Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

vinhbt

Xe buýt
bộ thảm lót chân và lót cốp em tổng hợp lại :
lót sàn có Đà điểu + GL + vinh bờ to mầu đen, còn nhà 2 ok mầu chó thèm ( mầu giề đấy thầy ??? ) lót cốp sau có nhà gái học mầu đen. Em tổng hợp link hàng gửi lấy báo giá, các thầy nhịn bát bò tái cobe chuẩn bị sẵn nhá.
Cụ cải cho e mầu này nhé. Màu đen vào xe e ko hợp :D

Lethinh79_tn

Xe buýt
Có cụ nào chạy tuyến hà nội thái nguyên không ạ? Cho em gửi 1 hộp 200x200x2000 lên cho cụ 6622 với, đêm qua em mới nhận được ạ. Xin chân thành cảm ơn và hậu tạ :P
Mỹ Đình có đầy Cụ chạy tuyến đấy cụ ạ! :D
@Cụ Wa: Nhớ mấy món E mới order nhé!
@2ôkê: Mấy cái link của A xin đâu rồi???

veronicax2

Xe buýt
hic hôm qua em phát hiện xe em chết cụm tăng tổng dây curoa, tiếng nó kêu lọc xọc lọc xọc , như kiểm chờn bi
các cụ phán giúp em xem phụ tùng thay thế mua ở đâu đảm bảo, tiếng kêu này có ảnh hưởng tới dây curoa hay không?

Lethinh79_tn

Xe buýt
hic hôm qua em phát hiện xe em chết cụm tăng tổng dây curoa, tiếng nó kêu lọc xọc lọc xọc , như kiểm chờn bi
các cụ phán giúp em xem phụ tùng thay thế mua ở đâu đảm bảo, tiếng kêu này có ảnh hưởng tới dây curoa hay không?
Cụm này cụ ra Tiến Hoàng nhá, hôm trước E hỏi hình như Củ tư thì phải (E nhớ mang máng vì E ko thay). Tiện thể tháo ra thì cụ thay luôn bi tì, curoa luôn cho yên tâm.

Chỉnh sửa cuối:

wasabi

Xe tăng
xe nhà veronixca là xe giề đấy, chạy được mấy vạn rồi. Bi tăng đơ kêu thế thì thu xếp thay sớm, còn kêu ở mức độ đó ko ảnh hưởng đến dây curoa. Trường hợp kêu to nặng nhất là trường hợp vỡ bi có thể gây kẹt cứng vòng bi làm đứt dây curoa. Lúc đó có thừa thời gian đứng đường ngắm xe thiên hạ :D yên tâm vẫn chạy tốt thêm một thời gian nữa, ko sao đâu

laze_a1

Xe tăng
Nhà Veronicax2 sao ko nhờ ship luôn đợt này đi, có phải tiện ko?

veronicax2

Xe buýt
hic sao mà em đen thế, em để xe ở bãi gần 2 tháng giờ em mới hay lượn thì phát hiện khi nổ máy về P thì vòng tua trên 1500 thì rất êm, nhưng khi máy ấm vòng tua 900 thì kêu lạch cạnh em giật capo thì thấy cái bi tăng tổng nó phát ra tiếng kêu
xe em mazda 3 2.0s chạy được 3v2, trong khi bi tỳ và dây curoa rất tốt, thế mà bi tăng tổng lại kêu lạch lạch chán thế không biết,
theo các cụ em nên thay cả bi tăng, dây cam, tỳ bi hay thay mỗi bi tăng cam?????????

