Chi hội HTX Mazda6 MT - Hồi 1

Trạng thái
Thớt đang đóng

E43000

Xe tăng
... hôm nay nhà cháu tiên phong vác quả bản vẽ này qua kụ Bean xem sao! Tin vui em Update liền, không chời trò ủ mưu, Forest Gump! :D
Nhớ xem giờ cẩn thận trước khi đi nhá cụ... good luck!

Em hóng từ bây giờ đấy :))

silverhair117

Xe tăng
Giờ đẹp của em là sau giờ làm việc - 6 giờ chiều - đưa Gấu về nhà, cho thằng nhỏ F1 ăn bột xong,...rồi lên đường. Muộn đấy, không có sự lựa chọn :D, kụ rảnh thì sang cùng em. Để em hẹn bác Bean đã!
Sau chuyến này có khi phải làm theo lời kụ Quán Dừa: Lo thực hiện mấy bản patch cho Engine, A/C, Air Intake ý nghĩa hơn cho cái mùa hè khắc nghiệt này! Kẹt time thật :((

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cháu hé lộ tí thông tin ;;) Giờ pảhi chơi chiêu của Apple.
Leak tí info là nhà cháu có control panel cho các trò ăn chơi trong xe ;)) Một nút bấm biến hình xe :))

"Siu" xe nào đây :O

@ GLPro: Mong cụ chóng về, nhà cháu lại có mấy ngựa cho cụ đây, đang ủ kĩ ;))

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
AAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAAA
kinh quá, nổi quá, đúng như giang hồ đồn thổi, nhà này chuyên bán Dao Nội, chuyên ủ mưu, mấy bữa mất tăm hóa ra là cái vụ khủng bố này à, choáng quá. Giống cái quán bar quá =)) =))
Bữa nào tối tối chạy xuống nhà cháu cafe đê, cho nhà cháu bắt quàng làm họ lên mặt với hàng xóm cái nào, :D
Mình về HN mình cũng bắt chước set 2 chế độ luôn fulltime hoặc chỉ hỗ trợ lên xuống, có khi chơi luôn cả quả đèn laze ngoáy ngoáy trong sàn nữa cho nó xôm =))
hôm trước kụ E43 có nghe thấy có nhà hứa tài trợ nhà cháu toàn bộ led đỏ rồi nhể :P

Lại có thịt ngựa nữa ạ, hay quá, PM cho nhà chá+u cái nào. Đợt này lang thang trên từng cây số suốt, biết đến lúc nào mới về được đây :(( :(( :((

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Nhà mình nể cái vành trăng trắng hình chữ nhật kia thôi! Còn lại thì nhà cháu cũng thử cả roài, giờ kụ Valkyrie mần được quả đèn trên cái ăng ten vây cá kia nhà cháu mới nể
HP à? Làm gì cần thêm nhiều thế, từ đường lên nhà đâu có ngặt nghèo bằng lối oánh xe lên nhà cháu :D
@GL, Valky, Focus: Giải thích giùm cháu chức năng của cái Lower Box cái hộp nằm dưới cùng của hệ nạp khí (resonance chamber - Hộp cộng hưởng) ấy cái!
@Aux In Emulator: OK roài, nhà cháu giừ toàn chơi nhạc Lossless, có kụ nào thừa cái Subwoofer 8" cho nhà cháu mượn tạm gắn vào cốp xe cho đủ bộ để Test cái! Mỗi tội giờ phải gia cố lại cánh cửa, tối qua về húng quá Max Bass Acc Volume làm rụng cả loa Tweester =))

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Audio xe nhà cháu thì .... chắc chả phải độ thêm gì nữa cụ E43 với cụ GL nhể ;)) Hiện tại nhà cháu đã xong phần design để toàn bộ các món ăn hơi trên xe có thể kiểm soát bằng remote (cái này còn chờ cụ E43 cung cấp linh kiện keke). Còn đèn có thể nháy + sáng tối ... vận hành theo... audio :)) Toàn bộ những trò đú đởn có thể on off ngay trên taplo xe.

