Hot hot đây...SH 125I và 150I model 2009 đã sản xuất tại HVN

Grandtouring

Xe điện
Chỉ cần nói một câu: Sao dân Việt mình mãi khổ, bị móc túi trắng trợn mà không có ai bênh vực.:77::77::77:

hangsapphire

Xe hơi
Đây, em lại đọc được topic này :
Mình mở topic này hy vọng sẽ ko lộn xộn như topic kia, và thông tin này là chính xác 100%.
Ngay sáng hôm nay mình vừa đc biết thì Shi do Honda VN sx sẽ ra mắt vào khoảng 15-->20 tháng 10, và sẽ có giá tầm 80-90tr chứ ko có giá $6000 như 1 số bác trong topic kia nói (Honda VN ko bao giờ niêm yết giá xe = usd, cũng như Piaggio hay Yamaha). Mình đã order 1 chiếc, hy vọng sẽ mua đc với giá chênh lệch từ 5-7tr so với giá gốc.
Thân chào!

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=93037

Ôi trơì! LÀm gì có chuyện order trước. Bạn nào muốn mua thì canh ngay đợt giới thiệu xe của nó mà tới đăng ký mua trực tiếp luôn! Lúc đó chắc chắn sẽ mua được xe theo giá niêm yết. Vì trong chương trình giới thiệu xe nó có cho đăng ký mua xe trực tiếp. Nếu xe tại chỗ không đủ thì nó sẽ hẹn giao xe cho bạn ngay khi xe về HEAD gần nhà bạn nhất. Trước đây con Click, AB đều như vậy hết.

Nếu giá tầm 80-85T thì ok, 90T thì còn fải xem lại. 90T+LÀm giá 7-10T + Giấy tờ nữa thì >100T
Như vậy thì mua Shark đi để tiết kiệm cả khối tiền.

hangsapphire

Xe hơi
Chẳng biết thế lào mà lần! Đang có nhu cầu múc 1 ẻm LXVN 125, đọc được tin này mà phân vân quá!

Mr.QuangAnh

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chẳng biết thế lào mà lần! Đang có nhu cầu múc 1 ẻm LXVN 125, đọc được tin này mà phân vân quá!
Bác biết câu chuyện "Đẽo cày giữa đường" chứ.

Chiều nay em đi múc LX đây.Bác có đi thì ới em nhé.Số dây thép của em dưới chữ kí đấy.

Khi nào ra Sh VN hẵng hay,tính sau,vì giá của nó còn trên trời (Lúc mới ra) lắm bác à :21:

Không chừng 1 - 2 tháng sau chỉ còn 50 củ :21:

ferrari 599 GTB

Xe tăng
em cũng có đọc cái này bên bikervietnam.com, em chỉ phân vân là giá bao nhiêu thôi, còn chắc chắn là nó sẽ bán trong vòng từ tháng 10 - 12 năm nay, dù sao năm sau em mới xin mua :P ... em thấy tranh cãi nhau về nhiều loại giá, nhưng theo em tầm 70-80 Tr. là hợp lí nhất, còn việc HEAD nó tăng giá thì kiện (b)(b)(b) không thể chấp nhận như AB và LEAD được, em thấy đi Sh 2009 của Việt Nam là ok rồi, chẳng cần phải mác Ý làm gì, ra đường yên tâm vẫn đầy gái theo, bọn kon gái "hầu như" chỉ biết SH là SH chứ đâu biết là VN hay Itali đâu.

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Đây, em lại đọc được topic này :
Mình mở topic này hy vọng sẽ ko lộn xộn như topic kia, và thông tin này là chính xác 100%.
Ngay sáng hôm nay mình vừa đc biết thì Shi do Honda VN sx sẽ ra mắt vào khoảng 15-->20 tháng 10, và sẽ có giá tầm 80-90tr chứ ko có giá $6000 như 1 số bác trong topic kia nói (Honda VN ko bao giờ niêm yết giá xe = usd, cũng như Piaggio hay Yamaha). Mình đã order 1 chiếc, hy vọng sẽ mua đc với giá chênh lệch từ 5-7tr so với giá gốc.
Thân chào!

