HOT!!!!!!!!! Nhượng lại 1 xuất lấy xe CAMRY 2.5Q Tháng 11 lấy xe

Xe em

Xe buýt
đặt cọc mà không lấy xe thì mất là đúng rồi..kêu giề..trước đây mình đặt cọc 10tr mua Mondeo APECT tại Ford Thăng Long rồi không lấy. Khi đến đòi lại đặt cọc bị mắng nhục đến bây giừ..

matiz19

Xe tăng
Cụ cứ lên bô lô bô la ầm ầm lên là nó trả ngay ý mà
Bét cũng phải rút về được 45tr
"Thằng vua thua thằng liệu"
Cụ bô lô bô la nhiệt tình nhé
Em đảm bảo được
Thời buổi này mà mua xe phải xếp hàng, phải đặt cọc, phải lốp bi. Em nói thật chỉ có "nu" mới thế. mà đã nu thì phải chịu đừng "liều" nữa cụ ạ :D

coolpix8700

Xe ngựa
Thời buổi này mà mua xe phải xếp hàng, phải đặt cọc, phải lốp bi. Em nói thật chỉ có "nu" mới thế. mà đã nu thì phải chịu đừng "liều" nữa cụ ạ :D
Em thấy Mẹc Việt Nam họ thành lập câu lạc bộ "Những người thành đạt" cho những ai mua xe của họ.

Còn câu trên chắc bác đang đề cập đến vợ chồng nhà bác chủ thởt?
Kể ra bác cũng hơi liều đấy, họ đặt Toy, rồi họ chọn Mẹc chắc cũng vì những gì mà Mẹc đang gắn cho cái thương hiệu này và khi chuyển lựa chọn chắc họ cũng đã tính đến hậu quả. Có khả năng làm được thế mà vẫn bị bác xếp hạng như vậy thì họ phải nghĩ bác ở hạng nào, chắc cao hơn hẳn họ?

Chỉnh sửa cuối:

laixechuanchi

Xe hơi
chính xác. cứ chơi đỏ đen đi, xe nó ko về đúng hợp đồng đâu.
E nghĩ trong hợp đồng nó ko ghi ngày nhận xe đâu, nó khôn chán.
k rút được tiền cọc,bực mình mợ cứ lấy cả 2 con cho nó méo.vợ chạy mẹc chồng chạy cam,thỉnh thoảng lại đổi cho nhau!he he...
Tốt nhất là như vậy, cho nó hoành
Đệc cái bọn Toyota nó PR kinh thật, thời buổi này nó vẫn còn làm cho khách nộp tiền đợi thì cũng tài, mà cũng phải khâm phục bọn tư bản nó xỏ mũi dắt dây mấy bác cs như trâu bò
Quá chuẩn, nhưng e nghe nói ở Mỹ nó cũng có lúc phải đặt xe
nhà cháu thấy mợ đơn phương chấm dứt hợp đồng rồi thì mất cọc hình như cũng hợp tình hợp lý cả thôi @@
OK
Em thấy Mẹc Việt Nam họ thành lập câu lạc bộ "Những người thành đạt" cho những ai mua xe của họ.
Kể ra bác cũng hơi liều đấy, họ đặt Toy, rồi họ chọn Mẹc chắc cũng vì những gì mà Mẹc đang gắn cho cái thương hiệu này và khi chuyển lựa chọn chắc họ cũng đã tính đến hậu quả. Có khả năng làm được thế mà vẫn bị bác xếp hạng như vậy thì họ phải nghĩ bác ở hạng nào, chắc cao hơn hẳn họ?
Nói thế này nghe chừng như có con chim cú nó bay qua, gì mà căng thẳng thế????
Cụ cứ lên bô lô bô la ầm ầm lên là nó trả ngay ý mà
Bét cũng phải rút về được 45tr
"Thằng vua thua thằng liệu"
Cụ bô lô bô la nhiệt tình nhé
Em đảm bảo được
Vụ này có vẻ khả thi, nhưng ko nên, có gì đàm phán vui vẻ, cùng lắm là... ko lấy lại cọc nữa. Chỉ cần mang tiền mua xe gửi vào NH, 3 tháng sau là hồi tiền cọc, lấy ra mua xe chơi tết luôn.

dinhanhtu2409

Xe đạp
e đang định làm con Cam này đi ... ko bit giá cả bên bác nó báo bn ạ ??

matiz19

Xe tăng

Em thì không dám nói mình cao hơn ai. Nhưng không phải ai kiếm được nhiều tiền cũng khiến mình nể phục đâu cụ ạ :D
Mua một con xe tiền tỷ mà không thèm suy nghĩ cân nhắc đã vội đặt tiền. Cứ có cảm giác mình không mua thì người khác mua mất vậy.

Cụ thấy có yếu tố tiêu cực ở đây không?