@ Cụ GL: Kính cụ ít clue ;))

@ cụ E43: sáng nay mưa quá cụ ơi =.=
@ cụ Bạc: làm xe mà không theo theme nào, cứ thấy cái gì hay là ráp, bạ đâu téng đó thì cháu thấy nhìn cái xe nó lởm khởm lắm ợ. Nói cách khác là cầm bút chấm màu vẽ thì ai cũng vẽ được, nhưng để thành kiệt tác thì nó lại là chuyện khác. Heheh, với cả nhà cháu vẽ vời, đo đạc, thử ánh sáng, xem xét góc độ, làm mạch điện đóm, tính toán dây nhợ, công suất dây, nhiệt độ, nước nôi, lắp ráp, bôi kem chống nắng nó mất thời gian lắm, không nhanh được đâu ạ :P Chứ đấu dây đèn chỗ này chỗ kia thì... cháu cũng chưa có nhu cầu ấy :P

Chỉnh sửa cuối:

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
@Valky: ối giời, cái phương án kích chân ga mà cũng tính à, đấy không phải là tăng HP mà là đẩy mức ga thực của máy cao hơn cảm nhận của chân ga. Không chơi thế đâu nhá. :D . audio
Hệ Audio của cụ quá ổn rồi, may cho nhà cháu quá cơ, cái sub an toàn hẳn, suốt ngày nơm nớp vì bị dòm ngó =)) =))
@ Đầu bạc: ông chả theo dõi tìn hìn thời sự gì cả, cái hộp lowAirbox đã có comment từ lâu rồi mà. Nhà cháu kể chuyện cổ tích theo cách hiểu của nhà cháu vậy nhá: Khí vào từ tube vào khoang dưới của Airbox, theo vách ngăn không đi lên ngay khoang fillter mà chạy về phía lowAirbox, sau đó dòng khí gặp cửa hở sẽ đi vào khoang dưới Airbox, do bị đột ngột thay đổi thể tích sẽ mất áp suất và xả 1 phần bụi ở đây. Valky và nhà cháu đã kiểm tra khá kỹ LowAirbox, phát hiện ra diều khá lý thú của M6 2.0 khác với mazdaspeed ở khoang này là vách hở phía ngoài của MazSpeed có thể tháo ra được, còn maz2.0 thì liền luôn. Kích thức các khe hở của khoang LowAir rất nhỏ và không cùng thiết kế như các lỗ thoát nước đáy của khoang Airbox nên nhà cháu suy luận là hầu như không có hút khí vào từ khoang này, vì lượng khí cấp vào airbox từ khoang này còn ít hơn cả lượng khí bị hút ngược qua các lỗ thoát nước ở đáy hộp Airbox. Vậy thì cái vách này để làm gì? Valky tìm hiểu được là nó được thiết kế cho thị trường bắc Mỹ, nên vách này giúp hạn chế tuyết chạy vào fillter,có vẻ rất hợp lý vì fillter bằng giấy nên khả năng chịu ẩm rất thấp, đồng thời cũng có vẻ hợp lý về hướng của dòng khí chạy trong vách này, vì đường xuồng lowairbox nằm cuối đường khí nên nếu có tuyết sẽ bị dồn về đây, song song với việc bị chảy dần ra do nhiệt độ cao của khoang máy sẽ rơi xuống lowairbox và hạn chế bị đọng lại trong hộp airbox.
Do vậy nhà cháu và Valky quyết địnhccoii như cái vách đấy không có tác dụng gì tích cực đáng kể, nhưng lại làm giảm đáng kể trở lực của dòng khí vào. Do đó ban hành nghị quyết KILL :D
Nhà em bổ sung luôn: theo số liệu của tổng cục thống kê cho 7 tháng đầu năm 2011 thì đã có ít nhất 3 tấm được cất vào kho rồi he he he