Chỉnh sửa cuối:

lemanhlinh84

Đi bộ
Các bác ơi vợ 2 của em vừa vào Gara, có thể em sắp phải thay thước lái rùi. Xe em Mazda 6-2004. Có bác nào biết chỗ nào phụ tùng giá hợp lý không, chỉ em với????Thank các bác trước nha!!!

dungdadieu

Xe buýt
Đề nghị các Cụ biểu quyết để anh em HTX nộp đơn lên MOD chuyển theard lên Sticky cho nó máu ạ. Theard Premacy mới có 27 trang đã lên rùi

quandua

Xe buýt
Hikhik, di dời nhà cửa là chuyện nhớn chứ lão, động chạm vào nhiều yếu tố ngoài tầm kiểm soát nữa. Lại giờ vẫn là mô hình HTX, mô hình này cũng chưa phát lộ những yếu tố bất lợi, nên có lẽ cứ tạm để yên thế, các lão nhẩy.

Còn lên trển, thì chắc tại cho rằng đó mới là địa linh thì cho nhà cháu hầu câu chuyện này vậy :

Chăm chú đọc lai đoạn ấy: “ ....ở giữa khu vực trời đất, được thế rồng chầu hổ phục, chính giữa nam bắc đông tây, tiện nghi núi sông sau trước. Vùng này mặt đất rộng mà bằng phẳng, thế đất cao mà sáng sủa, dân cư không khổ thấp trũng tối tăm, muôn vật hết sức tươi tốt phồn thịnh. Xem khắp nước Việt đó là nơi thắng địa, thực là chỗ tụ hội quan yếu của bốn phương, đúng là nơi thượng đô kinh sư mãi muôn đời...”

Cười khùng khục, bố khỉ, đểu nhể, căn cứ vào đâu vào hào nào trong quẻ Dương lai Âm thụ này mà cụ Lý Công Uẩn lại nảy sinh ra ý nghĩa về quê xây tám ngôi chùa thừa tự trước khi lập tông miếu xã tắc....

Lời nguyền tám đời của Bát Tự Cổ Pháp, không phải là không có cái cớ mãi mãi linh nghiệm được.

Bởi vậy cái quả độn nguyền của Ông, mới linh nghiệm di hậu cho ai làm chủ Thăng Long cũng khó vững được 8 đời. Lý Công Uẩn của Lý thị, Trần Cảnh của Trần thị và con cháu của hai vị ấy đều được ngự trên đất này tám đời, mà đến lượt Lê Lợi của triều Lê Sơ thì con cháu chỉ được hưởng mệnh đế vương đến đời thứ bảy. Nếu tính cả Lê Lai liều mình cứu chúa, được hứa hẹn chia cho nửa giang san nữa thì cũng vừa vặn 8 đời.

Đến Triều Lê Trung Hưng- Lê Mạt, kế tiếp nhà Mạc ra làm chủ Thăng Long, Mang tiếng là chủ nhân nhưng thực ra chỉ có hư vị. Thăng Long thực quyền nằm trong tay chủ nhân đích thực là các Chúa Trịnh. Chúa Trịnh từ khi Minh Khang Thái Vương Trịnh Kiểm nổi lên đã có lời sấm truyền: “phi bá, phi đế, quyền khuynh thiên hạ, truyền được tám đời, trong nhà dấy vạ”. Đấy, lại đúng tám đời thì nhà Chúa phúc hết, vận tan...

Chủ nhân của Hà Nội, là Thăng Long ngày nay từ khi đọc tuyên ngôn độc lập đến giờ có các vị Nước Chủ sau: 1. Hồ Chủ Tịch, Hồ Chí Minh là Chủ tịch đầu tiên của nước Việt Nam Dân Chủ Cộng Hòa, được Quốc hội khoá II bầu lại và làm Chủ tịch đến khi ông mất (ngày 2 tháng 9 năm 1969). 2. Người kế nhiệm Hồ Chủ Tịch ở cương vị này là Tôn Đức Thắng, chính thức từ ngày 22 tháng 9 năm 1969, trước đó là Quyền Chủ tịch nước, Tôn Đức Thắng làm giữ cương vị này đến khi ông qua đời 1969-1980. 3. Trường Chinh (1981-1987) 4. Võ Chí Công (1987-1992). 5. Lê Đức Anh (1992-1997). 6. Trần Đức Lương (1997- 2006). 7. Nguyễn Minh Triết (2006-2011). 8. Trương Tấn Sang (2011- đến nay).

