Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

20K6644

Xe buýt
Híc, hôm qua cũng muốn xuống lắp bộ Yahoo à không phải, bộ Yatour chỗ nhà Longthing, có hàng, nhưng loay hoay mãi không được cả khách lẫn thợ, có cụ nào lắp món này chưa, tư vấn em phát, nghe qua AUX chế lại chán rồi, tiếng bé quá.

Lethinh79_tn

Xe buýt
@2ôkê: Có nhà mời mà phớt lờ đi thế nhể?
@6622: Em nhận lời nhá! :)

20K6644

Xe buýt
Quên, em có nhận chứ ạ, ai lại bỏ cơ hội đấy.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Híc, hôm qua cũng muốn xuống lắp bộ Yahoo à không phải, bộ Yatour chỗ nhà Longthing, có hàng, nhưng loay hoay mãi không được cả khách lẫn thợ, có cụ nào lắp món này chưa, tư vấn em phát, nghe qua AUX chế lại chán rồi, tiếng bé quá.
Của nhà cụ có khi bị lỗi gì chứ AUX nhà cháu đập ầm ầm, chưa thấy bé bao giờ ấy.

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cháu ko rõ về mức "rộn ràng" nhưng như của nhà cháu so AUX với CD nguyên bản thì khoảng âm lượng same same nhau thôi. Đại khái là không ảnh hưởng xấu gì đến sử dụng cả.

20K6644

Xe buýt
Cháu ko rõ về mức "rộn ràng" nhưng như của nhà cháu so AUX với CD nguyên bản thì khoảng âm lượng same same nhau thôi. Đại khái là không ảnh hưởng xấu gì đến sử dụng cả.
So với CD thì bé hơn ạ, CD em để volume ở mức 4 là ầm ầm rồi.

dungdadieu

Xe buýt
Quên, em có nhận chứ ạ, ai lại bỏ cơ hội đấy.
Chiến đấu bia bọt tận trên ATK à Các Cụ?
CD nhà em nghe nhạc vàng thì phải bật cỡ 8 nó mới thánh thót. Tuy nhiên khi đập nhạc sàn thì 12 13 là vỡ tiếng rùi, chỗ cửa lái của em có vấn đề nên bass 1 cái là nó hơi rung rung :(

20K6644

Xe buýt
Có lẽ vậy ạ, để em hỏi lại lão đầu bạc đã.

dungdadieu

Xe buýt

FOCUS-1

Xe tăng
Bộ Long Thịnh thì 1.8 củ, cụ Wa đã lắp nhưng bên cụ Bean, chạy OK. Bên chợ giời đang có cụ thanh lý bộ Yatour ipod 900K. Cụ máu thì múc rồi mang sang Bean là xong. Riêng thằng M6 này thợ phải có chuyên môn ko thì ko chiến được, nó phải câu 2 chân L716 ở main CD thì mới có đường tiếng riêng đc.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

20K6644

Xe buýt
Bộ Long Thịnh thì 1.8 củ, cụ Wa đã lắp nhưng bên cụ Bean, chạy OK. Bên chợ giời đang có cụ thanh lý bộ Yatour ipod 900K. Cụ máu thì múc rồi mang sang Bean là xong. Riêng thằng M6 này thợ phải có chuyên môn ko thì ko chiến được, nó phải câu 2 chân L716 ở main CD thì mới có đường tiếng riêng đc.
Vâng ạ, em sẽ hỏi ngài Đậu xem như nào rồi về báo cáo các cụ, em cũng có xem tài liệu ở trang này nó cũng bẩu thế
thùy link đây ạ
https://skydrive.live.com/?cid=fd7da...Aqvb2Z4aiEKnlI
Hay em gạ mù tạt đổi cho em nhỉ, cách này là nhanh nhất, he he

dungdadieu

Xe buýt
Trời Hà Nội mưa to vãi chưởng, Các Cụ đi đường cẩn thận nhóe

20K6644

Xe buýt
Trời Hà Nội mưa to vãi chưởng, Các Cụ đi đường cẩn thận nhóe
Thái Nguyên cũng tương tự, em vừa đi đón F1 về mà toàn phải chạy vào ngõ mới không bị ngập, đường to ngập hết rồi, đang lo cho con cá Ngão trên này.

