[Funland] Họp lớp ý nghĩa gì?

kuchuoi.mr

Xe đạp
Lớp của cụ chắc khi còn đi học toàn tự ti. thỏ chúa và thôi em không nói nữa.
Họp lớp là nơi để gặp mặt. Ôn lại những chuyện khi còn đi học. Chứ ai lại như cụ kể nhỉ.
Không cụ ạ. Giờ vài người có tí trưởng với phó thì thấy thay đổi. Xưa vô tư lắm, toàn sơ vin đi tổ ong nhưng ko ai tự ti cả.

Chỉnh sửa cuối:

Iphone1

Xe tải
Em thấy tuỳ thôi! Hợp thì tán dóc thường xuyên, ko hợp thì tan! Như lớp em hồi xưa ko hợp nhau mấy nên dễ mấy năm hay cả chục năm mới họp lớp mà xã giao là chính! Em chơi chung 1 nhóm trong lớp thì vẫn gặp thường xuyên, chat liên tục. Trong nhóm gần đây ko còn hợp với một đứa thì rã với nó nhưng các thành viên khác thì vẫn chơi bắt chéo bình thường với 2 đứa cạch mặt nhau.
Chung quy lại không phải nâng quan điểm gì cho mệt, cũng do chữ hợp mà thôi. Hợp thì chơi, ko hợp thì sugar you you go, sugar me me go.

ceconam

Xe điện
E thấy họp lớp lần nào cũng say, tại e cũng ko uống đc nên say mèm rồi ngủ mất :))

Trục

Xe ba gác
Em thấy trước khi họp lớp thì hô hào ghê gớm, nhất là những ai thành đạt hoặc có điều kiện. Nhưng khi gặp mặt thì nhạt nhẽo, chủ yếu chụp choẹt ảnh ọt để về đăng face, zalo. Nói chuyện thì 9/10 dạng chân ưỡn ngực, ăn to nói lớn,... Chủ yếu là thể hiện ạ.
Lớp các cụ/mợ họp có vui và tràn trề tình cảm ko ạ?
Ớ, đúng hôm nay em trốn họp lớp cấp 3, trốn luôn cả họp mặt 20 năm ngày ra trường năm ngoái.
Ở nhà chăn gà, làm việc nhà tốt hơn. :P
Có việc cần giao thông thì alo gặp từng người cho nhanh, họp lớp chỉ mang tính thủ tục, nhậu trận bết xê lết xong về, nhìn thấy ai đó vẫn tồn tại, thế là đủ. =))

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Lớp cấp 3 của cháu có thằng giờ 1 năm kiếm được 20 tỷ nhưng tuyệt không thấy đóng thêm xu nào. Bất động sản dải khắp nơi.
Lớp đại học thì bạn lớp trưởng cũng chả giàu lắm nhưng luôn bao nhậu bạn bè đang khó khăn đi uống hay massage hay Đồ Sơn tăng nữa
,Cụ giàu ấy giống em đấy =))

Lí do đơn giản là ko cần thiết cụ ạ. Đa số các hoạt động khi họp lớp khi còn trẻ, theo em thì khá vô ích, tốn time, gặp nhau người giàu kẻ nghèo, đứa chưa ck,... ko thoải mái.

Ccc nghĩ sao chứ dưới 60 thì chưa nên họp lớp. Mới 30 40 em ko hiểu họp lớp làm gì.

pho_mai_la_pho

Xe tải
Lúc trẻ cháu cũng hăng lắm.
Giờ ngắm mấy con nái sề chán lắm. Cháu họp tổ thanh niên thôi

Ngocqlb

Xe tăng
Các cụ trẻ thì không biết ntn, bọn E 50 họp càng ngày càng đông. Mấy năm gần đây còn họp được cả khóa. Đi gặp mặt nhau không nói chuyện công việc, làm ăn. Vui là chính, hay bọn E già r nên không còn bon chen hơn thua
E chẳng gặp cụ nhỉ. Lớp e cứ gặp nhau là zui rồi

Trục

Xe ba gác
Lớp cấp 3 của cháu có thằng giờ 1 năm kiếm được 20 tỷ nhưng tuyệt không thấy đóng thêm xu nào. Bất động sản dải khắp nơi.
Lớp đại học thì bạn lớp trưởng cũng chả giàu lắm nhưng luôn bao nhậu bạn bè đang khó khăn đi uống hay massage hay Đồ Sơn tăng nữa
Cỡ cháu lèo bèo trên chục triệu 1 tháng nhưng thằng nào đói kém cháu nhấc máy bảo đi đi, suất của mày tao trả
Tôi thích tính của cả ba bạn.
Thằng giàu nó mà bơm nổi quỹ lên thì có bạn lại tự ái, kêu khoe của.
Bạn lớp trưởng thì đúng bản chất cán bộ phong trào cmn rồi, không làm thế sao gắn kết thành viên được.
Cụ thì tình nghĩa anh em thế cũng tốt.

