Hot -Tường thuật trực tiếp phiên tòa kiện TTGTCC

unknown.king

Xe tăng
đệch mợ. vậy từ h, có biển thì không được đỗ, không có biển cũng không được đỗ àh? thế thì đỗ ở đâu? trèo lên tầng 5 đỗ àh >"<.

phutrong_nguyen

Xe tăng
em cũng đọc một mạch hơn 30 trang. Đến đoạn tường thuật bị xử thua thì buồn quá. Dù kết quả thì không bất ngờ, nhưng buồn là cái "án bỏ túi". Nhưng vẫn còn 1 vòng cuối nữa mà. Chúc cụ Thành hói thêm may mắn.

Đúng là nếu cứ đi kiện theo hướng này, thì kiểu gì cũng bị xử ép mà thành thua. Em nghĩ là trước khi ra tòa, nên phải chuẩn bị những độc chiêu bí mật, có tiền lệ hay có tính pháp lý được công nhận hay phê duyệt của cấp tương đương hay cao hơn. Thì mới có cơ hòa được để rồi thắng lại được ở phiên sau. Chứ nếu ra tòa chỉ bằng lời cãi với các văn bản chồng chéo trên một nền luật pháp VN thế này, thì kiện mãi cũng vô nghĩa thôi ạ. Đâu chỉ là gây sự quan tâm của dư luận mà dễ lại nản lòng người bị hại.
Ngu ý của e là tốt nhất là xác định ko kiện cáo nếu ko có nội gián trong nghề

buicongchuc

Xe ba gác
1- Bác yêu cầu khởi kiện của ông Vũ Văn Linh
2- Ông VVL phải chịu khoản án phí sơ thẩm
3- Kết thúc
Em (trực tiếp dư phiên tòa để cổ vũ cho cụ thanh_hoi) xin bổ sung kết luân tuyên án của Tòa ạ:

* Phía Thanh tra giao thông cần phải rút kinh nghiêm trong viêc lập biên bản, phải ghi rõ điều, khoản nào làm căn cứ lập BB xử lý.

doan ngoc hoang

Xe hơi
hic quả là bất công.ko hiểu sao mình lại có kết cục như vây.đúng là chính quyền thối nát thật rồi

NNTuan

Xe đạp
các cụ xưa đã dậy rùi "con kiến mà kiện củ khoai....."- chán cái bọn khoai thối nát này quá

cwise

Xe container
Em (trực tiếp dư phiên tòa để cổ vũ cho cụ thanh_hoi) xin bổ sung kết luân tuyên án của Tòa ạ:

* Phía Thanh tra giao thông cần phải rút kinh nghiêm trong viêc lập biên bản, phải ghi rõ điều, khoản nào làm căn cứ lập BB xử lý.
Điều và khoản ghi rõ rồi còn gì nữa ạ, cứ để xe trái quy định pháp luật thôi, điều khoản nói rõ thế mà. =)). BJ chuyển sang trách cái ông làm luật, bọn kia cứ vin vào cái này mới hài.

em cũng đọc một mạch hơn 30 trang. Đến đoạn tường thuật bị xử thua thì buồn quá. Dù kết quả thì không bất ngờ, nhưng buồn là cái "án bỏ túi". Nhưng vẫn còn 1 vòng cuối nữa mà. Chúc cụ Thành hói thêm may mắn.

Đúng là nếu cứ đi kiện theo hướng này, thì kiểu gì cũng bị xử ép mà thành thua. Em nghĩ là trước khi ra tòa, nên phải chuẩn bị những độc chiêu bí mật, có tiền lệ hay có tính pháp lý được công nhận hay phê duyệt của cấp tương đương hay cao hơn. Thì mới có cơ hòa được để rồi thắng lại được ở phiên sau. Chứ nếu ra tòa chỉ bằng lời cãi với các văn bản chồng chéo trên một nền luật pháp VN thế này, thì kiện mãi cũng vô nghĩa thôi ạ. Đâu chỉ là gây sự quan tâm của dư luận mà dễ lại nản lòng người bị hại.
cái đỏ cụ nói không bao giờ có, mà có cũng k giải quyết được.

