Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

quandua

Xe buýt
Mừng Đau Mồm có nhiều sự kiện mới nhá. Thui, nhớn rùi,lo cho xã hội cái cần tăng dân số làm việc hiệu quả đi, chứ công ích tưới cây cho bên công viên cây xanh mãi cũng già đến nơi roài.

silverhair117

Xe tăng
Dạo này mở quán nhiều thế, đất Mazda dữ dằn quá nhỉ!
Đất lành chim đậu, đất không lành đất nhậu chim nuôn :D. Hôm nọ có đi Bia Mỹ Đình chém gió không mà vẫn thấy nhiễu nhương thế hở em!

quandua

Xe buýt
Hehe, bác cứ đọc kỹ các phân tích về đoạn văn này thì khắc hiểu nhá :( trích trong Bố Già )

"Đúng lúc ấy Sonny bỗng chen vô một câu. Một lỗi quá trầm trọng. Nói leo đã bậy mà mù tịt không biết gì cũng đòi nói thì chẳng tha thứ nổi. Nó xớn xác hỏi :

- Bộ bọn Tattaglia bảo đảm số vốn bên tôi bỏ ra mà không đòi chia chác gì sao?

Nó buông có mỗi một câu đó mà Hagen hoảng hồn. Ông Trùm chỉ lạnh lùng đưa mắt nhìn thằng con cả, không nói không rằng làm cu cậu chỉ choáng cả người, sợ co vòi nhưng chẳng hiểu ất giáp gì nên cứ ngồi ngay mặt.

Rõ ràng cặp mắt Sollozzo bỗng nháng lên, hoan hỉ. Nó đã chớp ra được một kẽ hở tối yếu của gia đình Corleone. Nó không nói nhưng Ông Trùm biết. Bèn mắng át đi :

- Mấy thằng nhỏ bây giờ... cứ thấy lợi mà ham. Nói bừa nói leo, hết tôn ti trật tự! Cũng tại cưng chiều quá đâm hư hết! Xin ông Sollozzo hiểu cho... tôi buộc lòng phải từ chối làm ông buồn. Nhưng riêng tôi, xin có lời chúc ông được làm ăn phát đạt. Mình vẫn cứ thân thiện vì mỗi người mỗi ngành đâu có dẫm chân nhau?

Sollozzo đứng lên, cúi đầu bắt tay từ giã và theo Hagen đi ra. Mặt nó tỉnh bơ Hagen vừa trở lại. Ông Trùm hỏi ngay: “Mi thấy nó thế nào?”
- Nó Sicily chính cống!

Ông Trùm gật đầu ngồi suy nghĩ một hơi trước khi quay sang cho thằng con cả một bài học :
- Mày nhớ nghe Santino! Chớ có để cho người khác thấy được đầu óc mày.
Tay chân mày có cái gì cũng không nữa! Có lẽ ít lâu nay mày mải đóng trò mùi mẫn với con nhỏ đó nên đầu óc mày yếu xèo chắc? Bỏ đi. Lo làm ăn đi! Bây giờ cút đi đâu thì cút cho khuất mắt tao.

Bị bố la, Sonny ngớ mặt ra một lúc rồi ấm ức. Bộ nó tưởng nó cặp con nhỏ cách vậy mà qua mặt nổi Bố Già? Nó ngu đến nỗi không biết là vừa hỏi ngớ ngẩn một câu mà tai hại vô vàn cho cả gia đình? Ôi, một thằng ngu như vậy thì có nó một bên chỉ có hại, hại vô phương cứu gỡ!"

Bữa Mỹ Đình em kẹt sửa nhà, có đi đâu được, trông thợ tùm lum mà nó nhẩy mất của em 1 con 8910i và 1 con Mobiado hịn, may mà còn người còn của.

silverhair117

Xe tăng
Trùng máu rồi đấy. MIỀN ĐẤT DỮ có Iuliano, BỐ GIÀ có Vitto và Michael Coleone, OMERTA có Astorre,...và nhiều nữa. Xem ra các bố già muốn trở thành "có năng lực" vưỡn cứ phải trở về "học việc" ở đất Sicilia - Miền đất dữ. Đất này anh vẫn cho là đất lành, không lành mà anh em có cơ duyện gặp nhau, cùng chui gầm hứng dầu thải, có chút hiểu lầm mọn, đâu đáng kể gì mà phải bận tâm, cứ tiếp tục Back to Soriento/Sicilia mà học nốt khóa học trở thành người "có năng lực".