Em thấy trước khi họp lớp thì hô hào ghê gớm, nhất là những ai thành đạt hoặc có điều kiện. Nhưng khi gặp mặt thì nhạt nhẽo, chủ yếu chụp choẹt ảnh ọt để về đăng face, zalo. Nói chuyện thì 9/10 dạng chân ưỡn ngực, ăn to nói lớn,... Chủ yếu là thể hiện ạ.
Bọn em tết nào cũng họp. Chắc do toàn nghèo như nhau nên cũng tình cảm. nhậu nhẹt hát hò vui lắm cụ ạ.

wanderersg

Xe tăng
Bạn bè đại học trước tiên ko thân thiết như cấp 3, cấp 3 là ơ cùng tỉnh ,sống cung văn hoá vùng miền chơi với nhau một nhóm 4-50 người trong 3 năm liền ,còn dễ thân .Chứ vào đh thì mỗi nơi 1 van hoá 1 tính cách vung miền khác nhau, chưa kể chơi đại học thường toàn theo nhóm nhỏ 4-10 người. Do lơp dh đông hơn nên cũng khó than thiết.
Sau ra trương đi làm thì mỗi người lại lưu lạc khắp noi nên tc cang nhạt .

bạn dh e thay chủ yéu xã giao là chính chứ ko thân mấy.

họp lớp lên toàn thay ngồi tan doc an nhau xong về,chẳng đọng lại cái gì.

messi1986

Xe buýt
em thấy họp lớp. Thực chất là 1 hình thức rủ rê ăn chơi, thác loạn có tổ chức, sau đó gạ chịch để ôn lại kỷ niệm xưa

daicuty

Xe tăng
Cấp 3 em chơi ít người, đại học cũng vậy, những người đủ thân để liên lạc thường xuyên, còn đi gặp đủ cả em thấy sao sao ấy
Cuộc nói chuyện tầm 3-4 người tập trung và vào công việc chính hơn

Trục

Xe ba gác
Cấp 3 em chơi ít người, đại học cũng vậy, những người đủ thân để liên lạc thường xuyên, còn đi gặp đủ cả em thấy sao sao ấy
Cuộc nói chuyện tầm 3-4 người tập trung và vào công việc chính hơn
Đi cho bạn bè biết mình vẫn sống tốt Cụ ạ.
Nhưng đi ít thôi, cuộc sống áp lực bỏ mẹ, chơi vào đúng nhóm ức chế, đá đểu nhau có hệ thống từ cấp 3 thì nghỉ đi. =))

Chembao

Xe container
Bây giờ thời buổi thông tin ko cần gặp cũng biết tình hình, nên gặp mặt cũng nhạt, ít chuyện để nói, ko còn háo hức như trước. Lớp em trước đây năm nào cũng họp, sau chán mấy năm rồi chưa thấy tổ chức lại :D

November123

Xe tải
Có ạ. Thường thì ôn lại kỷ niệm xưa hoặc hỏi thăm tình hình hiện tại. Nếu thành đạt thì mừng và ngưỡng mộ. Thêm nữa, mấy bạn nam thành đạt thường muốn trả nhiều hơn mặc dù lớp trưởng đã chia đầu người sòng phẳng. \:D/

Clear

Xe buýt
Người thấy nhảm nhí hết sức, người thấy đông vui hấp dẫn. Cảm xúc ra sao cũng là tùy theo phong cách sống hay theo lề thói sống.
Quan điểm của em là sống phải có phong cách, em không ưa lề thói.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Em U45 đi họp lớp đc đúng 1 lần. Họp lớp cấp 2 xong chán ở nhà luôn. Cấp 3 cách đây mấy năm có họp 20 năm ra trường mà lớp trưởng quá chán, bí thư lởm tổ chức ngang mứt nên e bỏ cmn cái nhóm zalo đỡ nhức đầu. Từ đó em ko có khái niệm họp lớp. Hôm trước cũng có thằng nó gọi cho em bảo đi họp lớp sao ko thấy mày em bảo thôi tao éo quen kiểu đấy, chúng này thấy vui cứ hop tao chưa thấy vui lắm. Lớp đại học từ ngày ra trường đến giờ là tròn 20 năm chả thấy ỏ ê giề, có hội trên Zalo toàn thấy chúc mừng sinh nhật nhảm vc, chả nhẽ em out nốt cho đỡ rác máy.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cỡ cháu lèo bèo trên chục triệu 1 tháng nhưng thằng nào đói kém cháu nhấc máy bảo đi đi, suất của mày tao trả
,Cụ giàu ấy giống em đấy =))

Lí do đơn giản là ko cần thiết cụ ạ. Đa số các hoạt động khi họp lớp khi còn trẻ, theo em thì khá vô ích, tốn time, gặp nhau người giàu kẻ nghèo, đứa chưa ck,... ko thoải mái.

Ccc nghĩ sao chứ dưới 60 thì chưa nên họp lớp. Mới 30 40 em ko hiểu họp lớp làm gì.
Tôi thích tính của cả ba bạn.
Thằng giàu nó mà bơm nổi quỹ lên thì có bạn lại tự ái, kêu khoe của.
Bạn lớp trưởng thì đúng bản chất cán bộ phong trào cmn rồi, không làm thế sao gắn kết thành viên được.
Cụ thì tình nghĩa anh em thế cũng tốt.
Quan niệm về tiền bạc và quỹ lớp của em lại khác và duy trì thành công ở mấy nhóm lớp em theo. Đấy là lúc thông báo đóng quỹ chỉ đóng vừa tiền ăn cho buổi họp lớp, để các bạn khó khăn đi cũng ko phải “xin ai” và là hạng mục bắt buộc (mấy năm trc khoảng 300-500 giờ thì 1tr) các hạng mục phát sinh hay tài trợ tặng quà..,, thì kêu gọi các thành viên đóng tuỳ tâm, có ít tiêu ít có nhiều tiêu nhiều và quan trọng là phần đấy phải trên danh nghĩa lớp. Đặc biệt có lớp 12, giờ chắc họp vài lần ko hết quỹ vì “chúng nó” tài trợ nhiều quá. Nhưng đã họp là phải đóng thêm 1 tý để tượng trưng