chailang

Xe tải
ôi VN quê hương tôi, Xuống Hố Cả Nút muôn năm..
xin lỗi là cháu chả biết nói gì nữa ạ :((((((((((((((((((((((((((((((((((

Caytown

Xe hơi
Cu Thanh_hoi cố lên, cụ chưa thắng chứ không phải là không thể thắng! cờ bạc ăn nhau về cuối cụ ah.

xe_katang

[Tịch thu bằng lái]
Dân đẻ ra quan, quan lại trị dân ---> các bác kết luận giúp em
Thế thì ngày xưa mới có câu: Dân ... Ku đen, cụ ạ! Nhưng nó là cái nợ đời rồi. Chỉ có dân đẻ ra Quan thôi, chứ làm gì có điều ngược lại.

buicongchuc

Xe ba gác
Sáng nay em trực tiếp đến dự phiên tòa, có khoảng hơn hai chục anh em trong OF đến dự và cổ vũ cho cụ thanh_hoi. Phiên tòa chưa mở thì em đã dự đoán được kết quả thế nào rồi. Dù kết quả như thế nhưng các cụ/ mợ đừng có bức xúc. Được tòa thụ lý đã là một thành công rồi! Hơn nữa sau phiên tòa hôm nay cơ quan truyền thông có thể sẽ đăng tải và sẽ được nhiều người quan tâm hơn và nhất định phía cơ quan GT sẽ có nhiều cuộc họp để mổ xẻ đây. Em tiếc nhất tiền chi phí nước uống do người dân đóng thuế cho các cuộc họp đó thôi.

Sang nay, em ngồi chăm chú lắng nghe và quan sát phiên tòa em thấy thế này ạ:
1. Thẩm phán - Chủ tọa phiên tòa LTC có vẻ ủng hộ phía nguyên đơn, nhưng khổ nỗi lại bị kẹp giữa 2 cụ Cao niên và trên đe dưới búa gì nữa thì em không biết.
2. Đại diện của TTGT có 3 người ngồi co rúm trước áp lực của những người đến dự phiên tòa (đa số là anh em trên OF).

Hơn 11 giờ phiên tòa mới kết thúc, em có việc phải về cơ quan nên không đi trà đá bia bọt với các cụ/ mợ cùng đến dự phiên tòa hôm nay, thật tiếc quá!

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
1- Bác yêu cầu khởi kiện của ông Vũ Văn Linh
2- Ông VVL phải chịu khoản án phí sơ thẩm
3- Kết thúc
Đoẹt, vẫn biết là XH này đang bát công, nhưng những vụ ntn mà vẫn xử sai được thì thật là...

mai.thanh10

Xe container
Chiếu tướng hết cờ rồi ạh. Tháng 11 có ván mới, nhưng em léo hi vọng gì hơn hôm nay. Bởi nước cờ vẫn thế, có chăng là đổi màu quân cờ cho nó có tý sặc sỡ.

ECO-arch

Xe tăng
Đệch pợ chúng nó. Đưa tiền cài bẫy quay phim thì bị đi tù. Thằng sai thì thắng kiện. Chắc chỉ dùng hoa cải mới trị được chúng nó.
Ta nên trồng Hoa Nhài hay Hoa Cải đây thưa các cụ?

Trainningdriver

Xe tải
Chán!!!

xanh

Xe điện
Một kịch bản định sẵn và kết quả tỉ số đã ấn định từ trước .~X(

superbolt

Xe máy
Trước khi phiên tòa bắt đầu,có 1 cuộc điện thoại từ máy A đến máy B nội dung như sau: " Các chú kết luận sao coi cho được nhá, chúng mình cùng thuyền cùng nhà mà"
Hết.

cop3x3

Xe hơi
Sắp có 1 cuộc họp báo về vụ lùm xùm dàn xếp kết quả trong làng "Thi hành luật Việt Nam"