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì không dám nói mình cao hơn ai. Nhưng không phải ai kiếm được nhiều tiền cũng khiến mình nể phục đâu cụ ạ :D
Mua một con xe tiền tỷ mà không thèm suy nghĩ cân nhắc đã vội đặt tiền. Cứ có cảm giác mình không mua thì người khác mua mất vậy.
Cụ thấy có yếu tố tiêu cực ở đây không?
Chắc chỉ có bác mới hay suy ra người ta không biết suy nghĩ!
Một cái xe ô tô, nhất là đã đến tiền tỷ, nếu không phải là mua bằng tiền của người khác thì kể cả người châu Âu, Bắc Mỹ... trước khi mua người ta cũng phải đắn đo, tính toán. Chuyện tính có lúc nhầm và sửa sai cho phù hợp hơn thì cũng là bình thường.
Cái đặc biệt ở đây là bác gán chữ "nu" của bác cho người ta. Đọc mấy dòng người ta nhờ tư vấn, chưa biết ngoài đời người ta như thế nào, làm cái gì, mà bác đã kết luận được như vậy thì chắc mọi người phải công nhận trí thông minh vượt bậc của bác đấy!

Chỉnh sửa cuối:

solana20032003

Xe hơi
Một cái xe ô tô, nhất là đã đến tiền tỷ, nếu không phải là mua bằng tiền của người khác thì kể cả người châu Âu, Bắc Mỹ... trước khi mua người ta cũng phải đắn đo, tính toán. Chuyện tính có lúc nhầm và sửa sai cho phù hợp hơn thì cũng là bình thường.
Cái đặc biệt ở đây là bác gán chữ "nu" của bác cho người ta. Đọc mấy dòng người ta nhờ tư vấn, chưa biết ngoài đời người ta như thế nào, làm cái gì, mà bác đã kết luận được như vậy thì chắc mọi người phải công nhận trí thông minh vượt bậc của bác đấy!
em cũng giống bác,ghét nhất hạng người chưa biết gì mà nói người khác nu.Tụi nó nguy hiểm quá

matiz19

Xe tăng
Cái "nu" mà em nói không phải vì nhầm hay không. mà vấn đề ở chỗ tại sao phải đặt tiền? "Cuồng" toy quá, "mê muội" quá, hay thừa tiền quá? nếu không phải thì chỉ có "nu" mới làm vậy còn gì :D

Cái bôi đen là đúng ý em rồi đấy "biểu hiện tiêu cực". Vậy nên em mới nói không phải ai nhiều tiền cũng khiến mình nể phục đâu.

con9x

Xe hơi
Cháu đi ngoài đường trả mấy Khi gặp cam mới, Không Hieu Sao khi mua Vân phải chờ nhỉ?

coolpix8700

Xe ngựa
em cũng giống bác,ghét nhất hạng người chưa biết gì mà nói người khác nu.Tụi nó nguy hiểm quá
Em lại chẳng ghét lắm bác ạh!
Vì được coi là "nu" như vậy mà em làm được khối việc. Nhất là cái cơ sở tương đối khang trang đang có bây giờ. Nó được mua lại của NN, từ 1 cty sắp sập tiệm. Khi mới vào đều được mấy ông CB NN coi là "nu": "Nó chưa bao giờ lên được đến trưởng phòng". Khi vào tất nhiên phải tổ chức lại, thấy bị chặn hầu hết các đường có thể đục khoét các ông ấy họp nhau lại đồng loạt xin nghỉ việc: "Để xem nó làm như thế nào nếu không có tụi mình!". Đúng như vớ được chiếu manh, yêu cầu của họ được đồng ý ngay và cũng may là múc đó có cái NĐ 141 hỗ trợ cho nên từng người một đều được giải quyết các chính sách rất thấu đáo.
Thực ra em cũng chẳng thể tưởng tượng là bây giờ mình sẽ làm được gì nếu đám người "thông minh" đó vẫn ngồi trong cty tìm mọi cách moi khoét, xúc xiểm những người còn lại. Mà chưa chắc đã làm được những gì để có cái cơ sở vật chất hiện nay.
Tất nhiên là em phải cảm ơn với cái quyết định rất "sáng suốt" ấy của họ!

Còn ngay trong giai đoạn khủng hoảng này, mua xe vẫn phải đặt trước thì đâu chỉ có Toy với cái Cam Q này, tìm hiểu thêm các bác sẽ thấy ở cả những hãng khác có nhiều người đặt xe từ tháng 6, được hứa tháng 9 mà đến bây giờ vẫn chưa thấy tăm hơi. 2 cái xe mua gần đây, em cũng đều phải đặt tiền trước, cái cuối mua tận trong TP. Hồ Chí Minh, khi chuyển tiền đợi đầu tiên họ gửi cho cái hợp đồng trong đó có cả tiến độ đóng tiền, 15% cuối cùng sau khi nhận xe là để họ gửi trả hồ sơ, mà nó chẳng phải là xe Toy!