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Lắp thử cho vui thôi, nhà cháu dỡ đèn lùi rồi. Quê nhà cháu qua phà suốt nên không dùng được! Cái kụ show lên đây cháu nhòm thấy lâu roài, về cơ bản cũng khác gì con LED 3 mắt mà ku Đau Mồm gắn cạnh đèn gầm đâu, đầy nhóc ở chợ Hòa Bình :D
Cái đèn lùi nhà cháu có li-xăng rồi kụ bạc nhé. =))
@ wasabi. Cái strustbar 200 của kụ E có gân chịu lực to hơn, cảm giác khỏe hơn. Giờ đổi sang cái đấy còn kịp không thía?
@ Vallkyrie: kụ đã dùng thử hàng mới chưa đấy? Nếu ngồi xỉa răng rồi thì phải báo cáo tìn hìn nhá. Tuàn này sang tuàn sau nhà cháu check hiẹu quả làm mát của airbox. Hôm nay đi, đặt cái nhiệt kế trong đó để check. Lúc trưa chạy ra ăn 1 tí mà báo nóng vãi linh hồn, hơn 60 độ trong airbox. Đang sợ nóng quá nó chảy mất cái dây của sensor nhiệt thì tèo. Lúc nào kiểm chứng xong em xin báo cáo sau.

quynhanh03

Xe điện
Nhà cháu chẳng có Mazda, nhưng vô tình qua đây thấy các cụ trò chuyện rôm rả quá nên cũng vào chào các cụ cái. Dập dòm vợ 2 của cụ Sờ cóp lâu rồi mà vẫn ứ đủ tiền để đến xờ mó cái. Tủi thân quá hu hu:((

wasabi

Xe tăng
@ quynhanh03
có một em M6 mầu trắng tinh khôi, biển 29T đăng ký đầu 04 giá rổ 400 trăm, cụ có mấu không để cháu hỏi thử xem xe cộ thế nào.
@ GL: cái 200 là cái nào, cụ gửi link giúp cháu vào PM nhé. nhanh khẩn trương vì hết 24h hôm nay là cháu chịu.
Bẩm các cụ HTX
Đầu tháng 6 này sinh nhật cụ Gái làng, hôm đó cụ ấy vi hành Sơn tây nên lỡ chuyến. Em có ý kiến CN này off tổ chức SN cho cụ GL đồng thời quyết toán kinh phí, và thu phí môi trường HTX tháng 6.
Hôm đó đề nghị cụ Vinhbt và GL đi sớm hơn để em lắp cái đk âm thanh trên volang. Các cụ vào cho ý kiến nhé
Địa điểm ở đâu vào lúc nào, ăn rau hay ăn thịt dành quyền cho gái làng cầm cờ.

quandua

Xe buýt
Hehe, dự kiến thứ 7 này - sáng, em thi công quả cao su chân máy và dây curoa( theo thẩm định của http://www.Mazda.com/globalproducts/globalservies/globalwarranty/asia thì vẫn còn sài được ). Vẫn như mọi lần em định tặng quả hồi môn đó tới cụ Nghị Hứa về kho tổng cục hậu cần ( dù gì kho của lão ấy chứa mấy đồ này còn to hơn cả house em ở ), nên nếu cụ nào bỗng dưng bị teo top 2 cái món này thì votes cho em nhá. Em mang số 02.

Cụ nào muốn tham gia vụ này không? Em báo time - place luôn!

Vụ sinh nhật Gái Làng thì em đề nghị thẩm định lại vụ đó nhá, coi là bận hay định ăn mảnh đấy, giờ bị truy lĩnh là mỏi à nha!
Hôm qua em là báo hình - cụ Nghị Hứa là báo nói mà tủi thân quá chừng, hikhik... Em quyết định đổi nghề luôn.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ớ để sang tuần các kụ nhá nay đến thứ 2 nhà em bựn quá, phải tour Vĩnh phúc đến quảng ninh. Nhà dùa cẩn thận mọc nhọt ở mồm đấy nhá. Ờ, nhà mình toàn ông tay to chứ ăn uống mấy, em dự là có món tăm tre với trà đá, các kụ ý kiến thía nào =))
Kụ cải cứ lắp trươc cho nhà vinhbt, của nhà cháu lắp lúc nào cũng được, vì cũng chỉ oai thôi, cái mk2 nhà cháu remote bằng cơm :D

@ kụ quynhanh: kụ làm cái m6 trắng đi, loại hàng hiếm đấy kụ ạ. Ở đây Nhà cháu cũng trắng Fake1 mà cứ như là thiên nga giữa đàn vịt ý. =)) em té!!!