Lethinh79_tn

Xe buýt
Thái Nguyên cũng tương tự, em vừa đi đón F1 về mà toàn phải chạy vào ngõ mới không bị ngập, đường to ngập hết rồi, đang lo cho con cá Ngão trên này.
mệ! lo éo gì! giờ E mới mò về đến nhà vì bị lụt ở gần nhà 2ooke. :))

20K6644

Xe buýt
Lão này ngập ngụa nước nôi, sưởng nhỉ! :))

@Wasabi. Tối nay em chở qua nhá, có nhà không đới?
Lão này lúc nào chả thế, ngập ngụa luôn.
Hôm nay đi đăng kiểm xe và đóng phí cho anh #. Chưa muốn đâu, định để cuối tháng làm nhưng cuối tuần phải đi công tác nên bắt buộc em phải đi. Xuống trạm cũ, hồi hộp mang sổ, đăng kí, bảo hiểm vào thì nhận được câu trả lời: Hôm nay máy hỏng, anh lên trạm số 2 trên đường tránh thành phố nhé. Lại phải quay lên trạm số 2. Trạm trên này chủ yếu là xe tải đến làm và trên này vừa ít người và chỉ có một băng chuyền. Hồi hộp lần 2, đưa xe vào, xuống xe chờ chạy thử phanh trên băng chuyền, vẫn để nổ máy, mấy vị cứ hỏi sao tiếng nổ hay thế nhỉ =P~ , cười như nông dân được mùa, được giá,
Thử phanh và trượt ngang: OK
Đèn đóm: OK
Kiểm tra cả số khung: OK
Khí thải:

Đăng kiểm viên (ĐKV): Đi đăng kiểm sao lắp bô to thế, tiếng nổ cứ ầm ầm, lắp ống cũ vào đi.
Em: Khổ quá ~X(, bô cũ bị vỡ rồi, phải thay ống này để đi.
ĐKV: Máy của anh kém lắm rồi, về kiểm tra lại lọc gió, bu gi đi.
Em: Sao lại kém, hồi hộp lần 3, có lẽ bị đuuỏii về mất thôi
ĐKV: Anh nhìn chỉ số thì biết, nồng đọ cao lắm.
Em: (nghĩ trong đầu): kiểu này mình bị củ hành rồi, mấy xe con khác có bị đo đâu. Bu gi thì xịn, lọc gió thì vừa thay. Ông nào thay ống xả xong mà chả có mùi xăng sống (đau mồm chứng nhận cho câu này nhá).
Ô, thế à, thế có ổn không ?
ĐKV: Thôi, hạ nắp ca phô xuống hộ em, rồi đánh xe ra ngoài chờ.
Em: Ô, thế à, Ừ (giọng vẫn hồi hộp).
Em nhận xong toàn bộ giấy tờ thì về, thấy sổ đăng kiểm thì được thay bằng một giấy khác, không biết phát hiện của mình có mới không nhưng trên giấy này không ghi công suất máy, chỉ có phần ghi chú ghi dung tích động cơ, phải chăng (các cụ thấy 2 từ này có quen không) là cho phép anh em mình độ thêm phần Turbo hoặc Supercharge. Nghĩ mãi sao mình bị cháo hành thế nhỉ. Mình có thiếu gì không nhỉ :43:.
Chiều khoảng 5 giờ em lại xuống Thủ đô chỗ nhà QS để nâng lại ống xả và chuột bạch vụ seafoam, có cụ nào đấm lưng với em ở gần đấy không =)).
@ wasabi, đổi cho em cái head unit và yatour đi.
@GL, đau mồm: hai cụ có bị như em không.

quandua

Xe buýt
Hóa ra đăng kiểm đều chung bài bắt bệnh khí thải, nhưng như thế chứng tỏ xe mình ở level khác. Hai lão kia bị bắt bệnh khí thải như lão.

Trạng thái
Thớt đang đóng