Họp mặt tiền ra mắt clb Honda City tại Hà Nội

drwatson

Xe hơi
Sáng nay đi qua e bắt gặp vợ 2 cụ đứng dựa cột, tại vội đi làm không thì.... :))

Chỗ này em thửa riêng mà lại. Hình như khu mình còn 1 con mầu đen thì phải :D

xe_tu_un

Xe đạp
Nút bấm sẽ đưa vào phần thừa ỏ chỗ đèn cảm biến lùi nhé. Mình làm ở TGia hết 1 loét đây.

Thanks cụ, em cũng hơi ngứa mắt cái gương, phần lưng gương nhìn hơi thô nên lúc gập vào cảm tưởng nó vẫn cứ vướng.
P/S: cụ nào biết cách tag hoặc có contact cụ trunggia cho em với, tết nhất đến nơi roài, tranh thủ làm thôi kẻo ko kịp :)

VuQuangHieu

Xe tải

Em đang định làm cái dải led dán kiểu này. Dán ngoài đèn chứ ko phải khoan đục j, đấu điện vào đèn đỗ. Giá rổ tầm 2 củ ko biết thế nào. Em thấy ít cụ làm kiểu này nên đang phân vân.

ltrphuc

Xe tăng

Em đang định làm cái dải led dán kiểu này. Dán ngoài đèn chứ ko phải khoan đục j, đấu điện vào đèn đỗ. Giá rổ tầm 2 củ ko biết thế nào. Em thấy ít cụ làm kiểu này nên đang phân vân.
em thấy ko nên. dán bên ngoài nó chịu gió chịu mưa thì chắc vài bữa là tèo mất. cụ làm bộ Led trong 2,5 củ cho đẹp mà cũng chẳng sợ ảnh hưởng điện xe đâu vì có cầu chì riêng hết mà

congnongphonui

Xe buýt
em thấy ko nên. dán bên ngoài nó chịu gió chịu mưa thì chắc vài bữa là tèo mất. cụ làm bộ Led trong 2,5 củ cho đẹp mà cũng chẳng sợ ảnh hưởng điện xe đâu vì có cầu chì riêng hết mà
Nếu là hàng led khối lắp bên trong đèn giá 2,5 củ thì nó không sáng như audi được đâu cụ ơi, ban ngày trông hơi bị hàng mã luôn ;)). Lắp ngoài ntn sẽ hạn chế việc tháo mở nắp đèn ra nên sẽ không bị hấp hơi nước trong đèn ạ.

ltrphuc

Xe tăng
Mưa gió đã cóa bảo hành mờ cụ. Bảo hành 1 năm. Hàng Thái nên chất lượng tốt và đảm bảo cụ à.
nhưng sau 1 năm BH thì sao hả cụ :) nói vậy thôi chứ bộ này mà hạt rẻ hẳn khoảng 1 củ thì cháu cũng máu đới nhưng 2 củ hơi cao ạ :D

ltrphuc

Xe tăng
Nếu là hàng led khối lắp bên trong đèn giá 2,5 củ thì nó không sáng như audi được đâu cụ ơi, ban ngày trông hơi bị hàng mã luôn ;)). Lắp ngoài ntn sẽ hạn chế việc tháo mở nắp đèn ra nên sẽ không bị hấp hơi nước trong đèn ạ.
vậy hả cụ? thật ra em cũng đang định lắp bộ Led khối trong bên Ledtech 2,5 củ thấy cũng ổn BH 1 năm. cũng chưa thấy xe nào lắp thực tế rồi nên không biết thế nào. nếu đúng như cụ nói thì cháu lại ngâm cứu vậy

congnongphonui

Xe buýt
vậy hả cụ? thật ra em cũng đang định lắp bộ Led khối trong bên Ledtech 2,5 củ thấy cũng ổn BH 1 năm. cũng chưa thấy xe nào lắp thực tế rồi nên không biết thế nào. nếu đúng như cụ nói thì cháu lại ngâm cứu vậy
Cụ thấy có bao giờ ảnh chụp quảng cáo trên web họ chụp ngoài trời ban ngày không ạ? Thời tiết ngoài bắc nó ẩm, thợ đi keo không chuẩn là dính hấp hơi ngay.

ltrphuc

Xe tăng
Cụ thấy có bao giờ ảnh chụp quảng cáo trên web họ chụp ngoài trời ban ngày không ạ? Thời tiết ngoài bắc nó ẩm, thợ đi keo không chuẩn là dính hấp hơi ngay.
:) vậy có khi em lại nghiên cứu lại vụ lắp Led trong vậy hihi

Mr.Phiphi

Xe đạp
E vua tao nhom tren fb " Honda City HN" moi cac cu tham gia

ltrphuc

Xe tăng
E vua tao nhom tren fb " Honda City HN" moi cac cu tham gia
Vừa tìm mà không thấy ạ :D
Chuẩn đới cụ. Hàng nhà em là hàng khối dán k đục đẽo nên vừa bền vừa đẹp lại an toàn hihi
Nếu cụ máu lắp led thì cữ chơi bộ rời í cụ ạ, sau này chán thì giật ra vứt đi không động chạm gì đến bên trong.
Vậy theo các cụ em nên lắp loại nào rời nhỉ vì cũng ngại mở đèn :) mà lắp loại rời thì cũng phải kéo dây lắp cầu chì cẩn thận + làm công tắc trong xe cụ ạ

Phucyenxanh

Xe điện
Led rời mà chạy dây với công tắc riêng là cũng dễ bật nhầm đới ạ

congnongphonui

Xe buýt
Vậy theo các cụ em nên lắp loại nào rời nhỉ vì cũng ngại mở đèn :) mà lắp loại rời thì cũng phải kéo dây lắp cầu chì cẩn thận + làm công tắc trong xe cụ ạ
Cụ có thể đấu vào đèn lăng téc cũng okie mà. Còn led thì nhiều loại lắm cụ, nếu rẻ bền đẹp đã được kiểm chứng thì cụ lắp loại led mắt trâu, sáng quoắc ạ.

VuQuangHieu

Xe tải
Led rời mà chạy dây với công tắc riêng là cũng dễ bật nhầm đới ạ
Em định đấu vào đèn đỗ luôn chứ k làm công tắc cụ ạ, ko biết có ổn ko vì thấy độ đèn trong còn phải đi dây cầu chì riêng nữa

ltrphuc

Xe tăng
Em định đấu vào đèn đỗ luôn chứ k làm công tắc cụ ạ, ko biết có ổn ko vì thấy độ đèn trong còn phải đi dây cầu chì riêng nữa
em thấy lắp vào đèn téc thì còn gọi gì là Led daylight hở cụ :D cứ phải luôn luôn bật đèn téc (đèn hậu cũng sáng) thì mới có Led thì không thích lắm vì đã là led daylight thì chạy ban ngày cũng bật được riêng chứ

congnongphonui

Xe buýt
em thấy lắp vào đèn téc thì còn gọi gì là Led daylight hở cụ :D cứ phải luôn luôn bật đèn téc (đèn hậu cũng sáng) thì mới có Led thì không thích lắm vì đã là led daylight thì chạy ban ngày cũng bật được riêng chứ
Led daylight là đấu thẳng vào nguồn cụ nhé, cứ bật khóa điện lên là đèn sáng chứ không cần công tắc gì hết :D

ltrphuc

Xe tăng
Led daylight là đấu thẳng vào nguồn cụ nhé, cứ bật khóa điện lên là đèn sáng chứ không cần công tắc gì hết :D
cái đó là tùy ý thích của cụ thôi. cá nhân em vẫn thích có công tắc sẽ tiện hơn. các xe có DRL zin hầu hết đều có công tắc hoặc cài trong menu để tắt đèn nay đi