[Funland] Họp phụ huynh về, buồn quá!

Moriarty

Xe container
em thi trượt cấp 3 ông già em về quát ầm lên "Tao thấy xấu hổ với mọi người ở cơ quan", em thi ĐH làm bài ko như ý ông già ko thèm nhìn mặt trong suốt 1 tháng đến lúc có kết quả thừa nửa điểm vào Bóc Khoai mới nhìn mặt thằng con. Nói chung áp lực thành tích cũng là chuyện bình thường ở cái XH này thôi, cô giáo cũng cần thành thích để giữ cái nồi cơm của mình.

Azeglio

Xe điện
Tối về em hỏi con em xem học lớp mấy rồi, có giấy khen hay huân huy chương gì không, rồi lên đây chém với các cụ, mợ.

• Vodka
Reactions: UFA

aliabu2

Xe buýt
Em cũng mới đi họp :P nhưng cũng chả để ý mấy cái đấy :D con e chả phải nhờ tờ giấy khen mà giỏi lên hay kém đi được, có thì trẻ con nó vui hơn thôi

kophanhkocoi

Xe buýt
Trong nhóm PH lớp con em, có mẹ suốt ngày khoe con điểm 10, thi chữ đẹp thấy phát ớn luôn. Điểm 10 nhiều như cua có gì ghê gớm đâu, lớp con em 70% xuất sắc. Nản quá! Nói nhiều rồi mà vẫn ko thay đổi được!

À, bổ sung: nhiều cụ mợ thấy con năm nào cũng 10 thì mừng lắm, tưởng con giỏi, mà nào biết đã là gì so với thiên hạ. Như đồng nghiệp iem có mợ con xuất sắc từ lớp 1, nay thi vào cấp 2 trường nào cũng trượt vỏ chuối, cũng đủ tiêu chuẩn thi Ams nhưng vẫn cố đi thi để check in trường. Bó tay!

vneseman

Xe lăn
Cháu học kết quả tốt thế thì cứ vui đã, chẳng nhẽ cứ 6,7 mới vui.

obi

Xe tăng
Em thì luôn tự đánh giá năng lực của f1 để kèm nó học.
Phải tự biết con mình khả năng đến đâu trong mấy chục cái giấy khen kia.
Lớp f1 nhà em thì thấy cô cho thi thử rất là đúng năng lực của các em, thi thật thì lại có tí bệnh thành tích.

kduc

Xe Cứu Trợ

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Con em mới lớp 1. Cả lớp đều học sinh giỏi. Thôi thì em cũng ạ. Xưa em đi học cả lớp chỉ có 1..2 hsg, mà giờ giỏi nhiều quá em thấy lại sợ.

via OTOFUN for iPhone
Sợ méo giề....sau này làm ông nghị,bà nghị hết.... Chỉ lo đứa giỏi thật lại...làm cu li thoai.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
E chỉ cần cin có ý thức tự giác là dc, nhân vô thập toàn, ko cần học giỏi mà làm j. Ra đời nó khác bọt lắm, học giỏi hẳn thid cgho theo đường nghiên cứu. Nếu ko giỏi hẳn thì cứ con mình tự giác, có kiến thức xã hội tốt, nhanh nhẹn là chắc chắn ra đời nó ko khổ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
em thi trượt cấp 3 ông già em về quát ầm lên "Tao thấy xấu hổ với mọi người ở cơ quan", em thi ĐH làm bài ko như ý ông già ko thèm nhìn mặt trong suốt 1 tháng đến lúc có kết quả thừa nửa điểm vào Bóc Khoai mới nhìn mặt thằng con. Nói chung áp lực thành tích cũng là chuyện bình thường ở cái XH này thôi, cô giáo cũng cần thành thích để giữ cái nồi cơm của mình.
Đù...á....xã hội chỉ chăm chăm giữ nồi cơm mà không nghĩ cách tăng chất lượng nồi cơm thì....

Vu Quang Ba

Xe tăng
hai đứa con em học làng nhàng ở mức khá chứ không giỏi,đừng đua thành tích làm gì khổ các cháu.

Sentinel Prime

Xe hơi
Em đi họp phụ huynh ở vins nghe mấy cháu làm báo cáo thu hoạch mà nghe lùng bùng hết cả tai 🐥🐥🐥

revolutions

Xe buýt
Em vừa đi họp PH về, con em học cấp 1 trường hot nhất quận. Cháu bị phê là “Hoàn thành” tức là không đạt mức “Hoàn thành tốt” môn Thủ công, Môn vẽ và cũng bị phê “Đạt” tức là chưa được “Tốt” về vấn đề Kỷ luật. Cô có vẻ không ưng!
Nhìn sang các con nhà người ta toàn 100% môn học là “Hoàn thành tốt”, đạo đức thì sáng ngời. Con em chắc như dạng lạc lõng trong lớp siêu sao ấy. Em buồn quá :P các cụ cho em xin ít rượu đi! ;)
Quan trọng là tư tưởng của con thôi, sợ nó tự ti chứ nó vẫn thoải mái thì e thấy bình thường. Mình không nhất thì cũng phải bét cho khác người, chứ nhàng nhàng là không ăn thua rồi.

VCHDHN

Xe container
Trong nhóm PH lớp con em, có mẹ suốt ngày khoe con điểm 10, thi chữ đẹp thấy phát ớn luôn. Điểm 10 nhiều như cua có gì ghê gớm đâu, lớp con em 70% xuất sắc. Nản quá! Nói nhiều rồi mà vẫn ko thay đổi được!

À, bổ sung: nhiều cụ mợ thấy con năm nào cũng 10 thì mừng lắm, tưởng con giỏi, mà nào biết đã là gì so với thiên hạ. Như đồng nghiệp iem có mợ con xuất sắc từ lớp 1, nay thi vào cấp 2 trường nào cũng trượt vỏ chuối, cũng đủ tiêu chuẩn thi Ams nhưng vẫn cố đi thi để check in trường. Bó tay!
Họ có điều kiện kiểu gì con họ cũng có chỗ tốt.

Moriarty

Xe container
Đù...á....xã hội chỉ chăm chăm giữ nồi cơm mà không nghĩ cách tăng chất lượng nồi cơm thì....
E thì thấy cơ bản chất lượng có đi lên, chỉ là ko đc như mong mỏi của đa số, ván đề vẫn là ở phụ huynh thôi người ta 9, 10 thì kệ đi mình biết nhà mình là đc. Nói chung bây giờ phụ huynh cũng ko đến nỗi phũ như ông già e ngày xưa và bọn trẻ con nó cá tính và khôn hơn mình hồi trc rồi, giờ mà ăn nói phũ vói chũng nó là nó phản ứng tiêu cực hơn nhiều chứ ko cam chịu nưuã.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đi họp PH về, con em học cấp 1 trường hot nhất quận. Cháu bị phê là “Hoàn thành” tức là không đạt mức “Hoàn thành tốt” môn Thủ công, Môn vẽ và cũng bị phê “Đạt” tức là chưa được “Tốt” về vấn đề Kỷ luật. Cô có vẻ không ưng!
Nhìn sang các con nhà người ta toàn 100% môn học là “Hoàn thành tốt”, đạo đức thì sáng ngời. Con em chắc như dạng lạc lõng trong lớp siêu sao ấy. Em buồn quá :P các cụ cho em xin ít rượu đi! ;)
Lớp 1 buồn làm đinh gì cụ. Con mình vui là ổn rồi