HTTX -Các cháu nhỏ khoa Điều trị tích cực - Viện Nhi TW

Ngố

Xe tải
Phóng sự nóng hổi, vừa thổi vừa xem đây \:D/

Vào một ngày không giống mọi ngày, sương sớm long lanh (vì sáng mưa to), trời cao trong xanh (mặc dù hơi âm u 1 tý). Đoàn công tác chi hội BVC đã có mặt tai Viện Nhi TW, thực hiện chuyến thăm hỏi và tặng quà các em nhỏ thiệt thòi, đang điều trị và sinh hoạt tại đây nhân dịp trung thu 2011.

10:00am, lác đác khắp nơi trong viện, anh em BVCers đã đến, chờ đợi xe chở đồ và làm việc với Ban Công tác xã hội (trực thuộc viện Nhi) để chốt danh sách và làm quen với người sẽ đưa BVC vào thăm các bệnh nhân.

Bikqui - thành viên nam ế vợ của BVC, vinh dự nhận trách nhiệm tổng điều phối chương trình, phải chạy rất tất bật (tức là bật cả tất ra mà chạy) :)).
Đây là hình ảnh anh, với sức mạnh tinh thần to lớn, anh cướp 30Z-8383 để đi giải cứu công chúa:

Công chúa đến 1 cái là lao vào công tác chuẩn bị, làm việc cật lực ý, đây này:

Khuân vác chuyên nghiệp, giá rẻ bất ngờ, phục vụ tận nơi, mà xinh tươi là anh...miễn phí::))

Nữa nì:

Công tác chuẩn bị. Mồ hôi chảy ướt từ cao nguyên xuống đồng bằng, mà bà con vẫn làm việc vô cùng nhiệt huyết, khẩn trương:

Không chỉ là chở quà, đây còn là tất cả tấm lòng và tình cảm mà các cô chú BVC chuyển tới toàn thể các bé đang phải điều trị tại đây::x

Gửi tặng các con, mong các con chóng khỏe, chơi ngoan, sớm xuất viện cho gia đình đỡ lo lắng::x

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Ngố

Xe tải
Kết thúc trên tầng 7, anh chị em đã trèo bộ lên, tiếp tục dìu nhau trèo xuống tầng 1, là nơi BVC vẫn thực hiện hỗ trợ hàng tháng thường xuyên cho các bé đang nằm tại khoa Điều trị tích cực, Bệnh viện Nhi TW.

Vinh dự cho nhà BVC, mạnh thường quân Kinh Kha và đồng đội cũng tới kịp thời, chỉ kịp trao đổi với nhà BVC mấy câu rồi vội vàng vào trong khoa ngay:

Có máy bay, không thể không có phi công, bằng xuất sắc \:D/ :">

Hình ảnh quà tặng dành cho các bé yêu Khoa điều trị tích cực:

Tặng quà cho đại diện các gia đình nhận quà hỗ trợ từ BVC (như hàng tháng):

Chân dung Admin - thường xuyên ủng hộ và tham gia công tác xã hội nhà BVC: >:D<

" Mặt có tý bỉ" (Em quote lại lời, không dám phát ngôn) :))

Kết thúc tốt đẹp chương trình tặng quà trung thu cho các con yêu tại BV Nhi TW. Chúc mừng các con, chúc các con đón 1 đêm hội trăng rằm thật nhiều niềm vui và hạnh phúc.
Mong mọi điều tốt lành cho các con :x

Ngố

Xe tải
Một số ảnh miêu tả không khí buổi phát quà, xen lẫn chân dung (lưu ý mạnh: Ảnh chỉ mang tính chất...phản ánh, không comment nghệ thuật:))):

Niềm hân hoan của các gia đình khi đoàn BVC tới thăm:

Có mỗi chai nước, mỗi người chỉ dám uống 1 tý, nhường cho người khác :-*

Áo anh Chim ướt đẫm mồ hôi :x

Hôm nay, mình thích nhất phong cách thời trang Free style của honey nhà mình :x

Hãy nói cho tôi biết, ai là lãnh đạo, ai là lái xe: \:D/

Hỡi nàng: Anh chém gió có thể không hay, nhưng bàn tay anh vung thì phải...đẹp :-"