Chỉnh sửa cuối:

silverhair117

Xe tăng
Nghe kể chuyện mà cháu phục các kụ quá. Kiểu này lỡ bên VinaMazda mà đọc được chắc khẩn cấp mời các kụ về Customize Engine cho mớ Mazda6 đang ế xưng xỉa ở Salon thì anh em lại khó rủ đi OFF.
Nhưng mà nếu cái LowAirBox chỉ có thế thì khác quái gì cái xiphong trong Toilet, mà lại được đặt tên là Resonance Chamber (hộp cộng hưởng?)
Cháu xấu hổ quá về ba trò độ điện kiểu nông dân nhà cháu, thôi cuối tuần dỡ hết ra vậy, trả về nguyên bản Factory Recovery, không mỗi khi OFF kụ Valkyrie lại bịt mũi cười nhà cháu. Rồi thì kiếm da trăn Anaconda về bọc trần trải sàn, da hổ Tasmania làm thảm chùi chân để sánh vai cùng các kụ vậy!
Nhưng mà thôi, nghe lời quandua vậy: Lo bảo dưỡng, nạp ga điều hòa, sắm tủ lạnh trong xe và siêu thị đồ ăn sau cốp, ...khẩn trương cai nghiện trò phá xe theo đuôi mấy lão Mờ Sấu :((

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
@ GL Pro: Đấy không phải là chân ga cụ ạ. Cụ suy luận sai rồi, càng không phải cái cần kích ;))
@ Silverhair: Suy luận theo kiểu cụ thì người ta không phải độ xe làm gì , càng không có những cái thể loại AMG, AC Snitchzer hay Brabus làm gì cụ ạ ;)) Người ta cũng càng chẳng vứt hết cả chục cái hộp nhựa airbox đi mà thay bằng khúc SRI hay CAI làm gì. Cứ nhà sản xuất là nhất, heheh. M6 cũng như các xe khác làm gì có cái gọi là ... bản thiết kế cho thị trường Việt Nam (Cháu không tính ba cái trò ăn bớt vật liệu của mấy ông liên doanh Toy, Hon), nó là thiết kế chung cho toàn cầu. Chỗ đường tốt, chỗ đường xấu, chỗ mưa chỗ nắng, chỗ tuyết, chỗ lụt. NSX nó cũng phải tính hết các trường hợp để tạo ra một cái xe có thể bán ở khắp nơi trên thế giới một cách an toàn. Chính vì thế mà có nhiều tính năng, hiệu năng ... sẽ phải hi sinh để đổi lấy các cái khác (chuẩn môi trường, luật, độ an toàn trước điều kiện bên ngoài)... bây giờ cụ ở Việt Nam, nó sẽ có những ưu nhược điểm nhất định để cụ tuỳ biến lại cái xe cho nó "chuẩn" hơn thoai mà :D Chả thiếu xe xịn máy thì mạnh vãi chưởng nhưng ECU set max speed ở 200 km/h cho đúng luật tại một số thị trường, ông nào máu thì mua về mà set lại chạy cho bốc, bị bắt thì cũng không phải lỗi của nsx. Nhưng người dùng làm thế thì vẫn sướng hơn là cái chắc. Cũng như cụ về độ lại đèn lùi cho sáng hơn hay cháu với các cụ làm lại đèn biển cho sáng sủa hơn để dùng cái xe cho thoải mái, theo suy luận của cụ chắc là Mazda nó cũng phải mời cụ sang góp ý cho vụ đèn đóm quá >< (No offense). Cháu chơi với tụi sản xuất thiết bị số của nước ngoài, ngồi nói chuyện phiếm chê bai tính năng này kia vô dụng chả bao giờ cần đến thế là chúng nó bảo: "Không phải tao không làm được đồ tối ưu với ngon bổ rẻ hơn cho thị trường Việt Nam như mày đề cập, vấn đề là tao làm đồ không phải để bán cho một mình mày hay nước mày, với cả sếp tao chỉ cho chừng ấy tiền R&D thôi, không thể nào develop riêng cho mày một bản được :)) ". Đuối luôn ợ =.=

@ Both: Cái resonator đó theo như giải thích của các chuyên gia xe cộ nước ngoài thì chủ yếu là để giảm tiếng ồn của đầu khí vào và hạn chế hiện tượng rít của gió (vầng, dĩ nhiên là mất một tí tẹo kW ~ HP). Chính vì thế mà nhiều thử nghiệm của người dùng xe cho thấy nếu remove đi thì chả tạo ra sự khác biệt gì rõ rệt về hiệu năng ngoại trừ ... ồn ào hơn (điều mà nhiều dân chơi khoái). Cháu thì thấy xe cháu đã quá đủ sự ồn ào rồi nên... thôi để lại cho lành ạ :P