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=93037

Ôi trơì! LÀm gì có chuyện order trước. Bạn nào muốn mua thì canh ngay đợt giới thiệu xe của nó mà tới đăng ký mua trực tiếp luôn! Lúc đó chắc chắn sẽ mua được xe theo giá niêm yết. Vì trong chương trình giới thiệu xe nó có cho đăng ký mua xe trực tiếp. Nếu xe tại chỗ không đủ thì nó sẽ hẹn giao xe cho bạn ngay khi xe về HEAD gần nhà bạn nhất. Trước đây con Click, AB đều như vậy hết.

Nếu giá tầm 80-85T thì ok, 90T thì còn fải xem lại. 90T+LÀm giá 7-10T + Giấy tờ nữa thì >100T
Như vậy thì mua Shark đi để tiết kiệm cả khối tiền.
em thấy cụ này nói có lí, em đọc bên 4rum kia gần 20 trang thì có 3 luồng tranh cãi giá như sau:
1, 45Tr. ... cái này chắc chắn là sẽ bị loại vì như thế AB thái, LX, GT, Lyberty, Shark ... sẽ hết chỗ đứng và ngoài đường SH đi nhiều như Wave bây h
2, 70-80Tr. ... giá này có thể coi là hợp lí nhất với 1 chiếc xe được lắp ráp trong nước, hợp tiền và đủ mức để cạnh tranh với các xe khác, mong là bọn HEAD chặt chém ít ít ...
3, 6000$ ... cái này của 1 bác bên đó chắc cốp luôn, nhưng hầu như đều nhận được kết quả là không đồng tình, lý do hầu hết (tính cả em) là do giá như thế quá cao đối với 1 chiếc xe được lắp ráp trong nước mà chưa qua sự trải nghiệm thực tế, cộng với việc cái giá 6000$ chắc chắn người tiêu dùng sẽ quay sang chọn Shi đời 2008, vừa là xe nhập, chất lượng nước ngoài, mà vẫn đẹp mê li, đủ màu mà chọn ...
... Ngoài ra thì Sh 2009 Việt Nam theo thông tin nhiều chiều là sẽ chỉ có 4 màu, và hiện tại là không có màu trắng, màu năm nay đang mốt cả về ô tô và xe máy (theo ý kiến của em) ... không có 1 số màu nổi, không đủ kick cho giới trẻ ... đó cũng là 1 lí do khiến người tiêu dùng phân vân hơn ...
... Nhưng ý kiến cuối cùng của em thế này ạ: dùng xe SH 2009 của Honda Việt Nam sẽ là hợp lí với mức giá 80tr. đổ lại, phù hợp túi tiền mà phong cách vẫn chất, ngoài ra là dịch vụ sau bán hàng sẽ yên tâm hơn cộng với giá thiết bị, đồ, phụ tùng thay thế sẽ giảm đi rất nhiều so với xe nhập (mặc dù chất lượng đảm bảo sẽ không bằng), nếu bạn định mua 1 chiếc Sh 2009 Việt với máy nhập trực tiếp về ... , bạn sẽ tiết kiệm được 1 khoản kha khá so với việc tậu 1 chiếc với bề ngoài y hệt mà mang nhãn Italy. Theo bạn, bạn sẽ chọn gì!
P/S: bài em viết chắc chắn sẽ có nhiều lỗi, có gì mọi người thông cảm và góp ý nhé, em định viết thêm chút nhưng sợ các kụ mắng nên em mạn phép chém tí thế thôi ạ ... I love SH 2009 Việt Nam (l):P
... nhớ tặng em chai Vodka nhá cả nhà ...

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Mà sao giống SH nhập quá,kể như ông piaggio Vespa LX còn có nhiều đặc điểm để nhận dạng.Kiểu này chắc ngoài đường đầy SH quá,nhưng nếu với cái giá tầm 80-90 TRiệu thì :77::77:

Nếu như Vespa LX với 1 số đặc điểm có thể phân biệt dễ dàng xe nhập so với xe VN ( VD như khóa từ,đèn led,ốp kèn...) thì việc Piaggio VN ko bán xe nhập khẩu nữa khiến xe các công ty tư nhân đưa giá LX nhập lên giá vùn vụt xấp xỉ 7000 $.

