khắc phục được bệnh côn nặng trên M6 thì chỉ giáo cho em với?
Món này có em và quandua đã làm rồi, đảm bảo những cụ đang chạy côn M6 nguyên bản ngồi lên đạp sẽ bị hụt chân. Cách làm thì em ko biết, ra chỗ gara quen thay bộ côn và thợ người ta làm, chắc có mẹo hay thủ thuật gì đó nhưng họ giấu nghề.

mazda1279

Xe tải
Món này có em và quandua đã làm rồi, đảm bảo những cụ đang chạy côn M6 nguyên bản ngồi lên đạp sẽ bị hụt chân. Cách làm thì em ko biết, ra chỗ gara quen thay bộ côn và thợ người ta làm, chắc có mẹo hay thủ thuật gì đó nhưng họ giấu nghề.
Chạ bít ai giấu nghề....

hoang_2512

Xe hơi
Xem hs gốc của e trước cũng là xe cty.Nam 2009 có chuyển đổi dang tên tư nhân,sau đó mới bán cho bác Tú.Hic...xe e thiếu một số giấy tờ mà bên CA gọi là hs tự quản.Vụ này cụ tham vấn e với.

FOCUS-1

Xe tăng
Xem hs gốc của e trước cũng là xe cty.Nam 2009 có chuyển đổi dang tên tư nhân,sau đó mới bán cho bác Tú.Hic...xe e thiếu một số giấy tờ mà bên CA gọi là hs tự quản.Vụ này cụ tham vấn e với.
Vậy đúng rồi, 2009, 2010 thì chủ xe có giữ hồ sơ tự quản. Em ko bít Thái Nguyên thế nào nhưng HN thì thiếu HSTQ -> gặp cò -> $ là xong, mất thêm độ 2 quả.

hoang_2512

Xe hơi
Vậy đúng rồi, 2009, 2010 thì chủ xe có giữ hồ sơ tự quản. Em ko bít Thái Nguyên thế nào nhưng HN thì thiếu HSTQ -> gặp cò -> $ là xong, mất thêm độ 2 quả.
Vâng thank cụ nhiều!Sang tuần tiến hành tiếp vậy,xin cụ Gai học số cò xem tn?Thank các cụ!Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ!

Trạng thái
Thớt đang đóng