Chỉnh sửa cuối:

quynhanh03

Xe điện
hố hố, m6 trắng tinh khôi sx 2003, đăng ký đầu 2004 dành riêng cho cụ quynhanh03 mà chửa thấy cụ ấy ho hắng gì nhể, lại phiền các cụ ngó dùm xem còn đôi tông lào cụ ấy bỏ rơi quanh đây hay không cái nhể, hay người mỹ trầm lặng cắp dép vào lách rồi nhỉ:)). Fun tý thôi nhưng nhìn qua ảnh thấy có vẻ cũng ổn áp, ko biết thực tế ra sao.
@quandua: *** cái bếp khánh thành từ bao giờ rồi bây giờ mới cỗ bàn ah, thôi có còn hơn không, nghe chừng tuần này lại vắng khách, cố nhịn sang đầu tháng sau nhé, lúc đấy họp sơ kết 6t đầu năm, bàn phương án 6t cuối năm luôn. đầu tháng qua cụ quandua, giữa tháng mừng sn cụ gái làng, cuối tháng làm chuyến cửa lờ test xe:)) cuối tuần vừa rồi cháu làm sơn chống rỉ, mựa tets xong phê lòi rốn.
ối cụ ơi, em đang trông money đây. Em là em thèm đấy chứ. Dưng mà, đấy lại dưng mà, cái thằng chủ đầu tw nó đếch thèm ký bb bàn giao công trình dể chuyển tiền. đang phải sửa lại mấy thứ nữa cụ à. Ko nhẽ lại vay thì buồn cừoi quá. Các cụ thông cảm cho nhà em rồi nhà em tham gia htx này. Cứ chừa cho em một ghế nhé8-}

silverhair117

Xe tăng
Hề, biết ngay là chạm nọc mà: Cháu là máu độ nhất đấy, và cũng liều nhất đấy, đấu điện có cần đo đạc, đồng hồ quái gì đâu :D (vì bản chất mấy trò vặt của mình quá giản đơn, chỉ cần lọ mọ và chịu bẩn một chút là được), xe cộ cứ rảnh là dỡ tùm lum ra nghịch cho thỏa chí miễn đừng phá quá. Các kụ đừng cho là cháu dát chết, cháu vẫn tình nguyện làm chuột bạch cho các kụ một số vụ đấy thoai, có sợ quái gì đâu, quên rồi à :D

ValkyrieLenneth

Xe tăng
ối cụ ơi, em đang trông money đây. Em là em thèm đấy chứ. Dưng mà, đấy lại dưng mà, cái thằng chủ đầu tw nó đếch thèm ký bb bàn giao công trình dể chuyển tiền. đang phải sửa lại mấy thứ nữa cụ à. Ko nhẽ lại vay thì buồn cừoi quá. Các cụ thông cảm cho nhà em rồi nhà em tham gia htx này. Cứ chừa cho em một ghế nhé8-}
vụ làm việc với chủ đầu tư cụ nên rủ cụ Dùa chia sẻ kinh nghiệm ợ. Cụ ấy làm được duyệt ngân sách thay mỗi mấy miếng cao su "ghẻ" ở chân máy mà những 8 củ đấy :-ss Có khi nói chuyện với cụ Dùa xong cụ lại được duyệt cả tỷ để mua con trắng kia ấy chứ mấy trăm ăn thua gì :-"

wasabi

Xe tăng
các cụ xê hết ra chỗ khác nhé, độ chế thế này quá đánh ủm trc cổng nhà sấm. Đây mới là độ chế này, kính gửi các cụ thưởng lãm thư giãn cuối tuần.
http://club.autohome.com.cn/bbs/thread-c-22-11030664-1.html

có cụ nào biết uống rượu ko nhể, cuối tuần rỗi rãi lại làm tý tươi cải thiện cái nhỉ. Từ đầu tuần tới giờ cháu bị đau bụng cinh, nằm như chó cún 2 hôm, kiêng suốt từ đó tới giờ, bây giừ đỡ rồi thèm quá định xuống núi làm tý cho đỡ ngố.

quandua

Xe buýt
To các xã viên : Vậy là nhà cháu tuần này ăn vịt om sấu 1 mình rùi, tủi thân quá,huhu.
Làm một mình đau tức, ăn một mình cực thân.

