[Funland] Hợp chủng quốc Hoa Kỳ lại chìm trong bạo loạn.

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
nhưng lịch sử cũng chứng minh là bất ký đất nước nào, chế độ nào, xã hội nào cũng cần CS .kkk
Hehe tư bản chúng nó "cần" CS như cần con ngáo ộp, để dọa những thằng dân ăn no rửng mỡ muốn làm chuyện ruồi bu

search

Xe điện
Các cụ bênh cs mẽo, nếu ở VN mà bị cs chặn xe ktra thế lào cũng vặn vẹo tranh luận, quay clip lên chửi cs lọ chai um sùm :D Ấy dưng mờ bên mẽo mà cs nó gọi các cụ ý lại, thì các cụ ý như cún ngay ý mà =))
Đợt tới cs mẽo mà bị cắt bớt tiền, rồi xem có xảy ra đòi bánh mỳ, tăng bảo kê nhiều lên ko nhá =))

aliabu2

Xe buýt
Làm gì có antifa ở đây mà antifa hả cụ. Kêu toàn là Antifa chỉ là cách đổ tội cho cánh trái của Trump và các bạn cánh phải, chứ kết quả của cả cảnh sát lẫn FBI đến giờ đều kết luận không thấy có dấu hiệu của phong trào Antifa dính líu đến kích động và đập phá (ngược lại thì đúng hơn, vì một số bạn bị tóm đã được xác định thuộc các nhóm người theo chủ nghĩa da trắng thượng đẳng, thậm chí một số bạn còn giả làm thành viên antifa với mục đích ai cũng biết là gì) :P

Antifa (thực ra là phong trào chứ không phải tổ chức, viết tắt của anti-fascist / chống phát xít) bây giờ được / bị Trump và cánh phải dựng lên như con ngáo ộp để dụ dân conservative. Như ông cụ 75 tuổi hôm trước bị xô ngã là người theo đạo và tham dự nhiều hoạt động từ thiện cũng bị Trump và Fox News, bắt chước đài OANN (có chỗ dựa là Nga...), phao tin thuyết âm mưu là dàn cảnh giả vờ ngã và dùng scanner phá sóng các thiết bị của cảnh sát. Tin lời các bạn cánh phải thì bán nhà đi mất :D
Cái clip đó là ở tận South Africa mà cụ, và cũng từ năm ngoái (03/2019) rồi chứ không phải mới. Trong clip thì các bạn đen (thuộc tổ chức EFF) đang biểu tình yêu cầu trường ĐH University of Free State sử dụng công nhân dọn dẹp vệ sinh bản địa, chứ cũng chẳng liên quan gì đến dân chủ hay cuộc biểu tình lần này tại Mỹ và nhiều nước khác hết :)
Cụ nói thế thì hóa ra còm này của cụ này thành nói điêu rồi =)) cụ mấy lần cứ vạch mặt cụ ấy thế này hay là có "tư thù" cá thu gì không đấy =))

CS chỉ mang lại phá hoại chứ chả mang lại được điều gì tốt đẹp cho người dân, lịch sử đã chứng minh

Dân mẽo đã sẵn sàng cầm súng, chứ chưa cần đến quân đội, để tiêu diệt những tên CS phá hoại này hehe

hocsinhc

Xe tăng
Trump has lost the legitimacy to lead and he must leave. Hóng dân Mỹ biểu tình đòi thay đổi chế độ

vuronaldo

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ bênh cs mẽo, nếu ở VN mà bị cs chặn xe ktra thế lào cũng vặn vẹo tranh luận, quay clip lên chửi cs lọ chai um sùm :D Ấy dưng mờ bên mẽo mà cs nó gọi các cụ ý lại, thì các cụ ý như cún ngay ý mà =))
Đợt tới cs mẽo mà bị cắt bớt tiền, rồi xem có xảy ra đòi bánh mỳ, tăng bảo kê nhiều lên ko nhá =))
Dân mẽo vi phạm giao thông thì lấy ticket của CS ra tòa cãi chứ cãi nhau với CS làm gì vậy cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Reinhard

