HTĐX - Các em học sinh trường Đồng Sơn - Phú Thọ

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
Mợ Z4 cho xin số ĐT trên đó để Cụ Tan Hội liên lạc nhé (b)
Anh Tính: 0915189291

các anh ấy sẽ cho danh sách cụthể từng xã khó khăn,từng nhà khó khăn,hoàn cảnhtừng em một cho chúng ta lựa chọn.

còn cácđơn vị đã lên báo đài,ít nhất họ cũng có các cơ quan chức năng quan tâm.

Các bạn đi Phú thọ,mình xin đăng ký chắc 1 chân,Thanks

B_e

Xe điện
Ấn tượng ban đầu là mọi chuyện không như chúng ta tưởng. Chắc phải chờ đoàn công tác đặc biệt thông báo lại....

....sau một ít phút nữa :102:

Dù sao, đoàn công tác của BVC thật tuyệt vời, em yêu tất cả các bác (l)(b)

punk

Xe hơi
nhà mình hoành tráng quá, cảm động ghê(l)(l)
hix..........lão Ép không rủ em nhề:102:
moi người về nhanh nhá:6::6:

khoaimon010

Xe buýt
1. Em đồng ý hỗ trợ đột xuất cho trường hợp bé Lộc.

2. Trường hợp còn lại, em nghĩ trước Tết nhà mình nên sắm sửa quần áo, lương thực, nhu yếu phẩm và mang lên tặng các em và nhà trường. Nếu xét thực tế mà cần hỗ trợ lâu dài thì ta sẽ làm (Có khi thử lên Bản xem cha mẹ các em sinh hoạt thế nào rồi bàn tiếp)

Mong cả nhà sớm ra quyết định. Tết cũng cận kề lắm rồi:)
Trường hợp bé Lộc em nghĩ là mình hỗ trợ đột xuất 1 triệu thôi, vì lên báo rồi thì sẽ có nhiều nguồn nữa.

Còn trường nội trú Đồng Sơn / Phú Thọ, nhà mình nghiên cứu hỗ trợ theo tháng được không? Có 62 em học sinh, mình có thể hỗ trợ 1,5 triệu / tháng trong vòng 12 tháng = 18 triệu / năm.

Mọi người cho ý kiến thêm đi nào, nhanh và luôn (b)
Về cơ bản thì tớ thống nhất với hai ý kiến trên.
Đối với TH trường nội trú thì ta chỉ nên ủng hộ bằng hiện vật (lương thực, thực phẩm) tránh ủng hộ tiền mặt.
TH dân bản thì khó lắm, TH này không giống như đồng bào Phú Yên vừa qua.

Bẩn Chầy

Xe buýt
Mọi người chờ kết quả chương trình từ thiện trường học ở Phú Thọ của lão Trahoa nhá

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Mọi người chờ kết quả chương trình từ thiện trường học ở Phú Thọ của lão Trahoa nhá
Em đang ngóng đây, vừa rồi support online về kỹ thuật cho Trà đá để vào đc mạng mà k0 thấy đâu cả :102::102::102:

AZE

Xe tải
Thưa cả nhà:

Dẫu biết tất cả các thành viên BVC đều rất bận, không có điều kiện thực tế để tiếp xúc trực tiếp với các trường hợp hỗ trợ đột xuất. Đa phần lấy thông tin từ báo chí, kết hợp với việc đi xem xét thực tế để ra quyết định hỗ trợ lâu dài.
Nhưng, thời gian này, em thấy, báo chí cứ đưa vấn đề ra xa quá:102:, chỉ dựa vào đó làm cơ sở hỗ trợ đột xuất thì em e không ổn.
Gần đây nhất là chương trình đến thăm trường THCS Đồng Sơn, Phú Thọ. Đội tiền trạm bọn em thấy mặt bằng chung trường học và các em còn tốt lắm. Quả thực là mừng cho các em....
.
Thiết nghĩ, vấn đề lấy báo chí làm cơ sở, em e....:102:

F.ACURA

Xe container
Thưa cả nhà:

Dẫu biết tất cả các thành viên BVC đều rất bận, không có điều kiện thực tế để tiếp xúc trực tiếp với các trường hợp hỗ trợ đột xuất. Đa phần lấy thông tin từ báo chí, kết hợp với việc đi xem xét thực tế để ra quyết định hỗ trợ lâu dài.
Nhưng, thời gian này, em thấy, báo chí cứ đưa vấn đề ra xa quá:102:, chỉ dựa vào đó làm cơ sở hỗ trợ đột xuất thì em e không ổn.
Gần đây nhất là chương trình đến thăm trường THCS Đồng Sơn, Phú Thọ. Đội tiền trạm bọn em thấy mặt bằng chung trường học và các em còn tốt lắm. Quả thực là mừng cho các em....
.
Anh cũng e... Thoai anh về mua thuốc uống đây :21::21::21:

safenoodles

Xe cút kít
Thưa cả nhà:

.
Vậy nhà mình trao đột xuất 5000k đó một lần thôi.
Cảm ơn nhiều các bác các mợ hôm qua đã rất vất vả .(l)(l)

@Cả nhà: từ trường hợp cụ thế này, em nghĩ nhà mình cần xác minh thực tế trước khi quyết định hỗ trợ, không nên vội vàng.

Hôm qua em thấy mọi người đi Phú Thọ đột xuất quá, hic, khổ thân, quá là vất vả. :102:

F.ACURA

Xe container
Vậy nhà mình trao đột xuất 5000k đó một lần thôi.
Cảm ơn nhiều các bác các mợ hôm qua đã rất vất vả .(l)(l)

@Cả nhà: từ trường hợp cụ thế này, em nghĩ nhà mình cần xác minh thực tế trước khi quyết định hỗ trợ, không nên vội vàng.

Hôm qua em thấy mọi người đi Phú Thọ đột xuất quá, hic, khổ thân, quá là vất vả. :102:
Vất lắm Mỳ ơi :)):)):))

F.ACURA

Xe container
ko spam ở thớt này nhá!:21: Vất mà cưới sảng khoái thế thì em cũng muốn vất.:21::21::21:
(Em sẽ xóa bài này tối nay ạ)
Ơ thía chẳng lẽ vất là fải khóc ah???:P:P:P
MẶc dù vất nhưng vẫn SẢNG KHOÁI :21::21::21:

Bẩn Chầy

Xe buýt
Em xin mạo muội báo cáo cả nhà một chút thông tin sơ bộ sau chuyến đi từ thiện đầy cam go này, phần chi tiết xin nhường lời cho lão Trahoa tường thuật trực tiếp bằng văn bản và phóng sự kèm ảnh ( xin mọi người chờ chút lão Trà bay h chắc đang ngất ):

5h 30 chiều ngày 27/01/2010 cả nhà xuất từ HN, mọi người đều trong tình trạng trong bụng chỉ có vài miếng xịt chóa và vài chục chén Nam Đàn. Đội hình gồm:
1. Cơ trưởng: Banchay
2. Cơ phó ( kiêm trưởng ban chém gió ): Facura
3. Người giời: Trahoa
4. Phóng viên VTV4 ( kiêm đệ nhất vật vã ): Linhlovely
5. Thư ký xinh đẹp: Aze
6. Kế toán: Cô bé HN
Một phần chưa biết đường, một phần do GPS của em hơi trục trặc, một phần do xã Đồng Sơn ko tìm thấy trên GPS, một phần do dừng xe cho lão Trahoa nôn nhiều quá, cũng một phần do các mợ nhà mình buổi trưa uống bia nhiều quá nên phi cơ hạ cánh tại điểm đến vào lúc 9h48p. Được đón tiếp nồng nhiệt từ phía ban lãnh đạo nhà trường và học sinh.

Phần đầu đã xong, em xin vào luôn phần cuối là:
- Con đường đi qua trường là đường nhựa rất đẹp và thơ mộng.
- Trường học rất khang trang sạch đẹp, sân vườn tiểu cảnh rất hoành tráng, bao quanh sân chính của trường trước mặt dãy nhà chính 2 tầng là ba dãy cây cọ cảnh đường kính gốc khoảng 60cm, cây cao khoảng 12m rất đẹp.
- Cơ sở hạ tầng thì bao gồm dãy nhà chính thẳng cổng vào 2 tầng với khoảng 16 phòng học. Bên phải là dãy nhà mái bằng với 5 phòng làm việc của các thầy cô, bên trái là 2 dãy nhà một mái bằng, một mái tôn là nhà ở của các thầy cô và học sinh.
- Bên trong phòng khách, phòng làm việc và phòng ở của các thầy cô, và học sinh: Trang thiết bị bàn ghế giường tủ, dưới con mắt một người chuyên làm nội thất trường học như em thì em đánh giá trường này có thể sắp được là trường điểm.
- Xen kẽ giữa các hàng cây ngoài sân vườn thì có khoảng 30 chiếc ghế đá ( trong đó có khoảng 5 chiếc đã cũ, còn lại là mới ).
- Trường được bao bọc xung quanh là tường xây trên có rào sắt...
Nói chung về cơ sở hạ tầng thì cá nhân em nhận xét là quá tốt với một trường học ở miền núi ( Em đã từng đi thi côngnội thất cho khá nhiều trường học ở các tỉnh miền núi nên em rất biết điều này ).
Bữa ăn thì em không được chứng kiến, nhưng nhà trường đã mời đoàn ra quán ăn bữa cơm thân mật nhưng chúng em từ chối vì nghĩ nhà trường đang thiếu thốn thế lại để họ mời mình bữa cơm ngoài quán thì ngại quá, mà em biết tính mấy mụ đi cùng ai cũng rượu cả vò, chó cả con.
- Rời nhà trường ra về mà trong lòng em cứ vấn vương không biết những nhận xét của em về nhà trường như thế có đúng không, vậy mong các cụ các mợ bóng bàn ợ
- Hành trình trở về HN với bữa ăn tối vào lúc hơn 11h đêm và cuộc thác loạn của các thành viên em xin nhường lời cho mụ Trà, vì sau khi ăn tối xong em được cơ phó cầm lái giúp thì ông ấy bắt em trả hết những gì em đã ăn ở rừng về núi.
Báo cáo đã hết đề nghị các cụ cho tràng pháo tay, em đi ngất đây.

trahoa113

Xe tải
Ảnh đây ạ, cả đòn xuất phát từ HN từ 5h chiều mãi đến 9h PM mới lên đến nơi, ở trường đã có 1 đoàn đông đủ từ cán bộ xã, phong GDDT xã, hiệu trưởng và thấy cô giáo
1. Cổng trường nè

2. Phó chủ tich xã

3. Thầy hiệu trưởng

4, Các thầy cô giáo

5. Chỗ các em ở

6. Phòng ăn kiêm phòng xem tivi

7. Nhà BVC trao quà

Lúc đó em đói quá mà hơn nưa tối om om nên chỉ chụp được có vậy

junfang

Xe điện
Trương hợp này em nghi dừng ở đây là ổn rồi. Giờ tập trung tìm các trường hợp khác thôi

Bẩn Chầy

Xe buýt
Em đề nghị từ lần sau khi đi hỗ trợ lần đầu, yêu cầu thủ quỹ làm 3 cái phong bì:
- Cái thứ nhất = 100% số tiền hỗ trợ như đã thống nhất ở nhà
- Cái thứ 2 = 50%
- Cái thứ 3 = 10%
Để tùy vào tình hoàn cảnh cụ thể mà đưa cái nào và người đưa tiền điện thoại phải connect. Tránh tình trạng như hôm rồi ở Phú Thọ, sau khi nhòm ngó quang cảnh, em gọi về cho lão Jun, lão Be đều có ý kiến là rút bớt số tiền hỗ trợ, nhưng em ko kịp gọi vào cho Linhxinh.

thientamnt

Xe điện
Giờ về mới biết Nhà Thiện Tâm đá mình ^_^
Nhiều cô khen em từ dạo đi khách nhiều trông ngon hơn =))
Hàng trông có vẻ Mẩy :))..... tuy nhiên ròm kỹ thấy độn hơi nhiều Si ni côn =))

Em cũng đang định nới như mụ Thiện Tâm
Em lậy Mụ............... :))

Cả nhà ơi, trưa thứ tư ngày 13/07, nhà mình di từ thiện viện Nhi được ko ạ?

Giờ tập trung vẫn thế ạ: 11h40'.
Em................OK :))

ok chị.. em làm thư ký nhá nhá:x

Thế mèo làm......... anh Thiến nhá nhá =))

Miềng mang máy ảnh nhá... Bao diêm của em cho mượn roài.. em k có máy ảnh đâu:D
Có Hana Phun Hát Đê rồi =))