Nhưng nếu ông honda VN lắp ráp giống hệt SHi 2009 nhập khẩu thì nhiều khả năng sẽ ko có chuyện như giá LX nhập hiện nay nữa.Vì khi đó đi 1 chiếc Shi nhập và 1 chiếc Shi Việt Nam chả khác dek gì nhâu cả,nhưng đó là với trường hợp giá Shi 125 rẻ hơn và chỉ nằm trong khoảng 60-80 triệu.-->theo em khả năng này rất khó xảy ra.

Tuy nhiên việc làm giá ở các HEAD hiện nay thì.......:77::77:

Đọc trong diễn đàn biker có bác nói:ra hỏi HVN thì nó bảo giá shi125 hơn 100 triệu bao cả giấy tờ. Hic híc thế thì mua xe nhập mà chạy cho lành.[/quote]
bác đọc của ai thế, em đọc có thấy đâu nhỉ, mà không có đâu bác ợ, em đảm bảo trên 100Tr thì chắc 500 xe đầu tiên để cho bọn trong công ty Honda mua hết thôi, người tiêu dùng mua xe khác :-j ...

ferrari 599 GTB

Xe tăng
cụ nào dũng cảm mua ngay đợt đầu thì chắc sẽ ko bị đẩy giá lên như bg cứ toàn để sốt đổ xô đi mua tạo cho bọn head nó làm giá chứ trước đây xe ab khi mới ra co 28tr thôi. Cứ để nó ra 3 tháng kô ai mua xem kiểu gì cũng phải hạ giá các cụ ạ
em nghĩ là cụ nào chuẩn bị tiền nong sẵn sàng, chờ ngày họp báo giới thiệu ý ạ, rồi vào đăng kí mua xe ngay thì chắc chắn là được mua xe với giá niêm yết thôi ợ ... em thì chưa có tiền hjx hjx, đành chờ qua cơn thịnh nộ của HEAD đã, rồi mua, chắc đầu năm sau em mới xin mua ợ. Các bác động viên cho em phát ạ, em mà mua được em lên mời các bác hẳn 1 chầu vodka luôn, coi như là rửa xe (l)(l) :69::69:(b)(b)

ferrari 599 GTB

Xe tăng
bỏ ra cái giá mềm mà đòi chất lượng :21::21:.Chất lượng nó đi với giá thành cụ ạ.
Chờ xem rồi cũng chả khác j ông Lx VN đâu.Tiền nào của nấy,các cụ nói cấm có sai bao h.
Thế em hỏi bác ăn 1 món ăn chỉ để cho no thôi a`.Bây h cuộc sống phát triển,ăn ko chỉ để no mà còn phải thưởng thức nữa.cái xe cũng thế thôi.Mua xe mà nghĩ chỉ để đi thì thôi đi ông dream thái ấy bác ạ,chất lượng ko phải bàn mà giá thì ...
theo em thì các cụ có câu "tiền nào của nấy" ợ, nhưng em thấy sau đó các cụ nói là "của bền tại người"
các cụ thấy thế nào vodka cho em phát nhá :69::69::69::69::69::69::69::69:

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Dự án SH việt nam , đã có từ cách đây 2 năm . Em có quan hệ với công ty SUMITOMO nên biết đựoc là công ty này xây nhà máy lắp ráp xe SH cho honda. Tuy nhiên nó còn cần nhà máy phụ tùng bộ tản nhiệt két dung dịch và một số bộ phận khác cho SH vì SH khác hẳn các xe máy thông thường . Đây là 1 chiến lược lớn và ko phải chỉ HONDA mà SYM cùng VESPA cũng cho ra dòng xe ga cỡ lớn . Việc xuất hiện SH Việt nam sẽ còn phụ thuộc vào thị hiếu dân ta như thế nào khi mua VESPA LX hay SYM SHARK. HONDA nó sẽ tạm "ngọa sơn quan hổ đấu" . đến cuối năm nay sẽ tung ra SH . Giá sơ bộ SH 125 = LX 150 > Bác nào ko thích LX thì cố chờ :^)(c)
Vodka cho kụ này, em đồng ý với ý kiến của kụ ợ ... em cũng có thấy nói là đợt đầu do chưa xây xong nhà máy phụ tùng nên phụ tùng sẽ được nhập khẩu về ạ, còn sau thì made in Việt Nam gần hết ... nói chung là mình cần cái máy nhập thôi ... mà nhiều cụ cứ so sánh Honda với Piagio thế nhỉ, các cụ thử xem xem mấy cái LX nhập ý, toàn kêu hỏng vặt đấy thôi huống gì xe lắp ráp ở Việt Nam. Mà SH thì ít thấy kêu hơn nên em nghĩ Việt Nam sẽ làm tốt ạ. ... Châm ngôn của em là : "Của bền tại người!" ... (l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)(l)