Xe buýt
Cụ nói thế thì hóa ra còm này của cụ này thành nói điêu rồi =)) cụ mấy lần cứ vạch mặt cụ ấy thế này hay là có "tư thù" cá thu gì không đấy =))
Chết :D Em không cố ý, cụ mà em trả lời là cụ Vasco mà, chỉ có bài trước mới là của cụ vuronaldo thôi :P Sai sự thực thì chỉnh một chút thôi mà cụ, em chẳng có ý định sâu xa gì khác đâu. Tính em thoải mái lắm, sang 2-3 trang sau là em quên à. Có thể các cụ ấy xem Fox News nhiều, hoặc có nhiều người quen cánh phải nên tin tức không đúng một chút chứ có gì đâu :P

abc321

Xe hơi
Khả năng rất cao là photoshop cụ ạ, ảnh dưới nhìn những nếp của lá cờ, không khớp với phần cơ thể của những người kia, em nghĩ ảnh ghép là chắc chắn. Hơn nữa, dư luận tại Mỹ đang rất giận dữ với TQ do cả 2 đảng đều đẩy cảm xúc thù hận TQ lên cao, nên không tin được vào cái ảnh đó được đâu cụ.
Ghép đấy cụ ạ

aliabu2

Xe buýt
Chết :D Em không cố ý, cụ mà em trả lời là cụ Vasco mà, chỉ có bài trước mới là của cụ vuronaldo thôi :P Sai sự thực thì chỉnh một chút thôi mà cụ, em chẳng có ý định sâu xa gì khác đâu. Tính em thoải mái lắm, sang 2-3 trang sau là em quên à. Có thể các cụ ấy xem Fox News nhiều, hoặc có nhiều người quen cánh phải nên tin tức không đúng một chút chứ có gì đâu :P
Em trêu cụ thôi, chứ trên này mấy cụ tin vịt kiểu đấy có mà đầy, vạch ra cũng có xấu hổ bao giờ đâu mà =)) cụ thấy cái gì sai cứ đính chính cho anh em là chuẩn chỉ rồi :D

Mr. Pomelo

Xe tải
Ai sẽ là người phán xét việc "có (hay bị cho là có) hành động chống trả gây nguy hiểm đến tính mạng cảnh sát" cụ ơi? Và ai sẽ là người được quyền hành động sau khi phán xét như vậy? Có phải đây là kẽ hở để cảnh sát Mẽo vừa là quan tòa vừa là thi hành án tại chỗ luôn không cụ?
Hì. Cái phần (bị cho là có) là em thêm vào. Cái này lỗi của em do em suy từ phán đoán của cảnh sát, lẽ ra em không nên viết vào. Em dịch thoát nghĩa từ câu này "When deadly force reasonably appears to be necessary to protect a protective force officer who reasonably believes himself or herself to be in imminent danger of death or serious bodily harm. "
Tranh luận vui mà hại não qua sức. Em bị gấu càm ràm phải tắt máy đi ngủ mà nhớ lại chưa trả lời Cụ nên lén lén online.

aliabu2

Xe buýt
Hì. Cái phần (bị cho là có) là em thêm vào. Cái này lỗi của em do em suy từ phán đoán của cảnh sát, lẽ ra em không nên viết vào. Em dịch thoát nghĩa từ câu này "When deadly force reasonably appears to be necessary to protect a protective force officer who reasonably believes himself or herself to be in imminent danger of death or serious bodily harm. "
Tranh luận vui mà hại não qua sức. Em bị gấu càm ràm phải tắt máy đi ngủ mà nhớ lại chưa trả lời Cụ nên lén lén online.
Mai trả lời cũng được mà cụ :D guild em toàn Raid giờ này, cụ bang nào ngủ sớm thế

