[Funland] HQ với bóng đá VN - một góc nhìn khác

Tập Lái 2022

Xe tải

Tính từ thời VN bắt đầu mở, HQ vào thị trường VN theo cách rất riêng. Bắt đầu bằng việc đưa những bộ phim chất lượng, có nội dung sâu sắc và lãng mạn như: trái tim mùa thu, anh em nhà bác sỹ ..., tạo cho người Việt những thiện cảm nhất định về HQ, sau đó là cơn sốt phim Hàn cho đến tận những năm gần đây.
Kể từ đó, thị trường VN tràn ngập các sản phẩm Hàn, từ công nghệ cao, vật tư, vật liệu xây dựng, oto, điện tử, gia dụng, thời trang, mỹ phẩm, các dịch vụ y tế, du lịch, tư vấn...., đến cả gia vị, dưa cà, mì gói và bim bim.
Có thể nói những bộ phim Hàn, với các diễn viên khả ái, được chăm chút hình ảnh kỹ lưỡng, bao quanh là các sản phẩm thương hiệu Hàn đã ảnh hưởng lớn đến quyết định mua hàng "made in Korea" của người Việt.
Vào thời điểm nền bóng đá VN khủng hoảng, cho dù đã có những ông thầy từ các nước có nền bóng đá phát triển từ châu âu, đến châu á, nhưng cũng không làm thay đổi đáng kể.
Thì xuất hiện một HLV người Hàn, có thể ông chưa có thành tích cao hơn trong số những HLV trước đó, nhưng ông đã làm được nhiều điều mà "lần đầu tiên" bóng đá VN đạt được, giải được cơn khát về thành tích và triển vọng cho bóng đá Việt.
Nhưng chưa dừng ở chỗ đó, hãy nhìn cách HLV trưởng U23 HQ nói về ĐT U23 VN, cách HLV trưởng U23 VN, và cả HLV trưởng ĐTVN nói về bóng đá HQ thì thấy có thể ông Park, ông Hwang và ông Gong không chỉ nói về một trận đấu hay giải đấu.
Họ nói về bóng đá Hàn và đồng thời chứng minh bằng kết quả thực tế là nếu có yếu tố Hàn vào bóng đá VN, thì mọi việc có tiến triển, ít nhất đến thời điểm này.
Có thể đó là bước đầu tiên để khai phá thị trường "xuất khẩu" HLV, hoặc cầu thủ sang VN và các nước ĐNA.
Cũng như cách họ đã đưa các sản phẩm khác vào VN từ cách đây hơn 20 năm.
Klw lắm nhưng nói phim Hàn, cụ phải nói đến Cảm xúc, Mối tình đầu..
Chứ trái tim mùa thu là sau rồi

Tập Lái 2022

Xe tải
Thế cụ nghĩ tại sao Hàn thiếu người? Nó ko phạm lỗi thì pha bóng đó có nguy hiểm ko? Chậm tẹo nữa thì còn bị pen rồi ý chứ! Đấy, Hàn đủ 11 người mà sao lại bị VN ép đến mức phải phạm lỗi, dính thêm thẻ vàng và bị đuổi người.
Đồng ý cụ.
Tất nhiên Hàn mạnh nhưng cách Hàn tiếp cận trận đấu và cách nó đá với mình là với 1 đối thủ như bất kì đối thủ khác. Ko có chuyện chủ quan xem nhẹ mình.
Hàn mạnh nhưng bớt sợ và bớt phân tích trong nghi ngờ, sợ hãi đi, cụ nhỉ.
Chính Hàn, ko là gì ở World Cup nhưng nó đâu có sợ khi ra sân chơi này.

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Hàn chơi rất đẹp. Chuẩn phong cách Mỹ (em nói mặt tốt nhé).
Họ cho không chúng ta mấy con tầu chiến cũ 1500 tấn để làm tầu pháo. Có cả pháo 76,2 ly. Thậm chí đủ khả năng lắp tên lửa chống hạm để thành tầu chiến đúng nghĩa.
Trong khi Nhật viện trợ cho chúng ta mấy con tầu cá cũ, được chém gió là tầu khảo sát.
So sánh người Hàn và Nhật. Thì rõ Hàn chơi đẹp hơn. Nhật bẩn chẳng được cái vẹo gì.
Cứ phải cho biếu tặng mình mới là người tốt à, mình đâu có phải dạng quá nghèo hèn khốn khổ. Quan trọng là tạo điều kiện cho nhau làm ăn mới đúng chứ.

vndinh

Xe hơi
Họ cho không chúng ta mấy con tầu chiến cũ 1500 tấn để làm tầu pháo. Có cả pháo 76,2 ly. Thậm chí đủ khả năng lắp tên lửa chống hạm để thành tầu chiến đúng nghĩa.
Trong khi Nhật viện trợ cho chúng ta mấy con tầu cá cũ, được chém gió là tầu khảo sát.
So sánh người Hàn và Nhật. Thì rõ Hàn chơi đẹp hơn. Nhật bẩn chẳng được cái vẹo gì.
Em thấy thì cũng một chín một mười thôi cụ. Chẳng ông nào tốt đẹp hơn ông nào.
Nhật thì đẩy hàng công nghệ cũ vào Việt Nam.
Hàn thì thuê đất giá rẻ cho nhà máy Samsung nhưng chỉ tuyển công nhân thôi, chẳng dạy chúng ta cái gì.

NNS

Xe ngựa
Chuẩn, em dính rồi, thậm chí còn chả biết hôn chứ đừng nói là làm tình
ồ, em chưa đề cập đến skill, cụ nhanh éo chịu đc:))
em mới chỉ đề cập đến ... giao diện, gái Hàn mà ko dao kéo make up siêu hạng thì xấu bcm ra, mà cái xấu của nó trông nó cứ ti tiện thế éo nào ý, chắc ở cái zen mắt mũi tùm hup ti hí 1 mí, éo mê đc, trái ngược với sự ngọt ngào mê li trên fim ảnh với girlband nhún nhảy, hê hê, nhiều cụ tưởng bở mộng mơ query. Hỡi ơi, gái Hàn xinh thì như dập khuôn foto vì nhân tạo nhưng xấu thì đa dạng =))

chanthat123

Xe điện
ồ, em chưa đề cập đến skill, cụ nhanh éo chịu đc:))
em mới chỉ đề cập đến ... giao diện, gái Hàn mà ko dao kéo make up siêu hạng thì xấu bcm ra, mà cái xấu của nó trông nó cứ ti tiện thế éo nào ý, chắc ở cái zen mắt mũi tùm hup ti hí 1 mí, éo mê đc, trái ngược với sự ngọt ngào mê li trên fim ảnh với girlband nhún nhảy, hê hê, nhiều cụ tưởng bở mộng mơ query. Hỡi ơi, gái Hàn xinh thì như dập khuôn foto vì nhân tạo nhưng xấu thì đa dạng =))
Em thấy con gái VN vẫn thích nhất, thơm, ngọt, nước nôi lênh láng. Thô nhưng mà thật sự là như vậy. Mà lại tiếp thu bài vở nhanh nữa

Bigcat1

Xe buýt
Cứ phải cho biếu tặng mình mới là người tốt à, mình đâu có phải dạng quá nghèo hèn khốn khổ. Quan trọng là tạo điều kiện cho nhau làm ăn mới đúng chứ.
Cho là ngoại giao có đi có lại.
Bọn nó muốn thuận lợi làm ăn bên mình thì nó cho tí đồ cũ lấy lòng.
Nhưng ít ra Hàn cho còn có hiệu quả. Hoặc như bóng đá, HLV Hàn dẫn đội có thành tích, đá có phong cách thì dân mình thích thoai.
Nhật cho toàn đồ vứt đi. Thậm tệ hơn, mang tiếng cho nhưng thực tế xúi vay với giá cắt cổ. Công trình hỏng lên hỏng xuống, đội vốn, giá chát. Hlv bóng đá dẫn không ăn thua... Dân ghét là phải.
Bọn Nhật ăn từ chổi cùn giẻ rách. Khôn lỏi sống không bền.

otbaxit

Xe tải
Mấy đồng chí VN thì phải cho vào kỷ luật mới thành công, weigang calisto park có tí máu nóng + kỷ luật là làm việc ngon lành ngay, như bác ridle thì lành quá

nidea

Xe tăng
Đồng ý cụ.
Tất nhiên Hàn mạnh nhưng cách Hàn tiếp cận trận đấu và cách nó đá với mình là với 1 đối thủ như bất kì đối thủ khác. Ko có chuyện chủ quan xem nhẹ mình.
Hàn mạnh nhưng bớt sợ và bớt phân tích trong nghi ngờ, sợ hãi đi, cụ nhỉ.
Chính Hàn, ko là gì ở World Cup nhưng nó đâu có sợ khi ra sân chơi này.
Ko tự nhiên mà ông Park có nói VN đã từng thắng Hàn nhưng chưa bao giờ thắng Nhật. Lối đá của Hàn cậy sức nhiều hơn so với Nhật.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Ko tự nhiên mà ông Park có nói VN đã từng thắng Hàn nhưng chưa bao giờ thắng Nhật. Lối đá của Hàn cậy sức nhiều hơn so với Nhật.
Đội Olympic của mình ăn đội Olympic của Nhật rồi đó cụ.

DAEWOORACER

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình thờ thằng Honda mấy chục năm nay , mà bao nhiêu nhà máy Honda mitsu nó nằm hết bên Thái . Thái được như hôm nay cũng nhờ mấy triệu chiếc dream Thái bán vào VN , thời 9x , 0x mỗi nhà một chiếc dream Thái .
Trong khi Samsung với VN thì không phải bàn nữa , hàng trăm ngàn lao động và dịch vụ phụ trợ từ Bắc vào Nam.

namphong12

Xe lăn
Chỉ sợ thằng Indo hay M4 liều mạng chi mạnh thuê ông Park giá 1 triệu/năm
Hình tượng thầy Park trong mắt người Việt Nam đang rất tốt.Thầy cũng không phải quá thiếu tiền. Hơn nữa ở cái tuổi gần 70 rồi tiền bạc không phải là đích ngắm nữa. Thầy còn được chính phủ Hàn Quốc gửi gắm là cầu nối giữa 2 nước nữa.