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

CôngNông

Xe điện
Hạnh phúc là khi thấy nụ cười trên môi em và gia đình, mỗi phần quà thấm đẫm mồ hôi, nhưng mang trong đó niềm vui, tuy có mệt, mất công mất thời gian nhưng lại là niềm vui, niềm an ủi cho mỗi người.
Em hôm nay bận ko đi được em rất cám ơn mọi người, em thấy những hình ảnh này em cũng mường tượng được 1 phần của công tác từ thiện ngày hôm nay của mọi ngượi ạ.
Các bé và gia đình chắc vui lắm, có quà để chuẩn bị đón trung thu ạ :)

junfang

Xe điện
Cám ơn cả nhà. Mọi người vất vả quá. Mà sao các mợ làm gì mà lão nào cũng ướt sũng thế nhỉ :D

ducmanh

Xe điện
Em thay mặt nhà BVC xin chân thành cảm ơn tấm lòng của cụ Giáo bên GCC ạ, Cụ đã giúp nhà em chuyển bánh, kẹo, sữa từ...từ...( từ đâu hả Mèo?mợ trả lời nhá ) đến viện và bác cũng cùng chung tay với nhà em phân chia thành từng xuât, sau đó em mải quá nên ko biết bác về từ khi nào, ( mà khi đi phát quá em chả thấy cụ đâu ) Vậy hôm nào gặp em mời cụ cafe sau nhé.

Và còn 1 số hình ảnh nữa đây ạ.

Chuyến quá đầu tiên.

Tập kết đi lần thứ 2.

Đây là cụ Giáo bên GCC

Cả nhà bắt đầu lên đường đi phát quà.

Đứng chờ thang máy và thang chật quá có một số cụ /mợ quết định đi bộ lên tầng 7.

Dù mệt nhưng các mợ vẫn tranh thủ tạo dáng.

Và tiếp tục leo.

Đã lên đến nơi.

Và tập chung tại cửa thang máy.

Chỉnh sửa cuối:

ducmanh

Xe điện
Tiếp ạ

Vào khoa phát quà.

Các cháu và gia đình đều rất vui khi được nhà mình quan tâm, chia sẻ.

Cháu này vừa nhập viện cũng có quà

quangtayho

Xe container
Xem ảnh nhà mình thấy tự hào quá, tiếc là không tham gia được. Sáng nay làm việc còn cãi nhau mới chán chứ (vì đi làm muộn, xếp đì). Xơm cả nhà 1 cái nào.
@ Ducmanh: Yêu nhất mấy cái ảnh áo của lao ướt sũng ấy.
@ Các mợ: Yêu nhất cái ảnh mấy mợ leo thang bộ mệt thế mà vưỡn làm mẫu cho hiếp ảnh gia tác nghiệp được

Centralpoint

Xe tải

Cả nhà bắt đầu lên đường đi phát quà.

Ướt hết áo rồi cụ Đục ơi, vất vả nhưng vui ! Việc làm và tấm lòng của các cụ thật ý nghĩa, lần tới thực hiện những công việc ý nghĩa này cụ Đục ới em theo với nhé ! em cũng muốn góp chút sức lực và một tấm lòng sẻ chia

safenoodles

Xe cút kít
Em cảm ơn mọi người đã vất vả nha!:x

Năm sau nhà mình xếp lịch đi từ thiện vào thứ 7 cho em đi được với nhé!

Em rất tự hào khi sống trong nhà BVC ta! hi hi....

HiPP

Xe tải
Ngồi xem ảnh thấy các cụ, các mợ nhà mình vất vả quá, em chả giúp được gì thấy xí hổ quá.
Dạo này em bận bù đầu cả việc công lẫn việc nhà nên ít tham gia, cả nhà đại xá nhé

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em gửi cả nhà danh sách 8 cháu bé đang điều trị tại khoa được nhận hỗ trợ của BVC mình+ Mợ Kinh Kha ngày 09/09 /2011.
Mỗi cháu 1000k. Tổng chi quỹ: 8000k.

1) Cháu Phạm Thị Thanh Trúc (2 tháng tuổi)- Cháu vị viêm phổi kéo dài, tim bẩm sinh

2) Cháu Hoàng Văn Vượng ( 13Tuổi) Cháu bị suy đa tạng

3) Cháu Vũ Phương Anh ( 9Tuổi) - Cháu bị Suy hô hấp cấp

4) Cháu Ngô Trung Kiên ( 6Tuổi) - Cháu bị Viêm não, Bại Não

5) Cháu Nguyễn Thị Ánh Hồng ( 15Tháng) - Cháu bị suy gan cấp

6) Cháu Trần Văn Tuyến ( 14Tuổi) - Cháu bị Viêm Não nhật Bản

7) Cháu Vũ Văn Linh (39 ngày) - Cháu bị đẻ non/ NKH

8) Cháu Nguyễn Hoàng Nam ( 4Tháng) - Cháu bị thẩn bẩm sinh

Ảnh thì các cụ mợ ấy post trên rồi ạ, cả nhà xem bên trên hộ e nhé. cảm ơn cả nhà nhiều ạ:x