Chỉnh sửa cuối:

chipkool

Xe đạp
Em cũng hy vọng thế, vì ông xã em lái xe cũng lâu năm nên chắc nó không bị hao tốn nhiên liệu lãng phí :(

chipkool

Xe đạp
Dạ, nhà em vẫn đang chờ xem xử lý thế nào, Đây là xe thứ 2 nhà em mua ở đây nên chắc cũng sẽ giải quyết được thôi bác ạ 8-|

chipkool

Xe đạp
Thời buổi này tìm được người thế mạng con Cam 3.5 hơi bị khó, coi như mất tiền cọc cho xong đi mợ chủ, đặt cọc mà không mua là bị mất tiền cọc, điều này hoàn toàn phù hợp với pháp luật nên đừng mong trả lại
Dạ, 2.5Q thôi bác ợ. Em cũng đang tìm cách để hạn chế hết mức thôi, chứ e cũng hiểu việc đặt cọc mất cọc là hợp pháp bác ạ:-<

chipkool

Xe đạp
Mợ cứ căn cứ vào HĐ, đúng ngày ra lấy xe, nó không có xe mợ làm toáng lên lấy lại 50 triệu cho chúng nó méo mặt
Dạ, theo hợp đồng thì tháng 12 lấy xe bác ạ, Nhưng hôm mua thì bên kia có hứa với em chậm nhất là đầu tháng 11 lấy xe.X_X

chipkool

Xe đạp
k rút được tiền cọc,bực mình mợ cứ lấy cả 2 con cho nó méo.vợ chạy mẹc chồng chạy cam,thỉnh thoảng lại đổi cho nhau!he he...
Em không biết oánh xe bác ạ :)) Nhà em bảo khi nào thuê cho e con matiz tập lái mà mãi chẳng thấy động tĩnh gì

chipkool

Xe đạp
Cái "nu" mà em nói không phải vì nhầm hay không. mà vấn đề ở chỗ tại sao phải đặt tiền? "Cuồng" toy quá, "mê muội" quá, hay thừa tiền quá? nếu không phải thì chỉ có "nu" mới làm vậy còn gì :D

Cái bôi đen là đúng ý em rồi đấy "biểu hiện tiêu cực". Vậy nên em mới nói không phải ai nhiều tiền cũng khiến mình nể phục đâu.
Thứ nhất em muốn cảm ơn bác vì bác đã quan tâm đến pic của em. Theo em, một số xe không phải bao giờ cũng có sẵn. Đứng ở vị trí người mua thì ai cũng thích có xe thì lấy ngay hoặc không phải đặt cọc, không phải rằng buộc trách nhiệm với bên bán. Nhỡ đâu xe về lại không thích, không mua, chẳng mất gì...ai cũng muốn như vậy bác ạ.
Nhưng đứng ở vị trí đại lý hãng xe bác có nhận thấy việc đặt cọc này hoàn toàn là hợp lý không ạ? Không riêng gì Toy, cả bên Mec những dòng xe sang không phải bao giờ cũng có sẵn. Cam 2.5Q mới cũng vậy bác ạ, Chồng em thích xe vì nó hợp giá tiền, TOY bảo hành tốt có hỏng hóc gì cũng có đồ thay dễ hơn là dòng xe nhập hay xe Mec khác. Lý do để 1 người mua xe hay chọn 1 hãng xe thì rất nhiều bác ạ, chúng em không cuồng xe, mê muội hay thừa tiền mà chỉ là chúng em thấy việc đặt cọc này là hợp lý, việc bỏ 1 vài tháng ra để chờ 1 con xe ưng ý để chạy 5,10 năm thì hoàn toàn vui vẻ chấp nhận.

chipkool

Xe đạp
Mợ ký qua Sale nào thế ? ( NV Kinh doanh nào )
Dạ, ông nhà em bảo ký qua 1 em gái ạ :))

mẹc gì mà 20l thế cụ ới không phải C300AMG chứ ạ
S550 cụ ạ, nhưng nhà em mua lại chứ không phải mua mới cụ ạ

cụ cho biết thông tin đi, e đang định đặt xe đây. Một công đôi việc cụ a!
bác liên lạc với số ông nhà em nhé, em để ở đầu top ạ.

Merc C đang có giá ngang với Cam, bỏ Toy mua Mec là đúng rồi. Giờ Toy bán xe chắc cũng khó nên không cho khách hàng rút cọc. Trót đặt rồi thì phải lựa mà thương lượng thôi.
nhà cháu thấy mợ đơn phương chấm dứt hợp đồng rồi thì mất cọc hình như cũng hợp tình hợp lý cả thôi @@
8-| bác tư véo em thế thì em buồn lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

kar

Xe điện
S550 thì làm sao mà ít xăng được hả mợ Cool? Chồng mợ cũng là dạng lái oách mới được 20L/100km đấy mợ. Xe dung tích, công suất lớn gần gấp đôi cái Camry mà mợ lại đòi ăn xăng ít thì không hợp lý rồi :D