Mycar222

Xe điện
Cái chết oan nghiệt của George Floyd đã đc các bên thổi phồng nâng tầm quan điểm
Nhất là các lễ tưởng niệm, đám tang dc phe phái chính trị, truyền thông tâng bốc từ 1 dân oan ( có nhiều tiền án trong quá khứ) biến thành như là 1 anh hùng dân tộc

smartdragon

Xe buýt
Em hỏi ngu phát, nếu cm màu của meo thành công. Antifa lên nắm chính quyền, chính quyền cs, thì các cột điện có chạy k các cụ? Chạy đâu thì em hổng bít!

search

Xe điện
Cái chết oan nghiệt của George Floyd đã đc các bên thổi phồng nâng tầm quan điểm
Nhất là các lễ tưởng niệm, đám tang dc phe phái chính trị, truyền thông tâng bốc từ 1 dân oan ( có nhiều tiền án trong quá khứ) biến thành như là 1 anh hùng dân tộc
Thực tế thì rất nhiều anh hùng dân tộc của chế độ này sẽ bị là kẻ có tội bị truy đuổi, thậm chí tử tù của chế độ khác :D Chuyện bt thôi :D
Nhiều cụ bị coi là kẻ nổi loạn, giết người,... ở chế độ này sau lại thành lãnh đạo khi chế độ thay đổi đấy cụ ơi, kể cả bên Tây bên ta đều thế hết :D

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu phát, nếu cm màu của meo thành công. Antifa lên nắm chính quyền, chính quyền cs, thì các cột điện có chạy k các cụ? Chạy đâu thì em hổng bít!
Mẽo nó là do dân nắm chính quyền, chứ thằng Antifa hay CS nào nắm được dân mẽo hả cụ (?)

Dân mẽo ghét CS như hủi, ở đó mà nó cho CS nắm chính quyền hehe

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
cụ suy nghĩ vậy là phiến diên, 10 năm gần đây ông ấy không còn phạm tội nữa, mà đang tu chí làm ăn. Cứ lấy quá khứ ra để đay nghiến người ta làm gì.

meotamthe

Xe cút kít
Làm gì có Antifa lên nắm quyền cụ ơi. Đây cũng không phải cách mạng màu.
Antifa là phong trào chống chủ nghĩa Phát xít, không phải là phong trào theo hướng cộng sản, Trump lôi vào để đổ lỗi như bình thường thôi, phải có cái gì để trút trách nhiệm chứ, nên chuyện Antifa lên nắm chính quyền là chuyện viễn tưởng nhất.
Đây cũng không phải cách mạng màu, nó là kết quả mâu thuẫn xã hội bị đẩy đến bộc phát, phân biệt chủng tộc kéo dài từ khi lập nước đến giờ, áp lực kinh tế cộng với một số mặt trái của CP ngày càng rõ, nó chỉ đơn giản là giọt nước tràn ly, nên nổ ra biểu tình, các bên muốn từ biểu tình trục lợi như Biden chẳng hạn cũng tranh thủ góp mặt không ngăn nó lại mà ẩy nhẹ thêm một cái cũng đủ làm nó ầm ĩ lên.
Cột điện giờ này đang shock do các giá trị mà họ tin tưởng đang đảo lộn, chạy đi đâu giờ này nữa, còn vùng đất nào sẽ chứa cái đám đấy ;))

meotamthe

Xe cút kít
Bao nhiêu dân chủ giả cầy của Việt Nam cũng được các bên tại Mỹ thổi phồng nâng tầm lên anh hùng đấu tranh đấy thôi, giờ vẫn bài đấy lại thấy khó chịu à cụ, tiêu chuẩn kép khó chiều quá :))

vumessi

[Tịch thu bằng lái]
cụ suy nghĩ vậy là phiến diên, 10 năm gần đây ông ấy không còn phạm tội nữa, mà đang tu chí làm ăn. Cứ lấy quá khứ ra để đay nghiến người ta làm gì.
Oh yeah
Tu chí "làm ăn" vẫn phê thuốc và sài tiền giả hehe