Chỉnh sửa cuối:

Già bà

Xe điện
Cám ơn mợ Kinh Kha chi hội Ford đã chung tay làm từ thiện Viện Nhi cùng nhà mình. :-bd

@mèo con xinh xinh: em viết thêm nhé...được nhận hỗ trợ của BVC mình và mợ Kinh Kha :)

safenoodles

Xe cút kít

Kết thúc tốt đẹp chương trình tặng quà trung thu cho các con yêu tại BV Nhi TW. Chúc mừng các con, chúc các con đón 1 đêm hội trăng rằm thật nhiều niềm vui và hạnh phúc.
Mong mọi điều tốt lành cho các con :x
Cả nhà ơi, đây là ảnh mợ Kinh Kha đúng không ạ?
Cả nhà BVC chân thành cảm ơn lòng hảo tâm của mợ Kinh Kha!:x

safenoodles

Xe cút kít
Em gửi cả nhà danh sách 8 cháu bé đang điều trị tại khoa được nhận hỗ trợ của BVC mình+ Mợ Kinh Kha ngày 09/09 /2011.
Mỗi cháu 1000k. Tổng chi quỹ: 8000k.

1) Cháu Phạm Thị Thanh Trúc (2 tháng tuổi)- Cháu vị viêm phổi kéo dài, tim bẩm sinh

2) Cháu Hoàng Văn Vượng ( 13Tuổi) Cháu bị suy đa tạng

3) Cháu Vũ Phương Anh ( 9Tuổi) - Cháu bị Suy hô hấp cấp

4) Cháu Ngô Trung Kiên ( 6Tuổi) - Cháu bị Viêm não, Bại Não

5) Cháu Nguyễn Thị Ánh Hồng ( 15Tháng) - Cháu bị suy gan cấp

6) Cháu Trần Văn Tuyến ( 14Tuổi) - Cháu bị Viêm Não nhật Bản

7) Cháu Vũ Văn Linh (39 ngày) - Cháu bị đẻ non/ NKH

8) Cháu Nguyễn Hoàng Nam ( 4Tháng) - Cháu bị thẩn bẩm sinh

Ảnh thì các cụ mợ ấy post trên rồi ạ, cả nhà xem bên trên hộ e nhé. cảm ơn cả nhà nhiều ạ:x
Em xin trích dẫn lại bài viết báo cáo lòng hảo tâm làm từ thiện của mợ Kinh Kha : :x

Em báo cáo cả nhà, phần việc của em đã xong ạ:
http://www.otofun.net/threads/39166-bvc-fund-quy-tu-thien-cua-bo-vo-club?p=6524303#post6524303
Em xin báo cáo:

Chiều nay 08/09/2011, tài khoản quỹ từ thiện BVC đã nhận được 20.000k ( hai mươi triệu đồng) của mợ Kinh Kha góp quỹ từ thiện BVC với nội dung chi tiết như sau:

1/ 5000k ( năm triệu đồng) dành mua quà cho 100 cháu bé đang điều trị tại viện Nhi.

2/ 15000k ( mười lăm triệu đồng) dành để hỗ trợ thêm cho 3 cháu trong khoa ĐTTC viện Nhi, mỗi cháu 1000k trong vòng 5 tháng. Như vậy, chương trình có thêm 3 cháu được hỗ trợ sẽ được thực thiện trong 5 tháng: tháng 9, 10, 11, 12/2011 và tháng 1/2012.

Do đó bắt đầu từ tháng 09/2011 tới tháng 01/2012, BVC sẽ hỗ trợ hàng tháng cho 8 cháu ở khoa Điều trị tích cực, viện Nhi TW, mỗi cháu 1 triệu đồng.

Cả nhà BVC chân thành cảm ơn lòng hảo tâm của mợ Kinh Kha!:x
Em báo cáo chi quỹ từ thiện BVC:

Khoảng 16h chiều nay ( 08/09/2011) em đã chi quỹ từ thiện BVC như sau:

1/ 5000k mợ Kinh Kha tặng các cháu ở viện Nhi.

2/ 8000k hỗ trợ 8 cháu ở viện Nhi ( tháng 09/2011), mõi cháu 1000k. Trong đó 5 cháu vẫn thuộc sự hỗ trợ của BVC hàng tháng, thêm 3 cháu do cá nhân mợ Kinh Kha hỗ trợ.