Chỉnh sửa cuối:

quandua

Xe buýt
Biết ngay quả thiên nga lại kiếm cớ trốn đàn vịt. Tốt thui, để truy lĩnh được vụ này, em votes cho Gái Làng làm thiên nga, em là vịt. Sắp tới em sẽ thành Phượng Hoàng giữa bầy...., kệ các cụ nhá, câu này trẻ con nó cũng biết cái .... kia là cái gì.

Độ dày chinh chiến nhiều, nên cụ chốt sang tuần là ngày nào đê, đừng điêu như cái lão Nghị Hứa kia đê, chuẩn ngày đê, chứ cuối tuần sau là thân Phượng Hoàng như em lại phải hầu đồng Hà Mã.

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
@ cải cay:
Cái nì là hàng 200
http://item.taobao.com/item.htm?id=7406891384&

Cái nì là hàng 180
http://item.taobao.com/item.htm?id=2597701680&

Chú ý đến cái sống chịu lực chỗ bát bèo nhé, khác nhau tí. Nhưng em lấy quả 180, màu bạc nó sang hơn. Về em quất chữ GlPro nổi trên ấy cứ gọi là chuẩn đét luôn. Kụ order cho nhà em nhé.

Vừa dán xong 2 cái xinan hịn, mải chém ở đây bị lệch nhau 2 cm. Ôi trời huhuhuhuhuhuhu

Chỉnh sửa cuối:

vinhbt

Xe buýt
:"> Tuần này các cụ có đi nghỉ đâu ko thế? Có cụ nào đi VOC ko thía :x

FOCUS-1

Xe tăng
@ quynhanh03
có một em M6 mầu trắng tinh khôi, biển 29T đăng ký đầu 04 giá rổ 400 trăm, cụ có mấu không để cháu hỏi thử xem xe cộ thế nào.
@ GL: cái 200 là cái nào, cụ gửi link giúp cháu vào PM nhé. nhanh khẩn trương vì hết 24h hôm nay là cháu chịu.
Bẩm các cụ HTX
Đầu tháng 6 này sinh nhật cụ Gái làng, hôm đó cụ ấy vi hành Sơn tây nên lỡ chuyến. Em có ý kiến CN này off tổ chức SN cho cụ GL đồng thời quyết toán kinh phí, và thu phí môi trường HTX tháng 6.
Hôm đó đề nghị cụ Vinhbt và GL đi sớm hơn để em lắp cái đk âm thanh trên volang. Các cụ vào cho ý kiến nhé
Địa điểm ở đâu vào lúc nào, ăn rau hay ăn thịt dành quyền cho gái làng cầm cờ.
@ vinhbt, GLPro: vụ điều khiển âm thanh trên vô lăng:
- cụ đầu bạc đã chuột bạch và đã...trả giá ( bí mật đấy ) :D
- Em lắp thì cụ Wa đã có cách làm nhanh và hiệu quả.
chính vì vậy, mà cũng chính vì vậy các cụ phải mời bia chuột bạch đê >:)

silverhair117

Xe tăng
Qua đây thấy không khí thoáng đãng hẳn, như hồi anh em ta mới khai hoang lập ấp , hy vọng ae Mazda6 được yên ổn mần ăn dài lâu!
@Cái Audio Control (thuổng lại từ kụ E43+ SRS cable): Giấu diếm làm gì ==> Fix được roài. Cái này giờ làm mất chừng 10' là tối đa. Trước do nhà cháu chủ quan không nhờ người đỡ cái túi khí cho nên bị sảy, nếu kụ nào không ngai qua cháu thay cho.
@SN kụ GLPro+: Làm chuyến Sơn Tây gà đồi đi các kụ, lên tận công trường của kụ Già Làng luôn :D. Kụ GL thấy ưng bụng thì Fix lịch rồi làm Pathfinder luôn nhé!