Chuyện vui thui, tào lao cho qua ngày 11/4 cái nhá.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Mỹ Đình có đầy Cụ chạy tuyến đấy cụ ạ! :D
@Cụ Wa: Nhớ mấy món E mới order nhé!
@2ôkê: Mấy cái link của A xin đâu rồi???
Hàng cồng kềnh dễ vỡ nên em không dám giao cho Mỹ Đình ạ, đang đi nó bị dồn hàng phát thì ôi thôi !!!
Em đang dụ chú Trungdt lên cafe với các cụ ATK chuyến nữa :P

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
xe nhà veronixca là xe giề đấy, chạy được mấy vạn rồi. Bi tăng đơ kêu thế thì thu xếp thay sớm, còn kêu ở mức độ đó ko ảnh hưởng đến dây curoa. Trường hợp kêu to nặng nhất là trường hợp vỡ bi có thể gây kẹt cứng vòng bi làm đứt dây curoa. Lúc đó có thừa thời gian đứng đường ngắm xe thiên hạ :D yên tâm vẫn chạy tốt thêm một thời gian nữa, ko sao đâu
Đừng dọa thía, xe em kêu mấy tháng nay có sao đâu, bộ tăng tì mới về mấy bữa nữa rảnh túc tắc em đi thay cũng được. Tóm lại bệnh này cần phải chữa nhưng chưa chết ngay :-" :-" :-"

trungdt06

Xe buýt
Hàng cồng kềnh dễ vỡ nên em không dám giao cho Mỹ Đình ạ, đang đi nó bị dồn hàng phát thì ôi thôi !!!
Em đang dụ chú Trungdt lên cafe với các cụ ATK chuyến nữa :P
Hê hê anh cứ đổ đầy toét loẹt bình xăng cho em :)) là e phi đi ngay, cái lọc gió anh tìm thấy nó ở đâu chưa để e còn sờ híp hàng :D

DANG NGOC VINH

Xe buýt
@QD: dạo này ko thấy cụ dùa thông báo tình hình ngày thứ 4 hàng tuần nhỉ,
@all: chiều nay có cụ nào rảnh thì cafe CM chém gió chút nhỉ?

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Ôi.... sáng ra buôn chuyện với đám bạn chơi xe ở bển, nhìn thấy quả này, em đi chết đây.... :((

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hê hê anh cứ đổ đầy toét loẹt bình xăng cho em :)) là e phi đi ngay, cái lọc gió anh tìm thấy nó ở đâu chưa để e còn sờ híp hàng :D
Lọc gió có rồi, dưng cái món đấy định kỳ thay nên cứ nên ship đi, nh mang qua kèm theo cái hộp dài dài, lúc nào tiện thì chú chở nhá :))

20K6644

Xe buýt
@ wasabi:cái màu chó thèm như này ạ, giống của nhà vinhbt

@ Gái học: Chờ em để em tìm lại đã

vinhbt

Xe buýt
Các bác ơi vợ 2 của em vừa vào Gara, có thể em sắp phải thay thước lái rùi. Xe em Mazda 6-2004. Có bác nào biết chỗ nào phụ tùng giá hợp lý không, chỉ em với????Thank các bác trước nha!!!
Thước bị sao mà phải thay hả cụ? Trc e cũng phải thay thước lái do bị tì vào nên xước hết thước lại. Vào mazda thì bị hét 20 củ. Thôi thế là ra Trần Khát Chân làm con thước bãi hàng zin về chạy giá 7 củ. Tuần trước đi làm gầm có kiểm tra thứoc lái thì vẫn nuột nà :D

Túm lại có $$$ thì chơi hàng chính hãng. Ko có thì chơi hàng bãi :)

Trạng thái
Thớt đang đóng