Tổng chi quỹ: 13.000k ( mười ba triệu đồng) ====> ngay sau đó em đã chuyển tổng tiền mặt 13.000k này cho meocon0801 để chi mua thêm quà trung thu cho các cháu bé ở viện Nhi và ngày mai 09/09/2011, BVC sẽ đi trao quà trung thu cho các cháu cũng như trao tiền hỗ trợ cho 8 cháu ở khoa Điều trị tích cực.

Kính báo!

B.V.C

Xe tải
Gửi cả nhà email của bên Phòng Công tác xã hội

Anh Việt ơi, rất xin lỗi anh mấy hôm rồi em làm xong mà tiếp tục nhiều việc quá chưa kịp gửi lại cho anh DS các BN và ảnh trao quà hôm đó. Hôm nay em gửi lại mong anh gửi đến các anh(chị) giúp em với ạ. Hôm đó BV rất cám ơn những phần quà kịp thời chia sẻ, động viên của nhóm mình tới các bé. Hôm sau chúng em trao quà các bé ở Đông Y các bé vui lắm, ríu rít cả khoa vì chẳng mấy khi các cháu có dịp được nhiều quà như thế. Chúng em rất mong tiếp tục được phối hợp cùng nhóm trong nhiều những chương trình tiếp theo. Xin chân thành cám ơn anh và tất cả mọi người trong nhóm.

Chúc anh một ngày làm việc thật hiệu quả và gặp nhiều niềm vui!

Thân
Thuỷ Vân

--
Triệu Thuỳ Thuỷ Vân
Phòng Công tác Xã hội
Bệnh viện Nhi Trung ương
Địa chỉ: 18/879 Đê La Thành-Đống Đa-Hà Nội
Tel: 04.6273.8774
Fax: 84.4 6273.8573
Mobile: 0936.099.063
Website: www.nhp.org.vn

Sau đây là hình ảnh danh sách và bổ sung những phần quà Khoa tặng sau:

@ Anh Mạnh: cái này để Bác BE sắp xếp trong tuần tới nhé.

B_e

Xe điện
Kính mời các cụ các mợ bớt chút thời giờ vàng ngọc trưa mai 07/10/2011 qua viện Nhi TW để trao quà cho 08 trường hợp trong khoa ĐTTC nhé.

Dự kiến: 12h. Ai đến sớm thì cafe chém gió, ở cổng sau Viện Nhi, bắt đầu từ 11h30. Kính mời. Nếu Mỳ chưa chuyển tiền kịp thì anh ứng ra nhé.

(Vì sang tuần em đi công tác cả tuần, nên luôn và ngay ngày mai ạ).

safenoodles

Xe cút kít
Kính mời các cụ các mợ bớt chút thời giờ vàng ngọc trưa mai 07/10/2011 qua viện Nhi TW để trao quà cho 08 trường hợp trong khoa ĐTTC nhé.

Dự kiến: 12h. Ai đến sớm thì cafe chém gió, ở cổng sau Viện Nhi, bắt đầu từ 11h30. Kính mời. Nếu Mỳ chưa chuyển tiền kịp thì anh ứng ra nhé.

(Vì sang tuần em đi công tác cả tuần, nên luôn và ngay ngày mai ạ).
Em chỉnh chữ để nhìn cho rõ ạ. :D

Mai em phải đi làm sáng đến tận 11h50 mới xong nên em ko kịp đi rút tiền, nhanh nhất phải 12h10 em mới có mặt ở viện anh B_e nhé.
Tối nay,em sẽ chuyển khoản online 8000k ( cho 8 cháu trong khoa Điều trị tích cực, viện Nhi) vào tài khoản của anh để mai anh rút tiền mặt nha.
Anh pm giúp em số tài khoản của anh ở Vietcombank nhé!
Em cảm ơn anh nhiều ạ!:)

safenoodles

Xe cút kít
@Anh B_e: Em chuyển khoản online 8000k vào tk của anh ở Vietcombank rồi anh nhé!
Mai em mà tới muộn thì cả nhà mình cứ vào khoa trước nha!:)

thientamnt

Xe điện
Em có vài cái ảnh. Mời các Cụ. mợ xơi ah :P

Ngồi chờ đợi !

Viết .......

và Liếm...................=))

Danh sách các cháu tại Viện Nhi nhận hỗ trợ lần này

Chuẩn bị phong bì đầy đủ ! :P

Phụ huynh các Cháu nhận tiền hỗ trợ !

Bác Chánh tổng chúc các Cháu sớm bình phục !:P