Ông Cha nhà ta đã dạy thế rồi, nên cháu buồn lắm đấy.

Các xã viên đợt dày cũng toàn làm một mình nhể, nhà cháu thì ăn một mình. Nên thôi, cháu có vài nhời thui, cho đỡ tủi phận.

Ngài Đau Mồm
- Anh xin ngân sách cho LED là 8 củ chứ có phải phần cao su đâu. Phần cao su xin ngân sách là để dành cho 2012 đấy.
- Nom xe của Cưng là anh ưng rùi đấy, anh đăng ký 1 xuất phần ánh sáng ( chuyển giao công nghệ cho anh với nhá ), phần âm thanh thì thui, chưa máu, vì có được nghe cái gì đâu ngoài truyện cổ tích. Cu tính coi cho anh 1 bộ bản quyền OEM của phần đèn đóm nhá, cu màu xanh vậy rùi thì lắp qua xe anh là màu trắng hay vàng nhá. Hâm mộ Cưng rùi đấy.

Ngài Nghị Hứa - Già Làng : Một lão thì xấu bụng nên giời hành, nằm như chó cún. Một lão thì xấu bụng, định bùng vụ khao thọ. Tóm lại hai lão này xấu bụng ghê gớm.

Non sông này để lại cho lớp trẻ, đúng như câu cũng lại Ông Cha ta dặn :

Sông Hồng lớp sóng sau đè lên lớp sóng trước.
Thế sự tân nhân hoán cựu nhân.

Hy vọng là Ngài Đau Mồm sẽ không xấu bụng như 2 cái lão kia mà nhớ vụ share bản quyền phần ánh sáng đèn đóm cho tớ.

Chẳng biết nhà quynhanh03 ý tứ ra răng, chứ Đau Mồm nó show con xe trắng lên rùi đó, máu thì tạt qua ngắm nghía, rùi nhờ mấy lão xã viên kia oánh giá sơ bộ choa.

Già Làng hút Esse nhập màu vàng, Nghị Hứa - E43000 hút Vina, tớ hút Mar trắng, Đau Mồm uống sữa chua đánh đá or sinh tố chanh tươi, còn đâu thì mấy cái lão khác thì đen và nâu không bọt thuần túy.

Cứ đồ lễ tươm tươm vào nhể, HTX sẽ giữ chỗ cho đấy.Mà cho tặng thì ai lại tặng 1 điếu hay 1 bao thuốc nhể!!!!

GLPro

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ẹc ẹc nhà em có trốn đâu, kụ dùa thíc thịt thì bay vào đanang với nhà em nào, biển đẹp giời mát thịt ngon nào :D
Cái nhà valky-lão ngư kia ná, giờ thêm nghề đi câu nữa à, trước nổi tiếng ủ mưu, giờ thêm cái tật xấu rẳc thính với dụ mồi, thật là xấu quá :P
Thế cụ chó cún hôm nay đã khỏi hẳn chửa? Cái vụ này thiên tử có ý kiến thăm nuôi thế nào dấy ợ :D
Kụ bạc: nhà nào dám chê kụ nhát thía, chỉ cho em em thay mặt kụ em xử lý ngay, cụ là liều nhất =)
Hình như mấy lão ở nhà chiều chủ nhật lại tụ tập ở 3B đấy, cụ quynhanh rảnh thì 2h chiều ra tí ti đi :D

Chỉnh sửa cuối:

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Mai cụ GL có mẹt, cụ Dùa có xúc tiến vụ sấu om vịt không cụ Dùa ;))
Bẩm cụ E43, hàng đã sắp sẵn chở wa kính cụ ợ :))

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng