[CCCĐ] HQ-571 và chuyến đi đầu tiên của OF tới Trường Sa - 30/05/2012

minhcuong400

Xe tăng
Nó là điểm mốc tọa độ - độ cao bác ạ, cái này do dân trắc địa chúng em mần đấy. Chủ yếu để đo vẽ bản đồ của đảo, định vị công trình hoặc một số mục đích quân sự khác trong trường hợp này.
Chuẩn!!! Nhưng em xin phép chỉnh chút xíu, đây cụng là mốc tọa độ để Chỉ huy bắn (CHB) của các loại súng, pháo nữa cụ ợ! Và quan trọng nhất nó khẳng định chủ quyền của Quôc gia bên cạnh cột mốc chur quyền đã có tọa độ ở giữa đảo! He he! Em thấy nhớ TS quá! Em đã được ngủ ở đây 763 ngày rồi đó!

minhcuong400

Xe tăng
Cụ say sóng nhầm rùi...cái này là các anh dùng đũa cả để lấy lưỡi câu ra...phét thế chứ cả nhà nhỉ :))
Cụ chỉ được cái hay để ý!!!!!! Im lào để cụ Thông còn tiếp tục![-X lót lá hóng tiếp vậy!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

magicmirror

Xe hơi
Hic. Chuyến đi hoành tráng quá, năm sau em phải tham gia mới được. Cảm ơn cụ Giao thông đã mở tầm nhìn về Trường Sa cho mọi người nhé

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nhờ có ông anh chuyên gia lắp điều hòa trên quần đảo Trường Sa, em đã có ảnh của đảo Phan Vinh để hầu các cụ.

04/06/2012 - Đảo Phan Vinh

Phan Vinh là đảo mang tên thuyền trưởng Tàu Không Số. Thật là buồn vì buổi sáng tàu lên thăm Phan Vinh, buổi tối lên cabin chơi thì thuyền trưởng thông báo vừa có một chiến sỹ hy sinh trong khi đang làm nhiệm vụ vì bão lớn quá làm sập giàn giáo.

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Theo WIKI

Đảo Phan Vinh (tên quốc tế: Pearson Reef), tên cũ là Hòn Sập là một hòn đảo san hô thuộc quần đảo Trường Sa, nằm tại tọa độ 8o56' vĩ Bắc, 113o38' kinh Đông, cách Thành phố Hồ Chí Minh khoảng 430 hải lý. Đảo này được hải quân nhân dân Việt Nam quản lý, cắm cờ từ năm 1988 trong sự kiện hải chiến Trường Sa. Về mặt hành chính, đảo này thuộc thị trấn Trường Sa, huyện Trường Sa, Khánh Hòa.

Đảo được đặt theo tên của anh hùng, trung úy Nguyễn Phan Vinh (1933 – 1968), người Điện Bàn, thuyền trưởng của nhiều con tàu không số trong Chiến tranh Việt Nam [1]. Theo cách đặt tên của Việt Nam, đây là hòn đảo duy nhất ở quần đảo Trường Sa được đặt theo tên người.
Tàu cá bên ngoài đảo Phan Vinh

Hoa bàng vuông

amant

Xe tải
Thưa các cụ,
Em vừa rồi cũng đi ra Trường Sa, may mắn gặp các cụ admin Otofun. Sau một hồi năn nỉ các cụ cũng cho em tạo một account.
Em có mấy cái ảnh Phan Vinh nhưng chả biết post thế nào, cụ Giao Thông vào FB của em lấy hộ nhé.
hôm nào anh lại off điều hòa lại đi ạ :bz

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nhìn ra biển

Trời mưa ướt quá

amant

Xe tải
Cụ chỉ được cái hay để ý!!!!!! Im lào để cụ Thông còn tiếp tục![-X lót lá hóng tiếp vậy!!!!!!!!!!!
bao giờ có cơ hội sang lào...e sẽ hỏi xem cái "im lào " nó như thế nào cụ nhé...còn cụ ý sai thì mềnh chỉnh một tẹo không có bão nổi thì nguy ạ :))

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Giao lưu văn nghệ ngay trong phòng ăn

Sân tập thể thao, hôm nay biển động, trời đen xì

amant

Xe tải
Hôm nào cụ ad tổ chức offline thăm TS-HS đi, muốn thể hiện lòng yêu nước, muốn làm một điều gì đó cho đất nước lắm...
trời..chúng em toàn tuần off, off toàn tuần cụ ạ...cụ rảnh tham gia cùng ae cho vui ạ

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Bọn khựa nó sắp xơi hết Trường Sa cụ không pót nhanh ảnh cụ lại Thành lịch sử giờ :((
Cụ vừa hay đùa lại vừa bi quan ;)

em cũng có chung mấy câu hỏi, bác PM inbox cho cháu
Chắc để sang năm bác nhỉ, cơ hội luôn có nhưng nó cũng là cơ duyên. Tháng đi TS là tháng 4 & 5 hàng năm.

cám ơn cụ Giao nhiều lắm~! Cụ làm em nhớ Đá Lát quá! Vậy mà đã 14 năm rùi!!!!!
Chuẩn!!! Nhưng em xin phép chỉnh chút xíu, đây cụng là mốc tọa độ để Chỉ huy bắn (CHB) của các loại súng, pháo nữa cụ ợ! Và quan trọng nhất nó khẳng định chủ quyền của Quôc gia bên cạnh cột mốc chur quyền đã có tọa độ ở giữa đảo! He he! Em thấy nhớ TS quá! Em đã được ngủ ở đây 763 ngày rồi đó!
Chắc ngày xưa cụ đóng quân ở TS. Nếu trong quân ngũ thì chắc cụ là lính thông tin mới đóng quân lâu thế, còn nếu không có khi là ngoài ngành, BS chẳng hạn :D

nguoi yeu xe

Xe tăng
Nhờ có ông anh chuyên gia lắp điều hòa trên quần đảo Trường Sa, em đã có ảnh của đảo Phan Vinh để hầu các cụ.

04/06/2012 - Đảo Phan Vinh

Phan Vinh là đảo mang tên thuyền trưởng Tàu Không Số. Thật là buồn vì buổi sáng tàu lên thăm Phan Vinh, buổi tối lên cabin chơi thì thuyền trưởng thông báo vừa có một chiến sỹ hy sinh trong khi đang làm nhiệm vụ vì bão lớn quá làm sập giàn giáo.

thương các chiến sĩ trẻ quá :((:((:((:((:(( < trái tim em đau quá khi phải nhận những tin như này> em nghiêng mình kính cẩn khấn hương hồn các anh đã vì mảnh đất biển đảo của tổ quốc

Hot&Cold

Xe đạp
Cháu cũng ước một lần đc đến với Hoàng Sa và Trường Sa ạ để bắn nhau với bọn Chung cuốc cho đỡ cú

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

lucent

Xe buýt
Tung Cẩu gây hấn nên ngày nào em cũng vào hóng ảnh và bài của cụ GT.
Mong ước một ngày được đến Trường Sa.

amant

Xe tải
Em hóng cũng dài cổ ạ...

nguoi yeu xe

Xe tăng
tất cả đồng bào OF yêu trường sa và hoàng sa yêu cầu cụ giao thông úp ngay ảnh lên ko sẽ bị XYZ đấy nhé núc đấy sẽ biết đồng bào OF đứng dậy như thế nào đấy

Chỉnh sửa cuối:

kiensurveyor

Xe tăng
Xem mấy cái ảnh ở post #371 của bác Thông mà ứa nước mắt
Rồi như chiến sĩ vừa hi sinh, chắc cũng chỉ một hòm gửi về quê hay sao?