Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

wasabi

Xe tăng
Và làm cách nào để tạo chỉ cụ bi nhẩy? Cái chỗ mạ chrome này nhậy như...ái tơ ý, chạm vô là tèn tén ten ngay.
Món này 02 lão già phải tự sướng thôi, chả có thằng thợ nào nó chịu làm giúp đâu, vì mất công lắm, phải tỉ mẩn ít một, khéo tay cẩn thận chút ít là chiến được hết. Dùng bắng dính giấy màu trắng bán đầy đường, loại này chuyên để che chắn làm sơn, khi bóc ra nó ko để lại vệt keo, ko quá dính để ảnh hưởng đến những cái khác. uốn cong hay gấp khúc vô tư. Nói chung là chuẩn. Các cụ nhớ quả cổ hút pathfinder em sơn chịu nhiệt mầu bạc, chữ nissan v6 3000 mầu đỏ không, đấy dùng cái loại băng dính đó để làm đấy. dùng giấy này che phần ko cần sơn, phần chỉ crome ý. Còn muốn cụ tỉ như thế nào và tạo chỉ crome ra sao thì phải hội thảo, cho em xin ly nâu đá ít sữa thì vấn đề mới sáng tỏ.
@ gái làng: mệ, nhiều dự án treo quá nên ngập đến cổ là phải rồi, bao giờ ngập đến mũi thì thanh lý lại cho nhà cháu. :)):)) nhà cháu mới được đề bạt lên trưởng phòng thanh lý công nợ, tổng cty vinashin rồi:)):)):))
Chiều nay đi lấy hàng về mà buồn vui lẫn lộn. chả hiểu sao

laze_a1

Xe tăng
Món này 02 lão già phải tự sướng thôi, chả có thằng thợ nào nó chịu làm giúp đâu, vì mất công lắm, phải tỉ mẩn ít một, khéo tay cẩn thận chút ít là chiến được hết. Dùng bắng dính giấy màu trắng bán đầy đường, loại này chuyên để che chắn làm sơn, khi bóc ra nó ko để lại vệt keo, ko quá dính để ảnh hưởng đến những cái khác. uốn cong hay gấp khúc vô tư. Nói chung là chuẩn. Các cụ nhớ quả cổ hút pathfinder em sơn chịu nhiệt mầu bạc, chữ nissan v6 3000 mầu đỏ không, đấy dùng cái loại băng dính đó để làm đấy. dùng giấy này che phần ko cần sơn, phần chỉ crome ý. Còn muốn cụ tỉ như thế nào và tạo chỉ crome ra sao thì phải hội thảo, cho em xin ly nâu đá ít sữa thì vấn đề mới sáng tỏ.
@ gái làng: mệ, nhiều dự án treo quá nên ngập đến cổ là phải rồi, bao giờ ngập đến mũi thì thanh lý lại cho nhà cháu. :)):)) nhà cháu mới được đề bạt lên trưởng phòng thanh lý công nợ, tổng cty vinashin rồi:)):)):))
Vui vì nó tính đúng chứ ko "đểu" như lúc đầu mình tưởng
Buồn lẫn vui vì giờ lại phát hiện ra mỏ dầu mới, hề hề, em nói cú đúng ko nhể?!

Lethinh79_tn

Xe buýt
Rằng thì là E triển khai:
1- Lanh tanh bành:

Hàng họ đây ợ:

2- Mổ xẻ nội soi:

Đây nữa:

Không sợ rụng:

Chẳng sợ rơi:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Và sau 5h làm việc khẩn trương với tinh thần trách nhiệm cao, thành quả đây ợ (Em tạm hài lòng):)

silverhair117

Xe tăng
Lắp mỗi xenon sao kụ phải tháo lanh tanh bành ra thế nhỉ?
Hay cụ cũng có tay nghề phù phép như kụ Wa renew được quả đèn gần 10 năm tuổi? Cái ảnh đầu tiên thấy trắng trắng có phải LED mí khối không hở kụ ?

Lethinh79_tn

Xe buýt
Lắp mỗi xenon sao kụ phải tháo lanh tanh bành ra thế nhỉ?
Hay cụ cũng có tay nghề phù phép như kụ Wa renew được quả đèn gần 10 năm tuổi? Cái ảnh đầu tiên thấy trắng trắng có phải LED mí khối không hở kụ ?
:D Là hiệu ứng ánh sáng, ko phải mí khối cụ ợ!
Em tháo ra đấu lại bộ dây, trước đây chập chờn tụi gara nó đấu linh tinh nên thỉnh thoảng đứt cầu chì, lúc thì đèn tự sáng như ma làm ý cụ ợ! Thứ 2 nữa là quả bi của E nó cứ lủng lẳng ở trong nên phải tháo ra lắp lại, nhưng tháo lanh tanh bành ra E đúc kết lại một kinh nghiệm: Lẽ ra không cần tháo! :D

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cháu nhìn cụ tháo tanh bành cháu cứ tưởng cụ nhét LED lủng gì thêm :D Hóng quá :P
@ me_accord: đôi bi của cụ bị cụ Silverhair nhẩy rồi ợ :( Cháu cũng bí hướng quá nên chưa có tính ra được chế cháo dư lào >< thui để cụ đầu bạc thử trước.

silverhair117

Xe tăng
:D Là hiệu ứng ánh sáng, ko phải mí khối cụ ợ!
Em tháo ra đấu lại bộ dây, trước đây chập chờn tụi gara nó đấu linh tinh nên thỉnh thoảng đứt cầu chì, lúc thì đèn tự sáng như ma làm ý cụ ợ! Thứ 2 nữa là quả bi của E nó cứ lủng lẳng ở trong nên phải tháo ra lắp lại, nhưng tháo lanh tanh bành ra E đúc kết lại một kinh nghiệm: Lẽ ra không cần tháo! :D
Vậy là cụ làm đúng đấy, dây trong đèn nó mà chập thì phiền toái lắm, tệ nhất là nổ con ngươi :D.
Cháu nhìn cụ tháo tanh bành cháu cứ tưởng cụ nhét LED lủng gì thêm :D Hóng quá :P
@ me_accord: đôi bi của cụ bị cụ Silverhair nhẩy rồi ợ :( Cháu cũng bí hướng quá nên chưa có tính ra được chế cháo dư lào >< thui để cụ đầu bạc thử trước.
Về nhà ướm thử vào cửa sổ cụm đèn gầm thấy vừa như in mới lạ chứ! Mỗi tội cái mặt gương cầu lòi ra khá nhiều, đá văng thì xước hết. Có lẽ em xếp nó lên trên thôi, để em mổ mắt rồi ngâm cứu tiếp.

E43000

Xe tăng
Tinh thân tự sướng là chắc rồi... nghe hướng dẫn cần phải khéo tay với cái này cái nọ thì gặp gái già nhà ta muỗi tất nhá =))

Ngắm cái mẹt "gái già" nồ nộ thế kia cơ mà :))

Đi làm ly nâu đá luôn đê ;))

Chỉnh sửa cuối:

Lethinh79_tn

Xe buýt
Đọc cm của cụ E nảy ra ý tưởng làm quả led mí khối bằng mêca trắng đục, Lượn một vòng đi tìm nhưng toàn loại mỏng quá, E dự phải 3ly + Dải đèn LEd Thì mới thành khối đc. Để E chuột bạch hầu các cụ nhé! Hôm nọ định gửi mắt xuống cho tụi nó phẫu thuật, nó báo giá 3củ2, giảm 5% cho ofer, E dự tự làm mất khoảng 4lít + 5h chế cháo!

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Hôm qua nửa đêm nhà cháu đi tuần siêu thị Metro Linh Đàm, chộp được quả này :)) Chủ hàng đâu mau vào bắt trộm >:)

Ô, cái này hay thế ;;)

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Không thấy mấy nhà đóng móng vào báo cáo lại tình hình nhể?

mazda6622

Xe tải
kụ Thịnh cũng ở GT à, anh em off nhau fát nhỉ. hình như vừa đồng hương vừa đồng niên hay sao ý, hay phết. biết đâu lại học cùng nhau nhở keke. kụ giờ làm ở đâu đấy, xe kụ đẹp đấy :-bd

Lethinh79_tn

Xe buýt
kụ Thịnh cũng ở GT à, anh em off nhau fát nhỉ. hình như vừa đồng hương vừa đồng niên hay sao ý, hay phết. biết đâu lại học cùng nhau nhở keke. kụ giờ làm ở đâu đấy, xe kụ đẹp đấy :-bd
Bẩm cụ nhà cháu ở GT ợ! Cụ cứ ra nhập HTX đi, TN còn 1 cụ nữa cơ, cụ ở đâu, rảnh thì a nhô cụ cháu mình cà pê nhể!

Moe

Xe hơi
Chết em rồi các cụ ơi, hôm nay lúc lắp cái bánh vào, em sơ ý nhét cái khẩu không ngập hết con ốc (như kiểu khóc ngoài quan ải ý) rồi xiết 1 phát, toét nát bét luôn đầu con ốc.
Các cụ có biết mua con ốc đó ở đâu không?

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Chết em rồi các cụ ơi, hôm nay lúc lắp cái bánh vào, em sơ ý nhét cái khẩu không ngập hết con ốc (như kiểu khóc ngoài quan ải ý) rồi xiết 1 phát, toét nát bét luôn đầu con ốc.
Chợ Giời Lê Gia Định cụ ợ! Cụ vào thẳng mấy cửa hàng chuyên bán đồ bãi, đối diện mấy cửa hàng bán quan tài :D, bên cạnh nhà Cường Chiến Thắng. Nhớ đem ốc mẫu đi.

Moe

Xe hơi
Chợ Giời Lê Gia Định cụ ợ! Cụ vào thẳng mấy cửa hàng chuyên bán đồ bãi, đối diện mấy cửa hàng bán quan tài :D, bên cạnh nhà Cường Chiến Thắng. Nhớ đem ốc mẫu đi.
Cám ơn cụ, em mua được rồi, hì hục mãi cuối cùng em cũng vặn được cái ốc cũ ra, tí toi.

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
hơ, đúng chất dân fsoft :))

FOCUS-1

Xe tăng
Em xin báo cáo tóm tắt về việc nhổ mấy cái răng ( cả sâu lần chưa sâu ) như sau:
- Đây là hình của hai thằng em mà nó khiến em rất bực mình, cứ lục cục lục cục suốt trong time vừa qua:

[FONT=&quot]

em nó nát thế này ko kêu mới là lạ:

[/FONT][FONT=&quot]

[/FONT][FONT=&quot]

thừa thắng lao lên em thay luôn hai cái của thanh giằng ( hai thằng này tháo ra nhìn còn ngon lắm, có khả năng phải chạy được vài vạn nữa ) hề hề

[/FONT][FONT=&quot]
[/FONT]

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Trạng thái
Thớt đang đóng