FOCUS-1

Xe tăng
Qua đây thấy không khí thoáng đãng hẳn, như hồi anh em ta mới khai hoang lập ấp , hy vọng ae Mazda6 được yên ổn mần ăn dài lâu!
@Cái Audio Control (thuổng lại từ kụ E43+ SRS cable): Giấu diếm làm gì ==> Fix được roài. Cái này giờ làm mất chừng 10' là tối đa. Trước do nhà cháu chủ quan không nhờ người đỡ cái túi khí cho nên bị sảy, nếu kụ nào không ngai qua cháu thay cho.
@SN kụ GLPro+: Làm chuyến Sơn Tây gà đồi đi các kụ, lên tận công trường của kụ Già Làng luôn :D. Kụ GL thấy ưng bụng thì Fix lịch rồi làm Pathfinder luôn nhé!
Cái em nói là cái này nè chứ có nói cụ giấu diếm j đâu, cũng ko đề cập đến cụ E43. Cụ suy nghĩ rộng quá em theo ko kịp. L-)

quynhanh03

Xe điện
@ Wasabi, Glpro:Thank cụ nhá. Thì nhà cháu kinh tế còn khó khăn cho nên đã dám đến nhà cụ Sờ cóp đâu. Màu trắng là hợp nhà cháu lắm đấy ( cháu mệnh Thủy), tiếc quá.Nhưng chỉ chục hôm nữa thôi chắc là nhà cháu lại có $ sẽ A nhô cho cụ. Lần này thì có 10 gấu cháu cũng ko sợ (nhà cháu âm thịnh lắm nên gấu chỉ thích đất thôi). A cụ ơi cho cháu cái cầm chưn. SDT nhà cháu là 0902094111:)]

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Yêu Mazda6 thì phải chịu khổ nhiều thứ đấy kụ ợ: 1. Lái xe mỏi chân do côn nặng, mỏi tay do tay lái nặng (có 1,5 vòng) 2. Hầu hết Mazda6 ở VN đều đã 6-8 năm tuổi, khá nhiều đồ đến lúc phải thay thế (không cứ Mazda mà xe nào cũng thế) kiếm đồ thay thì toàn phải Oversea hoặc qua Đại lý OEM (đắt lòi). Nhà phân phối và bảo hành VMC giờ sắp đóng cửa. 3. Bị lây bệnh KHÁM PHÁ (mà thực ra là tháo, dỡ, cưa, cắt, đục, đấu, chế,...) xe của mấy tay khùng Ma Sấu. 4. Gầm thấp khó đi lại đường OFF ROAD, cầu phà, đèn tối phải nâng cấp đèn. Còn SƯỚNG với Mazda6: Cháu nghĩ mãi mà chả thấy, chỉ thấy ngồi vào chạy là sướng, còn lại thì suốt ngày chui gầm =))

quynhanh03

Xe điện
Oai, sao em thấy giang hồ đồn là đồ dễ kiếm mà cụ. X_X À mà cụ cho em hỏi luôn là các cụ hay tụ tập ở quan cfe nào gần Trần Đăng Ninh, Nguyễn Phong Sắc Cầu Giấy nhể? Để em còn ra hóng chuyện ợ:))

wasabi

Xe tăng
Bọn em off ở cafe 3B lê văn lương, còn chui lủi thì Ng thị Định, loanh quanh lý thường kiệt hai bà trưng...chắc nhà cụ mạn cầu giấy? ra lê văn lương gần ko. Cần thì lúc nào ra cafe chém gió cụ ới trước cho cháu cái địa chỉ cháu sĩ điều con mầu trắng tinh khôi đến tận cưa đón lo gì. Cụ Gái làng show quả trắng kem sữa lên cái coi. Con mầu trắng 400 kia thấy bẩu chạy 8v. số alo lát cháu nhắn.
Em có việc vừa chạy hòa lạc về, gặp ngay 2 trạm chặn đầu chặn đuôi đang diễn tập bắn đạn thật, khổ thân mấy cụ le ve vượt cháu, lúc sau thì thấy xếp hàng khoe xe:)) nhìn lại nhớ cụ Gái làng8-x

Trạng thái
Thớt đang đóng