Mr.KangSi

Xe máy
em nghĩ là cụ nào chuẩn bị tiền nong sẵn sàng, chờ ngày họp báo giới thiệu ý ạ, rồi vào đăng kí mua xe ngay thì chắc chắn là được mua xe với giá niêm yết thôi ợ ... em thì chưa có tiền hjx hjx, đành chờ qua cơn thịnh nộ của HEAD đã, rồi mua, chắc đầu năm sau em mới xin mua ợ. Các bác động viên cho em phát ạ, em mà mua được em lên mời các bác hẳn 1 chầu vodka luôn, coi như là rửa xe (l)(l) :69::69:(b)(b)
Biết khi nào tụi nó họp báo,rồi họp ở đâu mà vào đăng kí hả cụ :(

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Biết khi nào tụi nó họp báo,rồi họp ở đâu mà vào đăng kí hả cụ :(
thế em mới nói là phải rình, cho cò ít tiền nó dò hỏi cho ợ, thế nào cũng sẽ có, chứ không mua ở bọn HEAD đợt đầu chắc chết ngất luôn ợ, bị "ăn cướp" mất thêm tầm 1 em Wave alpha nữa ý chứ :21::21::)):)):'(:'(

Mr.KangSi

Xe máy
thế em mới nói là phải rình, cho cò ít tiền nó dò hỏi cho ợ, thế nào cũng sẽ có, chứ không mua ở bọn HEAD đợt đầu chắc chết ngất luôn ợ, bị "ăn cướp" mất thêm tầm 1 em Wave alpha nữa ý chứ :21::21::)):)):'(:'(
bác nào quen hệ rộng dò la hộ ae đi,nghe mà nản:mad:
(b)(b) các cụ sớm thông tin nhá

coneli

Xe tải
ra cho cái bọn buôn xe nó bớt cứa cổ dân mình đi, nhưng sợ lại đến lượt bon Head ý:77:

Slowly

Xe tải
Các cụ tranh luận làm gì,bọn buôn xe có tăng cũng không giám tăng nhiều đâu.Tăng nhiều quá người ta ra mua xe nhập nguyên chiếc cho lanh,lúc đấy xe nhập cũng không dám tăng giá vô tội vạ nó sẽ bám sát nhu cầu người dùng và gần với giá chuẩn hơn

hangsapphire

Xe hơi
Bác biết câu chuyện "Đẽo cày giữa đường" chứ.

Chiều nay em đi múc LX đây.Bác có đi thì ới em nhé.Số dây thép của em dưới chữ kí đấy.

Khi nào ra Sh VN hẵng hay,tính sau,vì giá của nó còn trên trời (Lúc mới ra) lắm bác à :21:

Không chừng 1 - 2 tháng sau chỉ còn 50 củ :21:
Em vừa điện cho bác! Thấy bác bảo hết màu trắng thì còn gì nữa!
Hôm qua, qua topcom thấy còn đầy mà. Dưng mà ở đây bán đúng giá niêm yết bác ạ (61,9tr), chỗ bác Hải có mềm hơn chút xíu à!
Hay em với bác cùng đợi con SHi VN đi, chỉ sau 1,2 tháng nữa là cùng! :^):^):^)

hangsapphire

Xe hơi
Các cụ tranh luận làm gì,bọn buôn xe có tăng cũng không giám tăng nhiều đâu.Tăng nhiều quá người ta ra mua xe nhập nguyên chiếc cho lanh,lúc đấy xe nhập cũng không dám tăng giá vô tội vạ nó sẽ bám sát nhu cầu người dùng và gần với giá chuẩn hơn
Em thì chẳng tin bọn Head tẹo nào, bây giờ em thấy con nào Head cũng tăng vài triệu, càng xe mới và hot thì càng tăng nhiều ... ớn nhất mấy bác HD nhà mình! :77::77: