[Funland] Họp lớp

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Nay E vừa họp lớp cấp 2 về đây, bạn bè xa quê bao năm mới tụ họp vui lắm, E cả bữa k uống 1 giọt rượu nào vì đang uống thuốc, mà cũng éo đứa nào khoe tiền, khoe giỏi như Cụ nói là thế nào, hay lớp Cụ toàn ăn mày nên mới thế =))

TKVSilicone

Đi bộ
Họp lớp ôn lại kỷ niệm cũng vui nhưng đừng vui mà nâng chén nhiều quá là mệt

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung mình chả có gì mà đến cứ phải nghe chúng nó khoe tiền với quen biết anh nọ chị kia cũng ức thật. E bị nhiều lần rồi e biết :))
Trước E họp cấp 3 cũng có 1 thằng khoe khoang kiểu đấy, nó nói xong E bảo thôi mày cút mẹ mày ra mâm khác mà khoe, ở đây các bố chỉ hỏi thăm sức khỏe với con cái thôi, mày đi con xe Ware đểu ngồi im cho mấy thằng đi SH nó nói, thế là cu cậu tịt luôn =))

Clear

Xe buýt
Họp hội, họp lớp ư?
Trẻ thì khoe tiền tài, tình và danh vọng...
Già thì khoe con giầu, khoe cháu giỏi, than... già không đều.
Sống trên đời chỉ nên cần 1 vài người bạn gọi là bạn thân, thế là mãn nguyện lắm rồi.

Aziz Nesin

Xe tăng
Gần đây em thấy từ "họp lớp" có vẻ bị lạm dụng. Họp ccc gì mà cứ đôi ba tháng lại thấy mấy toàn các mợ rảnh vồn chợt hứng lên thông báo họp với hành. Lúc đầu còn ngại nên dù bận vẫn tham dự. Sau nhận thấy vô bổ nên em toàn né ~X(

kfc1981

Xe điện
Kệ nhà cụ

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Một lần em bị ném vào nhóm Mèo toàn quốc. Fb tràn lan ảnh giới thiệu làm quen từ Hn đến Tuyên Quang Yên Bái Cà Mau. Nhiều ảnh các Mợ hở hang trông rõ gớm. Nên sau khoảng 1 tuần em out luôn. Em thật. Chắc tại cái tính em nó chơi sòng phẳng quá nên vậy.
FB em chỉ vào hai nhóm Gia đình và nhóm lớp cấp 3. Ngoài ra nếu bị add vào đâu đó thì toàn out ra luôn. Tham gia nhóm lạ không có ích mà còn hay bị spam.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Nhân mấy vụ rượu họp lớp ,đồng niên về đâm xe hôm qua gần đây em thấy mấy trò họp lớp với đồng niên ở ta đang biến tướng thành nơi tụ họp khoe khoang thì phải ạ
Có cụ nào ghét họp lớp giống em không nhỉ,toàn đến ăn tục nói phét ,năm gặp nhau chắc 1 2 lần trừ trường hợp thân quen .Còn sống như người dưng mà lễ lạt lại bày đặt ra họp lớp họp đồng niên ,rõ rảnh .
Mỗi người mỗi gu nhưng cá nhân tôi cũng không thích tụ vạ kiểu bầy đàn phong trào

Bèo Bọt

Xe tăng
đi họp lớp cháu thấy mấy đứa con gái ngày học cùng bây giờ vừa già vừa xấu lại xồ xề nhưng thái độ vẫn chảnh choẹ. cháu chán rồi đâm ra ghét họp lớp!

toimuondie

Xe container
Cá nhân em thấy thành phần đi họp lớp có các thể loại:
1. Nổ banh nóc nhà người ta (loại này không có buồn phết:P).
2. Đi giết thời gian hoặc là mang tính nghĩa vụ (vô thưởng vô phạt)
3. Đi để gặp lại bạn bè ôn lại chuyện xưa (thành phần này em trân trong).
4. Là lý do chính đáng để nhậu nhẹt tẹt ga (VD như em:)))
5. Là lý do chính đáng làm tan nát một số gia đình:((
Có thể loại đi để chửi đổng mấy thằng thành đạt nữa.

quangsot

Xe lăn
Em thì họp lớp cấp 3 thì 1 năm 1 lần, còn lớp Đại học thì tuần nào cũng họp. Gọi là họp lớp Đại học cho oai vì chỉ có loanh quanh chục người :)

TungThoc

Xe điện
Đây em khoe về mình:
1. Hiện nay tớ làm việc 100% trên môi trường mạng Internét bằng phần mềm có bảo mật tuyệt đối
2. Được cấp phát trang phục đẹp gần tương đương với mức của MC truyền hình
3. Công việc luôn phải đi công tác, 99% là xuyên qua các nơi
4. Làm trợ lý đồng thời cho nhiều doanh nhân thành đạt của nhiều doanh nghiệp nổi tiếng, chưa từng lầm lẫn
5. Thường xuyên qua lại các nơi ăn nhậu chơi bời sang trọng bậc nhất.

Cả bọn trố mắt ra nhìn và đánh giá em đúng là hình mẫu thành đạt, đề nghị tài trợ một số hoạt động, em OKI luôn, bảo cho số tài khoản để chuyển khoản chứ lâu lắm rồi không có khái niệm xài tiền mặt.

Em là Graber ạ, sau khi tụ tập lại... tiếp tục công tác và làm trợ lý giao thông cho các doanh nhân thành đạt đi... giao tiếp công việc ở quán nhậu, sân gold, resort....

superPDP

Xe điện
Họp lớp thì còn ok chứ họp đồng niên liên trường thì....

meotamthe

Xe cút kít
Em ngje chúng nó bảo là toàn hội cặp bồ. Nghe ko biết thực hư ra sao. Nói chung né cho lành ạ
Ngày xưa không dám hands in hands, giờ hội họp nhiều vụ somethings in somethings rồi mợ ạ, em thấy đi lần đầu đông đủ thôi, biết bạn bè tình hình thế nào, còn những lần sau thì miễn.

meotamthe

Xe cút kít
Cá nhân em thấy thành phần đi họp lớp có các thể loại:
1. Nổ banh nóc nhà người ta (loại này không có buồn phết:P).
2. Đi giết thời gian hoặc là mang tính nghĩa vụ (vô thưởng vô phạt)
3. Đi để gặp lại bạn bè ôn lại chuyện xưa (thành phần này em trân trong).
4. Là lý do chính đáng để nhậu nhẹt tẹt ga (VD như em:)))
5. Là lý do chính đáng làm tan nát một số gia đình:((
Em đi chỉ toàn nghe các bạn kể chuyện với tập trung diệt mồi, nên thường chỉ đi 1 lần đầu, những lần sau thấy hết động lực :))

BinhLee

Xe tăng
Nhân mấy vụ rượu họp lớp ,đồng niên về đâm xe hôm qua gần đây em thấy mấy trò họp lớp với đồng niên ở ta đang biến tướng thành nơi tụ họp khoe khoang thì phải ạ
Có cụ nào ghét họp lớp giống em không nhỉ,toàn đến ăn tục nói phét ,năm gặp nhau chắc 1 2 lần trừ trường hợp thân quen .Còn sống như người dưng mà lễ lạt lại bày đặt ra họp lớp họp đồng niên ,rõ rảnh .
Cụ cứ nghiêm trọng hóa vấn đề, không họp lớp chúng ta vẫn có hàng trăm lý do để uống rượu say mà

Azeglio

Xe điện
Nói chung mình chả có gì mà đến cứ phải nghe chúng nó khoe tiền với quen biết anh nọ chị kia cũng ức thật. E bị nhiều lần rồi e biết :))
Cụ có bạn thành đạt sướng quá còn gì. Lớp em họp toàn nghe kể khổ, mình cũng phải kể khổ theo sợ chúng nó vay tiền mình chả có mà cho vay.